PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn và xét nghiệm máu trước phẩu thuật sau đó 3 tháng

kid134119
28-01-2017, 16:26
Chào diễn đàn, ngày 2/9/2016 tôi có quan hệ không an toàn với một GMD. Sau đó 3 tháng là 1/12/2016 tôi có làm xét nghiệm máu trước khi mổ vẹo vách ngăn mũi và bác sỉ không có thông báo với tôi bất cứ thông tin gì về việc có nhiễm HIV hay không.
Tôi muốn hỏi diễn đàn là tôi có nguy cơ bị HIV sau đó nữa hay ko?
Cảm ơn!

Nguyen Ha
28-01-2017, 16:42
Chào diễn đàn, ngày 2/9/2016 tôi có quan hệ không an toàn với một GMD. Sau đó 3 tháng là 1/12/2016 tôi có làm xét nghiệm máu trước khi mổ vẹo vách ngăn mũi và bác sỉ không có thông báo với tôi bất cứ thông tin gì về việc có nhiễm HIV hay không.
Cảm ơn!
Không thấy bs thông báo gì về kết quả xét nghiệm tức không có vấn đề gì.

Charles
28-01-2017, 20:34
Cảm ơn!

Trước khi phẫu thuật có bắt buộc xét nghiệm HIV, như vậy nếu bạn không nhận được thông báo tức bạn không có HIV.

Tuanmecsedec
29-01-2017, 07:11
Cảm ơn!

Bạn nói tôi có quan hệ không an toàn với gái mại dâm ?. Không an toàn gái mại dâm chổ nào bạn,khi ban quản trị đã tư vấn rồi.

Chủ đề: Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/46493-Quan-he-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Nguyên tắc khi mổ sẽ có xét nghiệm HIV,nếu Bác Sĩ không thông báo gì cho bạn thì yên tâm.Mà bạn có nguy cơ HIV đâu mà lo.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

kid134119
01-02-2017, 10:48
Không an toàn tức không dùng BCS ấy bạn. Mà như mấy bạn tư vấn thì ko bị HIV rồi. Nên cũng đỡ lo.

Charles
01-02-2017, 15:21
Không an toàn tức không dùng BCS ấy bạn. Mà như mấy bạn tư vấn thì ko bị HIV rồi. Nên cũng đỡ lo.

Bạn là người vào diễn đàn cần tư vấn nhưng cách giao tiếp của bạn lại thể hiện không tôn trọng Ban quản trị chúng tôi, vì vậy Ban quản trị không cần thiết phải bỏ sức để giúp bạn.

Về tuổi tác thì dưới tên nick của thành viên Ban quản trị đều có ghi rõ. Nhưng không nói đến tuổi nữa, chỉ đơn giản khi bạn tham gia hỏi - đáp trực tuyến, dù bạn ít tuổi hay nhiều tuổi bạn cũng cần có phép lịch sự tối thiểu. Đó là văn hóa giao tiếp mà tối thiểu mỗi người cần có. Cũng như khi bạn đến nhờ ai đó việc gì, nếu bạn không tôn trọng họ thì không những họ không giúp mà còn mời bạn ra khỏi nhà ngay lập tức.