PDA

View Full Version : Hỏi về thời gian uống thuốc pep..

Anhtu05
30-01-2017, 14:40
Em qh với gmd tuy có bao nhưng vẫn lo lắng. Em đã dùng pep loại 3 in 1 gồm Lamivudine + Zidovudine và Nevirapine sau 44h có nguy cơ. em uống viên đầu tiên lúc 1h chiều vậy tiếp theo em uống lúc mấy giờ?

thuốc sx vào 03/2014 hạn đến 28/03/2017 như vậy thuốc sx được 2 năm rồi còn khoảng 2 tháng là hết date vậy thuốc lâu quá rồi có còn tác dụng không?

Charles
30-01-2017, 20:31
Em qh với gmd tuy có bao nhưng vẫn lo lắng. Em đã dùng pep loại 3 in 1 gồm Lamivudine + Zidovudine và Nevirapine sau 44h có nguy cơ. em uống viên đầu tiên lúc 1h chiều vậy tiếp theo em uống lúc mấy giờ?

thuốc sx vào 03/2014 hạn đến 28/03/2017 như vậy thuốc sx được 2 năm rồi còn khoảng 2 tháng là hết date vậy thuốc lâu quá rồi có còn tác dụng không?

Còn 2 tháng nữa mới hết hạn sử dụng mà phác đồ có 28 ngày, như vậy thuốc vẫn còn tác dụng. Nhưng bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ, bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết.

Anhtu05
30-01-2017, 21:43
Vâng cảm ơn anh đã tư vấn.. mặc dù em có dùng bcs nhưng sau khi cân nhắc mất 1 ngày cuối cùng em vẫn quyết định dùng pep do stress quá! em dùng để cho bớt lo, em đành ráng 28 ngày vậy..

Charles
31-01-2017, 07:25
Vâng cảm ơn anh đã tư vấn.. mặc dù em có dùng bcs nhưng sau khi cân nhắc mất 1 ngày cuối cùng em vẫn quyết định dùng pep do stress quá! em dùng để cho bớt lo, em đành ráng 28 ngày vậy..

Bạn quyết định uống là tuỳ ở bạn thôi.

Cách đây 2 năm bạn cũng uống cho một trường hợp không có nguy cơ, như vậy cứ mỗi lần quan hệ tình dục dù an toàn bạn cũng uống PEP hay sao? PEP đâu phải kẹo ngọt mà thích thì uống, chỉ phải uống trong trường hợp có nguy cơ. Và bạn nói lo sợ nhưng lại vẫn tìm đến GMD thì không hiểu bạn lo ở chỗ nào?

Chủ đề: Nghi ngờ phơi nhiễm và uông Avocomb Tablets (http://diendanhiv.vn/threads/27145-Nghi-ngo-phoi-nhiem-va-uong-Avocomb-Tablets)

Tuanmecsedec
01-02-2017, 08:18

Bạn yên tâm mà tuân thủ uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.