PDA

View Full Version : Hạch hay là mụn?

nhat7777
30-01-2017, 16:46
Em tự nhiên có nổi 1 cục ở dưới cằm, sờ vào nhói nhói, bé tí chứ k có to vì chụp hình còn k có thấy rõ, có cảm giác giống mụn nhưng từ đó giờ chưa có bao giờ bị mụn kiểu này cả.
Em nghe nói hiv hay bị nổi mấy cái hạch lắm, k biết cái của e có phải là nổi hạch k nữa?
Vậy hạch khác mụn ở đâu vậy mấy anh, mấy ngày sau liệu nó có to ra hk ạ?

Charles
30-01-2017, 20:39
Em tự nhiên có nổi 1 cục ở dưới cằm, sờ vào nhói nhói, bé tí chứ k có to vì chụp hình còn k có thấy rõ, có cảm giác giống mụn nhưng từ đó giờ chưa có bao giờ bị mụn kiểu này cả.
Em nghe nói hiv hay bị nổi mấy cái hạch lắm, k biết cái của e có phải là nổi hạch k nữa?
Vậy hạch khác mụn ở đâu vậy mấy anh, mấy ngày sau liệu nó có to ra hk ạ?

Không có biểu hiện đặc trưng nào để nhận biết HIV, ngoại trừ XN máu. Vì vậy nếu bạn lo lắng nhiễm HIV thì đi XN nhé.

nhat7777
30-01-2017, 22:40
Cảm ơn anh, e chỉ thắc mắc thôi vì e k có tiêm chích ma túy hay đi bậy bạ gì hết. Tại thấy trên mạng nó để nổi hạch có thể là do bị hiv nên thấy kì kì thôi a.

nhat7777
30-01-2017, 22:40
Mà hạch to hơn mụn nhiều lắm đúng k a?

Charles
31-01-2017, 10:59
Cảm ơn anh, e chỉ thắc mắc thôi vì e k có tiêm chích ma túy hay đi bậy bạ gì hết. Tại thấy trên mạng nó để nổi hạch có thể là do bị hiv nên thấy kì kì thôi a.

Bạn xác định sống lành mạnh thì lo gì HIV. Còn hạch hay mụn thì đó là vấn đề bình thường thôi.