PDA

View Full Version : lo sợ bị quẹt kim tiêm

huy tb
31-01-2017, 00:22
Kính chào các anh chị trong diễn đàn.em có một trường hợp muốn được tư vấn.hôm qua em có trở một người trong xóm đi mua ma tuý.mua xong em trở người đó về.khi đi tới đoạn đường vắng người đó bảo em dừng lại để chích.chích xong người đó lại cấu cái kim tiêm vào túi áo(vì người này cũng già .rồi nên kim tiêm dùng không vứt bỏ ngay mà mang về nhà rửa sạch rồi dùng tiếp.vì ở gần nhà nên em biết rõ ràng về việc này)khi về tới nhà tự nhiên vợ em nhìn và bảo ở sau gáy em có một vết xước dài khoảng 2cm.nhỏ như cái kim quẹt vào.em lo lắng trên đường về người đó dùng cây kim tiêm quẹt vào gáy em.mong anh chị cho em ý kiến có nguy cơ hiv không

huy tb
31-01-2017, 07:20
Có ai tư vấn giúp em với

Charles
31-01-2017, 07:32
Kính chào các anh chị trong diễn đàn.em có một trường hợp muốn được tư vấn.hôm qua em có trở một người trong xóm đi mua ma tuý.mua xong em trở người đó về.khi đi tới đoạn đường vắng người đó bảo em dừng lại để chích.chích xong người đó lại cấu cái kim tiêm vào túi áo(vì người này cũng già .rồi nên kim tiêm dùng không vứt bỏ ngay mà mang về nhà rửa sạch rồi dùng tiếp.vì ở gần nhà nên em biết rõ ràng về việc này)khi về tới nhà tự nhiên vợ em nhìn và bảo ở sau gáy em có một vết xước dài khoảng 2cm.nhỏ như cái kim quẹt vào.em lo lắng trên đường về người đó dùng cây kim tiêm quẹt vào gáy em.mong anh chị cho em ý kiến có nguy cơ hiv không

Bạn chỉ suy diễn thôi, dù có như nào cũng không có nguy cơ như vậy.

huy tb
31-01-2017, 11:43
Vết xước đó dài 2 cm và nhỏ bằng đầu kim tiêm anh ạ.Em sợ ông ta ngồi đằng sau xe em rồi dùng cái kim tiêm vừa dùng xong để rạch gáy em.Vì mải tập trung lái xe nên em không để ý và không đau.em có phải uống thuốc phơi nhiễm không ạ

huy tb
31-01-2017, 14:39
Mọi người đâu hết rồi.cho em lời khuyên có nguy cơ không ạ

Charles
31-01-2017, 17:07
Vết xước đó dài 2 cm và nhỏ bằng đầu kim tiêm anh ạ.Em sợ ông ta ngồi đằng sau xe em rồi dùng cái kim tiêm vừa dùng xong để rạch gáy em.Vì mải tập trung lái xe nên em không để ý và không đau.em có phải uống thuốc phơi nhiễm không ạ

Truong Xuan khẳng định trường hợp này 100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
01-02-2017, 08:06

Bạn chỉ suy diễn không có nguy cơ đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

huy tb
02-02-2017, 12:34
Hôm nay em có đi lễ chùa.khi về qua một cái nghĩa trang e có dừng lại để đi tiểu.trên đường đi bộ vào nghĩa trang có khá nhiều kim tiêm do người nghiện ma tuý sử dụng vứt ra.vì đang vội Nên em không để ý có đá hay đạp phải kim tiêm không.vậy em có nguy cơ gì không ạ

huy tb
02-02-2017, 17:27
Liệu em có đạp phải kim tiêm không mọi người

Charles
02-02-2017, 21:47
Hôm nay em có đi lễ chùa.khi về qua một cái nghĩa trang e có dừng lại để đi tiểu.trên đường đi bộ vào nghĩa trang có khá nhiều kim tiêm do người nghiện ma tuý sử dụng vứt ra.vì đang vội Nên em không để ý có đá hay đạp phải kim tiêm không.vậy em có nguy cơ gì không ạ

Bạn chỉ lo lắng suy diễn thôi, nếu đạp phải kim tiêm bạn sẽ biết ngay rồi.

huy tb
02-02-2017, 22:30
Có khi nào nó chỉ quẹt qua nên không biết ạ

Tuanmecsedec
03-02-2017, 08:57

Có khi nào nó chỉ quẹt qua nên không biết ạ

Dù bạn có bị quẹt thật cũng không có nguy cơ,vì máu có ở đầu kim thì rất ít khi ra môi trường tít tắc sẽ khô ngay.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

huy tb
03-02-2017, 23:37
Kính chào anh tuấn và mọi người trong diễn đàn.em lại có câu hỏi muốn được tư vấn.tối nay em có sang nhà ông hàng xóm bị nghiện ma tuý chơi.lúc ông ta chích thuốc em có ngồi cạnh để xem(vì tính em hay tò mò).vì lần đầu chích ít thuốc nên ông ta không phê nên ông lại chích lần thứ hai.vì ông không rửa xi lanh nên vẫn còn ít máu ở trong.lúc ông cho thuốc rồi mút nước cất vào em thấy máu còn dính ở xi lanh pha lẫn với nước có màu đỏ của máu.sau đó ông ta dơ xi lanh nên để bơm cho thuốc ra đầu mũi kim.vì bơm qúa tay nên nước lẫn máu ở trong xi lanh bắn nên và có dính vào mắt của em.nếu máu đó có hiv thì e có nguy cơ không ạ.mong anh tuấn và mọi người đọc kĩ tình huống rồi cho em lời khuyên.đây là trường hợp có thật ạ.biết xem xong mà lo lắng thế này em chẳng xem nữa

Tuanmecsedec
04-02-2017, 06:59
Kính chào anh tuấn và mọi người trong diễn đàn.em lại có câu hỏi muốn được tư vấn.tối nay em có sang nhà ông hàng xóm bị nghiện ma tuý chơi.lúc ông ta chích thuốc em có ngồi cạnh để xem(vì tính em hay tò mò).vì lần đầu chích ít thuốc nên ông ta không phê nên ông lại chích lần thứ hai.vì ông không rửa xi lanh nên vẫn còn ít máu ở trong.lúc ông cho thuốc rồi mút nước cất vào em thấy máu còn dính ở xi lanh pha lẫn với nước có màu đỏ của máu.sau đó ông ta dơ xi lanh nên để bơm cho thuốc ra đầu mũi kim.vì bơm qúa tay nên nước lẫn máu ở trong xi lanh bắn nên và có dính vào mắt của em.nếu máu đó có hiv thì e có nguy cơ không ạ.mong anh tuấn và mọi người đọc kĩ tình huống rồi cho em lời khuyên.đây là trường hợp có thật ạ.biết xem xong mà lo lắng thế này em chẳng xem nữa

Bạn hoang tưởng quá thành ra tự suy diễn vấn đề,với bạn là một người lo sợ hoang tưởng mà dám ngồi coi người ta tiêm chích hay sao,hay bản thân bạn gặp họ là chạy có cờ.

Bạn hỏi chử NẾU thì ban quản trị trả lời theo kiểu hỏi NẾU của bạn khi ấy té ghế thì ráng mà chịu (bỏ cái tật hỏi kiểu suy diễn vấn đề lên nha bạn).Nếu máu bơm vào mắt là có nguy cơ.

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

huy tb
04-02-2017, 09:17
Một ít máu pha lẫn với nước bắn vào cũng có nguy cơ ạ.

Tuanmecsedec
04-02-2017, 09:21
Một ít máu pha lẫn với nước bắn vào cũng có nguy cơ ạ.

Khi nào thấy máu tươi nhiều bắn vào mắt mà đỏ cả mắt mới có nguy cơ.

huy tb
04-02-2017, 09:47
Vậy một ít máu pha lẫn với nước bắn vào thì không có nguy cơ ạ

huy tb
04-02-2017, 11:03
Không phải em suy diễn hoang tưởng đâu ạ.vì em cũng thỉ thoảng sử dụng ma tuý nên hay tiếp xúc với người nghiện ma tuý.Anh tuấn xem kĩ tình huống rồi cho em lời khuyên.trường hợp của em hôm qua chỉ có ít máu pha lẫn với nước bắn vào mắt.LƯợng dịch đó bắn ra ít nên chỉ dính vào mắt của em một tí.vậy em có nguy cơ không

huy tb
04-02-2017, 14:50
Anh tuấn ơi.trường hợp của em có nguy cơ không ạ.cho em lời khuyên có phải uống thuốc phơi nhiễm không ạ.em không suy diễn tình huống để làm phiền mọi người đâu ạ.bây giờ em đang lo lắng lắm

Tuanmecsedec
04-02-2017, 14:51
Không phải em suy diễn hoang tưởng đâu ạ.vì em cũng thỉ thoảng sử dụng ma tuý nên hay tiếp xúc với người nghiện ma tuý.Anh tuấn xem kĩ tình huống rồi cho em lời khuyên.trường hợp của em hôm qua chỉ có ít máu pha lẫn với nước bắn vào mắt.LƯợng dịch đó bắn ra ít nên chỉ dính vào mắt của em một tí.vậy em có nguy cơ không

Nếu bạn thấy mắt không đỏ thì không sao.

huy tb
04-02-2017, 15:58
Trường hợp của em lượng máu đã pha lẫn với nước.và bắn nên rất ít.em chỉ có cảm giác như có một ít nước(giống kiểu người vừa rửa tay xong sau đó vảy vào mặt người khác đấy ạ).em có soi gương thì thấy mắt không thấy đỏ.vẫn bình thường.như vậy có sao không anh tuấn

Tuanmecsedec
04-02-2017, 16:07
Trường hợp của em lượng máu đã pha lẫn với nước.và bắn nên rất ít.em chỉ có cảm giác như có một ít nước(giống kiểu người vừa rửa tay xong sau đó vảy vào mặt người khác đấy ạ).em có soi gương thì thấy mắt không thấy đỏ.vẫn bình thường.như vậy có sao không anh tuấn
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

huy tb
04-02-2017, 16:50
Vậy là khi nào máu tươi nhiều dính vào mắt mà đỏ cả mắt của mình giống như mắt mình đang chảy máu thì mới có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec
04-02-2017, 16:55
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.