PDA

View Full Version : Những ngày chờ đợi như sống trong địa ngục!

toanmai95
31-01-2017, 08:25
Em là nam 21t. chẳng giấu gì mọi người , em là người đồng tính và đã từng quan hệ ko an toàn với 2 đối tượng khác nhau ở hai thời điểm khác nhau (em là người nhận). Nguy cơ rất cao, mặc dù người ta bảo em là người ta không bị gì hết nhưng làm sao mà em có thể tin tưởng được khi chưa hiểu rõ được tình trạng sức khoẻ của họ.

đọc nhiều thông tin trên mạng, nào là số người nhiễm H tập tung nhiều nhất ở Hà Nội và TPHCM, rồi nào là số người nhiễm H tập trung nhóm MSM và rồi còn có nhiều bài được đăng lên diễn đàng với những ca nhiễm H đều là người có quan hệ đồng giới (người nhận. Đọc xong những thông in đó, em có cảm giác như mình cầm chắc "..." Trong tay. Em sợ đến nỗi tối ngày cứ nhốt mình trong phòng, lo lắng đủ điều, vẽ ra đủ hết kịch bản trong tương lai, ăn không ngon, ngủ không đủ giấc, bạn bè rủ đi chơi cũng không đi.

Đến thứ 5 ngày 2/2 này em sẽ đi lên xét nghiệm. Tuy nhiên tâm lý em vẫn chưa thực sự sẵn sàng để đối diện với kết quả xấu nhất, em sợ mình sẽ điên mất. Nhưng vì tình thế bắt buộc, không xét nghiệm mà lỡ có bệnh thì cầm chắc cái chết trong tay nếu không điều trị sớm. Nhưng cái vấn đề em quan tâm nhiều nhất đó là gánh nặng cuộc sống. Em phải làm sao để cùng chung sống thoải mái với bệnh nếu như em DT, làm sao để em nói vơia gia đình? Rồi nếu em bệnh, sẽ tốn tiền mua thuốc uống hàng tháng, nếu không nói với gia đình thì tiền đâu để em điều trị trong khi chỉ mới là sinh viên chưa có việc làm?
một đống suy nghĩ cứ dấy lên trong em, thật sự rất đáng sợ.

chỉ còn ngày mai nữa thôi là đến ngày "phán xét". Em có cảm giác như mình là một đứa tội phạm chuẩn bị bước ra toà để nhận án vậy.

Em chỉ mong là cuộc đời hãy cho em cơ hội cuối cùng.
Và dù kết quả có thế nào đi chăng nữa, em cũng sẽ thông báo và chia sẻ với mọi người trên diễn đàn.

Thân!