PDA

View Full Version : Xin nhờ tư vấn giúp! kích dục mằng miệng

Navi
05-02-2017, 11:11
Xin nhờ các anh tư vấn giúp em trường hợp này: kể ra thì xấu hổ, em và cô bạn có những hành vi sau: hôn sâu, em có dùng tay kích thích cô ấy, cô ấy dùng miệng kích thích em khoảng 2 phút. Em và cô ấy đều nghề nghiệp đàng hoàng, răng miệng em không lở loét, chỉ có vài cái răng sâu. Thật ra bỏ qua cái vụ nghề nghiệp, em chỉ hỏi các hành vi trên có nguy cơ cao với HIV không, nói thật em cũng đang lo lắm, em nên uống thuốc phơi nhiểm cho chắc không ạ, hoặc nếu xét nghiệm thì bao lâu mới làm xét nghiệm ạ?

Dalat
05-02-2017, 11:55
Xin nhờ các anh tư vấn giúp em trường hợp này: kể ra thì xấu hổ, em và cô bạn có những hành vi sau: hôn sâu, em có dùng tay kích thích cô ấy, cô ấy dùng miệng kích thích em khoảng 2 phút. Em và cô ấy đều nghề nghiệp đàng hoàng, răng miệng em không lở loét, chỉ có vài cái răng sâu. Thật ra bỏ qua cái vụ nghề nghiệp, em chỉ hỏi các hành vi trên có nguy cơ cao với HIV không, nói thật em cũng đang lo lắm, em nên uống thuốc phơi nhiểm cho chắc không ạ, hoặc nếu xét nghiệm thì bao lâu mới làm xét nghiệm ạ?
Một biện pháp nhanh nhất là bạn và cô gái cùng đi xét nghiệm combo, nếu bạn nói bạn và cô ấy cùng đàng hoàng thì có thể bỏ qua giai đoạn cửa sổ. Nếu âm tính cả 2 bạn an toàn.
Oral sex là nguy cơ lý thuyét nhưng là nguy cơ thật sự với tất cả các bệnh tình dục. Thân!

Tuanmecsedec
05-02-2017, 13:26

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Navi
05-02-2017, 15:09
Dạ cảm ơn anh Tuấn, vậy là không cần uống thuốc phơi nhiểm HIV đúng không anh? Còn xét nghiệm thì có nên làm không anh?

Tuanmecsedec
05-02-2017, 15:12
Dạ cảm ơn anh Tuấn, vậy là không cần uống thuốc phơi nhiểm HIV đúng không anh? Còn xét nghiệm thì có nên làm không anh?

Vấn đề kích dục bằng miệng thì Tuanmecsedec tư vấn ở trên rồi,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.