PDA

View Full Version : Hành vi của em nguy cơ cao không? Quan hệ tình dục không an toàn

duongqua
05-02-2017, 17:52
4 tháng trước em có qhtd với bạn gái cũ(lúc này đã có chồng con nhưng đang ly thân một thời gian) hai lần,mỗi lần cách nhau khoảng 2 tuần,đều có dùng bcs nhưng nhấp khoảng 5 cái đầu không đeo bao,ngày 30-1-2017 em có qhtd với bạn gái cũ không đeo bao (người này khác,chưa chồng con,đã khám sức khỏe để đi du học) bạn gái có kêu hơi rát,vậy khoảng bao lâu thì em xét nghiệm H sẽ cho kết quả chính xác?xét nghiệm ở đâu,hành vi nguy cơ của em có khả năng bị lây nhiễm không,em không chắc hai người đó có bị hiv hay không.

Nguyen Ha
05-02-2017, 17:59
4 tháng trước em có qhtd với bạn gái cũ(lúc này đã có chồng con nhưng đang ly thân một thời gian) hai lần,mỗi lần cách nhau khoảng 2 tuần,đều có dùng bcs nhưng nhấp khoảng 5 cái đầu không đeo bao,ngày 30-1-2017 em có qhtd với bạn gái cũ không đeo bao (người này khác,chưa chồng con,đã khám sức khỏe để đi du học) bạn gái có kêu hơi rát,vậy khoảng bao lâu thì em xét nghiệm H sẽ cho kết quả chính xác?xét nghiệm ở đâu,hành vi nguy cơ của em có khả năng bị lây nhiễm không,em không chắc hai người đó có bị hiv hay không.

Bạn QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác, nếu không tin tưởng bạn tình thì nên XN trong trường hợp này. Sau 6 tuần bạn XN Anti HIV tìm kháng thể, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

duongqua
05-02-2017, 18:02
Bạn QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác, nếu không tin tưởng bạn tình thì nên XN trong trường hợp này. Sau 6 tuần bạn XN Anti HIV tìm kháng thể, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.
Thông thường khám sức khỏe đi du học có xét nghiệm HIV không anh?

Dalat
05-02-2017, 19:04
Khám sức khoẻ du học thì tuỳ loại học bổng và tuỳ quốc gia mà có yêu cầu xét nghiệm H hay k bạn ah. K bít bạn gái bạn đi theo diện nào để tư vấn. Quan hệ k an toàn là có nguy cơ, vì đối phương vẫn có khả năng trong giai đoạn cửa sổ.

Nguyen Ha
05-02-2017, 19:36

Còn tuỳ thuộc quy định của từng quốc gia, nhưng thường thì có XN HIV.

Tuanmecsedec
06-02-2017, 06:46

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.