PDA

View Full Version : vết thương chảy máu đã đóng vẩy

huonghp90
07-11-2013, 10:17
Mọi người ơi mọi người tư vấn giúp e với...
Bạn e bị lẻ môi chảy máu và đã đóng vẩy đươc 2 ngày rồi
nhưng sáng hôm qua bạn e có cậy vẩy ra nhưng chỉ cậy ít và có rơm rớm máu 1 tẹo chiều hôm đó e chót uống chung chai nước với bạn e thì liệu e có lây H từ bạn e không ạ

huonghp90
07-11-2013, 10:25
giúp e với mọi người nhé

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 10:27
nhưng sáng hôm qua bạn e có cậy vẩy ra nhưng chỉ cậy ít và có rơm rớm máu 1 tẹo chiều hôm đó e chót uống chung chai nước với bạn e thì liệu e có lây H từ bạn e không ạ
HIV không lây qua giao tiếp thông thường như:
1. Ăn chung: Ly, chén, đũa, muỗng.
2. Mặc chung quần áo, giặc chung quần áo, ngủ chung Grap giường, dùng chung khăn. lược.
3. Tắm chung hồ bơi, đi chung nhà vệ sinh.
4. Ôm hôn. cả hôn sâu, bắt tay.
5. Muỗi chích.
6. Va quẹt nơi công cộng, tàu, xe, BV.

huonghp90
07-11-2013, 10:43
nhưng mà e sợ quá vì sáng bạn e có cậy và rớm máu liệu virus hiv vẫn dính trên môi rồi bám vao miệng chai nước rồi e lại uống vào thi sao hả anh ơi @songchungvoi_hiv

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:01
Bạn có thấy phần tôi in đậm màu đỏ không?

HIV không lây qua giao tiếp thông thường như:
1. Ăn chung: Ly, chén, đũa, muỗng.
2. Mặc chung quần áo, giặc chung quần áo, ngủ chung Grap giường, dùng chung khăn. lược.
3. Tắm chung hồ bơi, đi chung nhà vệ sinh.
4. Ôm hôn. cả hôn sâu, bắt tay.
5. Muỗi chích.
6. Va quẹt nơi công cộng, tàu, xe, BV.

VUAHOANGTUONG
07-11-2013, 11:02
KO có cái sao đâu :)

huonghp90
07-11-2013, 11:07
em cám ơn các anh nhé hx bạn với nhau e đã khuyên nó đừng quá đà rồi mà vẫn vậy hx

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:07
nhưng mà e sợ quá vì sáng bạn e có cậy và rớm máu liệu virus hiv vẫn dính trên môi rồi bám vao miệng chai nước rồi e lại uống vào thi sao hả anh ơi @songchungvoi_hiv
Bạn uống bia hay uống một ly máu tươi mà sợ? Vết thương sau 8 giờ niêm mạc đóng cửa rùi

huonghp90
07-11-2013, 11:15
không không e uống nước suối ấy chai nước suối đấy anh ạ
thế anh ơi liệu virus H có sống được trên cái vẩy đấy không hả anh

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:17
Bạn uống bia hay uống một ly máu tươi mà sợ? Vết thương sau 8 giờ niêm mạc đóng cửa rùi
Vết thương sau 8 giờ niêm mạc đóng cửa ===> Bạn biết đọc không vậy?

huonghp90
07-11-2013, 11:21
em có đọc mà nhưng e uống chung chai nước là 1h30 chiều mà,cách lúc bạn e cậy vẩy đó 3 tiếng thôi liệu có ổn không anh

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:28
em có đọc mà nhưng e uống chung chai nước là 1h30 chiều mà,cách lúc bạn e cậy vẩy đó 3 tiếng thôi liệu có ổn không anh
Tôi nhắc lại một lần nữa HIV k lây như vậy bạn có hiểu không, và câu hỏi của bạn tôi sẽ chuyển về topic kỳ thị và phân biệt đối xử

songchungvoi_HIV
07-11-2013, 11:31
Lý do tại sau tôi chuyển bài này về box kỳ thị phân biệt và đối xử, bằng chứng ở đây: [11:24 AM] [X]huonghp90 (http://diendanhiv.vn/member.php?u=4301): mà là con bạn gái e nó bị H nên e hỏi trường hợp của e mà

Tuanmecsedec
07-11-2013, 12:06

HIV không lây nhiễm ăn uống chung đâu bạn.

huonghp90
08-11-2013, 20:38
e cám ơn anh nhưng e đọc báo thấy virus hiv có thể sống bên ngoài môi trường từ 2 đến 7 ngày mà các a.E sợ lúc sáng bạn e có cậy chảy máu rơm rớm thì virus Hiv vẫn còn trên môi rồi đến chiều bạn e uống chai nước đó virus dính trên miệng chai sao đó e lại uống vào mà :(
Với lại anh cho e hỏi vết thương đóng vẩy đã được 3 giờ dồng hồ thì virus có còn sống trênn vẩy đó được không ạ

Tuanmecsedec
08-11-2013, 20:43
e cám ơn anh nhưng e đọc báo thấy virus hiv có thể sống bên ngoài môi trường từ 2 đến 7 ngày mà các a.E sợ lúc sáng bạn e có cậy chảy máu rơm rớm thì virus Hiv vẫn còn trên môi rồi đến chiều bạn e uống chai nước đó virus dính trên miệng chai sao đó e lại uống vào mà :(
Với lại anh cho e hỏi vết thương đóng vẩy đã được 3 giờ dồng hồ thì virus có còn sống trênn vẩy đó được không ạ

Thôi bạn,đừng lo lắng kiểu như vậy nữa.Mang tính chất kỳ thị đấy.

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 20:43
Em xem tài liệu này của UBPC HIV/AIDS: CHỦ ĐỀ: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids?p=39121#post39121)

huonghp90
08-11-2013, 20:48
em cảm ơn các anh nhé :)
thế có nghĩa là virus không thể sống ở trong vẩy đó phải không ạ
@Tuanmecsedec

huonghp90
09-11-2013, 16:39
Các anh ơi nếu một vết thương chảy máu và đã đóng vẩy được 3 giờ đồng hồ thì liệu trong cái vẩy đấy virus Hiv có sống được trong đó không ạ (vì e đọc được thông tin là virus Hiv có thể sông bên ngoài môi trường ít nhất là 2 ngày anh ơi) a tư vấn giúp e với nhé...

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 16:45
Các anh ơi nếu một vết thương chảy máu và đã đóng vẩy được 3 giờ đồng hồ thì liệu trong cái vẩy đấy virus Hiv có sống được trong đó không ạ (vì e đọc được thông tin là virus Hiv có thể sông bên ngoài môi trường ít nhất là 2 ngày anh ơi) a tư vấn giúp e với nhé...
Nếu có HIV trong cái vẫy mài ghẻ mà em có ăn và nhai cũng chả sao, nuốt vô bụng HIV bị tiêu háo theo đường phân ra ngoài. Anh nhắc lại rất nhiều rùi, Em xem cái này: CHỦ ĐỀ: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids). Và câu hỏi của em là câu hỏi dạng kỳ thị, anh sẽ chuyển nó về đúng chổ

huonghp90
14-11-2013, 17:20
em cám ơn anh

huonghp90
16-11-2013, 11:08
nhờ có các anh nên e hiểu rồi mà...nhưng í e là chẳng may e có nuốt HIv vào trong cơ thể mà lúc nuốt e bị viêm họng thì liệu virus có lây qua cái viêm họng ấy không hả anh

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 11:13
nhờ có các anh nên e hiểu rồi mà...nhưng í e là chẳng may e có nuốt HIv vào trong cơ thể mà lúc nuốt e bị viêm họng thì liệu virus có lây qua cái viêm họng ấy không hả anh
Tôi nhắc lại bạn lần nữa: HIV không có trong nước bọt, Bạn có hiểu không hả? Bạn uống nước chứ có phải uống một chai máu tươi chứa HIV đâu mà bạn hoang tưởng vậy. Tôi khóa topic này lại, Bạn nên tìm hiểu kiến thức và con đường lây nhiễm HIV để trang bị cho mình

HIV/AIDS.
16-11-2013, 11:13
a khkng hiểu sao tui em cứ có bươi móc ra những những tình huống đề tìm cho ra con Héc nhỉ, đừng bao giờ đặt nhưng câu hỏi, lỡ, như, chẳng may ji cả, HIV thì chì có hoặc không. TRường hợp em ko có nguy cơ lây nhiêm