PDA

View Full Version : Uống thuốc 4 tháng vẫn bị say

tanang
12-02-2017, 11:25
Mình uống 1 viên Trioday mỗi ngày vào lúc 10h thì đến tầm 11h30 là mặt đỏ như say rượu, đầu óc hơi choáng.
Hiện tượng này cứ tưởng hết sau 1 tuần đầu, nhưng đến nay đã 4 tháng trôi qua mà ko hề thuyên giảm.
Bác sỹ bảo cứ ăn thêm vào lúc đó nhưng vừa ăn no xong uống thì đỡ 1 chút, nếu ăn tối sớm từ 6-7pm thì xác định là rất khó ngồi nói chuyện và đi đứng bình thường.
Tất nhiên 1 tháng mình mới phải thức khuya 1 vài lần nhưng làm cách nào khắc phục ạ

Tuanmecsedec
12-02-2017, 13:55
Mình uống 1 viên Trioday mỗi ngày vào lúc 10h thì đến tầm 11h30 là mặt đỏ như say rượu, đầu óc hơi choáng.
Hiện tượng này cứ tưởng hết sau 1 tuần đầu, nhưng đến nay đã 4 tháng trôi qua mà ko hề thuyên giảm.
Bác sỹ bảo cứ ăn thêm vào lúc đó nhưng vừa ăn no xong uống thì đỡ 1 chút, nếu ăn tối sớm từ 6-7pm thì xác định là rất khó ngồi nói chuyện và đi đứng bình thường.
Tất nhiên 1 tháng mình mới phải thức khuya 1 vài lần nhưng làm cách nào khắc phục ạ

Viên thuốc Trioday có thành phần Efavirenz gây choáng,lân lân và ảo giác.Vì vậy phác đồ này Bác Sĩ khuyên nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ để ít bị tác dụng phụ.Vấn đề tác dụng phụ thì phải chịu thôi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.