PDA

View Full Version : Đang uống thuốc bắc, Xét nghiệm Các Bênh Xã Hội có chính xác không

DTU
14-02-2017, 12:02
hôm nay nhận được kết quả XN HSV
HSV 1,2 IgM(Elisa): Greyzone 25.8 U/mL
HSV 1,2 IgG(Elisa): Pos 598.4 U/mL
Em 100% bị nhiễm rồi phải không. Mà hiện tại chưa thấy có biểu hiện gì.
Bệnh này thì chữa trị có khó khăn không và lây nhiễm qua những đường nào. Mong anh chị tư vấn giúp em

DTU
14-02-2017, 12:31
Hôm vừa rồi đi xét nghiệm máu cho KQ HIV combi (sau 5 tuần), Giang Mai, Viêm gan B âm tính. Mà thời gian này em đang uống thuốc bắc chữa bệnh hen phế quản. Liệu Kết quả trên có chính xác không ạ !!!

Charles
14-02-2017, 15:26
Hôm vừa rồi đi xét nghiệm máu cho KQ HIV combi (sau 5 tuần), Giang Mai, Viêm gan B âm tính. Mà thời gian này em đang uống thuốc bắc chữa bệnh hen phế quản. Liệu Kết quả trên có chính xác không ạ !!!

Thuốc bắc không ảnh hưởng đến kết quả XN. Với kết quả trên bạn yên tâm không nhiễm giang mai và gan B rồi. Còn HIV bạn chốt sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo. Bạn tham khảo thêm các chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

DTU
14-02-2017, 18:53
Thuốc bắc không ảnh hưởng đến kết quả XN. Với kết quả trên bạn yên tâm không nhiễm giang mai và gan B rồi. Còn HIV bạn chốt sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo
còn kết quả này thì em bị HSV rồi phải không
từ lúc có nguy cơ tới giờ 5 tuần rồi mà chưa thấy biểu hiện gì

Tuanmecsedec
15-02-2017, 07:45

còn kết quả này thì em bị HSV rồi phải không
từ lúc có nguy cơ tới giờ 5 tuần rồi mà chưa thấy biểu hiện gì

Bạn yên tâm những kết quả này và thuốc Bắc không ảnh hưởng đến xét nghiệm bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

DTU
15-02-2017, 11:49
Bạn yên tâm những kết quả này và thuốc Bắc không ảnh hưởng đến xét nghiệm bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
anh tuấn ơi, còn kết quả kiểm tra HSV như trên là em dính rồi phải không, em hỏi chỗ xét nghiệm thì họ bảo mơi chỉ nghi ngờ

Tuanmecsedec
15-02-2017, 14:14
hôm nay nhận được kết quả XN HSV
Em 100% bị nhiễm rồi phải không. Mà hiện tại chưa thấy có biểu hiện gì.
Bệnh này thì chữa trị có khó khăn không và lây nhiễm qua những đường nào. Mong anh chị tư vấn giúp em

anh tuấn ơi, còn kết quả kiểm tra HSV như trên là em dính rồi phải không, em hỏi chỗ xét nghiệm thì họ bảo mơi chỉ nghi ngờ

Có 2 yếu tố cần xác định xét nghiệm herpes bằng mẫu máu chính là 2 kháng thể Herpes IgG và Herpes IgM.

+ Nếu Herpes IgG dương tính: bệnh nhân trước đây đã từng bị herpes mụn rộp

+ Nếu Herpes IgM dương tính: bệnh nhân hiện tại đang nhiễm herpes cấp tính.

Có 4 trường hợp xảy ra khi xét nghiệm HSV:

+ Nếu Herpes IgG dương tính và Herpes IgM âm tính: bệnh nhân đã từng bị nhiễm herpes simplex virus nhưng tại thời điểm làm xét nghiệm không có biểu hiện bệnh, virus đang ẩn và không phát bệnh.

+ Nếu Herpes IgG dương tính và IgM dương tính: bệnh nhân đã từng bị nhiễm herpes simplex virus và hiện tại đang bị đợt cấp, biểu hiện bệnh rầm rộ.

+ Nếu Herpes IgG âm tính và IgM dương tính: bệnh nhân trước đây chưa từng bị nhiễm herpes simplex virus và hiện tại đang bị nhiễm đợt cấp lần đầu tiên.

+ Nếu Herpes IgM âm tính và IgG âm tính: bệnh nhân hiện tại không bị nhiễm virus HSV.

DTU
15-02-2017, 19:42
Có 2 yếu tố cần xác định xét nghiệm herpes bằng mẫu máu chính là 2 kháng thể Herpes IgG và Herpes IgM.

+ Nếu Herpes IgG dương tính: bệnh nhân trước đây đã từng bị herpes mụn rộp

+ Nếu Herpes IgM dương tính: bệnh nhân hiện tại đang nhiễm herpes cấp tính.

Có 4 trường hợp xảy ra khi xét nghiệm HSV:

+ Nếu Herpes IgG dương tính và Herpes IgM âm tính: bệnh nhân đã từng bị nhiễm herpes simplex virus nhưng tại thời điểm làm xét nghiệm không có biểu hiện bệnh, virus đang ẩn và không phát bệnh.

+ Nếu Herpes IgG dương tính và IgM dương tính: bệnh nhân đã từng bị nhiễm herpes simplex virus và hiện tại đang bị đợt cấp, biểu hiện bệnh rầm rộ.

+ Nếu Herpes IgG âm tính và IgM dương tính: bệnh nhân trước đây chưa từng bị nhiễm herpes simplex virus và hiện tại đang bị nhiễm đợt cấp lần đầu tiên.

+ Nếu Herpes IgM âm tính và IgG âm tính: bệnh nhân hiện tại không bị nhiễm virus HSV.

Bệnh này có nguy hiểm ko anh. Em nghe nói có thể dẫn tới viêm thần kinh, viêm não hả anh. Và khi nào thì cần gặp bác sĩ + uống thuốc

DTU
15-02-2017, 19:44
Kết quả IgG 598.4 của em là dương tính hay âm tính ạ

Charles
15-02-2017, 19:44
Bệnh này có nguy hiểm ko anh. Em nghe nói có thể dẫn tới viêm thần kinh, viêm não hả anh. Và khi nào thì cần gặp bác sĩ + uống thuốc

Bạn nên cầm kết quả XN gặp Bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn tốt nhất.

Charles
15-02-2017, 19:48
Kết quả IgG 598.4 của em là dương tính hay âm tính ạ

Là dương tính.