PDA

View Full Version : Trường hợp này có cần dùng thuốc phơi nhiễm

Con chim non 123
15-02-2017, 17:01
Các ac trên diễn đàn cho e hỏi tí ạ, nếu 1 người con gái đang còn trinh thì khi mình quan hệ có lo về hiv và các bệnh về tình dục không ạ( không dùng bcs ạ). E xin chân thành cảm ơn ạ

Charles
15-02-2017, 19:25
Các ac trên diễn đàn cho e hỏi tí ạ, nếu 1 người con gái đang còn trinh thì khi mình quan hệ có lo về hiv và các bệnh về tình dục không ạ( không dùng bcs ạ). E xin chân thành cảm ơn ạ

QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ, vì vậy nếu không tin tưởng bạn tình thì bạn nên uống thuốc phơi nhiễm.

Về chuyện cô gái còn chinh thì không thể kết luận cô ta có nhiễm HIV hay không, vì HIV ngoài lây qua đường tình dục còn lây qua đường máu, lây từ mẹ sang con.

Con chim non 123
15-02-2017, 19:48
E muốn hỏi là nếu như cô ấy chưa quan hệ vs ai tức còn trinh thì có lây hiv hay các bệnh tình dục khi quan hệ không ạ,

Con chim non 123
15-02-2017, 19:49
E chỉ muốn hỏi đường quan hệ tình dục thôi ạ

Charles
15-02-2017, 19:52
E muốn hỏi là nếu như cô ấy chưa quan hệ vs ai tức còn trinh thì có lây hiv hay các bệnh tình dục khi quan hệ không ạ,

Các bệnh tình dục (trong đó có cả HIV) đều lây qua 3 đường chủ yếu là QHTD không an toàn, đường máu và mẹ truyền sang con. Vì vậy việc cô ta còn chinh không thể khẳng định là không có bệnh tình dục gì.

Tuanmecsedec
16-02-2017, 07:09

Nếu bạn tình không có bị các bệnh tình dục dù bạn có quan hệ không an toàn cũng không có nguy cơ bị truyền bệnh.Nhưng trong quan hệ tình dục không an toàn,nếu bạn tình có các bệnh mà quan hệ không dùng bao cao su là có nguy cơ.

Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Con chim non 123
16-02-2017, 14:09
Vâng ạ, e muốn đc hỏi là lần đầu e đòi qh tình dục cô gái ấy k cho, e cởi quần áo nằm lên trên ng nhưng e nhét dv vào thì cô ấy chống cự,e k nhớ đã vào trong hay ở rãnh âm đạo nữa( k dùng bcs ạ) sau đó về nhà cô ấy nt cho e nói e thấy dịch a ở phía dưới ad gần vào trong e có hỏi đã vào trong hay chưa cô ấy nói chưa vào sâu bên trong ạ, dạ e muốn hỏi nếu dịch e dính ở mép phía dưới ad hay e cố nhét vào trong nhưng mới ở khe rãnh ad của cô gái đó thì nếu cô gái ấy có hiv e có bị lây nhiễm k ạ, xin bqt đọc và tư vấn giúp e ạ, e xin chân thành cảm ơn ạ

Charles
16-02-2017, 19:28
Vâng ạ, e muốn đc hỏi là lần đầu e đòi qh tình dục cô gái ấy k cho, e cởi quần áo nằm lên trên ng nhưng e nhét dv vào thì cô ấy chống cự,e k nhớ đã vào trong hay ở rãnh âm đạo nữa( k dùng bcs ạ) sau đó về nhà cô ấy nt cho e nói e thấy dịch a ở phía dưới ad gần vào trong e có hỏi đã vào trong hay chưa cô ấy nói chưa vào sâu bên trong ạ, dạ e muốn hỏi nếu dịch e dính ở mép phía dưới ad hay e cố nhét vào trong nhưng mới ở khe rãnh ad của cô gái đó thì nếu cô gái ấy có hiv e có bị lây nhiễm k ạ, xin bqt đọc và tư vấn giúp e ạ, e xin chân thành cảm ơn ạ

Bạn là người trực tiếp quan hệ nên có cho vào trong hay không bạn phải biết. Nhưng theo như bạn nói cô gái kia chống cự không muốn quan hệ thì bạn khó mà cho vào được. Và nếu không thâm nhập vào trong mà chỉ cạ ở bên ngoài thì không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
17-02-2017, 07:11

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không sao,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Con chim non 123
17-02-2017, 10:22
Vậy nếu như dương vật e cố nhét nhưng k xâm nhập vào bên trong mà chỉ ở mép hoặc ở rãnh của âm đạo của cô gái đó cũng k có nguy cơ ạ, cô ấy chỉ nhắn tin cho e nói là dịch e dính phía dưới âm đạo e hỏi vào hẳn trong chưa thì cô ấy nói e không cho a vào trong,thế nếu dv của e như e nói có nhét ở mép hay ở rãnh là không có nguy cơ trong tình huống này ạ,

Tuanmecsedec
17-02-2017, 13:48
Vậy nếu như dương vật e cố nhét nhưng k xâm nhập vào bên trong mà chỉ ở mép hoặc ở rãnh của âm đạo của cô gái đó cũng k có nguy cơ ạ, cô ấy chỉ nhắn tin cho e nói là dịch e dính phía dưới âm đạo e hỏi vào hẳn trong chưa thì cô ấy nói e không cho a vào trong,thế nếu dv của e như e nói có nhét ở mép hay ở rãnh là không có nguy cơ trong tình huống này ạ,

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Con chim non 123
23-02-2017, 00:11
Các ac cho e hỏi nếu mình quan hệ có dùng bcs sau khi xuất tinh bcs vẫn ở trong bao nhưng khi e tháo bao ra thì thấy kiểu tinh trùng như bị trào ngược ra ấy ạ, vì cô gái đó nằm trên ng e, e thấy tinh trùng như kiểu trào lên gần thân dương vật thì có sao về H k .2.e dùng tay tháo bcs dịch ad dính tay e xong e dùng tay đó rửa có sao k ạ. 3. E dùng khăn tắm trong nhà nghỉ lau khô dương vật thì co lo gì k ạ. 4. E rửa qua tay k dùng xà phòng rồi dùng tay lấy gel mắt và ngoáy mũi, vuốt mặt, dụi mắt e lo rửa nước không có xà phòng còn khả năng lây nhiễm k ạ, e k biết mong các ac giải thích giúp e với, e xin cảm ơn các ac

Tuanmecsedec
23-02-2017, 07:39
Các ac cho e hỏi nếu mình quan hệ có dùng bcs sau khi xuất tinh bcs vẫn ở trong bao nhưng khi e tháo bao ra thì thấy kiểu tinh trùng như bị trào ngược ra ấy ạ, vì cô gái đó nằm trên ng e, e thấy tinh trùng như kiểu trào lên gần thân dương vật thì có sao về H k .2.e dùng tay tháo bcs dịch ad dính tay e xong e dùng tay đó rửa có sao k ạ. 3. E dùng khăn tắm trong nhà nghỉ lau khô dương vật thì co lo gì k ạ. 4. E rửa qua tay k dùng xà phòng rồi dùng tay lấy gel mắt và ngoáy mũi, vuốt mặt, dụi mắt e lo rửa nước không có xà phòng còn khả năng lây nhiễm k ạ, e k biết mong các ac giải thích giúp e với, e xin cảm ơn các ac

4 cái mà bạn lo lắng không có nguy cơ.

Con chim non 123
23-02-2017, 11:07
Dạ cảm ơn a ạ, dạ e xin hỏi trường hợp này nữa ạ, mong đc sự tư vấn của BQt ạ, khi mình quan hệ ở ngày đèn đỏ có dùng bcs nhưng trong quá trình quan hệ thì e có dùng tay kéo bcs lo bị tuột nên tay e có dính máu kinh e có chạm lên người và ngực của gmd và trong lúc quan hệ e có hôn, mút những nơi e mới bôi máu ở tay do e kéo bcs lên ấy, vậy nếu trường hợp e kể thì mồm e có hôn, mút phải những chỗ tay chùi,chạm lên người gmd thì có sao k ạ. E cảm ơn ạ

Nguyen Ha
23-02-2017, 12:11
Dạ cảm ơn a ạ, dạ e xin hỏi trường hợp này nữa ạ, mong đc sự tư vấn của BQt ạ, khi mình quan hệ ở ngày đèn đỏ có dùng bcs nhưng trong quá trình quan hệ thì e có dùng tay kéo bcs lo bị tuột nên tay e có dính máu kinh e có chạm lên người và ngực của gmd và trong lúc quan hệ e có hôn, mút những nơi e mới bôi máu ở tay do e kéo bcs lên ấy, vậy nếu trường hợp e kể thì mồm e có hôn, mút phải những chỗ tay chùi,chạm lên người gmd thì có sao k ạ. E cảm ơn ạ
không sao cả

Tuanmecsedec
23-02-2017, 14:26

Bạn yên tâm cũng không có nguy cơ.

Con chim non 123
23-02-2017, 15:30
Tay e có dính máu kinh lúc kéo bcs lên e chùi lên ngực lên người gmd rồi hôn, mút cũng không sao với hiv cả ạ, bcs có chứa tinh dịch ạ

Nguyen Ha
23-02-2017, 19:51
Tay e có dính máu kinh lúc kéo bcs lên e chùi lên ngực lên người gmd rồi hôn, mút cũng không sao với hiv cả ạ, bcs có chứa tinh dịch ạ

Như vậy ko sao.

Tuanmecsedec
23-02-2017, 20:38
Không sao bạn.

Con chim non 123
28-02-2017, 17:22
Xin các ac cho e hỏi vấn đề này với ạ, e có quan hệ vs gmd có dùng bcs việc là ở chỗ e có hôn môi gmd mà trước đó ở ngay phía dưới môi ( gần ở cằm ) cô gái ấy có dùng tay nặn mụn có dịch hay máu chảy ra ạ, trong lúc quan hệ e có hôn và có hôn phải chỗ mụn của cô ấy, cho e hỏi là cô ấy nặn mụn như e kể e hôn môi và hôn phải chỗ mụn như e kể thì có lây nhiễm được hiv nếu gmd đó có bệnh không ạ, e hơi lo lắng mong các ac giúp e với ạ, e xin cảm ơn

Charles
28-02-2017, 20:45
Xin các ac cho e hỏi vấn đề này với ạ, e có quan hệ vs gmd có dùng bcs việc là ở chỗ e có hôn môi gmd mà trước đó ở ngay phía dưới môi ( gần ở cằm ) cô gái ấy có dùng tay nặn mụn có dịch hay máu chảy ra ạ, trong lúc quan hệ e có hôn và có hôn phải chỗ mụn của cô ấy, cho e hỏi là cô ấy nặn mụn như e kể e hôn môi và hôn phải chỗ mụn như e kể thì có lây nhiễm được hiv nếu gmd đó có bệnh không ạ, e hơi lo lắng mong các ac giúp e với ạ, e xin cảm ơn

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Tuanmecsedec
01-03-2017, 07:18

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Con chim non 123
01-03-2017, 14:36
Cho e hỏi nữa nếu trong quá trình quan hệ dịch ad chảy xuống ga giường thì dịch đó dính vào vết thương nào trên người mình có sao k ạ, vì lúc e thấy ướt ở ga giường hỏi thì nói e chảy nước ra ạ, thêm nữa nếu tay gmd có dính dịch thì nặn mụn trên ng mình có sao k ạ,e cảm ơn ạ

Con chim non 123
01-03-2017, 14:40
Khi e tháo bcs xong có tinh dịch ở trong e rửa qua tay với nước ở trong nhà nghỉ e dùng khăn lau qua dv của e, trời hơi tối e k nhìn thấy khăn đó có lây bệnh gì không ạ, tay e rửa qua nước như e nói xong e dùng tay đó hút thuốc lấy gỉ mắt, vuốt mặt mũi có sao k ạ, e xin lỗi đã làm phiền mong ac giúp e ạ

Tuanmecsedec
01-03-2017, 14:44
Cho e hỏi nữa nếu trong quá trình quan hệ dịch ad chảy xuống ga giường thì dịch đó dính vào vết thương nào trên người mình có sao k ạ, vì lúc e thấy ướt ở ga giường hỏi thì nói e chảy nước ra ạ, thêm nữa nếu tay gmd có dính dịch thì nặn mụn trên ng mình có sao k ạ,e cảm ơn ạ
Không có nguy cơ kiểu như vậy bạn.

Con chim non 123
01-03-2017, 17:43
Cả 2 trường hợp e nói đều không làm lây nhiễm hiv dù tình huống tn ạ

Charles
01-03-2017, 19:12

Khi e tháo bcs xong có tinh dịch ở trong e rửa qua tay với nước ở trong nhà nghỉ e dùng khăn lau qua dv của e, trời hơi tối e k nhìn thấy khăn đó có lây bệnh gì không ạ, tay e rửa qua nước như e nói xong e dùng tay đó hút thuốc lấy gỉ mắt, vuốt mặt mũi có sao k ạ, e xin lỗi đã làm phiền mong ac giúp e ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV như vậy.

Con chim non 123
01-03-2017, 20:50
Cho e hỏi tý nữa ạ, xl các ac trong diễn đàn ạ, e đc mời uống rượu nhưng e ngồi vs vài tp chơi bời, ngta rót rượu trong đó e thấy có nổi hạt trắng giống gạo hay gì đó màu trắng, cho e hỏi trong mọi trường hợp có lo khi ăn uống dù bất kì tình huống nào k ạ, kể cả hút thuốc dính nước bọt hay gì đó ở miệng điếu ạ, e xin cảm ơn ạ

Charles
01-03-2017, 20:59
Cho e hỏi tý nữa ạ, xl các ac trong diễn đàn ạ, e đc mời uống rượu nhưng e ngồi vs vài tp chơi bời, ngta rót rượu trong đó e thấy có nổi hạt trắng giống gạo hay gì đó màu trắng, cho e hỏi trong mọi trường hợp có lo khi ăn uống dù bất kì tình huống nào k ạ, kể cả hút thuốc dính nước bọt hay gì đó ở miệng điếu ạ, e xin cảm ơn ạ

HIV không lây qua đường ăn uống dù là tình huống nào.

Tuanmecsedec
02-03-2017, 07:26

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ gì hết.

Con chim non 123
02-03-2017, 17:16
E hỏi trường hợp này nữa ạ, tay e bị cào xước chảy ít máu, vậy cào có làm lây hiv trong mọi tình huống k ạ, việc nữa là khi có quan hệ ở nhà nghỉ mình dùng bcs xin ở đó để sử dụng có lo ngại gì không ạ, e lo không tốt hay hết hạn, à chỗ xước ở tay e ấy ạ nếu dính dịch ad vào thì có sao k ạ, quần lót e cũng dính thì phải e thấy có vết ở quần nhìn như dịch e vô ý mặc quần vào luôn, giờ nghĩ lại thấy lo lo nên hỏi các ac ạ, e xin lỗi cảm ơn mọi ng ạ

Charles
02-03-2017, 20:14
E hỏi trường hợp này nữa ạ, tay e bị cào xước chảy ít máu, vậy cào có làm lây hiv trong mọi tình huống k ạ, việc nữa là khi có quan hệ ở nhà nghỉ mình dùng bcs xin ở đó để sử dụng có lo ngại gì không ạ, e lo không tốt hay hết hạn, à chỗ xước ở tay e ấy ạ nếu dính dịch ad vào thì có sao k ạ, quần lót e cũng dính thì phải e thấy có vết ở quần nhìn như dịch e vô ý mặc quần vào luôn, giờ nghĩ lại thấy lo lo nên hỏi các ac ạ, e xin lỗi cảm ơn mọi ng ạ

1. Cào không làm lây nhiễm HIV.

2. Dù bạn sử dụng BCS của hãng nào, còn hạn hay hết hạn, miễn khi sử dụng bao không tuột hoặc rách là bạn an toàn.

3. Những vấn đề còn lại bạn thắc mắc không có nguy cơ với HIV.

Con chim non 123
03-03-2017, 00:59
Bcs xin ở nhà nghỉ dùng an toàn chứ ạ, e xin ở nhà nghỉ ạ, k tuột hay rách vì còn tinh trùng là đc ạ, lúc e tháo bao ra thấy ở đầu dv của e còn chảy tinh trùng như kiểu rớt rãi ấy ạ có lo gì không ạ, e muốn hỏi thêm nếu mình có hôn lưỡi tức có trao đổi nước miếng thì hôn nút lưỡi có làm lây hiv trong mọi tình huống k ạ, e cảm ơn các ac ạ

Tuanmecsedec
03-03-2017, 07:12
Bcs xin ở nhà nghỉ dùng an toàn chứ ạ, e xin ở nhà nghỉ ạ, k tuột hay rách vì còn tinh trùng là đc ạ, lúc e tháo bao ra thấy ở đầu dv của e còn chảy tinh trùng như kiểu rớt rãi ấy ạ có lo gì không ạ, e muốn hỏi thêm nếu mình có hôn lưỡi tức có trao đổi nước miếng thì hôn nút lưỡi có làm lây hiv trong mọi tình huống k ạ, e cảm ơn các ac ạ

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Con chim non 123
04-03-2017, 10:31
BQT xoá bài hỏi không đúng mục đích chủ đề.

Con chim non 123
04-03-2017, 14:23
Dạ cho e hỏi mình thủ dâm xong tay mình bóp chặt đầu dương vật k cho tinh trùng chảy ra ạ, hành vi như e kể có làm lây nhiễm hiv k ạ, và thủ dâm trong mọi tình huống dù như thế nào có thể làm lây hiv không. Em cảm ơn các ac nhiều nhiều ạ

Tuanmecsedec
04-03-2017, 14:28
Dạ cho e hỏi mình thủ dâm xong tay mình bóp chặt đầu dương vật k cho tinh trùng chảy ra ạ, hành vi như e kể có làm lây nhiễm hiv k ạ, và thủ dâm trong mọi tình huống dù như thế nào có thể làm lây hiv không. Em cảm ơn các ac nhiều nhiều ạ

Thủ dâm thì mắc mớ gì có nguy cơ bạn,dù có trong tình huống nào.

Con chim non 123
05-03-2017, 17:43
Vâng ạ, làm phiền các ac cho e hỏi nếu chẳng may móng tay mình có dính máu lạ mình dùng móng đó gãi bên trong vành tai thì bị chảy máu tróc cả miếng da dính máu mắt nhìn thấy, chẳng may máu lạ ấy chứa bệnh thì e có nguy cơ k ạ, vì e gãi trong vành tai tróc cả lớp da có máu trên đó luôn mà mắt e nhìn thấy ạ, xl các ac, mong các ac giúp e ạ, e cảm ơn !

Charles
05-03-2017, 19:08
Vâng ạ, làm phiền các ac cho e hỏi nếu chẳng may móng tay mình có dính máu lạ mình dùng móng đó gãi bên trong vành tai thì bị chảy máu tróc cả miếng da dính máu mắt nhìn thấy, chẳng may máu lạ ấy chứa bệnh thì e có nguy cơ k ạ, vì e gãi trong vành tai tróc cả lớp da có máu trên đó luôn mà mắt e nhìn thấy ạ, xl các ac, mong các ac giúp e ạ, e cảm ơn !

HIV không lây gián tiếp qua vật trung gian. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Con chim non 123
05-03-2017, 19:30
Vậy là tay là vật trung gian ạ, nếu như tay mình có dính máu, hay dịch ad thì không làm lây nhiễm dù mình dùng tay đó đụng, chạm hay tác động như thế nào đến cơ thể mình ạ,

Charles
05-03-2017, 19:35
Vậy là tay là vật trung gian ạ, nếu như tay mình có dính máu, hay dịch ad thì không làm lây nhiễm dù mình dùng tay đó đụng, chạm hay tác động như thế nào đến cơ thể mình ạ,

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
06-03-2017, 07:34

Mục đích chính chủ đề này đã tư vấn xong,để không làm loãng chủ đề,vì vậy Tuanmecsedec khóa topic lại.