PDA

View Full Version : QHTD có BCS và mụn herpes

Suonggio
08-11-2013, 01:28
Chào anh tuấn và các anh chị trong diễn đàn. Mong các anh chị tư vấn giúp em:
1) 5tuần trước em QHTD với GMD có sử dụng BCS của cô ấy, theo cảm giác là BCS ko rách
2) tay em có cọ cửa AD của cô ấy và thấy có chât nhờn
3) 3 phút sau em lấy chính tay có chất nhờn ấy kỳ nhẹ vào mụn ở mũi
4) 2 ngày sau em mới biết đó là mụn herpes
hỏi các anh chị tư vấn giúp:
* nguy cơ lây hiv của em cao ko ạ?
*chất nhờn có hiv dính ở tay ra ngoài không khí sau 3phút còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko ạ?
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị

phanluu2119
08-11-2013, 01:34
Bạn không có nguy cơ bị hiv nhé , bạn yên tâm

Suonggio
08-11-2013, 01:44
Bạn có thể tư vấn rõ hơn cho mình đc ko? Bcs ko vđề gì thì mình hiểu là ko có nguy cơ nhưng mình băn khoăn là cái mụn herpes .mình cũng ko biết là 3 phút dịch AD có hiv dính ở tay ngoài không khí thì còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko?

phanluu2119
08-11-2013, 01:51
bạn yên tâm 3 phút thì dịch âm đạo khô rồi không lây được đâu đừng sợ :

Suonggio
08-11-2013, 02:01
Nhưng mà triệu chứng nhiều vô kể. Huhu. Tớ sợ lắm

phanluu2119
08-11-2013, 02:30
triệu chứng gì ? hiv không co triệu trứng ban đầu bạn không phải lo , mà bạn bảo triệu trứng gì ? nói nghe xem nào ?

trungan1987
08-11-2013, 04:08
1) 5tuần trước em QHTD với GMD có sử dụng BCS của cô ấy, theo cảm giác là BCS ko rách
*chất nhờn có hiv dính ở tay ra ngoài không khí sau 3phút còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko ạ?
Chào bạn... bạn qh với gmd có dùng bcs... bcs ko rách, ko tuột... => bạn ko có nguy cơ...
Còn việc sau 3 phút bạn lấy chính tay có dính dịch AD kỳ nhẹ vào mụn ở mũi...= > H ko lây như vậy bạn ah... => bạn ko có nguy cơ...

Nguyen Ha
08-11-2013, 07:29

Bạn khẳng định là BCS ko rách thì còn lo gì nữa. Bạn yên tâm rằng những gì bạn kể bạn không có nguy cơ với HIV.

Nguyen Ha
08-11-2013, 07:33
Bạn có thể tư vấn rõ hơn cho mình đc ko? Bcs ko vđề gì thì mình hiểu là ko có nguy cơ nhưng mình băn khoăn là cái mụn herpes .mình cũng ko biết là 3 phút dịch AD có hiv dính ở tay ngoài không khí thì còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko?

HIV không lây nhiễm như vậy. Dịch AD dính ở tay bạn khô ngay chứ ko cần phải chờ đến 3 phút.

Suonggio
08-11-2013, 07:53
Em đc biêt là mụn herpes là 1 trong những yếu tố làm tăng nguy cơ lây nhiễm. E còn nhớ là mụn herpes đó còn bị vỡ 1 tí
các anh chi ơi 2 tuần gần đây e thấy trong người thay đổi khác thường lắm:
* đau nhói như kim đâm ở chi và chạy lan khắp người
* hàm fải có 2 cục 1 to 1 nhỏ rất trơn và di chuyển đc, ko đau
* tức ngực và khó thở
* nhạt miệng ăn không ngon
các anh chị ơi em lo qúa

Tuanmecsedec
08-11-2013, 07:54

Những gì bạn kể không có nguy cơ HIV bạn yên tâm.

Suonggio
08-11-2013, 08:17
Anh tuấn ơi, các Anh chị ơi nvậy kể cả khi mụn herpes ấy vỡ e cũng ko có nguy cơ phải ko ạ?
Em ko hiểu sao 2 tuần gần đây e xuât hiện nhiều dấu hiệu khác thường như e nói ở trên y.
E ko sợ chết mà chỉ sợ mình chết vì sự dại dột, bồng bột và thiếu hiểu biết thôi
các anh chi tư vấn thêm cho e để em yên tâm ạ

timecanbeback
08-11-2013, 08:26
Mụn herpes mà mọc gần mũi hả bạn!thế thì chắc không phải 1 cái mụn đâu! mà 1 nhóm mụn đó :) :zk20145:

Suonggio
08-11-2013, 08:33
Um đúng rồi 1 nhóm mụn mà nên mình mới sợ. Hic

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 08:39

*chất nhờn có hiv dính ở tay ra ngoài không khí sau 3phút còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko ạ? ===> Chất nhờn dính vào tay chảy dài trên diện rộng và mõng bề mặt da tay thì sau 3 phút nếu có HIV trên lớp mõng dịch tiết ấy, HIV dã bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm. Nếu như tay bạn là một chất liệu mueses thấm hút được dịch mà đưa lên mụn herpes vừa bị vỡ và dùng mueses thấm ấy cà nhiều lần thì mới có nguy cơ với HIV
Những thắc mắc thường gặp về bệnh herpes
Vi rút herpes là một loại vi rút nguy hiểm. Nó là loại vi rút gây nên ung thư cổ tử cung và sống vĩnh viễn trong cơ thể người nhiễm loại vi rút này.
http://dantri.vcmedia.vn/Uploaded/phuongtt1/2009/03/herpes13309.jpg

1. Herpes là gì?

Có loại herpes miệng (HSV1) và herpes âm đạo (HSV2). Biểu hiện rõ nhất của người mắc herpes miệng là xuất hiện đám mụn lớn ở khóe miệng và môi.

Herpes là một bệnh lây lan. Theo ước tính, ở Pháp có khoảng 10 triệu người nhiễm loại vi rút herpes miệng và khoảng 20 triệu người nhiễm vi rút herpes âm đạo.

2. Herpes là một dạng nấm?

Không. Herpes không phải là một dạng nấm mà là một loại vi rút. Tuy nhiên người ta cũng có thể nhầm herpes âm đạo với nhiễm nấm âm đạo vì biểu hiện rất giống nhau: cảm giác kim châm, ngứa...

Vì thế, ngay khi thấy có những dấu hiệu trên, cần đi khám bác sỹ ngay để được điều trị kịp thời.

3. Nhiễm nấm tái phát nhiều lần có chuyển thành bệnh herpes âm đạo?

Herpes âm đạo và nấm là 2 dạng bệnh lý khác nhau. Vi rút herpes có thể "mở lối" cho các loại bệnh viêm nhiễm khác và tạo điều kiện lý tưởng cho vi khuẩn candidos (nấm có nguồn gốc từ nầm Candida) sinh sôi và phát triển.

Dấu hiệu lâm sàng của hai bệnh này rất giống nhau do đó rất nhiều người bị nhầm lẫn. Vậy khi thấy có những dấu hiệu kể trên, bạn nên đi khám phụ khoa

4. Con đường lây nhiễm vi rút herpes âm đạo?

Con đường lây nhiễm thường gặp nhất là quan hệ tình dục với người bị nhiễm bệnh.

5. Phòng ngừa như thế nào?

Một người mang vi rút herpes đang trong thời kỳ ủ bệnh rất khó phát hiện. Dùng bao cao su sẽ giúp phòng ngừa lây nhiễm. Nếu người mang bệnh đang ở giai đoạn trầm trọng thì tốt nhất không nên "quan hệ".

6. Nhiễm vi rút herpes âm đạo do vệ sinh cá nhân?

Không. Nhiễm vi rút herpes âm đạo không phải do vệ sinh cá nhân kém. Nguyên nhân chính là do đã quan hệ tình dục với người nhiễm loại vi rút này.

Nếu sống chung với người có bệnh thì cần tuân thủ một số quy tắc vệ sinh: rửa tay thường xuyên, tránh sờ tay lên mắt, không để nước bọt tiếp xúc với nơi phát bệnh...

7. Triệu chứng của herpes âm đạo?

Ngứa, có cảm giác nóng rực, kim châm... là những biểu hiện đầu tiên. Ngoài ra là cảm giác đau buốt khi đi tiểu.

Ở giai đoạn 2, mụn rộp sẽ xuất hiện. Sau đó, các mảng rộp này sẽ vỡ ra, gây đau đớn. Sau đó vảy kết được hình thành và rụng đi mà không để lại sẹo.

Cần đi khám bác sỹ ngày khi có những những dấu hiệu đầu tiên của bệnh.

8. Bệnh thường bị tái phát?

Đúng. Vì herpes là một loại vi rút sống vĩnh viễn trong cơ thể người do đó tình trạng tái phát hoàn toàn có thể xảy ra.
Bệnh có thể tái phát tại cùng một chỗ và mức độ nặng nhẹ khác nhau hay chuyển vị trí...

9. Làm sao biết mình có nhiễm herpes hay không?

Trong trường hợp bạn cảm thấy rằng có thể mình bị nhiễm vi rut herpes âm đạo, hãy lập tức tới khám bác sỹ. Xét nghiệm vùng tổn thương, xét nghiệm máu là những xét nghiệm chính xác và đơn giản nhất.

10. Phòng bệnh bằng cách nào?

Loại vi rút này lây nhiễm nhiều nhất qua đường tình dục vì thế không nên "yêu" nếu họ đang trong thời kỳ phát bệnh. Khi không có những triệu chứng của bệnh, sự lây nhiễm vẫn có thể xảy ra, do đó việc dùng bao cao su khi quan hệ là luôn cần thiết.

Bao cao su chỉ có tác dụng khi vùng nhiễm bệnh ở khoảng an toàn, không làm các vùng da khác chạm phải nơi tổn thương.

11. Làm gì để tránh phát bệnh?

Một vài hoàn cảnh và lối sống tạo điều kiện thuận lợi cho loại vi rút này hoành hành trong cơ thể: tiếp xúc lâu với ánh nắng, stress, mệt mỏi kinh niên... Do đó,` để có thể sống hòa bình với loại vi rút này, người bị nhiễm cần loại bỏ những yếu tố phát triển bệnh kể trên.

Ngoài ra, người bệnh còn có thể khám bác sỹ định kỳ để có được phương pháp điều trị trước hoặc trong khi xuất hiện các triệu chứng của bệnh.

12. Trước khi kết hôn có cần yêu cầu vợ/chồng tương lai đi xét nghiệm vi rút herpes?

Nếu đối tác của bạn chưa từng đi làm các loại xét nghiệm này thì rất nên. Điều này có lợi cho cả hai.

Dung Nhi
Theo Doctissimo

Suonggio
08-11-2013, 08:48
Nói như vậy thì em có nguy cơ phải ko anh? E lo qúa. A tư vấn rõ hơn cho e đi. Huhu

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 08:53
Bạn có thấy dòng chữ tôi in đậm và gạch dưới không? Sau đó bạn đọc tài liệu tôi gởi xem, bạn xác định lại cái mụn trên lỗ mũi bạn là gì? có phải Herpes không?

*chất nhờn có hiv dính ở tay ra ngoài không khí sau 3phút còn khả năng lây nhiễm cho mụn herpes ko ạ? ===> Chất nhờn dính vào tay chảy dài trên diện rộng và mõng bề mặt da tay thì sau 3 phút nếu có HIV trên lớp mõng dịch tiết ấy, HIV dã bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm. Nếu như tay bạn là một chất liệu mueses thấm hút được dịch mà đưa lên mụn herpes vừa bị vỡ và dùng mueses thấm ấy cà nhiều lần thì mới có nguy cơ với HIV
Những thắc mắc thường gặp về bệnh herpes

Vi rút herpes là một loại vi rút nguy hiểm. Nó là loại vi rút gây nên ung thư cổ tử cung và sống vĩnh viễn trong cơ thể người nhiễm loại vi rút này.

http://dantri.vcmedia.vn/Uploaded/phuongtt1/2009/03/herpes13309.jpg

1. Herpes là gì?

Có loại herpes miệng (HSV1) và herpes âm đạo (HSV2). Biểu hiện rõ nhất của người mắc herpes miệng là xuất hiện đám mụn lớn ở khóe miệng và môi.

Herpes là một bệnh lây lan. Theo ước tính, ở Pháp có khoảng 10 triệu người nhiễm loại vi rút herpes miệng và khoảng 20 triệu người nhiễm vi rút herpes âm đạo.

2. Herpes là một dạng nấm?

Không. Herpes không phải là một dạng nấm mà là một loại vi rút. Tuy nhiên người ta cũng có thể nhầm herpes âm đạo với nhiễm nấm âm đạo vì biểu hiện rất giống nhau: cảm giác kim châm, ngứa...

Vì thế, ngay khi thấy có những dấu hiệu trên, cần đi khám bác sỹ ngay để được điều trị kịp thời.

3. Nhiễm nấm tái phát nhiều lần có chuyển thành bệnh herpes âm đạo?

Herpes âm đạo và nấm là 2 dạng bệnh lý khác nhau. Vi rút herpes có thể "mở lối" cho các loại bệnh viêm nhiễm khác và tạo điều kiện lý tưởng cho vi khuẩn candidos (nấm có nguồn gốc từ nầm Candida) sinh sôi và phát triển.

Dấu hiệu lâm sàng của hai bệnh này rất giống nhau do đó rất nhiều người bị nhầm lẫn. Vậy khi thấy có những dấu hiệu kể trên, bạn nên đi khám phụ khoa

4. Con đường lây nhiễm vi rút herpes âm đạo?

Con đường lây nhiễm thường gặp nhất là quan hệ tình dục với người bị nhiễm bệnh.

5. Phòng ngừa như thế nào?

Một người mang vi rút herpes đang trong thời kỳ ủ bệnh rất khó phát hiện. Dùng bao cao su sẽ giúp phòng ngừa lây nhiễm. Nếu người mang bệnh đang ở giai đoạn trầm trọng thì tốt nhất không nên "quan hệ".

6. Nhiễm vi rút herpes âm đạo do vệ sinh cá nhân?

Không. Nhiễm vi rút herpes âm đạo không phải do vệ sinh cá nhân kém. Nguyên nhân chính là do đã quan hệ tình dục với người nhiễm loại vi rút này.

Nếu sống chung với người có bệnh thì cần tuân thủ một số quy tắc vệ sinh: rửa tay thường xuyên, tránh sờ tay lên mắt, không để nước bọt tiếp xúc với nơi phát bệnh...

7. Triệu chứng của herpes âm đạo?

Ngứa, có cảm giác nóng rực, kim châm... là những biểu hiện đầu tiên. Ngoài ra là cảm giác đau buốt khi đi tiểu.

Ở giai đoạn 2, mụn rộp sẽ xuất hiện. Sau đó, các mảng rộp này sẽ vỡ ra, gây đau đớn. Sau đó vảy kết được hình thành và rụng đi mà không để lại sẹo.

Cần đi khám bác sỹ ngày khi có những những dấu hiệu đầu tiên của bệnh.

8. Bệnh thường bị tái phát?

Đúng. Vì herpes là một loại vi rút sống vĩnh viễn trong cơ thể người do đó tình trạng tái phát hoàn toàn có thể xảy ra.
Bệnh có thể tái phát tại cùng một chỗ và mức độ nặng nhẹ khác nhau hay chuyển vị trí...

9. Làm sao biết mình có nhiễm herpes hay không?

Trong trường hợp bạn cảm thấy rằng có thể mình bị nhiễm vi rut herpes âm đạo, hãy lập tức tới khám bác sỹ. Xét nghiệm vùng tổn thương, xét nghiệm máu là những xét nghiệm chính xác và đơn giản nhất.

10. Phòng bệnh bằng cách nào?

Loại vi rút này lây nhiễm nhiều nhất qua đường tình dục vì thế không nên "yêu" nếu họ đang trong thời kỳ phát bệnh. Khi không có những triệu chứng của bệnh, sự lây nhiễm vẫn có thể xảy ra, do đó việc dùng bao cao su khi quan hệ là luôn cần thiết.

Bao cao su chỉ có tác dụng khi vùng nhiễm bệnh ở khoảng an toàn, không làm các vùng da khác chạm phải nơi tổn thương.

11. Làm gì để tránh phát bệnh?

Một vài hoàn cảnh và lối sống tạo điều kiện thuận lợi cho loại vi rút này hoành hành trong cơ thể: tiếp xúc lâu với ánh nắng, stress, mệt mỏi kinh niên... Do đó,` để có thể sống hòa bình với loại vi rút này, người bị nhiễm cần loại bỏ những yếu tố phát triển bệnh kể trên.

Ngoài ra, người bệnh còn có thể khám bác sỹ định kỳ để có được phương pháp điều trị trước hoặc trong khi xuất hiện các triệu chứng của bệnh.

12. Trước khi kết hôn có cần yêu cầu vợ/chồng tương lai đi xét nghiệm vi rút herpes?

Nếu đối tác của bạn chưa từng đi làm các loại xét nghiệm này thì rất nên. Điều này có lợi cho cả hai.

Dung Nhi
Theo Doctissimo

Suonggio
08-11-2013, 09:04
Dạ theo tài liệu a gửi thì đúng là mụn herpes mọc ở lỗ mũi e anh à vì e thấy nó rát và nóng, sau 2 ngày e thấy nó giộp lên li ti vài cái thành 1 nhóm và mọng nước anh à
như a nói thì e ko có nguy cơ vì hiv đã bất hoạt rồi đúng ko ạ?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 09:10
Dạ theo tài liệu a gửi thì đúng là mụn herpes mọc ở lỗ mũi e anh à vì e thấy nó rát và nóng, sau 2 ngày e thấy nó giộp lên li ti vài cái thành 1 nhóm và mọng nước anh à
như a nói thì e ko có nguy cơ vì hiv đã bất hoạt rồi đúng ko ạ?
Herpes không hề nổi trên mũi bạn àh, nó chỉ mọc quanh dây thần kinh thui, mà khi nó mọc không chỉ rát mà còn nhức và đau, một thành một dề như dề cơm cháy, còn trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV. Bạn yên tâm đi

Suonggio
08-11-2013, 09:23
Dạ vâng em cảm ơn anh rất nhiều. Trước sự tư vấn hữu ích này e đã bớt lo đi rất nhiều. Nhưg anh à em có nhiều triệu chứng như: đau nhói như kim đâm chạy khắp chi và toàn thân, tức ngực khó thở, rát họng, nhạt miệng, hạch ở cằm phải 2 cái 1 to 1 nhỏ ko đau, rất trơn và di chuyển đc. E ko hiểu vì sao lại nvậy nếu e ko bi hiv

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 09:30
Dạ vâng em cảm ơn anh rất nhiều. Trước sự tư vấn hữu ích này e đã bớt lo đi rất nhiều. Nhưg anh à em có nhiều triệu chứng như: đau nhói như kim đâm chạy khắp chi và toàn thân, tức ngực khó thở, rát họng, nhạt miệng, hạch ở cằm phải 2 cái 1 to 1 nhỏ ko đau, rất trơn và di chuyển đc. E ko hiểu vì sao lại nvậy nếu e ko bi hiv
Bạn có thể tham khảo tài liệu này:
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

Suonggio
08-11-2013, 09:43
E đã đọc nhưng qủa thật như e e ko thể nào biêt đc hạch đấy là nguy hiểm hay ko. Cho e hỏi người bình thường sờ vào hàm( cằm ) có thấy hạch ko hả a?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 09:49
E đã đọc nhưng qủa thật như e e ko thể nào biêt đc hạch đấy là nguy hiểm hay ko. Cho e hỏi người bình thường sờ vào hàm( cằm ) có thấy hạch ko hả a?
Hạch thì tất cả mọi người từ già cho tới trẻ và bé ai cũng có hạch, cả người bình thường và NCH. Hạch nằm ở các vị trí: 2 bên cổ, hóc xương vai, dưới hàm, cạnh dưới góc trong hàm dưới tai, nách, bẹn. Các hạch này di chuyên được, nếu trong người có viêm nhiễm thì tự nó viêm và xưng lên, vì đấy là hạch đề kháng

Suonggio
08-11-2013, 09:57
E mong là nó bình thường chứ ko fải là sưng lên nếu ko thì coi như e die vì từ trước đến ngày có hành vi QHTD với GMD e hoàn tòan khỏe mạnh ko bị bất kỳ bệnh tật gi cả anh à.
Nguyện vọng của e là đc cống hiến cho cộng đồng. E tôt nghiệp đại học và đang làm kinh doanh, e cũng chưa lập gia đình nữa chứ. Huhu

Suonggio
08-11-2013, 10:33
Các anh các chị ơi sao mọ người ko nói gì với em nữa vậy?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 10:47
đau nhói như kim đâm chạy khắp chi và toàn thân, tức ngực khó thở, rát họng, nhạt miệng, hạch ở cằm phải 2 cái 1 to 1 nhỏ ko đau, rất trơn và di chuyển đc ==> Ai bảo mấy thứ này là do HIV?

Suonggio
08-11-2013, 10:58
Anh ơi thật sự em hoang mang vì thấy nó giống dấu hiệu của H mà e tìm hiểu trên mạng. Cho e hỏi thêm là nếu hạch sưng lên thì thường đi kèm với sôt fải ko a? E thì chưa bị sốt nhưng qủa thật e lo lắm. Nếu sau vụ này e bình an thì e sẽ sống lành mạnh trách nhiệm với bản thân và cộng đồng. E sẽ đi làm từ thiện . Huhu

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 11:06
Anh ơi thật sự em hoang mang vì thấy nó giống dấu hiệu của H mà e tìm hiểu trên mạng. Cho e hỏi thêm là nếu hạch sưng lên thì thường đi kèm với sôt fải ko a? E thì chưa bị sốt nhưng qủa thật e lo lắm. Nếu sau vụ này e bình an thì e sẽ sống lành mạnh trách nhiệm với bản thân và cộng đồng. E sẽ đi làm từ thiện . Huhu
Em xem tài liệu này:
CHỦ ĐỀ: HIV-gay-benh-AIDS-nhu-the-nao (http://diendanhiv.vn/threads/5059-HIV-gay-benh-AIDS-nhu-the-nao)

Suonggio
08-11-2013, 11:23
Kiến thức thâm sâu qúa 1 lúc e chưa hiểu hết đc. Dù sao mọi chuyện cũng đã rồi. Giờ chỉ hi vọng là số e ko qúa đen đủi.
Theo a thi với trường hợp của e có cần fải đi xét nghiệm ko ạ?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 11:27
Kiến thức thâm sâu qúa 1 lúc e chưa hiểu hết đc. Dù sao mọi chuyện cũng đã rồi. Giờ chỉ hi vọng là số e ko qúa đen đủi.
Theo a thi với trường hợp của e có cần fải đi xét nghiệm ko ạ?
Theo em QHTD có BCS là an toàn với HIV khi mọi người chia sẻ là không nguy cơ thì em có nên đi XN HIV hay không? ===> Đây là câu hỏi mà songchungvoi_HIV đặt ngượi lại cho chính bạn đấy

Suonggio
08-11-2013, 12:57
Vâng ạ e đã hiểu rồi. E rât cảm thông với những người ko may mắn nhiễm hiv vì chính em đã từng chăm sóc đứa cháu họ nghiện ma tuý ở bênh viện nhiệt đới TPHCM mà e hoàn tòan ko kỳ thị hay sợ hãi. E chỉ lo lắng qúa vì hành vi sai lầm và hết sức trái với đạo đức với xã hội và chính bản thân mình.
E đã sai và muốn sống chuẩn mực. Mong cho số phận đừng qúa nghiệt ngã với e và tất cả mọi người

Suonggio
08-11-2013, 14:47
A ơi e nghĩ nó là mụn herpes thật a à vì trc đây đã từng mọc ở môi dưới của e rồi. Hôm đó nó mọc sát mép lỗ mũi (thuôc môi trên )a à
xin a tuấn, a songchunghiv và các a chị tư vấn giúp e thêm để e yên tâm hơn ạ
e cảm ơn rất nhiều ạ

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 15:10
Em nên tham khảo tài liệu này: CHỦ ĐỀ:Benh-Zona-Than-kinh (http://diendanhiv.vn/threads/3751-Benh-Zona-Than-kinh)

Suonggio
08-11-2013, 15:32
A ơi như vậy với tòan bộ diễn biến mà e đã kể ra thì trường hợp như của e vậy đã hòan toàn yên tâm là ko bị nhiễm hiv chưa ạ?

Suonggio
08-11-2013, 15:56
Anh songchungvoihiv nhiệt tình tư vấn cho e thế mà anh tuanmecsedec tư vấn cho e mỗi 1 lần. Hic hic

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 16:04
Anh songchungvoihiv nhiệt tình tư vấn cho e thế mà anh tuanmecsedec tư vấn cho e mỗi 1 lần. Hic hic
Túm lại bạn đã tham khảo hết tài liệu tui gởi cho bạn chưa? vậy bạn thấy bạn có gì giống trong tài liệu đ1o không? Và túm lại bạn yên tâm, bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Suonggio
08-11-2013, 17:10
Vâng ạ em sẽ tìm hiểu kĩ hơn để trang bị cho mình thêm kiến thức. Có điều gì bất thường thì mong anh chị tư vấn tiếp giúp e nha. Huhu

Suonggio
08-11-2013, 17:23
Kính thưa các anh chị là như các anh chị nói là mỗi bên hàm đều có 1 hạch mà bên hàm fải của e lại có đến 2 cục là sao? Hic có khi nào e tiêu rồi chăng?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 17:30
Kính thưa các anh chị là như các anh chị nói là mỗi bên hàm đều có 1 hạch mà bên hàm fải của e lại có đến 2 cục là sao? Hic có khi nào e tiêu rồi chăng?
Bên một cục và bên hai cục cũng chả làm sao. Tiêu là khi bạn cứ sờ mó hoài thì sớm muộb gì cũng tiêu

Suonggio
08-11-2013, 17:49
Vâng tại e lo lắng qúa nên a đừng chửi e ngu ngốc nha. Hic. Bình thường thì chẳng sao mà khi có hành vi QHTD với GMD thì tự nhiên lại lòi ra nhiều thứ thế làm e hoang mang.

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 17:50
Vâng tại e lo lắng qúa nên a đừng chửi e ngu ngốc nha. Hic. Bình thường thì chẳng sao mà khi có hành vi QHTD với GMD thì tự nhiên lại lòi ra nhiều thứ thế làm e hoang mang.
Lòi cái móc xì, nó tự có sẳn từ thời nguyên thủy rùi cậu

Suonggio
08-11-2013, 17:59
Huhu thế hả anh. E mang tiếng là đc học hành đầy đủ mà kiến thức về lĩnh vực này chỉ bằng con nít học mẫu giáo.
Sau đợt này các anh chị kết nạp e làm thành viên chính thức đc ko ạ để e có thể hoạt động vì cộng đồng đc ko ạ?

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 18:03
Huhu thế hả anh. E mang tiếng là đc học hành đầy đủ mà kiến thức về lĩnh vực này chỉ bằng con nít học mẫu giáo.
Sau đợt này các anh chị kết nạp e làm thành viên chính thức đc ko ạ để e có thể hoạt động vì cộng đồng đc ko ạ?
Khi nào em ổn định tâm lý BQT sẽ xét quyền thành viên cho bạn: CHỦ ĐỀ: Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn (http://diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

Suonggio
08-11-2013, 18:10
Vâng nhât là khi e chắc chắn là e ko bị nhiễm hiv. Vì nếu nhiễm thì e sẽ vĩnh biệt các anh chị để e về cõi vĩnh hằng theo mẹ em.

Suonggio
08-11-2013, 18:58
Anh chị ơi như vậy em có thể an tâm để QHTD với người yêu em đc ko ạ? Em sơ nếu có mệnh hệ gì mà lây sang cô ấy thì tội của e là Tày Đình.

Tuanmecsedec
08-11-2013, 19:01
Anh chị ơi như vậy em có thể an tâm để QHTD với người yêu em đc ko ạ? Em sơ nếu có mệnh hệ gì mà lây sang cô ấy thì tội của e là Tày Đình.

Bạn có nguy cơ đâu mà lo,đã có bạn gái rồi thì nên thay đổi hành vi đi bạn.

Suonggio
08-11-2013, 19:15
Vâng em xin nghe lời a tuấn và các anh chị. E sẽ sửa đổi để sống chuẩn mực. A tuấn ơi sau đợt này a cho e xin đc làm thành viên chính thức nha. Các anh chị là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất cho những người như em. E thật sự ngưỡng mộ các anh chị.

Suonggio
08-11-2013, 19:48
Ko hiểu sao e tức ngực khó thở mấy tuần nay rồi trong khi đó phổi của e hoàn toàn tốt vì e mới đi chụp cách đây 3 tháng. Sao lại bị tình trạng này chứ ? Nó giống như kiểu suy hô hấp vì virút vậy. Huhu

Tuanmecsedec
08-11-2013, 19:58
Ko hiểu sao e tức ngực khó thở mấy tuần nay rồi trong khi đó phổi của e hoàn toàn tốt vì e mới đi chụp cách đây 3 tháng. Sao lại bị tình trạng này chứ ? Nó giống như kiểu suy hô hấp vì virút vậy. Huhu

Đôi lúc lo lắng suy nghĩ nhiều,làm nhịp tim đập nhanh hơn cũng gây nên thở mệt.

Suonggio
08-11-2013, 20:10
Vâng e sẽ trấn tĩnh để cân bằng lại

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 20:28
Hoảng loạn là nguyên nhân là cho rối loại hệ hô hấp và tim mạch

Suonggio
08-11-2013, 20:53
Vâng e sẽ trấn tĩnh hết sức. Các anh chị à e sẽ quyết định đi xét nghiệm khi đủ 3 tháng. E ko sợ e chêt mà e chỉ sợ e lây cho những ng khác đặc biệt là người yêu e và những người e tiếp xúc hàng ngày nếu ko may có nguy cơ (nếu e bị nhiễm)

Suonggio
08-11-2013, 21:14
Em rất tin tưởng và khâm phục kiến thức sâu rộng về hiv của các anh chị. E đi xét nghiệm chỉ là muốn khẳng định nó bằng giấy trắng mực đen thôi anh chị à. Dù là thế nào e cũng sẽ sẵn sàng đối mặt quyết ko run sợ

songchungvoi_HIV
08-11-2013, 21:22
Em rất tin tưởng và khâm phục kiến thức sâu rộng về hiv của các anh chị. E đi xét nghiệm chỉ là muốn khẳng định nó bằng giấy trắng mực đen thôi anh chị à. Dù là thế nào e cũng sẽ sẵn sàng đối mặt quyết ko run sợ
Ok nếu vậy em cứ XN xả Stress, đây cũng là liệu pháp giúp em trấn tĩnh tin thần

Suonggio
08-11-2013, 21:47
Còn hơn 6 tuần nữa là đủ 3 tháng anh à. E sẽ đợi đến ngày đó. Sau ngày đó mà các anh chị ko thấy e nghĩa là e đã về với tổ tiên

Suonggio
08-11-2013, 23:30
Càng nghĩ càng thấy buồn. Haizz

Nguyen Ha
09-11-2013, 05:42
Còn hơn 6 tuần nữa là đủ 3 tháng anh à. E sẽ đợi đến ngày đó. Sau ngày đó mà các anh chị ko thấy e nghĩa là e đã về với tổ tiên

Trời đất! Vậy những gì mọi người tham vấn chia sẻ với bạn bằng thừa sao?

Suonggio
09-11-2013, 07:16
Dạ ko fải thế chị ơi. Những lời tham vấn của các anh chị vô cùng gía trị và hữu ích cho e. Nếu như trc kia là e hoang mang lo lắng lắm nhưng giờ thì ko còn nữa rồi chị à.

Suonggio
09-11-2013, 10:15
Các anh chị ơi hiện tượng giật giật dưới da là như thế nào vậy ạ? E thấy nó cứ giật theo từng thời điểm bất kỳ ko cố định mà và có thể ở mọi vị trí trên cơ thể

Suonggio
09-11-2013, 10:18
Em xin cảm ơn các anh chị ạ

Suonggio
09-11-2013, 15:38
Tối nay e với người yêu hẹn nhau đi chơi . E và cô ấy định qua đêm với nhau mà giờ quan hệ với cô ấy e cứ lo lo.hic hic

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 16:37
Các anh chị ơi hiện tượng giật giật dưới da là như thế nào vậy ạ? E thấy nó cứ giật theo từng thời điểm bất kỳ ko cố định mà và có thể ở mọi vị trí trên cơ thể
Giật giật dưới da hay giật cơ là hiện tượng sung mãn do em ăn nhiều đạm, và vấn đề của em k có nguy cơ thì em cứ việc hẹn người yêu, mà nói túm lại quan hệ trước hôn nhân với người yêu vẫn phải sử dụng BCS là biện pháp tránh mang thai, bạn nên dùng

Suonggio
09-11-2013, 16:51
Hihi sung mãn hả anh. Nghe bác nói mà em sướng qúa. Em và cô ấy quan hệ nhiều lần rồi anh à, bọn em đều ko sd BCS, khi xuất em tòan cho ra ngoài và tính chu kỳ kinh nguyệt của cô ấy để QH anh à, may mắn là chưa lần nào ra sản phẩm. Em và cô ấy đang tính đến hôn nhân năm nay hoặc đầu năm sau anh à . Có thai cái là cưới luôn. Hihi

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 17:00

Hihi sung mãn hả anh. Nghe bác nói mà em sướng qúa. Em và cô ấy quan hệ nhiều lần rồi anh à, bọn em đều ko sd BCS, khi xuất em tòan cho ra ngoài và tính chu kỳ kinh nguyệt của cô ấy để QH anh à, may mắn là chưa lần nào ra sản phẩm. Em và cô ấy đang tính đến hôn nhân năm nay hoặc đầu năm sau anh à . Có thai cái là cưới luôn. Hihi
Hahahaha coi chừng là mang ba lô ngược trong ngày cưới, vì nhất quá tam ba lần

Suonggio
09-11-2013, 17:07
Hihi anh ơi em sẽ rất vui và vinh hạnh nếu ngày cưới em có sự góp mặt của anh để cùng chung vui với e và gđ em. Em cưới em sẽ mơì anh trước 1 tháng để anh thu xếp cv đấy nhé. Hihi

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 17:10
Hihi anh ơi em sẽ rất vui và vinh hạnh nếu ngày cưới em có sự góp mặt của anh để cùng chung vui với e và gđ em. Em cưới em sẽ mơì anh trước 1 tháng để anh thu xếp cv đấy nhé. Hihi
Hahaha em k sợ người nhiễm HIV như anh ngời chung mân hả? lỡ như có gì em tống cổ anh chạy không kịp về Củ Chi thì tội cho anh lắm

Suonggio
09-11-2013, 17:41
Hihi sao a laị nói thế chứ. Năm 2008 em chăm sóc đứa cháu họ có H ở bênh viện nhiệt đới 2 tuần liền, 2 chú cháu ăn chung, ngủ chung giường,tắm giặt cũng chung luôn. E chẳng sợ gì cả anh à. Chẳng ai muốn mình mắc bênh cả mà chỉ là sự ko may mắn. Với e ai cũng như ai hết. H cũng chỉ là 1 dạng bênh như mọi bênh khác. Bình đẳng muôn năm

Suonggio
09-11-2013, 19:51
Các anh chị ơi sao miệng e nhạt và lưỡi tê thế anh chị à. Mấy tuần nay nvậy rùi. Huhu

Tuanmecsedec
09-11-2013, 19:59
Các anh chị ơi sao miệng e nhạt và lưỡi tê thế anh chị à. Mấy tuần nay nvậy rùi. Huhu

Cái này có liên quan gì đâu mà ...huhuhu:zk2051:

Suonggio
09-11-2013, 20:18
Từ khi đc các anh chị tư vấn e đỡ stress đi rất nhiều nhưg sao e cứ bị ám ảnh thế nhỉ? Haizz

Suonggio
09-11-2013, 20:47
Anh chị ơi em hỏi là hiện tượng đau nhoí ở chi như kim đâm ở từng vị của chi và toàn thân là như thế nào ạ? E đang xem fim với người yêu mà ko thể tập trung xem đc. Hic

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 20:50
Anh chị ơi em hỏi là hiện tượng đau nhoí ở chi như kim đâm ở từng vị của chi và toàn thân là như thế nào ạ? E đang xem fim với người yêu mà ko thể tập trung xem đc. Hic
CHỦ ĐỀ: Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5094-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

chacemchetwa
09-11-2013, 22:16
Các hiện tượng trên bình thường thôi bạn. Do bạn cứ lo sợ hiv nên cứ cho nó liên quan hiv. Thực tế các hành vi bạn kể k có nguy cơ.
K cần lo lắng và sống bình thường lại nha.

Suonggio
09-11-2013, 23:06
Cảm ơn bạn, mình sẽ pm cho bạn để chia sẻ

Suonggio
11-11-2013, 22:46
Em muốn đi off với các anh chị mà em ở xa qúa. Hic hic

Suonggio
14-11-2013, 21:44
Các anh chị ơi hiện tượng đau nhói như kim đâm ở chi và trên người e vẫn ko giảm các anh chị à. Hic

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 21:52
Các anh chị ơi hiện tượng đau nhói như kim đâm ở chi và trên người e vẫn ko giảm các anh chị à. Hic
Đau nhói như kim châm thì sao? đừng nói là liên quan đến HIV nhá?
CHỦ ĐỀ: Nguyen-nhan-dau-co-khop-va-cach-cham-soc (http://diendanhiv.vn/threads/5296-Nguyen-nhan-dau-co-khop-va-cach-cham-soc)

Suonggio
14-11-2013, 22:16
A Hiếu à e đã ko nghĩ đến H nữa từ khi đc các anh chi tư vấn nhưng hiện tượng đó vẫn chưa hết làm e hơi lo lo. A Hiếu tư vấn thêm gíup e để e đỡ lo anh nha. E cảm ơn a nhiều ạ

Tuanmecsedec
14-11-2013, 22:26
A Hiếu à e đã ko nghĩ đến H nữa từ khi đc các anh chi tư vấn nhưng hiện tượng đó vẫn chưa hết làm e hơi lo lo. A Hiếu tư vấn thêm gíup e để e đỡ lo anh nha. E cảm ơn a nhiều ạ

Hiện tượng đó do bạn lo lắng Stress gây ra thôi.hành vi của bạn mọi người tư vấn rồi yên tâm đi,

Nguyen Ha
14-11-2013, 23:18

Stress quá rồi, hãy đọc lại nhưng gì được chia sẻ đi.

Suonggio
14-11-2013, 23:53
Dạ vâng thưa a tuấn và chị hà. Hic

Suonggio
16-11-2013, 23:11
Huhu Các anh chị ơi em yếu qúa. Hôm nay uống có khoảng 300ml rượu mà e nôn thốc nôn tháo. Huhu

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 23:15
Huhu Các anh chị ơi em yếu qúa. Hôm nay uống có khoảng 300ml rượu mà e nôn thốc nôn tháo. Huhu
Há há, Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu. Há há ngộ độc mịa rượu rùi

Nguyen Ha
17-11-2013, 00:55

Sắp nửa lít tới nơi rồi còn gì? Thật đúng là ko còn gì để kêu nữa.

Suonggio
17-11-2013, 06:36
E đc tu luyện rượu trong thời gian là sinh viên, sau này e đi làm thì môi trường làm việc của e cũng nhậu nhẹt suốt. Tửu lượng của e fải là 1 lít cơ chị Hà à. Haizz chả biết sao dao nay uống kém thế. A hiếu ơi rượu e uống là rượu thửa đấy(rượu bakích) nên ko thể nói là ngộ độc rượu đc .huhu

Nguyen Ha
17-11-2013, 07:02
E đc tu luyện rượu trong thời gian là sinh viên, sau này e đi làm thì môi trường làm việc của e cũng nhậu nhẹt suốt. Tửu lượng của e fải là 1 lít cơ chị Hà à. Haizz chả biết sao dao nay uống kém thế. A hiếu ơi rượu e uống là rượu thửa đấy(rượu bakích) nên ko thể nói là ngộ độc rượu đc .huhu

Thế ý bạn định kết tội cho ai là nguyên nhân làm tửu lượng của bạn giảm. Bạn mà kết tội cho hiv là chết với tui nha.

Charles
17-11-2013, 08:36

Nói về uống rượu, nếu lúc uống tinh thần tốt người ta có thể uống gấp đôi gấp ba tửu lượng của bản thân mà không vấn đề gì, nhưng khi tinh thần suy giảm dẫn đến tửu lượng cũng giảm. Đó là chuyện bình thường.

Suonggio
17-11-2013, 12:15
Chi hà và doitan oi. E ko dám kêt tôị cho H khi đã đc anh chi tư vấn nhưg quả thực e cảm giác sức khoẻ suy giảm thật. Hic

HIV/AIDS.
17-11-2013, 12:20
uồng rượu, thức khuya suy nghĩ nhiều sức khỏe không giảm mới là chuyện lạ đó

Nguyen Ha
17-11-2013, 12:24
Chi hà và doitan oi. E ko dám kêt tôị cho H khi đã đc anh chi tư vấn nhưg quả thực e cảm giác sức khoẻ suy giảm thật. Hic

:monkeys33: do bạn suy nghĩ và lo lắng quá nhiều

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 14:36
Trường hợp của bạn ngay từ đầu mọi người chia sẻ là không có nguy cơ rồi, bạn vẫn cứ xoắn như cái óc vít, tôi khóa topic lại để bạn có thời gian đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẻ