PDA

View Full Version : Có nên dùng pep hay ko kích dục bằng miệng

bofifa788
05-03-2017, 19:53
Chào anh chị,e tên là Vĩ,e rất mong anh chị tư vấn cho e về truong hợp của e,nguy cơ e là os rồi bị vết sướt như sợi chỉ,với lại e trong qua trình xong os e có cho tay vào âm đạo của gái maấge,lúc xong rồi e có cầm tay lên kiểm tra thì nhớ là tay dính dịch âm đạo,ko biết dính vào vết sướt có bị lây ko ,e rất hoang mang mong A chị giúp em

Charles
05-03-2017, 20:54
Chào anh chị,e tên là Vĩ,e rất mong anh chị tư vấn cho e về truong hợp của e,nguy cơ e là os rồi bị vết sướt như sợi chỉ,với lại e trong qua trình xong os e có cho tay vào âm đạo của gái maấge,lúc xong rồi e có cầm tay lên kiểm tra thì nhớ là tay dính dịch âm đạo,ko biết dính vào vết sướt có bị lây ko ,e rất hoang mang mong A chị giúp em

Bạn không cần dùng PEP vì những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.
Nhưng trường hợp của bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B... Vì vậy bạn cẩn kiểm tra những bệnh này.

bofifa788
05-03-2017, 21:03
Dạ,e cảm ơn bọn A ,nhưng tay e dính dịch vậy chạm dính vết sướt của em cho e hỏi là tại sao ko sao ạv

Charles
05-03-2017, 21:20
Dạ,e cảm ơn bọn A ,nhưng tay e dính dịch vậy chạm dính vết sướt của em cho e hỏi là tại sao ko sao ạv

Vết xước không phải là vết thương hở, và HIV cũng không lây kiểu dính dịch như vậy. Khi nào tay bạn có vết thương đang chảy máu cho vào bên trong AD ngoáy như ngoáy trầu hãy lo.

bofifa788
05-03-2017, 21:30
Dạ,e cảm ơn A chị.cho e hỏi e làm gì nên ko suy nghĩ nó nữa ạ,môi lần e nghĩ e stress :(

bofifa788
05-03-2017, 21:47
Cho e hỏi là khi tay dính dịch âm đạo ra môi trường ngoài nó bất hoạt chưa ạ mấy a

Charles
05-03-2017, 21:55
Cho e hỏi là khi tay dính dịch âm đạo ra môi trường ngoài nó bất hoạt chưa ạ mấy a

Dịch AD ra môi trường ngoài virus bị bất hoạt ngay lập tức.

bofifa788
05-03-2017, 22:03
Là dù nó có nhờn hay ướt cũng đều bất hoạt hết sao a?

Charles
06-03-2017, 07:13
Là dù nó có nhờn hay ướt cũng đều bất hoạt hết sao a?

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
06-03-2017, 07:35

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
06-03-2017, 07:36

Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm kiểu gián tiếp như vậy dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.