PDA

View Full Version : Hỏi về thuốc ngừa lao

Hhmmang
08-03-2017, 21:28
Chào cả nhà!
Cả nhà cho e hỏi tí:
E uống arv đc 4 tháng, sáng nay e đi lấy thuốc arv định kỳ thì bác sĩ cho thêm thuốc ngừa lao, ngày uống 2 viên, bsi nói uống trong 9 tháng liên tục. Vậy việc uống ngừa lao là việc bình thường nằm trong chương trình điều trị hay là tại e có dấu hiệu bị lao nên phải uống ạ???
E chân thành cám ơn!

Nguyen Ha
08-03-2017, 21:32
Chào cả nhà!
Cả nhà cho e hỏi tí:
E uống arv đc 4 tháng, sáng nay e đi lấy thuốc arv định kỳ thì bác sĩ cho thêm thuốc ngừa lao, ngày uống 2 viên, bsi nói uống trong 9 tháng liên tục. Vậy việc uống ngừa lao là việc bình thường nằm trong chương trình điều trị hay là tại e có dấu hiệu bị lao nên phải uống ạ???
E chân thành cám ơn!
Thuốc ngừa lao được cấp miễn phí theo chương trình. Thuốc này bạn cũng uống đúng giờ vào buổi sáng khi đói.

Cuocdoitrongmattoi
08-03-2017, 21:35
Trường hợp của mình là không bị lao, và vẫn đang uống ngừa lao ISONIAZID 300mg, sáng trước khi ăn 1v ah. Bình thường thôi.

Tuanmecsedec
09-03-2017, 07:48
Chào cả nhà!
Cả nhà cho e hỏi tí:
E chân thành cám ơn!

Chỉ uống phòng ngừa lao chứ không phải bạn bị lao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hhmmang
09-03-2017, 21:19
Em cám ơn cả nhà nhìu