PDA

View Full Version : quan hệ tình dục với gái mại dâm có đeo bao cao su nhưng sợ bị rách.

autumn
11-03-2017, 15:04
ngày 3/3 e có đi quan hệ với gái mại dâm và có đeo bao . Em không xuất tinh và lúc e lột bao cao su thì thấy phần đầu bao dương vật không có vết rách nào có thể mình nhin thấy bằng mắt thường. Em đang bị tâm lý quá mong mọi người cho em ý kiến về sự việc e nói trên

Tuanmecsedec
11-03-2017, 15:06
ngày 3/3 e có đi quan hệ với gái mại dâm và có đeo bao . Em không xuất tinh và lúc e lột bao cao su thì thấy phần đầu bao dương vật không có vết rách nào có thể mình nhin thấy bằng mắt thường. Em đang bị tâm lý quá mong mọi người cho em ý kiến về sự việc e nói trên
Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

autumn
11-03-2017, 15:20
Em cám ơn anh . Do e bị tâm lý quan hệ lần đầu với gái mại dâm. Ngày mai có thể đi xét nghiệm PCR thì có khả quan không anh. Viện pasteur trả kết quả sau bao lâu vậy anh

Tuanmecsedec
11-03-2017, 15:22
Em cám ơn anh . Do e bị tâm lý quan hệ lần đầu với gái mại dâm. Ngày mai có thể đi xét nghiệm PCR thì có khả quan không anh. Viện pasteur trả kết quả sau bao lâu vậy anh

Bạn không có nguy cơ,bạn không cần xét nghiệm PCR cho phí tiền.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

autumn
11-03-2017, 15:30
Chi phí không vấn đề với e . Do e tâm lý đã uống thuốc pep 1v/1 ngày loại thuốc 3in1. Nếu e đi xét nghiệm pcr nó có ảnh hưởng gì không ạ

Tuanmecsedec
11-03-2017, 15:34
Chi phí không vấn đề với e . Do e tâm lý đã uống thuốc pep 1v/1 ngày loại thuốc 3in1. Nếu e đi xét nghiệm pcr nó có ảnh hưởng gì không ạ

Trường hợp của bạn thì Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ,bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn,còn bạn muốn hỏi về phương pháp xét nghiệm PCR thì tự đọc các chủ đề này,vì ban quản trị đã tư vấn rõ :

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc.

Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:

- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.

- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.

- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.

Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.

Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày).

Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề : anh chị giúp đỡ em về vấn đề xét nghiệm PRC! (http://diendanhiv.vn/threads/2419-anh-chi-giup-do-em-ve-van-de-xet-nghiem-PRC)

Chủ đề: (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong) Quan hệ GMD ko dùng BCS và OS ... (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong)

(http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem)Chủ đề (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem): xét nghiệm pcr và triệu chứng sơ nhiễm (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem)

Phương pháp PCR (http://diendanhiv.vn/threads/870-Phuong-phap-PCR)

autumn
12-03-2017, 19:30
anh cho em hỏi thêm ... lúc em lột bao cao su ra có dính dịch âm đạo thì sau đó khoảng 10s em có đi rửa dương vật bằng cái tay đó ... em rửa nước không có kỹ lắm chỉ là dùng ngón tay lau lau đầu dương vật thôi ... ko biết virus có thể đi qua đầu sáo DV như vậy không

autumn
12-03-2017, 19:37
em có uống thuốc pep được sau này vào ngày 5 den 10 ... thì liệu rằng 28 ngày sau e đi xét nghiệm thì nó sẽ không ảnh hưởng gì chứ .... e muốn xét nghiệm giải tỏa tâm lý

Charles
12-03-2017, 19:42
anh cho em hỏi thêm ... lúc em lột bao cao su ra có dính dịch âm đạo thì sau đó khoảng 10s em có đi rửa dương vật bằng cái tay đó ... em rửa nước không có kỹ lắm chỉ là dùng ngón tay lau lau đầu dương vật thôi ... ko biết virus có thể đi qua đầu sáo DV như vậy không

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Tuanmecsedec
12-03-2017, 19:49

Tuanmecsedec khẳng định không có nguy cơ.

autumn
12-03-2017, 19:56
em có uống thuốc pep được sau này vào ngày 5 den 10 ... thì liệu rằng 28 ngày sau e đi xét nghiệm thì nó sẽ không ảnh hưởng gì chứ .... e muốn xét nghiệm giải tỏa tâm lý
Hnay e củng đi thử bcs trong ks đó e bao cao su rất chắc chắn + trường hợp em không giao hợp mạnh mẽ gì cả ... chỉ lúc quan hệ phần khuất dưới sau là e không có nhìn rõ thui.
A tuấn trả lời e câu này sau đó e sẽ không vô diễn đàn tìm hiểu thêm để thêm lo lắng nữa ... A tuấn và admin thông cảm cho tâm trạng của em nha ... A giải đáp giúp e 2 câu hỏi kia

Tuanmecsedec
12-03-2017, 19:59
Hnay e củng đi thử bcs trong ks đó e bao cao su rất chắc chắn + trường hợp em không giao hợp mạnh mẽ gì cả ... chỉ lúc quan hệ phần khuất dưới sau là e không có nhìn rõ thui.
A tuấn trả lời e câu này sau đó e sẽ không vô diễn đàn tìm hiểu thêm để thêm lo lắng nữa ... A tuấn và admin thông cảm cho tâm trạng của em nha ... A giải đáp giúp e 2 câu hỏi kia

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Charles
12-03-2017, 20:04

PEP chỉ có tác dụng sau nguy cơ tối đa 72 giờ, sau 5-10 ngày bạn mới uống thì không có tác dụng gì cả, đã không có tác dụng thì không ảnh hưởng gì đến kết quả XN. Còn trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

autumn
12-03-2017, 20:17
Em uống giờ thứ 60 vào ngày 5/3 và e uống đến ngày 10 thì ngưng ... Mấy a khẳng định như vậy thì em yên tâm rồi ... Mà e muốn xet nghiệm combo để giảm stress thì e không biết là 6 ngày đó em có cần cộng theo kiểu 28+6 ngày rùi đi xét nghiệm ko a

Charles
12-03-2017, 20:20
Em uống giờ thứ 60 vào ngày 5/3 và e uống đến ngày 10 thì ngưng ... Mấy a khẳng định như vậy thì em yên tâm rồi ... Mà e muốn xet nghiệm combo để giảm stress thì e không biết là 6 ngày đó em có cần cộng theo kiểu 28+6 ngày rùi đi xét nghiệm ko a

Bạn chỉ uống 6 ngày thôi không ảnh hưởng kết quả XN.

autumn
13-03-2017, 00:44
Cho em hỏi bao cao su nếu bị rách khoảng 1cm thì có sao không ... Do e bị cận nên thì k thể chính xác cho lắm

Tuanmecsedec
13-03-2017, 07:16
Cho em hỏi bao cao su nếu bị rách khoảng 1cm thì có sao không ... Do e bị cận nên thì k thể chính xác cho lắm

Khi nào bao cao su rách lớn mà đưa đầu dương vật ra khỏi bao cao su mà vẫn quan hệ thì mới lo bạn.

autumn
13-03-2017, 07:21
Vâng cảm ơn anh ... Do e suy diễn quá sâu thôi đúng không a .

Tuanmecsedec
13-03-2017, 07:26
Vâng cảm ơn anh ... Do e suy diễn quá sâu thôi đúng không a .

Đúng rồi bạn,bạn yên tâm những gì mà ban quản trị tư vấn.

autumn
13-03-2017, 15:52
Cho em hỏi em muốn xét nghiệm combo vào ngày 19 hoặc 20 và ngày 27 thì em không biết là 6 ngày thuốc pep của em có ảnh hưởng đến kết quả không ... Nhất vào ngày xet nghiệm 19 hoặc 20. Em chỉ muốn xét nghiệm để giải toả tâm lý thôi ạ ...

Tuanmecsedec
13-03-2017, 15:55
Cho em hỏi em muốn xét nghiệm combo vào ngày 19 hoặc 20 và ngày 27 thì em không biết là 6 ngày thuốc pep của em có ảnh hưởng đến kết quả không ... Nhất vào ngày xet nghiệm 19 hoặc 20. Em chỉ muốn xét nghiệm để giải toả tâm lý thôi ạ ...

Bạn chỉ uống có 6 ngày không ảnh hưởng,mà bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,vì không có nguy cơ.

autumn
20-03-2017, 20:27
Trước hết em cám ơn a tuấn và mọi người đã tư vấn cho em. Nhưng đối diện với hiv này em thực sự rất sợ . Em đã suy nghĩ rất nhiều giờ dẫn tới mơ hồ em còn chả nhớ gì cả. Trong 72 giờ sau nguy cơ em có gọi cho a để tư vấn và a kêu e là không có nguy cơ. Đến bây giờ em chỉ có nhớ là em là có đeo bcs thôi ạ. Những thứ còn lại đều mơ hồ đối với em. Hằng ngày e cũng vô diễn đàn để đọc những khẳng định của a. Bây giờ e thực sự yếu đuối lắm . Ngày mai dc 17 ngày 19h (1h ngày 3/3 e có nguy cơ) . Em momg anh khẳng định cho em cho em ổn định tâm lý với

Tuanmecsedec
20-03-2017, 20:29
Trước hết em cám ơn a tuấn và mọi người đã tư vấn cho em. Nhưng đối diện với hiv này em thực sự rất sợ . Em đã suy nghĩ rất nhiều giờ dẫn tới mơ hồ em còn chả nhớ gì cả. Trong 72 giờ sau nguy cơ em có gọi cho a để tư vấn và a kêu e là không có nguy cơ. Đến bây giờ em chỉ có nhớ là em là có đeo bcs thôi ạ. Những thứ còn lại đều mơ hồ đối với em. Hằng ngày e cũng vô diễn đàn để đọc những khẳng định của a. Bây giờ e thực sự yếu đuối lắm . Ngày mai dc 17 ngày 19h (1h ngày 3/3 e có nguy cơ) . Em momg anh khẳng định cho em cho em ổn định tâm lý với

Khi bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm đi.

autumn
20-03-2017, 20:33
Em cám ơn anh . Thực sự giờ e mơ hồ lắm cứ như bị hiv rồi đó . Liệu ngày mai em đi xet nghiệm kết quả có yên tâm không ạ

Charles
20-03-2017, 20:35
Em cám ơn anh . Thực sự giờ e mơ hồ lắm cứ như bị hiv rồi đó . Liệu ngày mai em đi xet nghiệm kết quả có yên tâm không ạ

Nếu bạn muốn XN thì cứ đi XN, kết quả chắc chắn âm tính.

autumn
20-03-2017, 20:38
Dạ vâng e cũng yên tâm rùi ạ. Giờ em chỉ biết dựa vào những gì mà các anh đã tư vấn cho em thôi

Tuanmecsedec
20-03-2017, 20:43

Dạ vâng e cũng yên tâm rùi ạ. Giờ em chỉ biết dựa vào những gì mà các anh đã tư vấn cho em thôi

Bạn yên tâm khi ban quản trị đã tư vấn.

autumn
20-03-2017, 20:54
Em hy vọng sẽ còn cơ hội. Đối diện với hiv thật sợ. E theo dõi diễn đàn thấy a tư vấn chắc nịch nên em yên tâm lắm . Chỉ là cứ suy nghĩ đến lại yếu đuối hoang mang

autumn
21-03-2017, 15:12
hnay được 17 ngày 19h em có đi xét nghiệm kết quả âm tính HIVag/ab combo 0.220. Em cảm thấy yên tâm được chút rùi mà không dám xõa @@!... Cám ơn a Tuấn và BQT

Tuanmecsedec
21-03-2017, 15:15
hnay được 17 ngày 19h em có đi xét nghiệm kết quả âm tính HIVag/ab combo 0.220. Em cảm thấy yên tâm được chút rùi mà không dám xõa @@!... Cám ơn a Tuấn và BQT

Bạn có nguy cơ đâu,bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

autumn
21-03-2017, 15:18
Vâng ạ ... Em ra ngân hàng góp ít quỹ cho diễn đàn ạ :zk2017:

Tuanmecsedec
21-03-2017, 15:20
Vâng ạ ... Em ra ngân hàng góp ít quỹ cho diễn đàn ạ :zk2017:

Tuanmecsedec trước tiên thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

autumn
22-03-2017, 10:39
A tuấn nhận được chưa ạ. Hôm qua e gửi khác ngân hàng nên hnay mới tới @@!

Tuanmecsedec
22-03-2017, 10:47
A tuấn nhận được chưa ạ. Hôm qua e gửi khác ngân hàng nên hnay mới tới @@!

Phải em gởi 300 ngàn đúng không,sáng nay anh nhận không biết của ai.Nếu đúng anh cập nhật ở đây ;

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

autumn
22-03-2017, 10:57
Dạ đúng rồi anh.

Tuanmecsedec
22-03-2017, 11:02
Dạ đúng rồi anh.

Tuanmecsedec đã cập nhật.