PDA

View Full Version : Liệu em có nguy cơ không ạ,mọi người trả lời giúp em với

khongsaodauma
15-03-2017, 13:09
Hôm trước em có đi xét nghiệm Hiv và nhận được kết quả âm tính,tuy nhiên lúc về em thấy hơi nhức ở ngón tay cái và nhìn thì thấy có 1 vết xước ngang tầm 0,5 cm ở xườn phải ngón tay.em bóp thì ko thấy ra máu...em nhớ lại lúc lấy máu xong bác sĩ có đưa em cái bông để thấm vào chỗ lấy máu,sau khi thấm xong em vứt cái bông vào thùng rác,liệu có phải khi em vứt cái bông vào thùng rác do sơ ý bị kim tiêm ở trong thùng (kim tiêm lấy máu của các bệnh nhân trước) đâm vào ngón tay gây ra vết xước đó hay không ??? và liệu em có nguy cơ lây nhiễm không ạ..mọi người tư vấn cho e với,em hoang mang quá

khongsaodauma
15-03-2017, 13:16
không có ai trả lời thắc mắc giúp em với ạ

khongsaodauma
15-03-2017, 13:44
em cũng không nhớ là mình vứt như nao nữa,nhưng mà lúc đó thì ko co cảm giác gì,về nhà mới thấy có vết xước bé ở ngón tay nhưng không chảy máu...liệu em có nguy cơ không ạ

khongsaodauma
15-03-2017, 14:32
không ai giải đáp cho e sao,a tuấn đâu rồi nhỉ

Tuanmecsedec
15-03-2017, 15:11
Hôm trước em có đi xét nghiệm Hiv và nhận được kết quả âm tính,tuy nhiên lúc về em thấy hơi nhức ở ngón tay cái và nhìn thì thấy có 1 vết xước ngang tầm 0,5 cm ở xườn phải ngón tay.em bóp thì ko thấy ra máu...em nhớ lại lúc lấy máu xong bác sĩ có đưa em cái bông để thấm vào chỗ lấy máu,sau khi thấm xong em vứt cái bông vào thùng rác,liệu có phải khi em vứt cái bông vào thùng rác do sơ ý bị kim tiêm ở trong thùng (kim tiêm lấy máu của các bệnh nhân trước) đâm vào ngón tay gây ra vết xước đó hay không ??? và liệu em có nguy cơ lây nhiễm không ạ..mọi người tư vấn cho e với,em hoang mang quá

em cũng không nhớ là mình vứt như nao nữa,nhưng mà lúc đó thì ko co cảm giác gì,về nhà mới thấy có vết xước bé ở ngón tay nhưng không chảy máu...liệu em có nguy cơ không ạ

Những gì bạn đang lo lắng không sao hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
15-03-2017, 16:08

Bạn chỉ suy diễn thôi. Thứ nhất kim tiêm lấy máu xong bao giờ Bác sĩ cũng đậy nắp rồi mới vứt vào thùng rác y tế; Thứ hai thùng rác đựng kim tiêm đã sử dụng để riêng và để trong phòng chỗ Bác sĩ lấy máu chứ không có để lung tung. Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

khongsaodauma
15-03-2017, 16:56
thì em vứt bông đó vào thùng rác trong phòng lấy máu mà,thế nên em mới lo..liệu có khi nào em bị quệt vào kim tiêm gây xước tay không chảy máu mà vẫn bị nhiễm Hiv không hả anh chị,em lo quá

Tuanmecsedec
15-03-2017, 17:00
thì em vứt bông đó vào thùng rác trong phòng lấy máu mà,thế nên em mới lo..liệu có khi nào em bị quệt vào kim tiêm gây xước tay không chảy máu mà vẫn bị nhiễm Hiv không hả anh chị,em lo quá

Không có sao đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongsaodauma
15-03-2017, 17:09
Sao lại không sao hả anh,anh có thể giải thích cho em rõ hơn để em thông được không,chứ em lo quá anh ạ

Tuanmecsedec
15-03-2017, 17:13

Sao lại không sao hả anh,anh có thể giải thích cho em rõ hơn để em thông được không,chứ em lo quá anh ạ

Khả năng có nguy cơ khi nào bơm kim tiêm còn máu tươi trong xi lanh mà bị bơm máu vào cơ thể.Vấn đề chỉ bị đầu kim quẹt không sao.Vì máu có ở đầu kim rất ít ,tít tắc sẽ khô ngay và bạn nói bị quẹt cũng không bị chảy máu.Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không sao.

khongsaodauma
15-03-2017, 17:18
Vâng,anh cho em hỏi nốt 1 câu hỏi nữa thôi ạ...lúc ở chỗ xét nghiệm em không có cảm giác gì,liệu có khi nào em bị kim quẹt vào mà không biết không anh

khongsaodauma
15-03-2017, 17:29
ai trả lời giúp em với ạ

Charles
15-03-2017, 18:02
Vâng,anh cho em hỏi nốt 1 câu hỏi nữa thôi ạ...lúc ở chỗ xét nghiệm em không có cảm giác gì,liệu có khi nào em bị kim quẹt vào mà không biết không anh

Bạn mua kim tiêm về quẹt thử xem có cảm giác gì không.

khongsaodauma
15-03-2017, 21:26
em không rõ nên mới hỏi mà,liệu có khi nào bị kim tiêm quẹt mà không biết không hả anh...em lo lắng quá,anh tư vấn giúp em với

Nguyen Ha
15-03-2017, 21:42
em không rõ nên mới hỏi mà,liệu có khi nào bị kim tiêm quẹt mà không biết không hả anh...em lo lắng quá,anh tư vấn giúp em với

Dù đúng chi bị kim tiêm quẹt cũng không có nguy cơ. Còn bạn hỏi về cảm giác, trừ khi bạn bị đứt hết giây thần kinh cảm giác thì khi bị kim tiêm quẹt mới không biết.

Charles
15-03-2017, 21:48

Bạn không có nguy cơ đâu.

khongsaodauma
15-03-2017, 22:01
Thế là em không có nguy cơ thật hả anh chị,như vậy là em không cần phải đi xét nghiệm lại nữa đúng không ạ ???

Charles
16-03-2017, 07:12
Thế là em không có nguy cơ thật hả anh chị,như vậy là em không cần phải đi xét nghiệm lại nữa đúng không ạ ???

Bạn không cần XN nữa.

khongsaodauma
16-03-2017, 09:01
vâng,em cảm ơn anh