PDA

View Full Version : Đạp máu nghi máu hiv

Phucmi
18-03-2017, 19:48
Em có chuyện này muốn hỏi anh chị diễn đàn , tối nay cháu gái của em bị lóc da chảy máu ở ngón chân cái , nữa tiếng sau thì đạp phải máu của người tai nạn , nghi nhiễm hiv , liệu nữa tiếng thì vết thương đã đóng cữa chưa ah . Có nguy cơ lây hiv không ạ

Charles
18-03-2017, 19:56
Em có chuyện này muốn hỏi anh chị diễn đàn , tối nay cháu gái của em bị lóc da chảy máu ở ngón chân cái , nữa tiếng sau thì đạp phải máu của người tai nạn , nghi nhiễm hiv , liệu nữa tiếng thì vết thương đã đóng cữa chưa ah . Có nguy cơ lây hiv không ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ. Vết thương bóc da sau nửa tiếng thì niêm mạc đóng rồi, hơn nữa máu tai nạn đã ra môi trường ngoài là máu chết nên virus không thể tồn tại được. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được chuyền thẳng vào dòng máu của người lành.

Phucmi
18-03-2017, 19:57
Không ai giúp em với ah , anh tuấn , chị hà , chị xuân ơi

Phucmi
18-03-2017, 20:01
Bạn yên tâm không có nguy cơ. Vết thương bóc da sau nửa tiếng thì niêm mạc đóng rồi, hơn nữa máu tai nạn đã ra môi trường ngoài là máu chết nên virus không thể tồn tại được. HIV lây qua đường máu trong trường hợp máu nhiễm virus phải được chuyền thẳng vào dòng máu của người lành.dạ em lo lắm , cháu gái em mới có 4 tuổi ah ,lúc bị tai nạn cháu gái em có chạy ra xem , vô tình dẫm phải máu người đó , mà vết bong da mới dc có nữa tiếng , em sợ lúc đó vết thương vẫn hở

Charles
18-03-2017, 20:01
dạ em lo lắm , cháu gái em mới có 4 tuổi ah ,lúc bị tai nạn cháu gái em có chạy ra xem , vô tình dẫm phải máu người đó , mà vết bong da mới dc có nữa tiếng , em sợ lúc đó vết thương vẫn hở

Bạn yên tâm không sao đâu.

Phucmi
18-03-2017, 20:03
Bạn yên tâm không sao đâu.
Vậy có nghĩa là vết thương cho dù chảy máu nhưng 30 p sau thì đã đóng niêm mạc , cho dù virut hiv có cũng ko lây dc hay sao ah

Tuanmecsedec
18-03-2017, 20:06

Không ai giúp em với ah , anh tuấn , chị hà , chị xuân ơi

Vậy có nghĩa là vết thương cho dù chảy máu nhưng 30 p sau thì đã đóng niêm mạc , cho dù virut hiv có cũng ko lây dc hay sao ah

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
18-03-2017, 20:08

Bạn yên tâm những gì đã tư vấn đi.

Phucmi
18-03-2017, 20:44
Dạ . bây giờ anh chị em đang lo lắm . định cho cháu uống thuốc phơi nhiễm . anh chị cho em lời khuyên đi . vì cháu mới 4 tuổi .sợ thuốc sẽ làm hại sk của cháu . anh chị ơi . 30p có đủ thời gian làm cho vết thương không hở không ạ. Vì người đó nghiện hút . em đang lo sợ quá

Charles
18-03-2017, 20:53
Dạ . bây giờ anh chị em đang lo lắm . định cho cháu uống thuốc phơi nhiễm . anh chị cho em lời khuyên đi . vì cháu mới 4 tuổi .sợ thuốc sẽ làm hại sk của cháu . anh chị ơi . 30p có đủ thời gian làm cho vết thương không hở không ạ. Vì người đó nghiện hút . em đang lo sợ quá

Bạn cảm thấy không tin tưởng những gì đã tư vấn đúng không? Vậy thì bạn có quyền không post bài hỏi và tự giải quyết vấn đề của mình đi.

Phucmi
18-03-2017, 21:03
Bạn cảm thấy không tin tưởng những gì đã tư vấn đúng không? Vậy thì bạn có quyền không post bài hỏi và tự giải quyết vấn đề của mình đi.

Dạ em xin lỗi anh chị . tại vì em lo cho cháu quá , nó còn quá nhỏ . vết thương sau 30p thì sẽ ko bị lây nhiễm cho dù tiếp xúc trực tiếp với máu có hiv phải ko ah . anh chị trả lời 1 lần nữa chi em an tâm . để em đưa bài chi anh chị em đọc để anh chị em an tâm

Tuanmecsedec
18-03-2017, 21:04

Dạ em xin lỗi anh chị . tại vì em lo cho cháu quá , nó còn quá nhỏ . vết thương sau 30p thì sẽ ko bị lây nhiễm cho dù tiếp xúc trực tiếp với máu có hiv phải ko ah . anh chị trả lời 1 lần nữa chi em an tâm . để em đưa bài chi anh chị em đọc để anh chị em an tâm

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Phucmi
19-03-2017, 09:37
Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

Vậy là cháu gái em không cần uống pep phải ko anh ?

Tuanmecsedec
19-03-2017, 21:22
Vậy là cháu gái em không cần uống pep phải ko anh ?

Đúng rồi bạn.

Phucmi
19-03-2017, 22:33
Đúng rồi bạn.

Anh tuấn cho em hỏi 1 câu nữa ạ. Hôm trước đầu lưỡi em bị nhiệt . vô tình ngậm cái remote có dính dịch mũ vết thương của người nghi nhiễm hiv ( chỗ bị nhiệt lưỡi tiếp xúc trực tiếp với dịch mũ). em có nguy cơ ko anh

Lục Giang
19-03-2017, 22:35
Anh tuấn cho em hỏi 1 câu nữa ạ. Hôm trước đầu lưỡi em bị nhiệt . vô tình ngậm cái remote có dính dịch mũ vết thương của người nghi nhiễm hiv . em có nguy cơ ko anh
h
hoàn toàn ko có nguy cơ kiểu như vậy, yên tâm

Phucmi
20-03-2017, 10:55
Đúng rồi bạn.

Anh tuấn cho em hỏi 1 câu nữa ạ. Hôm trước đầu lưỡi em bị nhiệt . vô tình ngậm cái remote có dính dịch mũ vết thương của người nghi nhiễm hiv ( chỗ bị nhiệt lưỡi tiếp xúc trực tiếp với dịch mũ). em có nguy cơ ko anh

Charles
20-03-2017, 14:11

Như vậy không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-03-2017, 15:29

Không có nguy cơ bạn.

Phucmi
20-03-2017, 20:56
Không có nguy cơ bạn.

Chỗ bị nhiệt lưỡi tiếp xúc trực tiếp với dịch mũ vết thương cũng ko sao hả anh . dịch mũ có hòa chút máu . khoảng 1 giọt . a tư vấn giúp em với ạ . em cám ơn anh trước

Tuanmecsedec
20-03-2017, 21:14
Chỗ bị nhiệt lưỡi tiếp xúc trực tiếp với dịch mũ vết thương cũng ko sao hả anh . dịch mũ có hòa chút máu . khoảng 1 giọt . a tư vấn giúp em với ạ . em cám ơn anh trước

Tuanmecsedec tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm.