PDA

View Full Version : chích ngừa viêm gan b sau khi tiếp xúc nguy cơ

loc555
20-03-2017, 17:15
em ngày trước có quan hệ vs gmd , sợ lây viêm gan b, nên ngay hôm sau em đến viện pasteur để chích ngừa viêm gan b ( hepatitis ) , nguy cơ trong vòng 24 giờ , cho e hỏi 1 vậy là da an toàn chưa , tại buă em chích k có nói cho bs biết là đã tiếp xúc vs gmd như vậy, k biết chích ngừa viêm gan b có mấy loại

loc555
20-03-2017, 17:17
lúc em qh vs gmd là 1 - 2 giơ trưa , 10h sáng hôm sau thì chích ngừa viêm gan b , mà hình như chich ngừa viem gan b có nhiều loại hả các anh, như có nguy cơ nhiễm thì chích loại khác , k nguy cơ thì chích loại khác ?

Nguyen Ha
20-03-2017, 17:46
em ngày trước có quan hệ vs gmd , sợ lây viêm gan b, nên ngay hôm sau em đến viện pasteur để chích ngừa viêm gan b ( hepatitis ) , nguy cơ trong vòng 24 giờ , cho e hỏi 1 vậy là da an toàn chưa , tại buă em chích k có nói cho bs biết là đã tiếp xúc vs gmd như vậy, k biết chích ngừa viêm gan b có mấy loại

Khi một người có phơi nhiễm với HBV (bị kim đâm, quan hệ tình dục không bao cao su), người đó có thể cần đến điều trị dự phòng sau phơi nhiễm HBV càng sớm càng tốt, tốt nhất là trong vòng 24 giờ đầu. Quy trình này bao gồm tiêm văcxin cho người phơi nhiễm và có thể kèm tiêm kháng thể trực tiếp (Hepatitis B Immune Globulin – HBIG). Can thiệp này cũng tương tự cho trường hợp em bé sinh ra từ mẹ nhiễm viêm gan B mạn tính.

Tuanmecsedec
20-03-2017, 19:57

lúc em qh vs gmd là 1 - 2 giơ trưa , 10h sáng hôm sau thì chích ngừa viêm gan b , mà hình như chich ngừa viem gan b có nhiều loại hả các anh, như có nguy cơ nhiễm thì chích loại khác , k nguy cơ thì chích loại khác ?

Trước khi chích ngừa vắc xin viêm gan B thì Pasteur phải xét nghiệm viêm gan B cho bạn.Kết quả 1 là bạn không nhiễm mới chích ngừa,2 là bạn đã có kháng thể thì không cần chích ngừa.Nếu Pastuer chích ngừa cho bạn thì chứng minh bạn không nhiễm.

Còn về nguy cơ thì sau 24 giờ chưa xét nghiệm chính xác bạn có nhiễm viêm gan B hay không,mà phải để ít nhất từ 4 tuần trở lên xét nghiệm viêm gan B.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.