PDA

View Full Version : xét nghiệm antihiv sau 5 tháng âm tính

minkmhn
21-03-2017, 09:09
em vừa đi xét nghiệm anti hiv sau 5 tuần ở hàng bài và âm tính, nhưng e thấy kết quả xét nghiệm rất nhanh, em bấm đồng hồ chỉ sau khoảng 4 5 phút là đã có kết quả, liệu có nên tin tưởng kết quả này và đi khám lại ở chỗ khác ko ạ, e cảm ơn mn

minkmhn
21-03-2017, 09:09
4 đến 5 phút ạ ko phải 45 phút nhé mọi người , hicc

Tuanmecsedec
21-03-2017, 09:22
em vừa đi xét nghiệm anti hiv sau 5 tuần ở hàng bài và âm tính, nhưng e thấy kết quả xét nghiệm rất nhanh, em bấm đồng hồ chỉ sau khoảng 4 5 phút là đã có kết quả, liệu có nên tin tưởng kết quả này và đi khám lại ở chỗ khác ko ạ, e cảm ơn mn

4 đến 5 phút ạ ko phải 45 phút nhé mọi người , hicc

Hiện tại nhiều cơ sở dùng loại test nhanh có kết quả liền sau vài phút,với xét nghiệm này thì tìm kháng thể đơn lẻ thôi,vì vậy với xét nghiệm tìm kháng thể thì nên để ít nhất 6 tuần trở lên xét nghiệm.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
21-03-2017, 09:55

Nếu sử dụng que test thì chỉ sau vài phút có kết quả ngay rồi. Bạn đi XN thì chỉ cần quan tâm kết luận thôi, còn XN như nào, thời gian bao lâu bạn không cần quan tâm đâu.

minkmhn
21-03-2017, 10:26
chết rồi, e viết nhầm, là xét nghiệm sau 5 tháng chứ ko phải 5 tuần ạ,và thời gian xét nghiệm từ lúc lấy máu chưa đến 10 phút ạ, a chị tư vấn lại cho e dc ko ạ, e hoang mang quá

Nguyen Ha
21-03-2017, 13:17
chết rồi, e viết nhầm, là xét nghiệm sau 5 tháng chứ ko phải 5 tuần ạ,và thời gian xét nghiệm từ lúc lấy máu chưa đến 10 phút ạ, a chị tư vấn lại cho e dc ko ạ, e hoang mang quá

Như vậy yên tâm 100% không nhiễm rồi.

Tuanmecsedec
21-03-2017, 13:35

Nếu vậy 100% an toàn rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.