PDA

View Full Version : Hỏi về xét nghiệm!

khatvongsongcuatoi
09-11-2013, 14:14
E vừa qua phòng khám hồng ngọc tại hà nội.
Vì là phòng khám tư nên không có tư vấn gì cả.
E bảo xét nghiệm combo, tìm kháng nguyên vì nguy cơ của e mới được 3 tuần từ ngày có hành vi.
Họ làm cho e xét nghiệm HIV ag/ab elisa
Với các chỉ số sau
result 0.10 unit s/co range 0.00..1
E ko rõ kết quả đó có khả quan ko?
e hoang mang lắm, mấy hôm nay hôm nào cũng mất ngủ đổ mồ hôi về đêm, rát họng và nổi hạch.nhà E xa hà nội,lên mỗi lần lên xét nghiệm mấy nhiều thời gian lắm. CáC anh chị giúp e với
E lỡ qh với vợ e rồi, con e thì còn đang bú. E chết mất?

Tuanmecsedec
09-11-2013, 14:18
E vừa qua phòng khám hồng ngọc tại hà nội.
Vì là phòng khám tư nên không có tư vấn gì cả.
E bảo xét nghiệm combo, tìm kháng nguyên vì nguy cơ của e mới được 3 tuần từ ngày có hành vi.
Họ làm cho e xét nghiệm HIV ag/ab elisa
Với các chỉ số sau
result 0.10 unit s/co range 0.00..1
E ko rõ kết quả đó có khả quan ko?
e hoang mang lắm, mấy hôm nay hôm nào cũng mất ngủ đổ mồ hôi về đêm, rát họng và nổi hạch.nhà E xa hà nội,lên mỗi lần lên xét nghiệm mấy nhiều thời gian lắm. CáC anh chị giúp e với
E lỡ qh với vợ e rồi, con e thì còn đang bú. E chết mất?

HIV ag/ab elisa là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên.Kết quả 3 tuần âm tính với phương pháp này thì đây là tín hiệu khả quan cao.Bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần,bạn tìm hiểu thêm ở đây :

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

khatvongsongcuatoi
09-11-2013, 14:24
Em cám ơn anh Tuấn, nghĩa là phương pháp đó chính là combo đúng không ạ. E chờ xét nghiệm mất 1h. từ ngày có hành vi là 19 ngày. E hoang mang và ảnh hưởng tới công việc cũng như cuộc sống lắm.Nhân viên xét nghiệm ní kết quả này cũng chỉ được khoảng 60 % nên em lo lắng lắm.

may mà còn có anh chị!
Giá như e biết diễn đàn này sớm hơn thì đã ko bị vấp ngã.

Tuanmecsedec
09-11-2013, 14:32
Em cám ơn anh Tuấn, nghĩa là phương pháp đó chính là combo đúng không ạ. E chờ xét nghiệm mất 1h. từ ngày có hành vi là 19 ngày. E hoang mang và ảnh hưởng tới công việc cũng như cuộc sống lắm.Nhân viên xét nghiệm ní kết quả này cũng chỉ được khoảng 60 % nên em lo lắng lắm.

may mà còn có anh chị!
Giá như e biết diễn đàn này sớm hơn thì đã ko bị vấp ngã.

Trong giấy xét nghiệm người ta ghi (HIV ag/ab elisa) rõ ràng rồi.

khatvongsongcuatoi
09-11-2013, 14:48
Vâng em cảm ơn anh.
Thời gian chưa đủ 4 tuần mới 19 ngày nhưng e bị strees, với lại triệu chứng liên tục xuất hiện: Nổi hạch ở háng và ngực. Tê tay chân và ra mồ hôi đêm khi ngủ, rát họng kéo dài, nên e rất lo lắng....

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 16:55
Vâng em cảm ơn anh.
Thời gian chưa đủ 4 tuần mới 19 ngày nhưng e bị strees, với lại triệu chứng liên tục xuất hiện: Nổi hạch ở háng và ngực. Tê tay chân và ra mồ hôi đêm khi ngủ, rát họng kéo dài, nên e rất lo lắng....
Hạch nào mà nổi ở ngực, trong vòng 20 ngày nếu có nhiễm HIV mà có mấy cái TC này thì đem cái đầu của songchung làm ghế ngồi đi

CrisM
09-11-2013, 20:33
Bạn chờ 12 tuần xét nghiệm lần cuối, kết quả trên rất khả quan

Hy vong
10-11-2013, 11:03
bạn nên nói rõ nguy cơ để mọi người tư vấn thêm cho, kết quả trên cũng khả quan rồi nhưng bạn cũng hơi liều khi chưa chắc chắn 100% mà bạn dám quan hệ ko dùng BCS với vợ

Nguyen Ha
10-11-2013, 13:41
Vâng em cảm ơn anh.

Kết quả này rất khả quan rồi, bạn ko cần quan tâm đến triệu chứng làm gì, cứ yên tâm chờ 12 tuần xn lại.

khatvongsongcuatoi
15-11-2013, 14:40
Bàicua e đâu roi. Em đă bai het gan 1 tiếng mà ko đươc vậ

khatvongsongcuatoi
15-11-2013, 14:41
E suy sụp quá

khatvongsongcuatoi
15-11-2013, 14:45
Chị hà ơi cho e xin sdt e nhờ chị chút được ko

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 14:50
Chị hà ơi cho e xin sdt e nhờ chị chút được ko
Cái gì mà la ó hoài vậy?

khatvongsongcuatoi
15-11-2013, 14:59
E hì hục viết bàibằng điện thoai.mất gần 1tiếng.mà giờ đăng lên lại ko có.nha e ko noi mạng

khatvongsongcuatoi
16-11-2013, 05:44
Hôm qua e đi kham.
Bị viêm dây thần kinh ngoai biên.
Em hoang mang lắm.
E bị tất ca các triệu chứng. Từ đau đầu. Sốt. Nổi hạch.đau hong...dieu tri nhieu thuoc khong khoi.
Ko dem nao ngu duoc
giờ e lo lằm.ko làm dc việc gì c

trungan1987
16-11-2013, 06:09
Bạn có thể nói rõ về nguy cơ của bạn đc ko...???

khatvongsongcuatoi
16-11-2013, 07:11
Cho e ko noi mang.e danh bang dt co dau mat gan 1h.nhung ko dang dc.e hoang mang va suy sup qua roi.e cung muon dang len nhung e ko ra tiem dc

Nguyen Ha
16-11-2013, 08:15
Cho e ko noi mang.e danh bang dt co dau mat gan 1h.nhung ko dang dc.e hoang mang va suy sup qua roi.e cung muon dang len nhung e ko ra tiem dc
Điện thoại vẫn có chức năng viết tiếng Việt bình thường đấy chứ.
Yêu cầu bạn viết chữ Việt có dấu. Đây là quy định.

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 08:34
Hôm qua e đi kham.
Bị viêm dây thần kinh ngoai biên.
Em hoang mang lắm.
E bị tất ca các triệu chứng. Từ đau đầu. Sốt. Nổi hạch.đau hong...dieu tri nhieu thuoc khong khoi.
Ko dem nao ngu duoc
giờ e lo lằm.ko làm dc việc gì c
Viêm họng là nguyên nhân ==> viêm và xưng hạch ==> sốt. Hạch đề kháng khi gặp vi trùng gây bệnh thì chống chọi và viêm xưng là chuyện bình thường, Ai bảo xưng hạch là do HIV? Stress là nguyên nhân là cho tê bì chân tay, mệt mõi, mất tập trung, mất ngủ. CHỦ ĐỀ: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Luongtam
16-11-2013, 18:51
Bạn hãy bình tĩnh lại đi.3 tuần với Combo là đã khả quan lắm rồi. Thời gian chờ đủ 12 tuần bạn ko nên tạo thêm nguy cơ mới, quan hệ với vợ phải mang bao cao su. Bạn phải biết nghĩ tới vợ con của mình chứ. Bạn lo sợ bị nhiễm nhưng lại quan hệ ko an toàn với vợ đang thời kỳ cho con bú. Như vậy thật không thể chấp nhận được.

khatvongsongcuatoi
16-11-2013, 19:08
Lúc đầu do chủ quan và thiếu kiến thức. Trong may ngay đầu minh lo qh voi vợ.
Nhưng triệu chứng cứ lien tuc xuat hien nen minh mới lo.
Mình ân hân lam.hoang loan nua.
Nhìn 2me con mà ko cầm long đưoc.
Minh đang co moi thu.chi vi phút giây nông nôi.
Gio minh dằn vắt va an han lắm

Luongtam
16-11-2013, 19:43
Lúc đầu do chủ quan và thiếu kiến thức. Trong may ngay đầu minh lo qh voi vợ. Nhưng triệu chứng cứ lien tuc xuat hien nen minh mới lo. Mình ân hân lam.hoang loan nua. Nhìn 2me con mà ko cầm long đưoc. Minh đang co moi thu.chi vi phút giây nông nôi. Gio minh dằn vắt va an han lắm Với kết quả Combo 3 tuần AT thì bạn hãy yên tâm đi. Nếu thật sự nhiễm thì với 3 tuần Combo đã cho ra kết quả DT rồi. Các triệu chứng của bạn là do tress gây ra mà thôi. Tại sao bạn không vui mừng khi có các triệu chứng đó mà XN ra AT. Nếu thấy lâu quá bạn có thể XN 6 tuần Anti hiv (nhanh) để loại bỏ tress đi. 12 tuần để loại bỏ hiv ra khỏi đầu.

khatvongsongcuatoi
16-11-2013, 20:19
Cám ơn ban đã đông vien.
Vợ toi tốt lắm.con toi ngoan lắm.
Bố mẹ toi thi rất ki vong vao toi.
Toi còn la chỗ dựa cho ca gia dinh.
Toi cầu mong những triệu chứng đó chỉ là do trees gây ra.
Tôicâu mong gia đình tôi không sao

songchungvoi_HIV
16-11-2013, 20:54
Lúc đầu do chủ quan và thiếu kiến thức. Trong may ngay đầu minh lo qh voi vợ.
Nhưng triệu chứng cứ lien tuc xuat hien nen minh mới lo.
Mình ân hân lam.hoang loan nua.
Nhìn 2me con mà ko cầm long đưoc.
Minh đang co moi thu.chi vi phút giây nông nôi.
Gio minh dằn vắt va an han lắm

Cám ơn ban đã đông vien.
Vợ toi tốt lắm.con toi ngoan lắm.
Bố mẹ toi thi rất ki vong vao toi.
Toi còn la chỗ dựa cho ca gia dinh.
Toi cầu mong những triệu chứng đó chỉ là do trees gây ra.
Tôicâu mong gia đình tôi không sao
Bạn nên viết chữ có dấu cho đầy đủ nhé, viết chữ mà dịch kiểu này chết luôn áh, Bạn nên nhớ HIV không thể dựa vào TC, muốn khẳng định HIV phải XN máu

khatvongsongcuatoi
19-11-2013, 19:20
Chào các anh chị.
Tôi mới đi Xn combo cách đây 10 ngày nhưng do stress nặng quá. Hôm nay đung 28 ngày sau nguy cơ tôi lai đi Xn combo tai trung liệt kết quả âm tính. Tôi bị tất cả triệu chứng.
Xin hỏi kết qua này đã yên tâm chưa.
Tôi có thể ko Xn đc không

HIV/AIDS.
19-11-2013, 19:36
Kết quả này rất khả quan rồi, bạn ko cần quan tâm đến triệu chứng làm gì, cứ yên tâm chờ 12 tuần xn lại.

khatvongsongcuatoi
19-11-2013, 19:46
Hành vi nguy cơ của tôi là.os với 2 ngưoi trong thoi gian dài.khoang 40 phút.họ lam cho tôi.do toi say nên Dv lâu cưong.ngoai ra Dv cua tôi có quệt vào mép Ad.tôi có hôn sơ.có mọc mụn trong miệng

Tuanmecsedec
19-11-2013, 19:50
Hành vi nguy cơ của tôi là.os với 2 ngưoi trong thoi gian dài.khoang 40 phút.họ lam cho tôi.do toi say nên Dv lâu cưong.ngoai ra Dv cua tôi có quệt vào mép Ad.tôi có hôn sơ.có mọc mụn trong miệng

Nếu chỉ vậy thôi.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý.

HIV/AIDS.
19-11-2013, 19:51
Xin lội bạn, vì tối không tìm hiểu kỹ nguy cơ của bạn. Trường hợp bạn không có nguy cơ về HIV nên bạn không cần Xn lại nựa.
OS nên bạn XN cho mình nhựng bệnh liên quan về đường tình dục sau nguy cơ 12 tuần:zk2020:

khatvongsongcuatoi
19-11-2013, 19:51
Hiện tại tôi rất ân hận hoang mang và áp lực tội lỗi.
Tôi không lam viêc đuoc. Lúc nào cung là triệu chứng và lo đi Xn hiv.
Cuộc sống dao lộn.
Tôi bị cám dỗ.tôi ân hận lắm.
Mong cac anh chị có kinh nghiêm tư vấn giúp tôi.
Tôi đang rất hoang mang

HIV/AIDS.
19-11-2013, 19:54
Hiện tại tôi rất ân hận hoang mang và áp lực tội lỗi.
Tôi không lam viêc đuoc. Lúc nào cung là triệu chứng và lo đi Xn hiv.
Cuộc sống dao lộn.
Tôi bị cám dỗ.tôi ân hận lắm.
Mong cac anh chị có kinh nghiêm tư vấn giúp tôi.
Tôi đang rất hoang mang
Bạn vào đây tìm hiểu đi. Mọi người đã chia sẽ cho bạn rất kỹ rùi
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

khatvongsongcuatoi
21-11-2013, 18:57
E hoang mang lắm triệu chứng thì ko hết. Nay lại đọc thông tin combo 28 ngày chỉ là liệu pháp tâm lý. Ko phát hiện sớm đựợc ngừơi nhiễm hiv. Dằn vặt với vợ con quá

songchungvoi_HIV
21-11-2013, 19:03
E hoang mang lắm triệu chứng thì ko hết. Nay lại đọc thông tin combo 28 ngày chỉ là liệu pháp tâm lý. Ko phát hiện sớm đựợc ngừơi nhiễm hiv. Dằn vặt với vợ con quá
Tào lao. Một người có nguy cơ thực thụ kháng nguyên và kháng thể sinh ra từ 2 tuần đến 12 tuần, Các PP xn nhanh sẽ bắt ngay ở thời điểm này, XN AT k muốn muốn DT hả trùi.

khatvongsongcuatoi
21-11-2013, 19:24
Ý e ko phải thế anh HIẾU a.
Những Tc nó ở khắp ngừời e. Hằng ngày e phải đấu tranh với nó.
Lại thêm những thong tin đó.e lại càng hoang mang.
Nhìn 2 mẹ con mà thấy hạn minh và tội lỗi quá. E phản bội vợ con.
Khó khăn lắm anh chị ak

khatvongsongcuatoi
21-11-2013, 19:37
E cũng không thấy nhiều trừơng hợp trong dd mình combo 4 tuần âm t. Rồi 12 tuần quay lại báo cáo kết quả

khatvongsongcuatoi
22-11-2013, 08:50
Các a.c tham vấn. Cho ý kiến giúp e với. Ngày nào e cũng phải đấu tranh với cơ thể minh.
Các a.c giúp e. E suy sụp quá rồi.
Ko chia sẻ với ai đựơc

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 09:00
Ý e ko phải thế anh HIẾU a.
Những Tc nó ở khắp ngừời e. Hằng ngày e phải đấu tranh với nó.
Lại thêm những thong tin đó.e lại càng hoang mang.
Nhìn 2 mẹ con mà thấy hạn minh và tội lỗi quá. E phản bội vợ con.
Khó khăn lắm anh chị ak
Cho dù bạn có bới tung các trang web tìm hiểu triệu chứng đi nữ thì cuối cùng BS vẫn phải XN máu để xem có DT với HIV k. BS không có bị Hấp mà dựa vào triệu chứng đoán bệnh mãn tính. Những gì bạn gặp phải là do bạn bị tẩu hoả nhập ma từ việc lục tung các tranh web dể đọc, và càng đọc thì bạn càng bị những triệu chứng đó mọc lên trong người bạn. Tất cả là từ đây mà ra: Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

khatvongsongcuatoi
22-11-2013, 09:16
Vậy còn kết quả combo 4 tuần am tinh. E nghe mấy trường hợp nói mà lo quá.
E nghỉ việc quá

namhaysongtot
22-11-2013, 09:21
_Hiv đâu nhanh dữ vậy bạn mới ba tuần mà làm cho bạn bệnh như thế..Cái lo lắng khiến cho sức khỏe sa sút thì bạn sẽ thấy những triệu chứng đó thôi.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 09:22
Vậy còn kết quả combo 4 tuần am tinh. E nghe mấy trường hợp nói mà lo quá.
E nghỉ việc quá
Bạn lo cái gì? Trong khi mọi người chia sẻ cho bạn hành vi OS không có nguy cơ với HIV, GMD dùng miệng và lưỡi bú DV cho bạn chứ có phải là Hà Mã đâu. Bạn nên nhớ nếu GMD dùng răng cắn và cạp thì đau mà đau bạn có cho GMD OS không? Lý do trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại. Kết quả AT 4 tuần nào? Của ai?

khatvongsongcuatoi
22-11-2013, 09:33
Cơ thể e đề kháng yếu lắm.
Lai bị viêm dây thần kinh ngoại biên.
Lại mới bị. E lo quá.
Anh Hiếu à. E xn 4 tuần âm tính mà. Em os gần 40 phút với 2 nguoi. Và có dính dich Ad.
A Hiếu đừng khóa e. E hoang mang lằm. K biet bấu víu vầo đâu

HIV/AIDS
22-11-2013, 09:36
-theo lời bạn mô tả thì không có nguy cơ. các triệu chứng mà bạn nói là do sự trùng hợp ngẫu nhiên hoặc bạn lo lắng quá nen sức đề kháng yếu nen dễ mắc phải các triệu chứng trên
- với xn combo 4 tuần bạn càng yên tâm

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 09:44
Lại mới bị. E lo quá.
Anh Hiếu à. E xn 4 tuần âm tính mà. Em os gần 40 phút với 2 nguoi. Và có dính dich Ad.
Bạn dùng từ sai rùi. Không phải sức đề kháng yếu mà hệ miễn dịch yếu, nên không thể chống lại các vi trùng lây bệnh, Đề kháng và miễn dịch khách nhau nhé. Tôi nhắc lại bạn không có nguy cơ với HIV cho hành vi OS.
He-mien-dich-la-gi (http://diendanhiv.vn/threads/5537-He-mien-dich-la-gi)
Roi-loan-tam-than-vi-bong-ma-HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5528-Roi-loan-tam-than-vi-bong-ma-HIV)
Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Tuanmecsedec
22-11-2013, 10:56
Lại mới bị. E lo quá.

Bạn yên tâm đi.Đừng xoắn lên như vậy,khi mọi người đã trả lời.

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 10:46
Hôm nay e lại nổi những mụn đỏ ở ngực như bị muoi đốt. Thế là e bị tất cả triệu chứng rồi . E lo lắm.
Giờ e ko biết phải làm thế nào cả anh chị ạ. E bị đánh gục mất. E ko thể khi tất cả Tc cú bao vây mình.
Sao trùnh hợp quá vậy

Tuanmecsedec
23-11-2013, 10:53
Hôm nay e lại nổi những mụn đỏ ở ngực như bị muoi đốt. Thế là e bị tất cả triệu chứng rồi . E lo lắm.
Giờ e ko biết phải làm thế nào cả anh chị ạ. E bị đánh gục mất. E ko thể khi tất cả Tc cú bao vây mình.
Sao trùnh hợp quá vậy

Vớ Vẩn quá bạn,nổi những mụn đỏ là triệu chứng HIV ?.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 11:02
Sao trùnh hợp quá vậy
Tụ hù dọa mình là tự mình giết chết chính mình, Ra đường mà nhìn thấy ai trên da có các nốt đỏ rùi nói mầy bị nhiễm HIV, nó vả cho toét mồm răng môi lẫn lộn

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 11:43
E ko vớ vẩn mà.
Lúc đầu e cũng nghĩ binh thừong. Thế rồi đêm ngủ e bị tê tay chân. Đổ mồ hôi ko thể ngủ tiếp. E chua bjo bị như thế.
Rồi e bị đau họng mà ko thuốc nào hết dc. Cứ như có ngừoi bóp cổ ấy

Tuanmecsedec
23-11-2013, 11:48
E ko vớ vẩn mà.
Lúc đầu e cũng nghĩ binh thừong. Thế rồi đêm ngủ e bị tê tay chân. Đổ mồ hôi ko thể ngủ tiếp. E chua bjo bị như thế.
Rồi e bị đau họng mà ko thuốc nào hết dc. Cứ như có ngừoi bóp cổ ấy

Bạn lo lắng nên bị như vậy, việc đau họng thì không phải uống thuốc 1 ngày 1 buổi là hết.

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 11:52
Rồi e bị nổi hạch toàn thân.đau đầu và sốt về chiều tối.
Tiêu chảy. Ebị sut 4kg rồi. Giờ lại bị nổi mẩn đọ.
Ngày nào e cũng vào dd và tự đông viên mình là mày Xn rồi. Mày ko sao dâu

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 11:56
Thế rồi Tc đó cứ tái đi tái lại nó làm e phải đấu tranh voi nó.
Nhưng e suy sup lắm các anh chi ơi.
E còn yêu mọi ngừoi nhiều lắm.
Giờ đây e ko biết phải làm ntn cả.
E sợ. E hoang mang. Những tc đó sao trung hop quá. E có bjo thế đâu. Đời e chưa bjo ntn cả a.c ơ

Tuanmecsedec
23-11-2013, 11:57

Thôi thôi đi bạn.Bạn mà bị nổi hạch toàn thân thì giờ này đang thở OXY rồi.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 12:15
Trời đất, hạch mà nổi toàn thân chắc là hạch Cóc Chúa rùi, Ui lạy trùi, từ khi làm trong ngành sống chugn với hơn 2000 BN HIV tôi chưa bao giờ thấy BN AIDS nổi hạch toàn thân, mà cả BN nhiễm giai đoạn lâm sàn 2 và 3 cũng chưa hề có ai như vậy? Cái này thuộc người có hạch quý hiếm, chăc hum nào bạn lên Củ Chi cho tôi xin mấy chục cục về ngâm cú xem nó là cục gì
Bạn làm ơn xem dùm tại liệu này: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 12:28
Tất cả những tc đó. E kẻ thật. Có lẽ e bị viêm hạch. Nhưng tc đo nhiều quá. E phải tìm niềm ti n ở đâu. Giờ e phải làm sao???? E phải đấu tranh tiếp thế nào.

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 12:33
Tất cả những tc đó. E kẻ thật. Có lẽ e bị viêm hạch. Nhưng tc đo nhiều quá. E phải tìm niềm ti n ở đâu. Giờ e phải làm sao???? E phải đấu tranh tiếp thế nào.
Nếu như thật sự bạn có nhiều hạch như trong tài liệu tôi gởi cho bạn, thì bạn cần đến BV chuyên khoa lao để làm sinh thiết xem hạch đó là hạch gì? Bời từ người bình thường cho đến người có các bệnh mãn tính vẫn có nguy cơ mắc bệnh lao hạch

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 12:59
Vâng. Thế còn những Tc kia thì sao ạ. A tuấn. A hiếu va các a.c khác trong dd. Làm việc nhiều năm trong lĩnh vực này. Có trưong hợp nào như e ko???. Nhiêu Tc quá. Và e phải làm ntn để có thể thoải mái 1 chut. E vẫn còn niềm tin. Nhưng co thể bị suy kiệt đi nhiều lắm.
E cảm ơn các anh.chi

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 13:04
Vâng. Thế còn những Tc kia thì sao ạ. A tuấn. A hiếu va các a.c khác trong dd. Làm việc nhiều năm trong lĩnh vực này. Có trưong hợp nào như e ko???. Nhiêu Tc quá. Và e phải làm ntn để có thể thoải mái 1 chut. E vẫn còn niềm tin. Nhưng co thể bị suy kiệt đi nhiều lắm.
E cảm ơn các anh.chi
Thật sự bạn dùng cụm từ triệu chứng là sai rùi, DD luôn khẳng định với bạn 1/1000 người nhiễm HIV thật sự thời kỳ của sổ mà thui. còn lại những ai đang trong thời gian nguy cơ chờ XN không thể dựa vào cái mà bạn cho là TC để khẳng định có nhiễm HIV hay không, mà phải xn máu để khẳng định có DT hay không. Trên TG không có một BS nào dám khám bệnh mãn tính mà dựa vào TC để khẳng định BN đó bị bệnh mãn tính cả. Hiện tại bạn gặp dấu hiệu gì trong cơ thể thì đi khám bệnh

khatvongsongcuatoi
23-11-2013, 16:26
Vậy là vẫn có trừơng hợp.
Tôi biết làm sao để thoát khỏi đây.
Còn vợ con tôi nữa. Sao tôi ngu dại.ko trang bị kiến thức..uống rượu rồi ko đủ bản lĩnh. Ko nghĩ tới vợ con. Giờ ra nông nỗi này đây.
Tôi cầu xin 1 cơ hôi

songchungvoi_HIV
23-11-2013, 16:49
Vậy là vẫn có trừơng hợp.
Tôi biết làm sao để thoát khỏi đây.
Còn vợ con tôi nữa. Sao tôi ngu dại.ko trang bị kiến thức..uống rượu rồi ko đủ bản lĩnh. Ko nghĩ tới vợ con. Giờ ra nông nỗi này đây.
Tôi cầu xin 1 cơ hôi
Bạn nhìn lại từ đầu đến cuối xem, mọi người đã chia sẻ rất rõ bạn không có nguy cơ với HIV rùi, Hành vi OS không có nguy cơ với HIV, lý do trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại. Bạn nên tham khảo tài liệu này: Kien-thuc-hiv-aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids?p=44120#post44120)

khatvongsongcuatoi
28-11-2013, 17:26
Các a.c có chuyên môn tư vấn lại giúp e với .e hoang mang lắm. Triệu chứng ngay càng nhiều. Giờ vợ e cũng bắt đầu có tc . Có nên cho con e bú nữa ko. E lo lắm. Tại e ngu dại. Sa ngã giờ bao ngưoi khổ vì e. E phải làm sao đây

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 17:35
Các a.c có chuyên môn tư vấn lại giúp e với .e hoang mang lắm. Triệu chứng ngay càng nhiều. Giờ vợ e cũng bắt đầu có tc . Có nên cho con e bú nữa ko. E lo lắm. Tại e ngu dại. Sa ngã giờ bao ngưoi khổ vì e. E phải làm sao đây
Chết vì thiếu hiểu biết, khi mọi người chia sẻ không có nguy cơ, Não chả động, Chỉ có chết

khatvongsongcuatoi
28-11-2013, 18:59
Tại sao e lại nổi những nốt đỏ như muỗi đốt ở đùi và ngực. Lâu ngày ko lặn. Có ngứa. Và lâu thành vết thâm như nốt ruồi. E lo lắm. Thế là ntn. Triệu chứng nó nhiều và trung hợp quá vậy. Gặp bác sĩ liên tục mà ko ăn thua. Khổ quá

HIV/AIDS.
28-11-2013, 19:12
em đã được mọi người chia sẽ nhiều rồi. Để có thời gian em tìm hiểu thêm kiến thức và không ảnh hưởng đến các thành viên khác tôi khóa chủ đề