PDA

View Full Version : phoi nhiem hiv

hotrongluan
25-03-2017, 21:36
xin tư vấn giúp em
em có quan hệ tình dục với gái mại dâm và bị rách bao trong lúc say rựu (36h)
em có xuống bệnh viện nhiệt đới điều trị phơi nhiễm
bác sĩ nói uống thuốc 1 tháng và phát trước cho em 5 ngày em đã uống được 2 ngày khi dùng thuốc em hay bị tiêu chảy và nổi mề đai
cho em hỏi có bị sao không
và bác sĩ yêu cầu em xét nghiệm bệnh hiv và các nhiễm khuẩn lây qua đường tình dục
như vậy có xét nghiệm luôn bệnh lậu và bệnh giang mai và bệnh sùi mào gà luôn ko ạ
em đã có vợ trong thời gian dùng thuốc có quan hệ vợ chồng được không ạ
xin tư vấn giúp em bậy giờ em sợ lắm rồi nhìn vợ em em thấy có lỗi quá

Lục Giang
25-03-2017, 22:57
xin tư vấn giúp em
bác sĩ nói uống thuốc 1 tháng và phát trước cho em 5 ngày em đã uống được 2 ngày khi dùng thuốc em hay bị tiêu chảy và nổi mề đai
và bác sĩ yêu cầu em xét nghiệm bệnh hiv và các nhiễm khuẩn lây qua đường tình dục
như vậy có xét nghiệm luôn bệnh lậu và bệnh giang mai và bệnh sùi mào gà luôn ko ạ

bạn
bạn qh rách bcs nếu biết mà rút ra ngay thì ko sao nhưng ko biết mà cứ thế qh thì có nguy cơ, nên dùng thuốc phơi nhiễm, nếu đã dùng thuốc tì phải tuân thủ đúng giờ và đúng liệu trình 4 tuần liên tục, ẹh

bạn chỉ mới có nguy cơ với tất cả các bệnh std thì chưa thể xn tìm ra bênh được phải chờ đủ 4 tuần, bạn nhé, riêng lậu thì nếu sau 7 ngày ko có triệu chứng thì yên tâm ko bị
trong thời gian dùng thuốc phơi nhiễm nên dùng bcs ki qhtd bạn nhé

Charles
25-03-2017, 23:37
xin tư vấn giúp em

Bạn uống thuốc trong giờ vàng, nếu tuân thủ điều trị thì thành công rất cao. Trong thời gian bạn có nguy cơ chờ xét nghiệm thì khi chưa có kết quả khẳng định an toàn bạn cần giữ cho người thân, muốn QHTD buộc phải sử dụng BCS.

Tuanmecsedec
26-03-2017, 13:36
xin tư vấn giúp em

Trong thời gian bạn đang có nguy cơ thì phải phòng ngừa cho vợ.Bạn click vào xem 2 chủ đề này.

Chủ đề: Đây là phác đồ thuốc phơi nhiễm HIV rất hại có sức khỏe (cần lưu ý ). (http://diendanhiv.vn/threads/35647-Day-la-phac-do-thuoc-phoi-nhiem-HIV-rat-hai-co-suc-khoe-can-luu-y)

Chủ đề: Về phát đồ điều trị phơi nhiễm HIV của bệnh viện nhiệt đới tác hại cực mạnh (http://diendanhiv.vn/threads/35862-Ve-phat-do-dieu-tri-phoi-nhiem-HIV-cua-benh-vien-nhiet-doi-tac-hai-cuc-manh)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

HoangMangquadi
26-03-2017, 21:03
xin tư vấn giúp em
Mình cũng đang dùng thuốc của nhiệt đới được 16 ngày. cũng tiêu chảy và nổi ngứa .
kinh nghiệm là thời gian này bản thân rất hoang mang suy nghĩ nhiều nên không tập trung công việc.
bạn nên mua thuốc bổ gan boganic, uống trà thanh nhiệt Actiso, hạn chế gãi vì càng gái càng nổi. uống nước càng nhiều càng tốt. buổi tối ăn xong tầm 3 tiếng
rồi bạn hãy uống thuốc, nó sẽ giảm tiêu chảy cho bạn vào ngày hôm sau. sau khi uống thuốc không nên ăn gì nữa.
một điều nữa là uống thuốc này hay bị đầy hơi, ăn không ngon miệng. bạn cố gắng uống men tiêu hóa + uống sữa chua cho tăng vị giác.
sẽ có lúc bạn cảm thấy đau họng rát lưỡi, có thể dùng mật ong uống 1 chút xíu sẽ làm giảm phần nào (hạn chế vì mật ong cũng nóng)
Chúc bạn có sức khỏe tốt hoàn thành phác đồ điều trị. 1 lần và mãi mãi. sống cuộc sống lành mạnh vẫn là hạnh phúc nhất....

hotrongluan
27-03-2017, 18:53
anh chị ơi mọi người oi
em coi lại toa thuốc bác sĩ cho uống có 1 vấn đề này không biết có sao không ạ
bác sĩ cho em uống 5 ngày thuốc
trong toa thuốc bác sĩ cho uống ( lamivudin stada 150 mg )
sáng 1 viên + tối 1 viên nhưng cô y tá trợ lý bác sĩ có nhìn nhầm hay không mà chỉ cho em uống ( lamivudin stada 150 mg ) 2 viên vào buổi tối nhưng buổi sáng không có
cho em hỏi uống như vậy có sao không ạ
hôm nay tới ngày đi lấy kết quả xét nghiệm vì bận quá em chưa đi được ngày mai em đi
em đã sữ dụng thuốc được 4 ngày rồi

Tuanmecsedec
27-03-2017, 19:26
anh chị ơi mọi người oi
em coi lại toa thuốc bác sĩ cho uống có 1 vấn đề này không biết có sao không ạ
bác sĩ cho em uống 5 ngày thuốc
trong toa thuốc bác sĩ cho uống ( lamivudin stada 150 mg )
sáng 1 viên + tối 1 viên nhưng cô y tá trợ lý bác sĩ có nhìn nhầm hay không mà chỉ cho em uống ( lamivudin stada 150 mg ) 2 viên vào buổi tối nhưng buổi sáng không có
cho em hỏi uống như vậy có sao không ạ
hôm nay tới ngày đi lấy kết quả xét nghiệm vì bận quá em chưa đi được ngày mai em đi
em đã sữ dụng thuốc được 4 ngày rồi

Bạn uống lúc 2 viên lamivudin stada 150 mg không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hotrongluan
31-03-2017, 19:03
anh trườ xuân oi
em nghe lời anhem và vợ em có quan hệ và sữ dụng bao cao su nhưng không biết trời xui đất khiến như thế nào không biết mà lại rách bao mà em lại không biết rách từ khi nào lúc hương phấn quá cậu nhỏ lọt ra ngoài và em xuất tinh ngoài âm đạo
em hoang mang quá có gọi điện thoại cho anh tuấn
a tuấn nói không sao em cũng mừng
vì lỡ vợ em có gì chắc em hối hận cả đời luôn hi x
h nằm suy nghĩ vừa hối hận vừ thương vợ quá

Charles
31-03-2017, 19:08
anh trườ xuân oi
em nghe lời anhem và vợ em có quan hệ và sữ dụng bao cao su nhưng không biết trời xui đất khiến như thế nào không biết mà lại rách bao mà em lại không biết rách từ khi nào lúc hương phấn quá cậu nhỏ lọt ra ngoài và em xuất tinh ngoài âm đạo

Bạn mới có nguy cơ 4-5 ngày thì chưa có khả năng làm lây nhiễm cho người khác.

Tuanmecsedec
31-03-2017, 20:05
anh trườ xuân oi

Khi Tuanmecsedec trực tiếp tư vấn vợ bạn không sao thì bạn yên tâm.

hotrongluan
11-04-2017, 04:29
cho em hỏi
em thấy ở dương vật em có 1 lằng màu đỏ không loét chỉ đỏ và bóng thôi và có cảm giác ngứa vài ngày sau thì hết
cho em hỏi như vậy có phải en bị giang mai rồi không ạ

Tuanmecsedec
11-04-2017, 07:26
cho em hỏi
em thấy ở dương vật em có 1 lằng màu đỏ không loét chỉ đỏ và bóng thôi và có cảm giác ngứa vài ngày sau thì hết
cho em hỏi như vậy có phải en bị giang mai rồi không ạ

Giang mai chỉ đi xét nghiệm mới biết bạn.

hotrongluan
17-04-2017, 16:14
anh tuấn ơi
hôm qua em có đi đám cưới vì vui quá nên em có uống quá chén sáng hôm nay do bao tử em không tỉêu em uống thuốc xong cở 30 phút sau em ói ra hết cho em hỏi như vậy có bị làm sao không anh jhi em ói ra toàn là nước chắc thuốc đã tang hết như vậy có ảnh hưởng già đến quá trình điều trị không anh

Tuanmecsedec
17-04-2017, 16:21
anh tuấn ơi
hôm qua em có đi đám cưới vì vui quá nên em có uống quá chén sáng hôm nay do bao tử em không tỉêu em uống thuốc xong cở 30 phút sau em ói ra hết cho em hỏi như vậy có bị làm sao không anh jhi em ói ra toàn là nước chắc thuốc đã tang hết như vậy có ảnh hưởng già đến quá trình điều trị không anh

Nếu bạn ói nhiều và trước 45 phút thì phải uống bù lại 1 viên.

hotrongluan
17-04-2017, 19:07
em bi ói nhiều nhưng không có uống bù vì không biết như vậy có sao ko anh

Charles
17-04-2017, 21:12
anh tuấn ơi

Bạn bị ói nhiều mà sau khi uống thuốc được 30 phút thì cần uống bù, nhưng bạn đã không uống bù thì thôi, nếu chỉ 1 bữa thuốc như vậy thì không sao. Vì vậy từ giờ đến lúc uống hết thuốc bạn cố gắng uống đúng và đủ.

Tuanmecsedec
18-04-2017, 06:44

Nếu 1 lần thì không sao bạn.