PDA

View Full Version : Cho em chút niềm tim

nevergiveup
27-03-2017, 06:56
Chuyện là dạo này em sức khỏe giảm sút. Tim đập nhanh, lâu lâu có 1 nhịp đập mạnh hơn bình thường. Em có đọc trên mạng 1 bài là nếu mình ngồi xuống duỗi thẳng 2 chân mà tay ko chạm đc đầu ngón chân cái là có nguy cơ mắc tim mạch. Em đang bị tình trạng đó khá lâu rồi. Nên em quyết định đi khám. Tim chỉ bị yếu hơn bình thường chưa phát hiện gì rõ rệt.
Sau khi khám còn phát hiện ra bị xơ phổi mặc dù chưa từng hút 1 điếu thuốc, em nghĩ mình bị do khói hàn điện hồ quang, em quyết định từ bỏ việc hàn đó. Nhưng xơ phổi thì nó không từ bỏ em.
Rồi kể tiếp đến bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, đi ngoài khoản 2 tiếng sau khi ăn, bị kéo dài (bị trước khi em đi khám), uống men tiêu hóa thì bớt rồi mấy bữa gần đây mặc dù uống nhưng vẫn bị tiêu chảy.
Em cao 1m73 mà chỉ nặng có 50kg, nhìm thảm lắm cơ :((
Vô tình em lại nghĩ đến hiv, em tìm hiểu, thấy triệu chứng gần giống. Lại thêm 1 nỗi lo lắng.
Hình như em đang bị stress rồi, lại thêm anh ruột bị tim bẩm sinh vừa nhập viện cấp cứu cách đây 2 ngày.
Đêm ở nhà một mình hoang mang lắm, nhiều lúc em đã bật khóc, chỉ biết lạy trời lạy phật đừng có chuyện gì.

Cứ nghĩ đến chuyện anh ruột bệnh tim, mình thì ốm yếu, thương ba mẹ già không biết mình có báo hiếu được không. Cứ nghĩ đến chuyện đó em lại sợ, sợ chết, sợ mất tất cả.
Người yêu em rất thương em, em có dấu hiệu viêm gan B nữa, dương tính nhưng ko phát hiện virus trong máu, biết em bị vậy vẫn ở bên khuyên nhủ, tìm bệnh viện ở sài gòn cho em đi khám tổng quát, cô ấy lo lắng cho em còn hơn cả em lo cho mình.
Em nghĩ đến 1 ngày mình bị bệnh gì đó lây nhiễm cho cô ấy thì chắc em sẽ hối hận cả đời mất, không bao giờ dám đối mặt với cô ấy nữa, hoặc giả mình sẽ đi trước cô ấy thì cô ấy sẽ như nào. Em thật không dám nghĩ đến.

Hôm nay em quyết định đi xét nghệm hiv ở pastuer nha trang để giải quyết dần dần những nỗi lo lắng của mình.
Em ngủ không được dậy sớm tìm hiểu về bệnh xơ phổi, lại phát hiện ra xơ phổi không chữa được, hazz, không biết còn chuyện gì xảy ra với em nữa không.
Em không biết dựa vào ai cả, chỉ biết lên đây viết vài dòng để giải tóa tâm sự.
Hôm qua em ở nhà một mình, hoang mang và sợ hãi tiếp tục đến thăm em, chỉ biết ngồi trước bàn thờ quan âm, lạy phật quan âm giúp con vượt qua.

Giờ em chuẩn bị tinh thần đi xét nghiệm, không biết nói là xét nghiệm hiv có ai nhìn mình như ng nguy hiểm ko nữa.
Thật là lo lắng quá đi..

buonchosphan
27-03-2017, 21:14
tù đầu toi cuối ko biết nguy co của bạn là gì .ma sao bạn đoán là mình bi hiv