PDA

View Full Version : Cứu em với 18 ngày âm tính với PP Combo.

lenovo
16-07-2013, 03:39
Vào 19 ngày trước e có quan hệ ko an toàn với bạn gái cũ. Sau đó 1 tưần cô ấy báo rằng cô ấy có kq dương tính của viện pasteur huhuhuhu. E đã đi test combo HIV vào ngày hôm qua kết quả âm tính vậy là e đã thực sự an toàn chưa a. Cũng trong ngày quan hệ với bạn gái cũ vào buổi sáng thì buổi chiều e có quan hệ với bạn gái hiện tại cũng ko an toàn luôn. giờ mối lo lắng duy nhất của e là với sai lầm của mình liệu e ko bị nhiễm H nhưng e có thể lây cho bạn gái mới của e ko? Giờ e rất hoảng loạn a Tuấn ơi. E sợ rằng mình ko nhiễm nhưng lại làm cho bạn gái mới của e bị nhiễm chắc e chết mất

Nguyen Ha
16-07-2013, 03:58
Bạn QHTD không an toàn là bạn có nguy cơ rồi. 19 ngày âm tính chưa nói lên điều gì cả. Hãy chờ đủ ngày đi xn. Nhưng cái chính là bạn phải tự tin mạnh mẽ lên đừng để stress làm gục ngã . Chúc may mắn!

lenovo
16-07-2013, 04:14
Bạn QHTD không an toàn là bạn có nguy cơ rồi. 19 ngày âm tính chưa nói lên điều gì cả. Hãy chờ đủ ngày đi xn. Nhưng cái chính là bạn phải tự tin mạnh mẽ lên đừng để stress làm gục ngã . Chúc may mắn!

Hĩ vậy sao e thấy trong 1 chủ đề a Tuấn trả lời rằng xét nghiệm conbo sau ngày thứ 18 là ổn rồi chỉ cần xét nghiệm lại vào tuần thứ 12 nữa thôi. Huhuhu chắc e chết mất e đã mất ngủ hơn 1 tuần lễ nay rùi. Hôm qua là ngày đâu tiên e ngủ ngon giấc. E" e ko biết mình có làm hại đến bạn gái mới ko nữa? Cô ấy rất quan trọng với e, e có bị cũng ko sao nhưng mong sao cô ấy đừng bị có ai trả lời giúp e với.

Bladmaster
16-07-2013, 05:09
Bạn xem giấy xn của cô bẠn gái cũ chưa!!!!nhỡ đâu cô ta đùa bạn thì sao!!!đưa cô ta đi xn
Đã

Bladmaster
16-07-2013, 05:10
18 ngày chẳng có ý nghĩa gì cả!!!!12 tuần mới cho bạn kết quả cuối cùng!!!!chúc bạn may mắn

mongmuongiupdo
16-07-2013, 06:10
sau 4 tuần xét ngiệm lại bạn nhá 18 ngày không có ý nghĩa gì đâu âm tính sau 4 tuần thì làm cái test xả stress sau 12 tuần nhá

Buonqua
16-07-2013, 06:31
Hĩ vậy sao e thấy trong 1 chủ đề a Tuấn trả lời rằng xét nghiệm conbo sau ngày thứ 18 là ổn rồi chỉ cần xét nghiệm lại vào tuần thứ 12 nữa thôi. Huhuhu chắc e chết mất e đã mất ngủ hơn 1 tuần lễ nay rùi. Hôm qua là ngày đâu tiên e ngủ ngon giấc. E" e ko biết mình có làm hại đến bạn gái mới ko nữa? Cô ấy rất quan trọng với e, e có bị cũng ko sao nhưng mong sao cô ấy đừng bị có ai trả lời giúp e với.

Chào bạn: Về nguyên tắc theo khuyến cáo xét nghiệm hiv sau 3 tháng từ khi có hành vi nguy cơ kq âm tính mới an toàn. TH bạn đã xn hiv bằng pp Combo sau 18 ngày kq âm tính thì đây là kq khả quan bạn an tâm chờ đủ 3 tháng xn lại. Về pp Combo, đây là pp xn hiv kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể hiv trong cơ thể người nhiễm, trường hợp bạn cụ thể là tìm kháng nguyên. thông thường kháng nguyên sẽ xuất hiện từ tuần thứ 2 và đến tuần thứ 4 sẽ giãm dần sau đó xuất hiện kháng thể (nhiều nhất 12 tuần) và tồn tại sốt đời. vì vậy thường khuyên xn tìm kháng nguyên ở 28 ngày (tuần 4) và tìm kháng thể là 12 tuần.

Tuanmecsedec
16-07-2013, 06:32

Bạn tìm hiểu ở đây ;

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

lenovo
16-07-2013, 09:14
E vô cùng cảm ơn a Tuấn và a/c Buonqua(vì e ko biết là a hay là c nên cho e xin lỗi) rất nhiều vậy là e còn rất nhiều hy vọng chỉ cần xét nghiệm vào ngày thứ 28 mà vẫn âm tính thì e có thể tự tin chờ đến tuần thứ 12 xét nghiệm thêm 1 lần nữa rồi. Mà trường hợp của ban gái mới e thì như thế nào hả a Tuấn, e vẫn còn lo lắng lắm a ơi huhuhu

hoangmanghiv2013
16-07-2013, 09:42
18 ngày vs combo là rất khả quan vì lúc này đã có kn rồi!

minh87hn
16-07-2013, 09:52
18 ngày combo chưa thể khẳng định được. Sau 4 tuần kể từ khi có nguy cơ bạn lên làm cái xn và sau 12 tuần làm cái test để khẳng định lại, kết quả sẽ không thay đôi, chúc ban âm tính, minh tin la thế

lenovo
19-07-2013, 15:32
huhuhu sao nhiều thông tin trái chiều nhau thế. kHI ĐỌC ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI CỦA A. TUẤN e đã rất an tâm và tràn trề hy vọng với 90% giờ vô lại diễn đàn coi xong e lại bị mất ngủ, căng thẳng, nghĩ lung tung bậy bạ, giờ e chỉ sợ bản thân lây nhiễm cho những người mình yêu thương thôi. A. Tuấn ơi cứu e với chắc e chết mất @.@