PDA

View Full Version : Quan hệ bằng miệng với GMD

anhlong_68401
28-03-2017, 18:01
Hôm nay e có đi với GMD, cô ta làm với DV của e và e làm với AD của cô ta. e có đeo BCS k rách và k tuột. e có đọc trên mấy trang ng ta nói quan hệ bằng miệng nếu 1 trong 2 bị bệnh về miệng như nức, lở miệng hay răng miệng thì có nguy cơ bị nhiễm H. E đang rất lo lắng k biết mình có bị nhiễm k? các anh chị giúp e với ạ

Tuanmecsedec
28-03-2017, 20:28
Hôm nay e có đi với GMD, cô ta làm với DV của e và e làm với AD của cô ta. e có đeo BCS k rách và k tuột. e có đọc trên mấy trang ng ta nói quan hệ bằng miệng nếu 1 trong 2 bị bệnh về miệng như nức, lở miệng hay răng miệng thì có nguy cơ bị nhiễm H. E đang rất lo lắng k biết mình có bị nhiễm k? các anh chị giúp e với ạ

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
28-03-2017, 20:29

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B..)

anhlong_68401
29-03-2017, 01:04
Dù là gái kích dục bằng miệng cho e hay e kích dục cho gái mà e bị nức nẻ môi hay chảy máu chân răng thì có sao k ạ? E nhớ là qh bằng miệng với AD tầm 1p và có đưa ngón tay vào ạ. E lo quá vì chút sai lầm mà giờ phải sợ hãi như vậy :(

Tuanmecsedec
29-03-2017, 06:56
Dù là gái kích dục bằng miệng cho e hay e kích dục cho gái mà e bị nức nẻ môi hay chảy máu chân răng thì có sao k ạ? E nhớ là qh bằng miệng với AD tầm 1p và có đưa ngón tay vào ạ. E lo quá vì chút sai lầm mà giờ phải sợ hãi như vậy :(

Với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

anhlong_68401
29-03-2017, 07:02
Dạ vậy tóm lại nếu e quan hệ bằng miệng với AD của gái bất kể bao lâu có nuốt dịch hay k thì k sao phải k ạ? Nếu bây giờ mình đề phòng các bệnh tình dục khác thì có muộn k ạ? đề phòng như thế nào ạ?

Charles
29-03-2017, 07:13
Dạ vậy tóm lại nếu e quan hệ bằng miệng với AD của gái bất kể bao lâu có nuốt dịch hay k thì k sao phải k ạ? Nếu bây giờ mình đề phòng các bệnh tình dục khác thì có muộn k ạ? đề phòng như thế nào ạ?

Với HIV thì bạn yên tâm không sao. Còn các bệnh tình dục khác muốn phòng ngừa là trước khi có nguy cơ, còn giờ đã có nguy cơ thì chờ khám xét thôi.

Tuanmecsedec
29-03-2017, 07:14

Bây giờ các bệnh tình dục chờ ngày đi khám và xét nghiệm,chứ còn phòng gì nữa bạn.

anhlong_68401
29-03-2017, 07:23
Dạ e ở Biên Hòa, Đồng Nai. BQT giúp e có thể khám và xét nghiệm ở đâu ạ?

Charles
29-03-2017, 07:29
Dạ e ở Biên Hòa, Đồng Nai. BQT giúp e có thể khám và xét nghiệm ở đâu ạ?

Bạn đến BV Da liễu tỉnh Đồng Nai - phường Trảng Dài, Tp. Biên Hòa.

anhlong_68401
29-03-2017, 10:32
Dạ BQT cho e hỏi 1 câu nữa là lúc qh xong e có để ý là đầu bao vẫn chứa tinh dịch của e nhưng khi e tháo ra thì e lại dùng tay k và e đã vô tình chạm vào đầu DV ạ, e cũng vô tình k kiểm tra xem BCS có bị thủng hay k. E sợ như v có bị truyền nhiễm hay k ạ? Cám ơn BQT rất nhiều

Charles
29-03-2017, 14:14
Dạ BQT cho e hỏi 1 câu nữa là lúc qh xong e có để ý là đầu bao vẫn chứa tinh dịch của e nhưng khi e tháo ra thì e lại dùng tay k và e đã vô tình chạm vào đầu DV ạ, e cũng vô tình k kiểm tra xem BCS có bị thủng hay k. E sợ như v có bị truyền nhiễm hay k ạ? Cám ơn BQT rất nhiều

Xong trận rút ra bạn thấy đầu bao có chứa tinh dịch nghĩa là bao không sự cố gì. Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Tuanmecsedec
29-03-2017, 15:00

Không sao bạn.

anhlong_68401
29-03-2017, 15:05
Dạ v chỉ có nguy cơ khi đang qh chứ k có khi đã xong trận lúc rút bao ra đúng k ạ? Thấy BQT nhiệt tình quá nên e muốn giúp BQT duy trì trang web và giúp đỡ mọi người, e xin gửi một ít tiền ạ

Tuanmecsedec
29-03-2017, 15:08
Dạ v chỉ có nguy cơ khi đang qh chứ k có khi đã xong trận lúc rút bao ra đúng k ạ? Thấy BQT nhiệt tình quá nên e muốn giúp BQT duy trì trang web và giúp đỡ mọi người, e xin gửi một ít tiền ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.Vấn đề bạn muốn hỗ trợ diễn đàn,trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.Bạn có thể gởi vào :

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)
Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

anhlong_68401
29-03-2017, 15:21
Đã gửi 1 khoảng tiền nhỏ đến BQT, e là sv mới ra trường nên có bao nhiêu e gửi bấy nhiêu, cám ơn BQT rất nhiều

Tuanmecsedec
29-03-2017, 15:21

Tuanmecsedec vừa nhận 300.000 của bạn hổ trợ cho quỹ,thông tin sẽ được cập nhật ở đây :

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

anhlong_68401
29-03-2017, 15:30
Vậy qua những câu hỏi nêu trên, BQT giúp e khẳng định e không có nguy cơ với HIV nhưng phải xét nghiệm với các bệnh tình dục khác phải k ạ?

Tuanmecsedec
29-03-2017, 15:32
Vậy qua những câu hỏi nêu trên, BQT giúp e khẳng định e không có nguy cơ với HIV nhưng phải xét nghiệm với các bệnh tình dục khác phải k ạ?

Với HIV thì yên tâm bạn,chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

anhlong_68401
29-03-2017, 15:41
Em cám ơn BQT rất nhiều. Chúc BQT sức khỏe

anhlong_68401
30-03-2017, 09:53
Các anh chị BQT giúp e ạ, sau những lời giải đáp của các anh chị thì e đã yên tâm 1 phần, nhưng a chị cho e hỏi thêm là để giải tỏa tâm lý thì cho e hỏi là xét nghiệm H sớm nhất là bao lâu? Và bằng phương pháp gì để chính xác nhất? E ở Biên Hòa, ĐN thì nên đến đâu để xét nghiệm H ạ? E mmuõxét nghiệm để giải tỏa tâm lý

Charles
30-03-2017, 09:55
Các anh chị BQT giúp e ạ, sau những lời giải đáp của các anh chị thì e đã yên tâm 1 phần, nhưng a chị cho e hỏi thêm là để giải tỏa tâm lý thì cho e hỏi là xét nghiệm H sớm nhất là bao lâu? Và bằng phương pháp gì để chính xác nhất? E ở Biên Hòa, ĐN thì nên đến đâu để xét nghiệm H ạ? E mmuõxét nghiệm để giải tỏa tâm lý

Nếu muốn XN giải toả tâm lý thì bạn XN lúc nào cũng được, bạn cứ đến các BV lớn đều có XN HIV.

anhlong_68401
30-03-2017, 10:01
Dạ, ý e muốn hỏi là HIV có thể xét nghiệm sớm nhất trong bao nhiêu ngày? E có thể XN sau 1 tháng để biết kết quả chính xác đc k ạ?

Tuanmecsedec
30-03-2017, 10:04
Dạ, ý e muốn hỏi là HIV có thể xét nghiệm sớm nhất trong bao nhiêu ngày? E có thể XN sau 1 tháng để biết kết quả chính xác đc k ạ?

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

anhlong_68401
30-03-2017, 16:37
vậy là từ 2 - 4 tuần e có thể xét nghiệm bằng phương pháp Combo cho kết quả chính xác, còn từ 6 tuần trở đi là nên XN bằng pp Antivirut phải k ạ? tại e cũng đang lo lắng quá, muốn XN nhanh để giải tỏa tâm lý

Charles
30-03-2017, 16:42
vậy là từ 2 - 4 tuần e có thể xét nghiệm bằng phương pháp Combo cho kết quả chính xác, còn từ 6 tuần trở đi là nên XN bằng pp Antivirut phải k ạ? tại e cũng đang lo lắng quá, muốn XN nhanh để giải tỏa tâm lý

Combo thì từ 4 tuần (28 ngày) trở đi, còn Anti thì từ 6 tuần trở đi XN lúc nào cũng có giá trị rất cao.

anhlong_68401
30-03-2017, 16:57
Dạ vậy theo BQT thỉ e có nên đi XN k ạ?

Charles
30-03-2017, 17:41

Bạn được tư vấn rồi, giờ xét nghiệm hay không phải hỏi chính bạn.

Tuanmecsedec
30-03-2017, 19:11

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

anhlong_68401
12-04-2017, 15:51
E có đi xét nghiệm Combo sau 15 ngày kết quả là NEG=0.24<1 và giang mai là NEG=0.08<1. Kết quả này có khả quan k ạ?

Tuanmecsedec
12-04-2017, 16:07
E có đi xét nghiệm Combo sau 15 ngày kết quả là NEG=0.24<1 và giang mai là NEG=0.08<1. Kết quả này có khả quan k ạ?

Với HIV thì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn xét nghiệm âm tính là đúng rồi,còn giang mai thì phải ít nhất từ 4 tuần trở lên xét nghiệm mới chính xác,vì vậy kết quả giang mai của bạn sau 15 ngày chưa chính xác.

anhlong_68401
12-04-2017, 16:45
Dạ v là em xét nghiệm combo để giải tọa tâm lý thôi phải k ạ? BQT cho e hỏi là nếu xét nghiệm viêm gan b âm tính thì e có thể chích ngừa liền được k ạ? E nghe nói phải xét nghiệm thêm kháng nguyên nữa mới quyết định có chích ngừa hay k đúng k ạ?

Tuanmecsedec
12-04-2017, 16:47
Dạ v là em xét nghiệm combo để giải tọa tâm lý thôi phải k ạ? BQT cho e hỏi là nếu xét nghiệm viêm gan b âm tính thì e có thể chích ngừa liền được k ạ? E nghe nói phải xét nghiệm thêm kháng nguyên nữa mới quyết định có chích ngừa hay k đúng k ạ?

Bạn để khi nào xét nghiệm thật sự viêm gan B bạn âm tính thì đi chích ngừa luôn,vì hiện tại bạn chưa đủ thời gian xét nghiệm chính xác,còn về HIV tư vấn cho bạn rồi,bạn nên đọc lại.

anhlong_68401
12-04-2017, 16:51
Vậy là phải đợi nửa tháng nữa mới xét nghiệm lại được lúc đó mới chích ngừa được phải k ạ? :( e lo lắng quá

Charles
12-04-2017, 19:35
Vậy là phải đợi nửa tháng nữa mới xét nghiệm lại được lúc đó mới chích ngừa được phải k ạ? :( e lo lắng quá

Đúng rồi, khi nào kết quả XN khẳng định bạn không nhiễm gan B thì mới tiêm phòng được.

anhlong_68401
13-04-2017, 15:20
E quan hệ vào ngày 28/3 vậy đến 24/4 e xét nghiệm được chưa ạ?

Charles
13-04-2017, 23:14
E quan hệ vào ngày 28/3 vậy đến 24/4 e xét nghiệm được chưa ạ?

Bạn nên đợi thêm vài ngày nữa tròn tháng hãy xét nghiệm.

anhlong_68401
14-04-2017, 07:47
Nếu đúng tháng em đi xét nghiệm viêm gan b và giang mai âm tính thì chắc chắn em k bị phải k ạ? Còn HIV e có cần làm xét nghiệm Combo chốt sau 4 tuần k ạ?

Charles
14-04-2017, 09:51
Nếu đúng tháng em đi xét nghiệm viêm gan b và giang mai âm tính thì chắc chắn em k bị phải k ạ? Còn HIV e có cần làm xét nghiệm Combo chốt sau 4 tuần k ạ?

Nếu sau 1 tháng bạn XN giang mai và gan B kết quả âm tính thì yên tâm không nhiễm. Còn HIV bạn đã được tư vấn rồi, XN hay không phải hỏi chính mình.

Tuanmecsedec
15-04-2017, 06:52

Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.Còn về giang mai và viêm gan B sau 1 tháng xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không bị.

anhlong_68401
21-04-2017, 16:33
Em có kết quả Combo và các bệnh khác sau 24 ngày, BQT xem giúp e:
HBsAg: NEG 0.34 (<1)
Anti HIV: NEG 0.20 (NEG<1)
Syphilis (Abbott): NEG 0.07 (<1)
XN GONO (soi nhuộm tìm lậu cầu khuẩn): Không tìm thấy
Kết quả này e có thể yên tâm được chưa? Em cám ơn ạ

Tuanmecsedec
21-04-2017, 17:02
Em có kết quả Combo và các bệnh khác sau 24 ngày, BQT xem giúp e:
HBsAg: NEG 0.34 (<1)
Anti HIV: NEG 0.20 (NEG<1)
Syphilis (Abbott): NEG 0.07 (<1)
XN GONO (soi nhuộm tìm lậu cầu khuẩn): Không tìm thấy
Kết quả này e có thể yên tâm được chưa? Em cám ơn ạ

Với HIV thì ban quản trị tư vấn cho bạn rồi.vì vậy bạn yên tâm kết quả này và cũng yên tâm viêm gan B và Lậu.

anhlong_68401
21-04-2017, 17:10
Dạ còn giang mai e cũng an toàn rồi phải k ạ? E muốn xét nghiệm sùi mào gà nữa mà ng ta nói là k có xét nghiệm. Ng ta hỏi là có biểu hiện gì k thì e nói là k vì vậy k xét nghiệm

Tuanmecsedec
21-04-2017, 20:07
Dạ còn giang mai e cũng an toàn rồi phải k ạ? E muốn xét nghiệm sùi mào gà nữa mà ng ta nói là k có xét nghiệm. Ng ta hỏi là có biểu hiện gì k thì e nói là k vì vậy k xét nghiệm

Giang mai bạn cũng yên tâm,còn sùi mào gà chỉ coi biểu hiện từ 10>90 ngày.

Charles
21-04-2017, 21:41

SMG nam giới không có XN, chỉ khám khi có biểu hiện.

anhlong_68401
06-05-2017, 07:38
Dạ, BQT cho e hỏi thêm 1 câu nữa thôi đó là e có cần đi xét nghiệm HIV và các bệnh khác sau 3 tháng theo khuyến cáo k ạ?

Tuanmecsedec
06-05-2017, 08:02
Dạ, BQT cho e hỏi thêm 1 câu nữa thôi đó là e có cần đi xét nghiệm HIV và các bệnh khác sau 3 tháng theo khuyến cáo k ạ?

Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

anhlong_68401
06-05-2017, 08:06
Dạ em cám BQT rất nhiều, chúc BQT luôn khỏe mạnh để giúp đỡ cộng đồng ạ