PDA

View Full Version : Giúp em tư vấn về uống thuốc phơi nhiễm với. Gấp lắm rồi anh ơi.

LeTan
29-03-2017, 14:08
Em dùng thuốc phơi nhiễm được 2 ngày rồi. Lúc giao thuốc, Bác Sĩ chỉ bảo tối dùng 5v, sáng dùng 2v. Khi đó, Bác sĩ chỉ vào loại thuốc nhưng lúc đó run quá em chỉ nhớ man mán, đến khi về, em uống 2 ngày đầu tiên như sau:
+Tối: 2v Lamivudin+ 2v Aluvia + 1vTeno Boston.
+Sáng: 2V Aluvia
Em uống như vậy là sai rồi đúng không a. Tối nay em uống ngày thứ 3, phải uống thế nào mong giúp em với.
.................................................. .................
Em lấy lun 25 ngày thuốc tiếp theo, khi phát thuốc, Bác Sĩ ở bệnh viện nhiệt đới không hề nhắc lại cách uống thuốc hay dặn dò gì hết. Em về đọc trong toa thì thấy Bác Sĩ Ghi như sau:
+Teno Boston ngày 1 lần, mỗi lần 1 viên.
+Lamivudin ngày 1 lần, mỗi lần 2v.
+Aluvia ngày 2 lần, mỗi lần 2 viên.
Vậy em phải uống như thế nào đây? em mong Bác Sĩ giúp em với. Bây giờ em vô cùng hoang man, sợ mình bỏ lở 3 ngày đầu thì xong luôn rồi Bác sĩ ơi!!!!!!

Charles
29-03-2017, 14:32
Em dùng thuốc phơi nhiễm được 2 ngày rồi. Lúc giao thuốc, Bác Sĩ chỉ bảo tối dùng 5v, sáng dùng 2v. Khi đó, Bác sĩ chỉ vào loại thuốc nhưng lúc đó run quá em chỉ nhớ man mán, đến khi về, em uống 2 ngày đầu tiên như sau:
+Tối: 2v Lamivudin+ 2v Aluvia + 1vTeno Boston.
+Sáng: 2V Aluvia
Em uống như vậy là sai rồi đúng không a. Tối nay em uống ngày thứ 3, phải uống thế nào mong giúp em với.
.................................................. .................
Em lấy lun 25 ngày thuốc tiếp theo, khi phát thuốc, Bác Sĩ ở bệnh viện nhiệt đới không hề nhắc lại cách uống thuốc hay dặn dò gì hết. Em về đọc trong toa thì thấy Bác Sĩ Ghi như sau:
+Teno Boston ngày 1 lần, mỗi lần 1 viên.
+Lamivudin ngày 1 lần, mỗi lần 2v.
+Aluvia ngày 2 lần, mỗi lần 2 viên.
Vậy em phải uống như thế nào đây? em mong Bác Sĩ giúp em với. Bây giờ em vô cùng hoang man, sợ mình bỏ lở 3 ngày đầu thì xong luôn rồi Bác sĩ ơi!!!!!!

Trong toa thuốc Bác sĩ đã ghi rất rõ ràng, và bạn uống như vậy là đúng với toa Bác sĩ kê. Giờ việc bạn cần lưu ý là uống thuốc đúng giờ bạn đã lựa chọn và uống 2 bữa cách nhau 12 giờ.

LeTan
29-03-2017, 14:50
Trong toa thuốc Bác sĩ đã ghi rất rõ ràng, và bạn uống như vậy là đúng với toa Bác sĩ kê. Giờ việc bạn cần lưu ý là uống thuốc đúng giờ bạn đã lựa chọn và uống 2 bữa cách nhau 12 giờ.

Xin cảm ơn anh Trường Xuân rất nhiều. giờ em bớt lo hơn rồi ạ. Anh ơi, xin tư vấn thêm chút nữa, 2 ngày vừa qua em uống 5h chiều và 8h sáng, như vậy không cách nhau 12h có sao không ạ, bây giờ em điều chỉnh lại cách nhau 12h có được không a?
Rất rất cảm ơn anh, mong anh tư vấn nhé!

Tuanmecsedec
29-03-2017, 15:06
Xin cảm ơn anh Trường Xuân rất nhiều. giờ em bớt lo hơn rồi ạ. Anh ơi, xin tư vấn thêm chút nữa, 2 ngày vừa qua em uống 5h chiều và 8h sáng, như vậy không cách nhau 12h có sao không ạ, bây giờ em điều chỉnh lại cách nhau 12h có được không a?
Rất rất cảm ơn anh, mong anh tư vấn nhé!

Bây giờ điều chỉnh cách nhau 12 giờ được bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

LeTan
30-03-2017, 12:09
Bước sang ngày thứ 3 uống phơi nhiễm. Cái mệt mỏi trong người không thể nào so được với sự tàn phá về tinh thần...Suốt 3 ngày ở nhà rình rập giống như thằng ăn trộm sợ bị bắt quả tang. Phiếu xét nghiệm máu nhét ở khe gường, thuốc thì nhét trong kẹt...Lúc nào cũng âu lo người nhà phát hiện. Uống thuốc, bị tiêu chảy, khô nóng trong người, loét miệng, nhưng vẫn cứ tỏ ra mình là người khỏe mạnh. Khuôn mặt cố nở nụ cười ...héo khi nói chuyện với đồng nghiệp... Tôi không biết mình đang diễn vở kịch gì, nó rất buồn cười và rất khốn nạn.
Cảm ơn diễn đàn đã tư vấn cho tôi mấy ngày hôm nay, mong rằng bản thân được bình an trong những ngày...

hoitiec1994
30-03-2017, 12:12
BQT xoá bài hỏi trong topic thành viên khác.

LeTan
21-04-2017, 21:41
Bác sĩ ơi,em bắt đầu uống phơi nhiễm từ tối thứ 2 ngày 27/3, như vậy uống 28 ngày thì phải đến tối thứ 2 ngày 24/4. nhưng em kiểm tra hộp thuốc thì chỉ còn uống đến tối chủ nhật ngày 23/4, còn thiếu mất 1 ngày. Khi mua thuốc ở bệnh viện Nhiệt Đới em không kiểm tra thuốc. Em nên xuống bệnh viện mua thêm 1 ngày nữa, hay là ra hiệu thuốc tây mua ạ? Xin tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn rất nhiều.

Charles
21-04-2017, 21:50
Bác sĩ ơi,em bắt đầu uống phơi nhiễm từ tối thứ 2 ngày 27/3, như vậy uống 28 ngày thì phải đến tối thứ 2 ngày 24/4. nhưng em kiểm tra hộp thuốc thì chỉ còn uống đến tối chủ nhật ngày 23/4, còn thiếu mất 1 ngày. Khi mua thuốc ở bệnh viện Nhiệt Đới em không kiểm tra thuốc. Em nên xuống bệnh viện mua thêm 1 ngày nữa, hay là ra hiệu thuốc tây mua ạ? Xin tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn rất nhiều.

Bạn nên quay lại Bệnh viện mua.