PDA

View Full Version : QHTD với gái mại dâm bị rách bao cao su

luongvanphu
30-03-2017, 12:13
Chào bác sĩ, em có nguy cơ đó là quan hệ với gái mại dâm không may bị rách bao cao su, sau đó em có đến bệnh viện nhiệt đới bác sĩ kê cho em loại thuốc Trustemtri (Tenofovir 300mg + Emtricitabine 200mg) 30 viên và thuốc LIVERWELL 60 viên,thuốc như vây đã đầy đủ chưa ạ. em uống viên đầu tiên vào lúc 17h45'(22 tiếng sau nguy cơ), em muốn hỏi uống vào thời điểm đó liệu có an toàn cao ko, với lại em muốn đổi giờ uống thuốc vào giờ khác được ko ạ

Charles
30-03-2017, 12:18
Chào bác sĩ, em có nguy cơ đó là quan hệ với gái mại dâm không may bị rách bao cao su, sau đó em có đến bệnh viện nhiệt đới bác sĩ kê cho em loại thuốc Trustemtri (Tenofovir 300mg + Emtricitabine 200mg) 30 viên và thuốc LIVERWELL 60 viên,thuốc như vây đã đầy đủ chưa ạ. em uống viên đầu tiên vào lúc 17h45'(22 tiếng sau nguy cơ), em muốn hỏi uống vào thời điểm đó liệu có an toàn cao ko, với lại em muốn đổi giờ uống thuốc vào giờ khác được ko ạ

Bạn uống thuốc sau nguy cơ 22h tức nằm trong 72 giờ vàng nếu tuân thủ điều trị thì chưa ca nào thất bại.

Về đổi giờ uống thuốc bạn có thể đổi được, khi đổi sang giờ mới bạn hãy uống đúng giờ cho đến hết.

luongvanphu
30-03-2017, 12:21
vâng cảm ơn a ạ, cho em hỏi là loại thuốc em uống sao có 1 viên ghi là Trustemtri (Tenofovir 300mg + Emtricitabine 200mg) 30 viên và thuốc LIVERWELL 60 viên, liệu thuốc đó đã chuẩn chưa ạ, bác sĩ cho em khám xong rồi sau đó mới kê thuốc cho em ạ, em khám ở bệnh viện nhiệt đới trung ương sau viện bạch mai ạ

Charles
30-03-2017, 12:23
vâng cảm ơn a ạ, cho em hỏi là loại thuốc em uống sao có 1 viên ghi là Trustemtri (Tenofovir 300mg + Emtricitabine 200mg) 30 viên và thuốc LIVERWELL 60 viên, liệu thuốc đó đã chuẩn chưa ạ, bác sĩ cho em khám xong rồi sau đó mới kê thuốc cho em ạ, em khám ở bệnh viện nhiệt đới trung ương sau viện bạch mai ạ

Đúng thành phần thuốc phơi nhiễm rồi bạn.

Tuanmecsedec
30-03-2017, 13:25

Thành phần thuốc phơi nhiễm như vậy đủ rồi bạn,bạn cứ tuân thủ uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

luongvanphu
30-03-2017, 14:01
cảm ơn các a BQT ạ, em muốn đổi giờ uống sang 22h để uống xong đi ngủ, vậy thì hôm nay em sẽ uống vào 17h45' tức là đúng 24h, sau đó uống tiếp vào 22h hay sao ạ

Tuanmecsedec
30-03-2017, 14:07
cảm ơn các a BQT ạ, em muốn đổi giờ uống sang 22h để uống xong đi ngủ, vậy thì hôm nay em sẽ uống vào 17h45' tức là đúng 24h, sau đó uống tiếp vào 22h hay sao ạ

Nếu chiều nay bạn uống 17h45 chu kỳ 24 giờ rồi thì tối này 22h00 bạn không cần uống nữa,bạn cứ để ngày mai 22h00 uống luôn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

luongvanphu
30-03-2017, 14:10
vừa nãy em có gọi điện hỏi tư vấn, họ nói rằng thuốc của em chỉ có 2 thành phần không đảm bảo, bsi nói là theo quy định mới phải có 3 loại thuốc, phác đồ của em là phác đồ cũ ,em hoang mang quá

Tuanmecsedec
31-03-2017, 13:44
vừa nãy em có gọi điện hỏi tư vấn, họ nói rằng thuốc của em chỉ có 2 thành phần không đảm bảo, bsi nói là theo quy định mới phải có 3 loại thuốc, phác đồ của em là phác đồ cũ ,em hoang mang quá

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 5 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)
Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức (http://diendanhiv.vn/threads/50506-Moi-nguoi-can-than-nhung-trang-tu-van-truc-loi-vo-dao-duc)
Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/50946-can-lam-ro-kich-duc-bang-mieng-len-an-nhung-dien-dan-truc-loi)

luongvanphu
01-04-2017, 23:50
cảm ơn a Tuấn, Cho em hỏi 1 câu nữa là vì sao đến em đến mua thuốc ở bệnh viện nhiệt đới người ta phải khám xong sau đó mới kê đơn thuốc ạ, vì em vẫn hoang mang không biết bác sĩ ở đó đã kê đúng thuốc cho mình chưa, sao mỗi người em thấy lại một loại thuốc khác nhau ạ

Yentamdi
02-04-2017, 08:03
cảm ơn a Tuấn, Cho em hỏi 1 câu nữa là vì sao đến em đến mua thuốc ở bệnh viện nhiệt đới người ta phải khám xong sau đó mới kê đơn thuốc ạ, vì em vẫn hoang mang không biết bác sĩ ở đó đã kê đúng thuốc cho mình chưa, sao mỗi người em thấy lại một loại thuốc khác nhau ạ

Bạn yên tâm tuân thủ điều trị đi. Bác sĩ bệnh viện kê đơn bạn còn không yên tâm nữa. Bs Kô kê bừa đầu, nhất là trong phơi nhiễm. Khám có thể để biết tình trạng sk của bạn để kê thuốc và xác định trước đó có nhiễm H Kô?

Charles
02-04-2017, 19:50

Nguyên tắc là phải kiểm tra xem trước đó bạn đã nhiễm HIV chưa, vì nếu đã nhiễm thì dù bạn có uống 1000 toa thuốc chống phơi nhiễm cũng không có tác dụng.

luongvanphu
03-04-2017, 21:20
em cảm ơn, em muốn hỏi nữa là khi đã xác định không bị nhiễm HIV trước đó rồi sau đó bác sĩ kê thuốc nhưng sao em thấy mỗi người lại mỗi loại thuốc khác nhau ạ

Tuanmecsedec
03-04-2017, 22:49
em cảm ơn, em muốn hỏi nữa là khi đã xác định không bị nhiễm HIV trước đó rồi sau đó bác sĩ kê thuốc nhưng sao em thấy mỗi người lại mỗi loại thuốc khác nhau ạ

Có nhiều tên thuốc khác nhau mà thành phần thuốc như nhau bạn.

luongvanphu
08-04-2017, 17:16
các a cho em hỏi hôm trước do không về kịp đã uống thuốc bị chậm mất 30p, liệu nó có ảnh hưởng nhiều không ạ, lúc đó e uống thuốc được khoảng 1 tuần rồi ạ

Charles
08-04-2017, 19:59
các a cho em hỏi hôm trước do không về kịp đã uống thuốc bị chậm mất 30p, liệu nó có ảnh hưởng nhiều không ạ, lúc đó e uống thuốc được khoảng 1 tuần rồi ạ

Bạn uống trễ 30 phút không sao.

Tuanmecsedec
09-04-2017, 07:14

Không sao bạn.