PDA

View Full Version : đi băng vết thương

ngocanhtran
31-03-2017, 18:24
Em lo quá ad ơi.hôm em đi băng vết thương.vì dính bẩn nên bác sĩ lấy cái gì nhọn nhọn hay sắc ấy để gẫy bẩn ra.Mà em lo trong cái đó có máu hay gì đó thì sao ạ,vd bác sĩ quên k rửa ấy.
huhu em sợ quá gần 1 tháng trời k ăn ngủ

Charles
31-03-2017, 18:41
Em lo quá ad ơi.hôm em đi băng vết thương.vì dính bẩn nên bác sĩ lấy cái gì nhọn nhọn hay sắc ấy để gẫy bẩn ra.Mà em lo trong cái đó có máu hay gì đó thì sao ạ,vd bác sĩ quên k rửa ấy.

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

ngocanhtran
31-03-2017, 19:01
Cũng có thể bác sĩ quên thì sao ạ.Bác sĩ đó nhìn trẻ mà lại thích đùa nữa.e sợ quá.mà hình như sau đó bác sĩ có rửa qua bằng cồn lại cho em nữa

Charles
31-03-2017, 19:04
Cũng có thể bác sĩ quên thì sao ạ.Bác sĩ đó nhìn trẻ mà lại thích đùa nữa.e sợ quá.mà hình như sau đó bác sĩ có rửa qua bằng cồn lại cho em nữa

HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.

ngocanhtran
31-03-2017, 19:13
Vậy em có thể hoàn toàn yên tâm k.nếu trong trường hợp nó dính máu thì sao

Charles
31-03-2017, 19:22
Vậy em có thể hoàn toàn yên tâm k.nếu trong trường hợp nó dính máu thì sao

Truong Xuan khẳng định bạn 100% không có nguy cơ.

ngocanhtran
31-03-2017, 19:29
Vậy nếu cái đó dính máu cũng ksao đúng k chị ơi.e k ăn uống đc gì cả tháng nay.hnay chị trả lời vậy e yên tâm ăn ngủ rồi huhu suy sụp quá

Charles
31-03-2017, 19:34
Vậy nếu cái đó dính máu cũng ksao đúng k chị ơi.e k ăn uống đc gì cả tháng nay.hnay chị trả lời vậy e yên tâm ăn ngủ rồi huhu suy sụp quá

Cả tháng không ăn uống gì mà vẫn còn sức kêu than. Từ đêm nay ngủ 1 tháng liền bù lại :khi875437:

Tuanmecsedec
31-03-2017, 20:07

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ngocanhtran
31-03-2017, 20:53
Vậy nếu nhỡ nó dính máu thật thì làm sao.lúc đó đau nên e k nhìn rõ cái vật sắc đó
.hay tại em lo hoang đường nhỉ

Tuanmecsedec
31-03-2017, 21:55
Vậy nếu nhỡ nó dính máu thật thì làm sao.lúc đó đau nên e k nhìn rõ cái vật sắc đó
.hay tại em lo hoang đường nhỉ

Ban quản trị không có tư vấn bừa là có chuyện lỡ trong đây bạn,Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

ngocanhtran
01-04-2017, 09:55
Nhưng các anh giải thích cho em yên tâm đc ko ạ.Em vẫn sợ cái đó có máu chưa khô thì sao ạ.huhu em sợ lắm còn gia đình bố mẹ nữa e đang còn trẻ ạ.

Tuanmecsedec
01-04-2017, 09:58
Nhưng các anh giải thích cho em yên tâm đc ko ạ.Em vẫn sợ cái đó có máu chưa khô thì sao ạ.huhu em sợ lắm còn gia đình bố mẹ nữa e đang còn trẻ ạ.

Khi các bạn đặt câu hỏi chỉ cần quan tâm câu tư vấn của ban quản trị : Có nguy cơ hoặc không có nguy cơ.

Ban quản trị cũng không có thời gian để giải thích cho bạn khi trên diễn đàn có sẵn thông tin.Bạn muốn biết hay cần hiểu rõ thì tự mình tìm hiểu trên diễn đàn có sẵn.

ngocanhtran
01-04-2017, 10:45
vậy dù máu vẫn còn trên đó dính vào vết thương em thì cũng k sao đúng k ạ.anh thông cảm cho e e còn nhỏ chưa có nhiều kiến thức mong anh tư vấn cho e đỡ lo.chắc chắn k có nguy cơ đúng k anh

Charles
01-04-2017, 10:47
vậy dù máu vẫn còn trên đó dính vào vết thương em thì cũng k sao đúng k ạ.anh thông cảm cho e e còn nhỏ chưa có nhiều kiến thức mong anh tư vấn cho e đỡ lo

BQT khẳng định lần cuối bạn không có nguy cơ.

ngocanhtran
01-04-2017, 10:48
dạ e cảm ơn ạ.tại e cứ lo máu đó dính vào vết thương chảy máu của em.giờ thì đỡ lo rồi

ngocanhtran
01-04-2017, 10:53
Thế là e k cần phải xn gì đúng k ạ.vì nếu máu đó lỡ dính vào vết thương của em.e k cần xn đúng k

Charles
01-04-2017, 12:23
Thế là e k cần phải xn gì đúng k ạ.vì nếu máu đó lỡ dính vào vết thương của em.e k cần xn đúng k

Không có nguy cơ thì xét nghiệm làm gì?

Yentamdi
01-04-2017, 13:08

Kô sao bạn. Dụng cụ dùng xong sẽ được khử trùng.

ngocanhtran
01-04-2017, 13:22
Mình chỉ sợ k đc khử trùng sạch sẽ vẫn còn dính máu bạn à.Mấy hôm nay k tài nào yên tâm đc k còn tâm trạng để ôn thi.may lên hnay các anh tư vấn e cũng yên tâm phần nào.Nếu ai chắc chắn trường hợp của em an toàn 100% thì trả lời để em yên tâm đc k ạ.e cảm ơn

Tuanmecsedec
01-04-2017, 15:29
Mình chỉ sợ k đc khử trùng sạch sẽ vẫn còn dính máu bạn à.Mấy hôm nay k tài nào yên tâm đc k còn tâm trạng để ôn thi.may lên hnay các anh tư vấn e cũng yên tâm phần nào.Nếu ai chắc chắn trường hợp của em an toàn 100% thì trả lời để em yên tâm đc k ạ.e cảm ơn

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

ngocanhtran
10-04-2017, 22:30
Cho em hỏi câu cuối.vết thương của em là chảy rất nhiều máu ạ.và bác sĩ lấy một vật nhọn để gẫy máu bẩn ra.như thế thì có sao k ạ

Charles
10-04-2017, 23:09
Cho em hỏi câu cuối.vết thương của em là chảy rất nhiều máu ạ.và bác sĩ lấy một vật nhọn để gẫy máu bẩn ra.như thế thì có sao k ạ

Không sao bạn.

ngocanhtran
11-04-2017, 05:15
Dạ em cảm ơn.stress đến mất ăn mất ngủ haizz.Chắc 100% ksao đúng k anh

Tuanmecsedec
11-04-2017, 07:28

Dạ em cảm ơn.stress đến mất ăn mất ngủ haizz.Chắc 100% ksao đúng k anh

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối 100% bạn không có nguy cơ.

ngocanhtran
11-04-2017, 11:00
Em lo lắng cái này nếu lỡ ông ta cố ý lấy cái nhọn đó truyền vào máu của em thì sao anh.huhu nhìn ông đó trẻ măng mà trời đất lắm ý.ông đó còn hỏi e có ny chưa.e băn khoăn lm

Charles
11-04-2017, 12:24
Em lo lắng cái này nếu lỡ ông ta cố ý lấy cái nhọn đó truyền vào máu của em thì sao anh.huhu nhìn ông đó trẻ măng mà trời đất lắm ý.ông đó còn hỏi e có ny chưa.e băn khoăn lm

Khi BQT đã nhiều lần khẳng định không có nguy cơ mà bạn vẫn không yên tâm thì đi xét nghiệm nhé. Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa nên BQT khóa lại.