PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv combo trong 28 ngày

Hoang yen vy
31-03-2017, 21:11
Chồng tôi có qh với gmd cách đây 5 tháng và nhiễm hiv. Tôi đã xét nghiệm combo 28 ngày và test nhanh đều âm tính, tôi có cơ hội an toàn ko. Tôi có hai cậu con trai, một cậu bé còn đang bú mẹ, nếu tôi nhiễm hiv con tôi liệu có bị lây ko. Tôi thực sự không muốn sống nữa, con cái tôi sẽ ra sao nếu tôi bị bệnh, tôi làm việc trong một môi trường đòi hỏi danh dự rất cao, liệu tôi đối diện thế nào đây, mong ban quản trị cho tôi một lời khuyên

Charles
31-03-2017, 21:21
Chồng tôi có qh với gmd cách đây 5 tháng và nhiễm hiv. Tôi đã xét nghiệm combo 28 ngày và test nhanh đều âm tính, tôi có cơ hội an toàn ko. Tôi có hai cậu con trai, một cậu bé còn đang bú mẹ, nếu tôi nhiễm hiv con tôi liệu có bị lây ko. Tôi thực sự không muốn sống nữa, con cái tôi sẽ ra sao nếu tôi bị bệnh, tôi làm việc trong một môi trường đòi hỏi danh dự rất cao, liệu tôi đối diện thế nào đây, mong ban quản trị cho tôi một lời khuyên

Bạn XN sau nguy cơ 28 ngày Combo âm tính là một kết quả rất khả quan, hiện chưa trường hợp nào lật kèo ở tuần chốt 12 theo khuyến cáo. Bạn tham khảo thêm các chủ đề dưới đây đã được trả lời:

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Lục Giang
31-03-2017, 21:21

N
NẾU KQ xn combo 4 tuần at thì khả nanưg bạn an toàn rất rất cao, bạn nên khuyên chồng bạn đăng kí điều trị sớm và quan hệ vợ chồng phải dùng bcs, tôi tin chắc bạn sẽ an toàn tuyệt đối

Hoang yen vy
31-03-2017, 21:44
Xin cám ơn mọi người đã tư vấn, tôi định 8 tuần đi xét nghiệm combo một lần nữa và xin xét nghiệm 3pp ở pasteur luôn có được không, nếu âm tính thì vợ chồng tôi sẽ ly hôn để tôi có thể toàn tâm nuôi dạy hai con tôi, bởi việc bị lộ bị bệnh ra sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tương lai các con tôi và công việc của tôi, không phải tôi kỳ thị nhưng thực sự tôi ko đủ can đảm để đối diện, tôi không sợ căn bệnh, tôi sợ sự kỳ thị của mọi người:(((

Hoang yen vy
31-03-2017, 21:46
Vậy có cần chốt lại lúc 12 tuần nữa ko ạ

Charles
31-03-2017, 21:49

Bạn cần chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT.

Tuanmecsedec
31-03-2017, 21:53

Bạn yên tâm kết quả đó,xét nghiệm lại sau 12 tuần là thủ tục theo khuyến cáo thôi,hiện tại chưa có ca nào lật kèo đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoang yen vy
31-03-2017, 22:07
Cám ơn anh Tuấn, em muốn xét nghiệm combo ở hoà hảo và 3pp ở páteur lúc 8 tuần có nên không ạ, nếu âm tính thì có hy vọng 100% không ạ

Lục Giang
31-03-2017, 22:19
Cám ơn anh Tuấn, em muốn xét nghiệm combo ở hoà hảo và 3pp ở páteur lúc 8 tuần có nên không ạ, nếu âm tính thì có hy vọng 100% không ạ
n
nếu điều đó làm bạn yên tâm hơn thì bạn cứ làm theo ý bạn để giải tỏa, nếu at thì tôi cam đoan 100% an toàn, mà bạn cứ yên tâm đi tôi chắc chắn kq ko đổi đâu

Hoang yen vy
31-03-2017, 22:26
Cám ơn anh, thực sự tôi không đợi nổi đến 12 tuần, hết tuần sau đủ 8 tuần tôi sẽ xuống sg xét nghiệm lại, kết quả như thế nào tôi sẽ thông báo. Xin cám ơn mọi người rất nhiều, nỗi đau này chỉ mình tôi biết, tôi ko dám tâm sự với ai, kể cả bố mẹ tôi, may nhờ đọc được diễn đàn này, đây thực sự là niềm hy vọng cuối cùng. Rất cám ơn ban quản trị đã cho mọi người niềm tin sống tiếp

Lục Giang
31-03-2017, 22:45
Cám ơn anh, thực sự tôi không đợi nổi đến 12 tuần, hết tuần sau đủ 8 tuần tôi sẽ xuống sg xét nghiệm lại, kết quả như thế nào tôi sẽ thông báo. Xin cám ơn mọi người rất nhiều, nỗi đau này chỉ mình tôi biết, tôi ko dám tâm sự với ai, kể cả bố mẹ tôi, may nhờ đọc được diễn đàn này, đây thực sự là niềm hy vọng cuối cùng. Rất cám ơn ban quản trị đã cho mọi người niềm tin sống tiếp
a
uh nếu đi xn lại sẽ làm bạn tin tưởng và tự tin hơn thì hãy làm điều bạn muốn, kq chắc chắn như ý muốn, sau lần xn này bạn ko cần xn nữa vì kq mãi ko thay đổi, at mãi là at

toanmai95
01-04-2017, 03:36
Chị ơi em xin chúc chị được kết quả như muốn, với những kỹ thuật xét nghiệm hiện đại như bây giờ thì kết quả khá là chính xác đó chị à. Chị nên khuyên chồng chị đi điều trị sớm chị nha.
Chị cứ cập nhật tin tức lên diễn đàn, mọi người đều rất nhiệt tình giúp đỡ chị.
Em chúc chị khoẻ mạnh ạ!

Hoang yen vy
01-04-2017, 08:06
Chị ơi em xin chúc chị được kết quả như muốn, với những kỹ thuật xét nghiệm hiện đại như bây giờ thì kết quả khá là chính xác đó chị à. Chị nên khuyên chồng chị đi điều trị sớm chị nha.
Chị cứ cập nhật tin tức lên diễn đàn, mọi người đều rất nhiệt tình giúp đỡ chị.
Em chúc chị khoẻ mạnh ạ!
cám ơn em, chồng chị đã tham gia điều trị ngay sau khi nhận được kết quả xét nghiệm rồi

Tuanmecsedec
01-04-2017, 08:19

Để không còn lăn tăn khi có kết quả,bạn để sau 12 tuần làm luôn,khi ấy có kết quả rồi sẽ hết lăn tăn.Bạn yên tâm kết quả trên đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoang yen vy
09-05-2017, 00:16
Cám ơn anh Tuấn và ban quản trị đã nhiệt tình tư vấn cho tôi và mọi người. Tôi đã xét nghiệm test nhanh vào 8 tuần và 12 tuần đều cho kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ bảo phải xét nghiệm tiếp vào tháng thứ 6 nữa. Kết quả của tôi đã chắc chắn 100% chưa ạ, tôi có cần xét nghiệm lại vào tháng thứ 6 nữa không ạ. Cám ơn các anh chị ban quản trị rất nhiều.

Tuanmecsedec
09-05-2017, 00:23
Cám ơn anh Tuấn và ban quản trị đã nhiệt tình tư vấn cho tôi và mọi người. Tôi đã xét nghiệm test nhanh vào 8 tuần và 12 tuần đều cho kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ bảo phải xét nghiệm tiếp vào tháng thứ 6 nữa. Kết quả của tôi đã chắc chắn 100% chưa ạ, tôi có cần xét nghiệm lại vào tháng thứ 6 nữa không ạ. Cám ơn các anh chị ban quản trị rất nhiều.

Bạn hỏi câu xét nghiệm này có chắc chắn 100% chưa và cần xét nghiệm 6 tháng không,là chứng minh là bạn chỉ biết hỏi chứ không đọc những gì đã được tư vấn.

Kết quả hôm nay bạn 8 tuần và 12 tuần âm tính,nếu bạn đọc lại những đã được tư vấn thì sẽ có câu trả lời cho bạn là cần xét nghiệm nữa không và an toàn 100% chưa.

Hoang yen vy
09-05-2017, 00:35
Tại hôm nay em đi làm xét nghiệm, khi nhận kết quả, bác sĩ cứ khăng khăng nói phải làm xét nghiệm lại ở tháng thứ 6 nên em hơi căng thẳng nên muốn hỏi lại để xác nhận lại thôi ạ

Hoang yen vy
09-05-2017, 00:39
Cám ơn anh Tuấn và anh chị ban quản trị đã rất nhiệt tình tư vấn cho mọi người, chúc các anh chị sức khỏe và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Hoang yen vy
12-05-2017, 10:23
Em có gửi ủng hộ quỹ diễn đàn một ít để duy trì hoạt động. Một lần nữa gửi lời cám ơn anh Tuấn và ban quản trị, hy vọng những người đàn ông đã có gia đình hãy trân trọng gia đình của mình để tránh sai lầm đáng tiếc, gây khổ cho vợ con của họ.(ko phải ai cũng may mắn thoát khỏi như tôi )

Nguyen Ha
12-05-2017, 12:17
Em có gửi ủng hộ quỹ diễn đàn một ít để duy trì hoạt động. Một lần nữa gửi lời cám ơn anh Tuấn và ban quản trị, hy vọng những người đàn ông đã có gia đình hãy trân trọng gia đình của mình để tránh sai lầm đáng tiếc, gây khổ cho vợ con của họ.(ko phải ai cũng may mắn thoát khỏi như tôi )

Thay mặt BQT diễn đàn cảm ơn tấm lòng của bạn. Khi nào tài khoản báo có, anh Tuấn sẽ cập nhật thông tin.

Tuanmecsedec
12-05-2017, 13:34

Tuanmecsedec hôm nay nhận 500.000 ngàn của bạn,Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn và đã thông báo ở đây.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)