PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv vào thời điểm 90 ngày 3,5 tháng và 4tháng

rồngcon
10-11-2013, 11:05
Các anh chị trên diễn đàn tư vấn dùm em. Em có 1 lần quan hệ tinh duc khôg an toàn và em xét nghiệm vào thời điểm 3 - 3,5 và 4tháng kết quả điều âm tính.mìh kô biết xét nghiệm bằg phươg pháp j chỉ hơn 15f là có kết quả điều xét nghiệm ở 1 phòg khám tư nhân.Với kết quả như vậy em có thể yên tâm khôg.em bị khô dịch khớp uốg thuốcnhiều liệu có làm sai kết quả khôg có khi nào âm tíh giả khôg mấy ah chị.Em cám ơn nhiều

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:11
Các anh chị trên diễn đàn tư vấn dùm em. Em có 1 lần quan hệ tinh duc khôg an toàn và em xét nghiệm vào thời điểm 3 - 3,5 và 4tháng kết quả điều âm tính.mìh kô biết xét nghiệm bằg phươg pháp j chỉ hơn 15f là có kết quả điều xét nghiệm ở 1 phòg khám tư nhân.Với kết quả như vậy em có thể yên tâm khôg.em bị khô dịch khớp uốg thuốcnhiều liệu có làm sai kết quả khôg có khi nào âm tíh giả khôg mấy ah chị.Em cám ơn nhiều
Với KQ này bạn an toàn 100% rùi. Bạn không cần quan tâm PP xn, miễn sao nơi XN đủ chuẩn và trả KQ A^T là ok, chúc mừng bạn. :zk206:

Charles

Với kết quả XN này bạn an toàn rồi. Yên tâm không có âm tính giả.

Tuanmecsedec

Thời gian xét nghiệm của bạn âm tính HIV như vậy là đã hoàn toàn an toàn.Bạn tìm hiểu thêm tại box này.

rồngcon
10-11-2013, 11:22
Em cám ơn.Mà em uống thuốc tây nhiều wá có ảh huởg tới kết quả khôg,có làm ảh hưởg tới xét nghiệm kô tìm ra con virut khôg ah chị

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:23
Em cám ơn.Mà em uống thuốc tây nhiều wá có ảh huởg tới kết quả khôg,có làm ảh hưởg tới xét nghiệm kô tìm ra con virut khôg ah chị
Thuốc tây sau 12 giờ nó bán thảy hết, yên tâm k ảnh hưởng gì

Tuanmecsedec
10-11-2013, 11:25

Không ảnh hưởng xét nghiệm HIV bạn.

rồngcon
10-11-2013, 11:25
Em xét nghiệm ở phòg khám đa khoa hoàg khang vậy có đủ chuẩn khôg.tại gần nhà và it nguời,vô bệh viện đôg em ngại lắm

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 11:53
Em xét nghiệm ở phòg khám đa khoa hoàg khang vậy có đủ chuẩn khôg.tại gần nhà và it nguời,vô bệh viện đôg em ngại lắm
XN ở đâu miễn KQ ÂT là OK

Nguyen Ha
10-11-2013, 13:34

Xét nghiệm âm tính ở đâu cũng ok. Chúc mừng bạn.

rồngcon
10-11-2013, 22:37
Anh chị cho em hỏi tesh nhanh vậy có chíh xác không.em đọc thấy có nhữg bạn xét nghiệm combo hay elisa hay j đó,em có cần xét nghiệm giống vậy khôg

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 22:47
Anh chị cho em hỏi tesh nhanh vậy có chíh xác không.em đọc thấy có nhữg bạn xét nghiệm combo hay elisa hay j đó,em có cần xét nghiệm giống vậy khôg
Combo = antive HIV ag/ab combo. 3 pp Elza: CHỦ ĐỀ: Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

dianguctrangian36
10-11-2013, 23:03

Thời gian đã wá đủ rùi. Ko cần xn phức tạp. Test nhanh. ÂT là Ok ruj. Chúc mừng bạn.

trungan1987
11-11-2013, 04:54
Với kết quả này thì bạn hoàn toàn yên tâm... chúc mừng bạn...

Tuanmecsedec
11-11-2013, 07:01

Test nhanh là phương pháp sàn lọc tìm kháng thể,loại chất mà cơ thể tạo ra để CHỐNG lại HIV.Phương pháp này có phương châm THÀ BẮT NHẦM CÒN HƠN BỎ SÓT.Vì vậy nếu âm tính với phương pháp này thì yên tâm.

Nhưng nhược điểm phương pháp này vì quá nhạy,nên dể cho ra dương tính giả.Nếu phương pháp test nhanh có phản ứng thì cần làm các phương pháp khác để khẳng định,thường thì 3 phương pháp hoặc Western blot.

rồngcon
12-11-2013, 16:23
Ah chị cho em hỏi thêm.Em có uống thuốc điều trị huyết áp vậy có làm sai lệch kết quả khôg,ngày nào em cũg uống vậy có cần ngưng thuốc 1tuần và xét nghiệm lại không

Buonqua
12-11-2013, 16:46
Ah chị cho em hỏi thêm.Em có uống thuốc điều trị huyết áp vậy có làm sai lệch kết quả khôg,ngày nào em cũg uống vậy có cần ngưng thuốc 1tuần và xét nghiệm lại không
Kết quả vậy bạn an tâm là không nhiễm hiv. Thuốc bạn uống không ảnh hưởng đến kết quả âm tính của bạn.:monkeys10:

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 16:47
Bạn nay bao nhiêu tuổi mà uống thuốc cao huyết áp?

HIV/AIDS.
12-11-2013, 16:48
Thuốc này không ảnh hưỡng đến kết quả xét nghiệm. Bạn mở tiệc ăn mừng đi:zk206:

rồngcon
12-11-2013, 17:40
Năm nay mìh 27t.bị huyết áp cao từ nhỏ,mìh uốg thuốc đc 2năm rồi,huyết áp bìh thừơg là 16-17 đối với ng khác thì cao còn đối với em là bìh thuờg,vậy em bị huyết áp cao có làm sai kết quả khôg.thuốc của em uốg tên là amlodipin Stada 5mg

mongbinhan
12-11-2013, 19:00
chúc mừng bạn rồng đã an toàn nhé

HIV/AIDS.
12-11-2013, 19:13
Năm nay mìh 27t.bị huyết áp cao từ nhỏ,mìh uốg thuốc đc 2năm rồi,huyết áp bìh thừơg là 16-17 đối với ng khác thì cao còn đối với em là bìh thuờg,vậy em bị huyết áp cao có làm sai kết quả khôg.thuốc của em uốg tên là amlodipin Stada 5mg

amlodipin Stada 5mg[/QUOTE] là thuốc dùng cho những người điều trị huyết áp cao và thiếu máu cơ tim, thuốc này khọng ảnh hưởng đến kq xét nghiệm

rồngcon
13-11-2013, 16:34
Em cám ơn tất cả anh chị trên diễn đàn đã tư vấn dùm em.với kết 4lần xét nghiệm hiv em đã an toàn 100% rồi hả ah chị.mai em sẽ xét nghiệm thêm các bệh lây wa tìh dục luôn để yên tâm cuới vợ.chúc các ah chị trên diễn đàn luôn khoẻ mạh

HIV/AIDS.
13-11-2013, 16:37
Em cám ơn tất cả anh chị trên diễn đàn đã tư vấn dùm em.với kết 4lần xét nghiệm hiv em đã an toàn 100% rồi hả ah chị.mai em sẽ xét nghiệm thêm các bệh lây wa tìh dục luôn để yên tâm cuới vợ.chúc các ah chị trên diễn đàn luôn khoẻ mạh
Sắp cưới vợ rùi sao không dẫn vợ đi làm luôn coi như xét nghiệm truớc tiền hôn nhân, CHúc em may mắn:zk206:

rồngcon
13-11-2013, 16:42
2 vợ chồg em điều đi hết và đăg ký kết hôn luôn.chúc các bạn đag chờ thời gian xét nghiệm diều âm tih jốg mìh nha và diẽn đàn ngày càg phát triển

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 17:22
2 vợ chồg em điều đi hết và đăg ký kết hôn luôn.chúc các bạn đag chờ thời gian xét nghiệm diều âm tih jốg mìh nha và diẽn đàn ngày càg phát triển
Chúc 2 bạn trăm năm hạnh phúc nhé

Nguyen Ha
13-11-2013, 19:42

Chúc hai bạn trăm năm hạnh phúc.

rồngcon
13-11-2013, 22:18
Em cám ơn tất cả anh chị rất nhiều.Mong các bạn trẻ đã phạm sai lầm giốg em điều có kết wả âm tíh để họ có thể làm lại từ đầu.Em thật lòg cám ơn anh chị trên diễn đàn rất nhiều

lac_loi
14-11-2013, 09:22
Chúc mừng hạnh phúc 2 bạn.

rồngcon
03-12-2013, 22:55
Anh chị cho em hỏi thêm 1 câu nha.em có uống thuốc thực phẩm chức năng glucosorin 2000 thuốc tao dich khớp có làm sai kết quả kô.em xét nghiệm gần 6t rồi sao mà em suy nghi lo sợ hoài à

Tuanmecsedec
03-12-2013, 22:58
Anh chị cho em hỏi thêm 1 câu nha.em có uống thuốc thực phẩm chức năng glucosorin 2000 thuốc tao dich khớp có làm sai kết quả kô.em xét nghiệm gần 6t rồi sao mà em suy nghi lo sợ hoài à

Không làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm.

rồngcon
03-12-2013, 23:01
sao em cứ lăg tăg lo sợ hoài dù đã đc các anh chị đã tư vấn an toàn.ra đườg em nhìn thấy băg rôn nào về hiv là em lo sợ lây cho vợ sắp cuới của em.em rất pùn vì hàh vi sai cua mìh

rồngcon
03-12-2013, 23:03
Em cám ơn anh Tuấn và anh chị khác rất nhiều đã tối mà làm phien các anh chị nữa

HIV/AIDS..
03-12-2013, 23:08
Trời ơi, em nhìn thấy mấy cái băng rôn đó mà lo sợ lây cho vợ em à, em lăn tăn hoài thế. Đã an toàn rồi thì em cứ yên tâm cưới vợ đê, chúc 2 em hạnh phúc.

rồngcon
04-12-2013, 22:18
Hôm bửa em sơ ý quan hệ ko an toàn với vợ sắp cuới.vợ em mấy hôm nay sốt đau hog với đau khớp chân nữa.em lo sợ cho vợ em wá.các ah chị em sợ wá

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 22:48
Hôm bửa em sơ ý quan hệ ko an toàn với vợ sắp cuới.vợ em mấy hôm nay sốt đau hog với đau khớp chân nữa.em lo sợ cho vợ em wá.các ah chị em sợ wá
Cái này của ai?
rồngcon (http://diendanhiv.vn/members/4468-rongcon)
Thành Viên Mớihttp://diendanhiv.vn/images/ranks/forum_member_c.png<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">10-11-2013</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">13</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">0</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 0 lần</dd></dl>

xét nghiệm hiv vào thời điểm 90 ngày 3,5 tháng và 4tháng
Tôi khoá topic này lại vì đã giải đáp xong