PDA

View Full Version : Dẫm phải kim tiêm tai nạn nghề nghiệp

Hiv113
03-04-2017, 07:04
Em làm thợ chụp ảnh cho các trang báo và cũng là thợ chụp tự do . Tại chiều qua em có đi chụp ở đại lộ thăng long đã bỏ hoang , em cũng lần đầu đến nên cũng không để ý . Cứ nghĩ nó bỏ hoang thì mình cứ vào chụp thôi , ai ngờ chụp đc 1 lúc thì em thấy giầy em vướng vướng cái gì . Em nhấc chân lên thì thấy 1 cái kim tiêm cong cắm vào giầy mình . Em lúc đó hoảng quá , em có bọc 1 túi ni lông vào tay và rút ra . Rồi em nhìn xung quanh các chỗ ẩm ướt , rồi các chỗ tối , cỏ cây thì có đầy kim tiêm với bao cao su vứt la liệt ở các chỗ đó , mà em không để ý nhưng tất cả đều trong rất cũ đã xỉn mầu rồi ạ . Em hoang mang tự hỏi không biết nó đâm vào giầy em như vậy thì kb đâm vào chân em có cảm giác lắm không ? Tại hôm qua em cũng đi giầy mới nên là cũng hơi đau chân , mà em đi lại nhiều nên cũng đau chân sẵn rồi . Mà lúc đó em rút kim ra rồi cởi giầy tất kiểm tra thì em thấy 1 nốt nhỏ kb có phải kim đâm không , h em thấy cứ khó chịu chỗ đó ở chân . Không biết là do em lo quá hay là đó là thật rồi

Tuanmecsedec
03-04-2017, 07:39
Em làm thợ chụp ảnh cho các trang báo và cũng là thợ chụp tự do . Tại chiều qua em có đi chụp ở đại lộ thăng long đã bỏ hoang , em cũng lần đầu đến nên cũng không để ý . Cứ nghĩ nó bỏ hoang thì mình cứ vào chụp thôi , ai ngờ chụp đc 1 lúc thì em thấy giầy em vướng vướng cái gì . Em nhấc chân lên thì thấy 1 cái kim tiêm cong cắm vào giầy mình . Em lúc đó hoảng quá , em có bọc 1 túi ni lông vào tay và rút ra . Rồi em nhìn xung quanh các chỗ ẩm ướt , rồi các chỗ tối , cỏ cây thì có đầy kim tiêm với bao cao su vứt la liệt ở các chỗ đó , mà em không để ý nhưng tất cả đều trong rất cũ đã xỉn mầu rồi ạ . Em hoang mang tự hỏi không biết nó đâm vào giầy em như vậy thì kb đâm vào chân em có cảm giác lắm không ? Tại hôm qua em cũng đi giầy mới nên là cũng hơi đau chân , mà em đi lại nhiều nên cũng đau chân sẵn rồi . Mà lúc đó em rút kim ra rồi cởi giầy tất kiểm tra thì em thấy 1 nốt nhỏ kb có phải kim đâm không , h em thấy cứ khó chịu chỗ đó ở chân . Không biết là do em lo quá hay là đó là thật rồi

Bạn yên tâm không có nguy cơ gì đâu.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hiv113
08-04-2017, 22:08
h nhưng anh ơi gần tuần nay em đau đầu quá cứ nghĩ tới nó đầu em như muốn nổ tung . Tại em thấy mọi kim ko cong em dẫm vào thì ko đâm vào giầy thế nào em lại hụt chân giẫm phải đúng cái kim cong cắm vào giầy em rút vào rồi , nhg về nhà em mới kiểm tra thấy nốt nhỏ và cứ đau liên tục mấy hôm h em mới hết kb có phải ko ạ

Charles
08-04-2017, 22:29

Là kim tiêm cũ thì không sao đâu bạn. Chỉ khi người khác vừa sử dụng xong, kim tiêm còn máu tươi bạn đạp phải luôn mới có khả năng.

Hiv113
10-04-2017, 21:16
dạ h em cũng bớt lo rồi anh ạ , tại lúc em giẫm là cungx gần chiều rồi nên chắc là ngay cả từ tối qua thì cũng ks anh nhỉ ?

Charles
10-04-2017, 21:35
dạ h em cũng bớt lo rồi anh ạ , tại lúc em giẫm là cungx gần chiều rồi nên chắc là ngay cả từ tối qua thì cũng ks anh nhỉ ?

Không sao đâu, bạn yên tâm đi.