PDA

View Full Version : Uống thuốc phơi nhiễm sau qhtd không có bcs

somebodyishugo
04-04-2017, 19:30
Tình hình là e có qhtd lúc uống say với đào
Lúc đầu thì ox, sau đó xuống dưới k bcs mấy cái đưa lên trên rồi một hồi xuống dưới mấy cái rồi lên lại đến lúc ra cho ox lun, lúc đó vừa say vừa phê nên quên mất dùng bcs. Hu hu về nhà thấy đầu dv nó trày xíu rướm máu, e nghĩ trúng răng.
Sau 24h e lên TT HIV tỉnh họ cho thuốc như bên dưới và bảo uống ngay lập tức (lúc đó 4h chiều)

Aluvia Lopinavir/Ritonavir 200mg/50mg
Only Abbott 120 viên
Stavudine 30mg STADA 60 viên
B complex C 60 viên
Vitamin C 60 viên

Sáng dậy thì tới 4h45p mới uống do ngủ quên nhưng vẫn chưa qua 72h vàng nhưng quên uống 1 viên Stavudine 30mg.
Chiều nay uống 4h50 thì đủ nhưng chiều nay mới 48h thôi, vậy có sao k bs ?

Mà em bị viêm dạ dày tá tràng trước lâu rồi chữa k hết. Hơi the the thực quản nửa.
Sau khi uống tối thấy tay hơi cứng nhưng sao thấy người khỏe ra, k đau dạ dày nửa. (Lúc trước đau cả ngày râm ran)
Em hỏi e nên dùng hết 1 tháng k, và lỡ trễ 1h tức là quá 13h có sao không?
À quên, cô đào khỏe như vâm, nói thằng bồ nó khỏe lắm có bịnh j đâu mà uống, còn TT HIV tỉnh nói coi chừng cô ta đang đứng ở giữa giai đoạn cửa sổ gì đó chẳng hiểu.

somebodyishugo
04-04-2017, 19:42
Cho em hỏi thêm nếu bây giờ e muốn qhtd thì có lây cho người khác k ?
Và đi uống bia cuối tuần được k ?

Charles
04-04-2017, 20:32
Tình hình là e có qhtd lúc uống say với đào
Lúc đầu thì ox, sau đó xuống dưới k bcs mấy cái đưa lên trên rồi một hồi xuống dưới mấy cái rồi lên lại đến lúc ra cho ox lun, lúc đó vừa say vừa phê nên quên mất dùng bcs. Hu hu về nhà thấy đầu dv nó trày xíu rướm máu, e nghĩ trúng răng.
Sau 24h e lên TT HIV tỉnh họ cho thuốc như bên dưới và bảo uống ngay lập tức (lúc đó 4h chiều)

Aluvia Lopinavir/Ritonavir 200mg/50mg
Only Abbott 120 viên
Stavudine 30mg STADA 60 viên
B complex C 60 viên
Vitamin C 60 viên

Sáng dậy thì tới 4h45p mới uống do ngủ quên nhưng vẫn chưa qua 72h vàng nhưng quên uống 1 viên Stavudine 30mg.
Chiều nay uống 4h50 thì đủ nhưng chiều nay mới 48h thôi, vậy có sao k bs ?

Mà em bị viêm dạ dày tá tràng trước lâu rồi chữa k hết. Hơi the the thực quản nửa.
Sau khi uống tối thấy tay hơi cứng nhưng sao thấy người khỏe ra, k đau dạ dày nửa. (Lúc trước đau cả ngày râm ran)
Em hỏi e nên dùng hết 1 tháng k, và lỡ trễ 1h tức là quá 13h có sao không?
À quên, cô đào khỏe như vâm, nói thằng bồ nó khỏe lắm có bịnh j đâu mà uống, còn TT HIV tỉnh nói coi chừng cô ta đang đứng ở giữa giai đoạn cửa sổ gì đó chẳng hiểu.

Bạn chọn giờ này uống buổi sáng là hơi bất tiện, vì giờ đó thường đang ngủ, bạn nên chuyển sang múi giờ thích hợp (chẳng hạn 7h và 19h).

Theo những gì bạn kể thì chỉ đưa vào vài cái rồi lại bỏ ra để cô ta OS, như vậy khả năng bạn không sao. Nhưng nếu bạn vẫn quyết định uống thuốc phơi nhiễm thì cứ yên tâm tuân thủ điều trị chắc chắn sẽ mang kết quả như mong muốn.

Trong thời gian uống thuốc bạn nên hạn chế rượu bia để bảo vệ gan vì khi uống thuốc gan đã phải làm việc cật lực rồi, chứ rượu bia không ảnh hưởng tác dụng của thuốc.

Tuanmecsedec
04-04-2017, 20:58

Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc,khuyên hạn chế rượu bia trong thời gian điều trị vì sợ nóng thôi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

somebodyishugo
05-04-2017, 05:43
Em hỏi thành phần thuốc đã chuẩn chưa và ngày mai em không uống 4h30 sáng mà uống luôn 6h sáng tức là trễ 2h sau 14h được k ạ, còn qhtd có lây cho người sạch k

Tuanmecsedec
05-04-2017, 06:25
Em hỏi thành phần thuốc đã chuẩn chưa và ngày mai em không uống 4h30 sáng mà uống luôn 6h sáng tức là trễ 2h sau 14h được k ạ, còn qhtd có lây cho người sạch k

Nếu phác đồ bạn uống ngày 2 lần thì nên điều chỉnh khoảng 30 phút,sau vài ngày nếu hợp hợp lý rồi thì bạn giử nguyên giờ vậy uống.Còn thành phần thuốc của bạn uống vậy đúng rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Yentamdi
05-04-2017, 18:42

Bạn nên quan hệ an toàn trong thời gian uống thuốc.

somebodyishugo
07-04-2017, 15:17
Nhà chưa bao giờ sài bcs
Nếu k uống nửa có được k bs em hơi lười ạ, thấy uống thuốc thì có vẻ khỏe hơn, k bị bệnh j cả ạ

Tuanmecsedec
07-04-2017, 15:29
Nhà chưa bao giờ sài bcs
Nếu k uống nửa có được k bs em hơi lười ạ, thấy uống thuốc thì có vẻ khỏe hơn, k bị bệnh j cả ạ

Nếu bạn quan hệ chỉ vài cái thì khả năng không sao,theo Tuanmecsedec không cần dùng thuốc,còn việc bạn muốn dùng hay không thì tùy bạn.

somebodyishugo
07-04-2017, 17:00
Cho e hỏi lỡ mua tốn tiền rồi uống hết luôn, nghe nói là thuốc này tăng cường hệ miễn dịch có lợi cho cơ thể, tránh một số bệnh liên quan đến một số loại virus. Nên em sẽ uống hết, nhưng giờ thì sai tí ạ

Charles
07-04-2017, 19:33
Cho e hỏi lỡ mua tốn tiền rồi uống hết luôn, nghe nói là thuốc này tăng cường hệ miễn dịch có lợi cho cơ thể, tránh một số bệnh liên quan đến một số loại virus. Nên em sẽ uống hết, nhưng giờ thì sai tí ạ

Thuốc phơi nhiễm không phải kẹo ngọt đâu bạn, chỉ phải uống trong trường hợp thực sự có nguy cơ, vì khi uống thuốc thì gan phải làm việc hết công suất và có nhiều tác dụng phụ mà khi uống gặp phải. Nếu bạn vẫn quyết định uống thì tuỳ ở bạn, tuân thủ điều trị tốt thì dù có nguy cơ cũng chưa trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
07-04-2017, 19:44

Nếu bạn quan hệ chỉ vài cái thì khả năng không sao,theo Tuanmecsedec không cần dùng thuốc,còn việc bạn muốn dùng hay không thì tùy bạn.

somebodyishugo
10-04-2017, 10:08
Lúc gặp mấy người ở TTHIV tỉnh họ nghe mình trình bày xong họ nghị luận j đó chút họ rót cho ly nước rồi đưa thuốc bảo uống ngay lập tức, rồi đưa cho một đống thuốc bảo về uống đúng thời gian kể cả lúc đói, bửa nay uống được hơn 1 tuần rồi chán quá bây giờ e bỏ nha.
Hay ráng uống cỡ hơn 20 ngày bỏ được không ?

Tuanmecsedec
10-04-2017, 10:10
Lúc gặp mấy người ở TTHIV tỉnh họ nghe mình trình bày xong họ nghị luận j đó chút họ rót cho ly nước rồi đưa thuốc bảo uống ngay lập tức, rồi đưa cho một đống thuốc bảo về uống đúng thời gian kể cả lúc đói, bửa nay uống được hơn 1 tuần rồi chán quá bây giờ e bỏ nha.
Hay ráng uống cỡ hơn 20 ngày bỏ được không ?

Ban quản trị tư vấn rồi,bạn đừng lập lại câu hỏi bây giờ bỏ thuốc hay ráng uống nữa.

somebodyishugo
22-04-2017, 17:55
E uống thuốc đều, nhưng có phát sinh là nó ngứa ngứa muốn gãi lúc thì chân rồi vai, lúc thì lưng... là bị sao ạ.

Charles
22-04-2017, 20:15
E uống thuốc đều, nhưng có phát sinh là nó ngứa ngứa muốn gãi lúc thì chân rồi vai, lúc thì lưng... là bị sao ạ.

Là do nóng trong người thôi bạn.

Tuanmecsedec
23-04-2017, 06:49

Có thể do uống thuốc nóng trong người hoặc Stress cũng gây ra hiện tượng này.

somebodyishugo
29-05-2017, 17:21
Tình hình xét nghiệm sau 2 tháng SD bioline hiv 1/2 3.0 cho kết quả âm tính, không phát hiện có kháng thể HIV.
Khổ cái là lúc uống thuốc 30 ngày phơi nhiễm có dùng bia nhiều nên ngứa tùm lum chỗ, đi khám ck da liễu cho 7 loại vitamin và Cetirizin 10mg và nói gan bị chai.

Charles
29-05-2017, 20:16
Tình hình xét nghiệm sau 2 tháng SD bioline hiv 1/2 3.0 cho kết quả âm tính, không phát hiện có kháng thể HIV.
Khổ cái là lúc uống thuốc 30 ngày phơi nhiễm có dùng bia nhiều nên ngứa tùm lum chỗ, đi khám ck da liễu cho 7 loại vitamin và Cetirizin 10mg và nói gan bị chai.

Bạn XN sau ngưng thuốc 2 tháng hay sau nguy cơ 2 tháng ?

Tuanmecsedec
29-05-2017, 20:34

Xét nghiệm âm tính 2 tháng sau nguy cơ hay sau khi dùng thuốc.

somebodyishugo
30-05-2017, 13:48
Xn âm tính sau 1 tháng dùng thuốc vậy là 2 tháng sau ngày có nguy cơ a

somebodyishugo
30-05-2017, 13:49
Có dùng đủ 30 ngày thuốc rồi a

Tuanmecsedec
30-05-2017, 15:40
Xn âm tính sau 1 tháng dùng thuốc vậy là 2 tháng sau ngày có nguy cơ a

Có dùng đủ 30 ngày thuốc rồi a

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

somebodyishugo
30-05-2017, 16:14
Một tháng nửa e xn lại ạ

window8
30-05-2017, 18:17
BQT xóa bài viết trong topic thành viên khác.

somebodyishugo
24-06-2017, 18:00
Em cứ bị ngứa ngứa muốn gãi nhưng da không có đổi sắc là bị sao ạ, bị mấy tuần luôn rồi, uống Cetirizin 10mg thì hết 2 3 ngày sau ngứa lại ạ

Charles
24-06-2017, 19:05
Em cứ bị ngứa ngứa muốn gãi nhưng da không có đổi sắc là bị sao ạ, bị mấy tuần luôn rồi, uống Cetirizin 10mg thì hết 2 3 ngày sau ngứa lại ạ

Bạn đi khám để Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

somebodyishugo
25-06-2017, 17:40
Khám bs da liễu cho thuốc certizin và vitamin

Charles
25-06-2017, 19:32
Khám bs da liễu cho thuốc certizin và vitamin

Vậy cứ uống thuốc theo chỉ định sẽ hết ngứa thôi.