PDA

View Full Version : Sau 1 tháng có xét nghiệm được không ạ!

thụ
07-04-2017, 22:02
Cho em hỏi là khi có nguy cơ! Thì sau một tháng em có thể xét nghiệm được chưa ạ?

Yentamdi
07-04-2017, 22:21
Cho em hỏi là khi có nguy cơ! Thì sau một tháng em có thể xét nghiệm được chưa ạ?

Xnk nghiệm bằng pp combo đc bạn

Charles
07-04-2017, 22:29

Phương pháp Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi, Anti HIV từ 6 tuần trở đi, chính xác nhất sau 12 tuần. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

http://www.diendanhiv.vn/threads/51475-Quan-he-dong-gioi-khong-an-toan

thụ
07-04-2017, 22:30
Xnk nghiệm bằng pp combo đc bạn

Em xét nghiệm bằng cách lấy máu ở tay ở bệnh viện Vạn Hạnh ấy! Có được không anh?

Tuanmecsedec
08-04-2017, 06:19

Bạn đã được tư vấn không sao rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Sau 1 tháng bạn có thể làm phương pháp HIV Ag/Ab.Ở TPHCM bạn có thể đến Hòa Hảo.

Chủ đề: Quan hệ đồng giới không an toàn (http://www.diendanhiv.vn/threads/51475-Quan-he-dong-gioi-khong-an-toan)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thụ
08-04-2017, 08:43
em cám ơn anh

thụ
09-04-2017, 13:54
Dạ anh Tuấn, anh Truong Xuan và anh YenTamDi ạ! Cho em xin hỏi cái này!

Sau 12 tuần em có thể đi xét nghiệm "HIV Ab Test nhanh" được không ạ! Với cả cái "HIV Ab Test nhanh" đó là Anti HIV hay Combo HIV vậy ạ!

Em cám ơn các anh đã đọc và trả lời em ạ!

Tuanmecsedec
09-04-2017, 14:31

Sau 12 tuần em có thể đi xét nghiệm "HIV Ab Test nhanh" được không ạ! Với cả cái "HIV Ab Test nhanh" đó là Anti HIV hay Combo HIV vậy ạ!

HIV Ab Test nhanh chỉ là phương pháp tìm kháng thể đơn lẽ thôi,không phải phương pháp HIV Combo.Khi nào phương pháp xét nghiệm HIV Ag/Ab mới là Combo.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thụ
09-04-2017, 14:51
Em cám ơn anh ạ :)

Yentamdi
09-04-2017, 16:16

Được bạn. Nếu bạn lo lắng thì 12 tuần có thể test nhanh. Bạn đã được tư vấn thì cứ yên tâm như nick name của yentamdi.

thụ
09-04-2017, 17:25
em cám ơn a nhiều lắm ạ :)

thụ
07-05-2017, 12:17
Anh Tuấn ơi! Cho em hỏi ạ! Hôm nay em đi xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo sau 31 ngày 4 tuần và được kết quả như sau NEG S/CO 0.300 ạ! Cho em hỏi là em có thể yên tâm với kết quả này chưa anh ơi! Với lại em đang có uống thuốc trị mụn, cũng có chút kháng sinh, không biết có bị ảnh hưởng của thuốc đến kết quả không ạ!

Em cám ơn anh đã đọc và trả lời em ạ!

Nguyen Ha
07-05-2017, 12:22
Anh Tuấn ơi! Cho em hỏi ạ! Hôm nay em đi xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo sau 31 ngày 4 tuần và được kết quả như sau NEG S/CO 0.300 ạ! Cho em hỏi là em có thể yên tâm với kết quả này chưa anh ơi! Với lại em đang có uống thuốc trị mụn, cũng có chút kháng sinh, không biết có bị ảnh hưởng của thuốc đến kết quả không ạ!

bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này. Thuốc bạn uống ko làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm âm tính của bạn.

thụ
07-05-2017, 12:28
em cám ơn chị ạ ^^

Tuanmecsedec
07-05-2017, 13:43
Bạn đã được tư vấn không sao rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Sau 1 tháng bạn có thể làm phương pháp HIV Ag/Ab.Ở TPHCM bạn có thể đến Hòa Hảo.

Chủ đề: Quan hệ đồng giới không an toàn (http://www.diendanhiv.vn/threads/51475-Quan-he-dong-gioi-khong-an-toan)

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn bạn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả này.

thụ
07-05-2017, 16:45
Em cám ơn anh Tuấn ạ :)