PDA

View Full Version : Quan hệ bị rách bao cao su - đưa gmd đi xét nghiệm nhanh kq âm tính

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 21:15
Các bác tư vấn cho em với!
Cách đây 3 hôm, Em có qh với gmd, quan hệ bị rách bao cao su - em đưa gmd đi xét nghiệm nhanh kq âm tính.
Nhưng em vẫn lo vì có khi gmd trong thời gian cửa sổ, và kết quả xn k biết chính xác bao nhiêu %.
Em hỏi cô ta xem có hay quan hệ không đeo bcs k, thì cô ta trả lời chỉ có ng yêu là để trần.

Các bác xem nguy cơ của em có cao k và khoảng bao nhiêu % bị dính!
Em cảm ơn các bác trước!

Tuanmecsedec
10-11-2013, 21:18
Cách đây 3 hôm, Em có qh với gmd, quan hệ bị rách bao cao su - em đưa gmd đi xét nghiệm nhanh kq âm tính.
Nhưng em vẫn lo vì có khi gmd trong thời gian cửa sổ, và kết quả xn k biết chính xác bao nhiêu %.
Em hỏi cô ta xem có hay quan hệ không đeo bcs k, thì cô ta trả lời chỉ có ng yêu là để trần.

Em cảm ơn các bác trước!

Vấn đề bị rách bao cao su là có nguy cơ.Bạn đã dẫn cô gái kia đi xét âm tính thì có hai khả năng. 1 là cô ta không có HIV,2 là cô ta trong thời gian cửa sổ.

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 21:24
Em biết là như thế. nhưng nguy cơ của em không biết có cao k ạ???
Ở em thì chắc là phải 3 tháng mới xét nghiệm đc, chứ 6 tuần thì chắc chưa có thiết bị đâu!

Tuanmecsedec
10-11-2013, 21:26
Em biết là như thế. nhưng nguy cơ của em không biết có cao k ạ???
Ở em thì chắc là phải 3 tháng mới xét nghiệm đc, chứ 6 tuần thì chắc chưa có thiết bị đâu!

Bạn cũng bình tĩnh,vì thời gian lọt cửa sổ thì cũng hiếm.

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 21:33
Vâng. em cảm ơn. Thời gian chờ 3 tháng này của em chắc phải dài hàng thể kỷ mất. em dại quá! chắc chắn là k có lần thứ 2 nữa đâu ạ!

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 21:36

Em cảm ơn các bác trước!
Cách đây 3 hôm QHTD rách BCS thì nguy cơ rùi, giờ chỉ còn chờ xn sau nguy cơ 4 tuần, 6 tuần và 12 tuần. GMD hành vi nguy cơ luôn tiếp diễn kq này sao chính xác. AT của GMD chỉ có giá trị ngược về trước 3 tháng mà thui.

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 21:49
bác nói thế làm em lo quá. em hỏi gmd thì cô ta cũng dùng bcs thường xuyên mà?
như bác Tuấn nói thì thời gian lọt cửa sổ cũng hiếm là ít có nguy cơ đúng k ah?
mà xét nghiệm 4 tuần là loại j đấy mấy bác?

Tuanmecsedec
10-11-2013, 21:52

Phương pháp HIV ag/ab tìm kháng thể và kháng nguyên.

songchungvoi_HIV
10-11-2013, 21:54
Thật ra chưa có ai lại tin vào GMD cả, cái chính là kq xn của bạn, Bạn nên hiểu GMD là đối tượng nguy cơ cao, hành vi luôn tái diễn, và trong quá trình tiếp khác thì biết bao nguy cơ đến với họ ==> tại sao lại phải tin? Bạn nên tin vào KQ của chính mình

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 23:08
vâng. chắc chắn em sẽ đi xét nghiệm. nhưng mấy hôm nay em căng thẳng quá, lúc nào cũng nghĩ 3 chữ hiv, rồi chảng làm việc gì ra hồn. thật là kinh khủng, quá sức tưởng tượng của em. em mà dính thì chảng biết thế nào nữa..huhu

dianguctrangian36
10-11-2013, 23:11
Cầu trời cho bạn bình an. Theo mình biết. Tỉ lệ sau 1lần quan hệ với ng nhjễm H. Là răt thấp. 0.3%. Nen đung wá lo lắng nké. 0k

khongtaiphamlan2
10-11-2013, 23:15
vâng. em cám ơn lời động viên. nhưng em lo trúng số độc đắc lắm. mấy hôm trước hôm đó em mơ đề toàn chuẩn, nhưng em k đánh, chỉ xem kq thôi. k biết là có điềm báo gì k nữa. từ hôm đó hôm nào em cũng ngủ k yên rồi........

trungan1987
11-11-2013, 04:51
vâng. em cám ơn lời động viên. nhưng em lo trúng số độc đắc lắm. mấy hôm trước hôm đó em mơ đề toàn chuẩn, nhưng em k đánh, chỉ xem kq thôi. k biết là có điềm báo gì k nữa. từ hôm đó hôm nào em cũng ngủ k yên rồi........
Bạn nên đợi đủ 26 - 28 ngày tính từ ngày bạn qh với gmd bị rách bcs... bạn làm xn pp combo... chúc bạn âm tính...

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 09:43
mơ đề toàn chuẩn, nhưng em k đánh ==> Ui mịa vãy bác nhể ==> Đề đóm, cờ bạc là bác thằng bần, sớm muộn cũng tan nhà cửa nát

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 16:11
Em có đánh đâu mà. Mơ xong xem kết quả thôi, k ngờ quá chuẩn!
Hôm nay em đi xét nghiệm cho nó đỡ stress hơn tý các bác ạ, kq thì âm tính. Ở em k có xn combo, chỉ có xét nghiệm determine nên phải chờ 3 tháng nữa cơ.

HIV/AIDS.
11-11-2013, 16:15
Hôm nay em đi xét nghiệm cho nó đỡ stress hơn tý các bác ạ, kq thì âm tính. Ở em k có xn combo, chỉ có xét nghiệm determine nên phải chờ 3 tháng nữa cơ.
Kết quả này chưa nói lên dc ji cả, nhưng dù sao cũng chúc mừng em trc1 đó 3 tháng em an toàn:zk:

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 16:35
vấn đề em đang lo nhất là trong 03 tháng vừa qua, cô gmd kia có quan hệ k an toàn với khách nào k. Hy vọng là cô ta biết sợ!!

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 16:39
XN ở nguy cơ chưa được 5 ngày thì có nói lên đc điều gì mô. Haizz. Đợi đủ 4 tuần xn đê

HIV/AIDS.
11-11-2013, 16:40
vấn đề em đang lo nhất là trong 03 tháng vừa qua, cô gmd kia có quan hệ k an toàn với khách nào k. Hy vọng là cô ta biết sợ!!
Nếu cô gái kia có HIV thì bạn có nguy cơ, nhưng cố gái kia không có HIV thì bạn ko sao cả. KHông phải bất cứ trường hợp nào quan hệ với ngưới nhiễm HV đều bị lây nhiễm. Có nhưng cặp vợ chồng trái dấu quan hệ rất nhiều năm nhưng vẫn không lây nhiễm cho vợ hoặc chồng. Bạn chỉ nên xét nghiệm cho chính bản thân bạn thôi. Thân

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 16:44
XN ở nguy cơ chưa được 5 ngày thì có nói lên đc điều gì mô. Haizz. Đợi đủ 4 tuần xn đê

vâng. em đi xét nghiệm xem thế nào, với xem họ xn bằng phương pháp gì. Determine như chỗ em thì phải 12 tuần cơ, hix!
Mà cho em hỏi xn combo hay có Dương tính giả lắm ạ?

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 16:46
Nếu cô gái kia có HIV thì bạn có nguy cơ, nhưng cố gái kia không có HIV thì bạn ko sao cả. KHông phải bất cứ trường hợp nào quan hệ với ngưới nhiễm HV đều bị lây nhiễm. Có nhưng cặp vợ chồng trái dấu quan hệ rất nhiều năm nhưng vẫn không lây nhiễm cho vợ hoặc chồng. Bạn chỉ nên xét nghiệm cho chính bản thân bạn thôi. Thân
Vâng, em đưa cô ta đi xem cô ta có bị nhiễm từ trước k thôi. Cũng bớt lo vì âm tính anh ah. chỉ mong trong 3 tháng lại đây cô ta k sao!!!

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 16:50
GMD vì đồng tiền và cuộc sống mưu sinh, nói đúng hơn là cũng chẳng bận tâm sống hay chết, đến đâu thì đến, đa số bán lưng cho đất, phó mặt cho Trời

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 17:00
GMD vì đồng tiền và cuộc sống mưu sinh, nói đúng hơn là cũng chẳng bận tâm sống hay chết, đến đâu thì đến, đa số bán lưng cho đất, phó mặt cho Trời
anh nói làm em lo quá!!!

HIV/AIDS.
11-11-2013, 17:06
anh nói làm em lo quá!!!
Sự thật nó là như vậy, như anh đã nói em không cần dắt cô ta đi XN. Thân

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 17:40
Sự thật nó là như vậy, như anh đã nói em không cần dắt cô ta đi XN. Thân
vâng. em dắt đi rồi. vậy là nguy cơ của em vẫn cao rồi. huhu

khongtaiphamlan2
11-11-2013, 17:41
các anh ơi xét nghiệm combo trong 4 tuần có chuẩn k ạ? để em còn đi hn xn!!!

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 17:54
các anh ơi xét nghiệm combo trong 4 tuần có chuẩn k ạ? để em còn đi hn xn!!!
XN Combo là pp sàn lọc test nhanh tìm kháng nguyên và kháng thể dù kq thế nào vẫn xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo

khongtaiphamlan2
12-11-2013, 15:08
các bác ơi! hôm nay em thấy có 1 cái hạch nổi ngay dưới vành tai sao ý, mới đầu em nghĩ là mụn trứng cá nhưng em sờ nó như hạt đậu ý, chắc là hạch rồi.
không biết có phải triệu trứng k các bác.???
em đọc trên diễn đàn thì trong giai đoạn đầu ít có triệu chứng, nhưng tự nhiên bị thế em lo quá...
Từ hôm đó là 5 ngày rồi các bác ạ!!!
Em căng thảng quá!

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 15:12
các bác ơi! hôm nay em thấy có 1 cái hạch nổi ngay dưới vành tai sao ý, mới đầu em nghĩ là mụn trứng cá nhưng em sờ nó như hạt đậu ý, chắc là hạch rồi.
không biết có phải triệu trứng k các bác.???
em đọc trên diễn đàn thì trong giai đoạn đầu ít có triệu chứng, nhưng tự nhiên bị thế em lo quá...
Từ hôm đó là 5 ngày rồi các bác ạ!!!
Em căng thảng quá!
Dạ ý cái cục đó nó có tự lâu rùi hay nói theo kiểu ý là từ khi bác mới lọt lòng nó đã có, cái cục hạch ý là hạch đề kháng, van xin bác đừng có sờ mó vào, ý mà nó viêm thì khổ, Ý cái cục đó chẳng có liên quan đến HIV ạh

khongtaiphamlan2
12-11-2013, 15:17
Dạ ý cái cục đó nó có tự lâu rùi hay nói theo kiểu ý là từ khi bác mới lọt lòng nó đã có, cái cục hạch ý là hạch đề kháng, van xin bác đừng có sờ mó vào, ý mà nó viêm thì khổ, Ý cái cục đó chẳng có liên quan đến HIV ạh
thế sao nó tự nhiên nó nổi lên ak bác, em sờ vào có còn hơi đau nữa ạ, sáng nay ngủ dậy em mới thấy xuất hiện.???

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 15:26
thế sao nó tự nhiên nó nổi lên ak bác, em sờ vào có còn hơi đau nữa ạ, sáng nay ngủ dậy em mới thấy xuất hiện.???
Đã nói cái cục hạch nó có tự nhiên rùi, sao gọi là tự nhiên nổi hả? Sờ đi rùi thấy cái cảnh viêm hạch há, viêm thì lúc đó mà ngồi khóc. Nó nhức gấp 10 lần mụt nhọn nữa đó

khongtaiphamlan2
12-11-2013, 15:29
Đã nói cái cục hạch nó có tự nhiên rùi, sao gọi là tự nhiên nổi hả? Sờ đi rùi thấy cái cảnh viêm hạch há, viêm thì lúc đó mà ngồi khóc. Nó nhức gấp 10 lần mụt nhọn nữa đó
Vâng. em cảm ơn, vậy là em đỡ lo rồi.

trungan1987
12-11-2013, 15:30
Mình cũng có nè bạn... bên trái to hơn bên phải... hehe... mình biết nó cách đây hơn 8 năm rùi...
Bạn sờ hoài nó sưng lên là ráng chịu ak...hehe...

HIV/AIDS.
12-11-2013, 16:58
Vâng. em cảm ơn, vậy là em đỡ lo rồi.
em cứ để ý cơ thể hoài thì cứ tưởng tượng ra đủ thứ bệnh thôi

khongtaiphamlan2
12-11-2013, 22:25
các anh ơi, lúc tối em có gọi lên tổng đài tư vấn về hiv, họ bảo tỷ lệ nhiễm hiv khi qh với ng mắc là 30%, em còn hỏi lại họ vẫn bảo như thế. có đúng k các anh?
huhu..lo quá ak, làm sao mà cao thế đc đúng k ạ?

Tuanmecsedec
12-11-2013, 22:31
các anh ơi, lúc tối em có gọi lên tổng đài tư vấn về hiv, họ bảo tỷ lệ nhiễm hiv khi qh với ng mắc là 30%, em còn hỏi lại họ vẫn bảo như thế. có đúng k các anh?

Những con số 1 % hay 30 % chỉ là con số có thể chỉ được thống kê trên một quần thể.Nguy cơ lây nhiễm được đánh giá có hoặc không.

songchungvoi_HIV
12-11-2013, 22:35
Nếu vậy thì cứ đi QHTD k an toàn đi, vì tỷ lệ vậy thấp lắm (30% có nghĩa là cứ 100 người QHTD không an toàn là có 30 người nhiễm) ==> ít có nguy cơ, thí nghiệm đi là biết thui

khongtaiphamlan2
12-11-2013, 22:36
thế ạ, biết thế này thì em cố mà mua đc thuốc pep. sao ở bạch mai bạn em đi hỏi k có anh nhỉ, cộng với hôm đó em đi xn cho cô gmd kia âm tính nên cũng k lo, thế là k tìm nữa...
thế này thì chết em rồi!!!

hyvongmongmanh89
12-11-2013, 23:56
Kết quả âm tính thì cô gái đó ko bị H từ 3 tháng trở về trước.bạn hãy suy nghĩ theo hướng tích cực.ko phải ai làm gái mại dâm cũng nhiễm hiv và bạn cũng không xui tới mức cô ấy đã nhiễm H trong 3 tháng trở lại đây.thêm nữa đối với người nhiễm H sẽ phát hiện dc khi làm test nhanh sau 6 tới 8 tuần,có người 4 tới 5 tuần đã phát hiện ra rồi.mốc 3 tháng là mốc an toàn áp dụng cho những trường hợp số ít cơ thể khác thường nên cần lâu hơn để phát hiện.như vậy với kết quả xn gmd mà bạn quan hệ là âm tính thì ta có thể thu ngắn thời gian trên thực tế là cách đây 6 tuần trở về trước cô ấy ko bị hiv.nếu bạn lo lắng thì đợi 6 tuần nữa đưa cô ấy đi làm cái combo mà vẫn âm thì gần như bạn an tòan.và bạn cũng có thể làm xn combo sau 4 hoặc 5 tuần để có thể an tâm nếu kết quả âm tính.mình tin bạn sẽ ko sao.

khongtaiphamlan2
13-11-2013, 13:44
Kết quả âm tính thì cô gái đó ko bị H từ 3 tháng trở về trước.bạn hãy suy nghĩ theo hướng tích cực.ko phải ai làm gái mại dâm cũng nhiễm hiv và bạn cũng không xui tới mức cô ấy đã nhiễm H trong 3 tháng trở lại đây.thêm nữa đối với người nhiễm H sẽ phát hiện dc khi làm test nhanh sau 6 tới 8 tuần,có người 4 tới 5 tuần đã phát hiện ra rồi.mốc 3 tháng là mốc an toàn áp dụng cho những trường hợp số ít cơ thể khác thường nên cần lâu hơn để phát hiện.như vậy với kết quả xn gmd mà bạn quan hệ là âm tính thì ta có thể thu ngắn thời gian trên thực tế là cách đây 6 tuần trở về trước cô ấy ko bị hiv.nếu bạn lo lắng thì đợi 6 tuần nữa đưa cô ấy đi làm cái combo mà vẫn âm thì gần như bạn an tòan.và bạn cũng có thể làm xn combo sau 4 hoặc 5 tuần để có thể an tâm nếu kết quả âm tính.mình tin bạn sẽ ko sao.
cám ơn bạn! bạn nói vậy mình cũng đỡ lo, mình thấy mấy anh bảo gmd nhiều nguy cơ nên trong 3 tháng cũng k biết thế nào, mình mà biết đến diễn đàn này sớm thì đã k bao giờ đến những chỗ đó!

1331989
13-11-2013, 14:09
Cứ bình tĩnh lo lắng cũng chẳng giải quyết j,việc bạn cần làm là chờ đủ 4 tuần đi xn combo nếu âm thì khả năng an toàn cao và 12 tuần xn lại cho an tâm,chúc bạn có kq tốt lành

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 14:13
mình cũng bị trường hợp như bạn nè.nhưng mới chỉ dc 1tuần thôi..mình không biết phải làm gì hết..các bạn cho mình ý kiến đi
Bạn muốn gì thì tự lập topic riên cho mình, đây là topic của tv khác.

khongtaiphamlan2
13-11-2013, 17:33
thế là có 1 bạn nữa cũng cùng cảnh ngộ với mình. đọc comment của Ân hận giống mình quá!!huu

xindoi1_cohoi
13-11-2013, 18:30
hazzz cái cảm giác chờ đợi đủ time xn quả là cực hìh. nhưg cũg phải chờ thôi bác ợ. chúc bác âm tính nhá

hyvongmongmanh89
13-11-2013, 20:40
Vậy mai mốt mà đối mặt cám dỗ hãy nhớ ngày này...

khongtaiphamlan2
13-11-2013, 21:09
các bác ơi xét nghiệm combo thì 4 tuần hay 6 tuần chính xác hơn, em đọc nhiều thông tin quá, loạn hết rồi!!!

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 21:11
các bác ơi xét nghiệm combo thì 4 tuần hay 6 tuần chính xác hơn, em đọc nhiều thông tin quá, loạn hết rồi!!!
XN 4 tuần hay 6 tuần như nhau, nhưng vẫn phải XN lại sau 12 tuần, KQ cuối là câu trả lời cho bạn

khongtaiphamlan2
13-11-2013, 21:23
vâng. bác có thể cho em những địa chỉ uy tín ở hà nội k? có nhất thiết phải đi xn 2 cơ sở k ạ?

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 21:29
vâng. bác có thể cho em những địa chỉ uy tín ở hà nội k? có nhất thiết phải đi xn 2 cơ sở k ạ?
21 Trung Liệt, 50 C Hàng Bài hay BV Nhiệ Đớ TW

khongtaiphamlan2
15-11-2013, 15:48
các anh chị ơi, có trường hợp nào các anh chị tư vấn bị rách bao mà dính hiv chưa ạ?

Nguyen Ha
15-11-2013, 16:09
các anh chị ơi, có trường hợp nào các anh chị tư vấn bị rách bao mà dính hiv chưa ạ?
trường hợp nào ra trường hợp đấy. vấn đề của bạn giờ chỉ chờ xno

khongtaiphamlan2
18-11-2013, 20:17
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi susohaivohinh http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=41153#post41153)
Chắc em sẽ chờ 12 tuần, vì hôm nọ xn ở 21 Trung Liệt, hỏi cô bác sỹ thì được biết là từ khi có xét nghiệm Combo ở đó thì chỉ xác định được 1 trường hợp mà là với một chiến sỹ trong 23000 chiến sỹ, còn các trường hợp dân sự thì chưa phát hiện ra trường hợp nào trong khoảng thời gian 3-6 tuần, tất cả là AT cả, nên em chờ 12 tuần và có thể là 24 tuần.

Các anh chị ơi, thông tin như bạn này đưa ra có tin đc k ah? như vậy xn combo có tin tưởng đc lắm k ạ?

Tuanmecsedec
18-11-2013, 20:20
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi susohaivohinh http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=41153#post41153)
Chắc em sẽ chờ 12 tuần, vì hôm nọ xn ở 21 Trung Liệt, hỏi cô bác sỹ thì được biết là từ khi có xét nghiệm Combo ở đó thì chỉ xác định được 1 trường hợp mà là với một chiến sỹ trong 23000 chiến sỹ, còn các trường hợp dân sự thì chưa phát hiện ra trường hợp nào trong khoảng thời gian 3-6 tuần, tất cả là AT cả, nên em chờ 12 tuần và có thể là 24 tuần.

Các anh chị ơi, thông tin như bạn này đưa ra có tin đc k ah? như vậy xn combo có tin tưởng đc lắm k ạ?

Đây cũng chỉ là thông tin ĐỂ MOI TIỀN XÉT NGHIỆM.

Nguyen Ha
18-11-2013, 20:26

Bạn cần lời tư vấn hay đi tìm câu hoi?
Trường hợp của bạn có nguy cơ, hãy bình tĩnh chờ xn.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 21:09

Bạn xn cho hành vi nguy cơ và kq cuối cùng là 12 tuần.

khongtaiphamlan2
18-11-2013, 21:51
vâng. em cảm ơn các anh chị, em hôm nay đã bình tĩnh hơn rồi, nhưng còn nhiều thông tin làm em bị rối! Em đang tim hiểu xem quy trình xét nghiệm như nào để yên tâm nhất! Em chỉ mong từng ngày đến để đi xn. trước khi có nguy cơ em thấy thời gian trôi thật nhanh, mà sau ngày hôm đó 1 ngày của em như cả tháng trời...:((

Nguyen Ha
18-11-2013, 22:51
vâng. em cảm ơn các anh chị, em hôm nay đã bình tĩnh hơn rồi, nhưng còn nhiều thông tin làm em bị rối! Em đang tim hiểu xem quy trình xét nghiệm như nào để yên tâm nhất! Em chỉ mong từng ngày đến để đi xn. trước khi có nguy cơ em thấy thời gian trôi thật nhanh, mà sau ngày hôm đó 1 ngày của em như cả tháng trời...:((

4 tuần xn combo, 12 tuần xn lần cuối, bạn nên bình tĩnh lại, đừng để stress hạ gục

khongtaiphamlan2
19-11-2013, 11:32
vâng, em cảm ơn chị! em sẽ cố gắng ạ!

khongtaiphamlan2
22-11-2013, 21:42
Các anh chị ơi cho em hỏi chút là xét nghiệm ở ngày 27 có đc k ạ, hay nhất thiết phải xn vào ngày 28 trở đi ạ? vì em ở xa hà nội nên phải thu xếp thời gian ạ.

HIV/AIDS.
22-11-2013, 21:44
Các anh chị ơi cho em hỏi chút là xét nghiệm ở ngày 27 có đc k ạ, hay nhất thiết phải xn vào ngày 28 trở đi ạ? vì em ở xa hà nội nên phải thu xếp thời gian ạ.
Em có thể Xn ngày 27

khongtaiphamlan2
24-11-2013, 22:39
Tình hình là mấy ngày hôm nay em thấy bất an quá anh chị ak. không biết có chuyện gì sẽ sảy ra với em không. em thấy lo quá, ngủ thì toàn bị giật mình thôi..bây giờ thì em biết là k thể làm gì được nữa rồi, chỉ chờ xn thôi...không biết ông trời có cho em 1 cơ hội k...

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 22:51
Tình hình là mấy ngày hôm nay em thấy bất an quá anh chị ak. không biết có chuyện gì sẽ sảy ra với em không. em thấy lo quá, ngủ thì toàn bị giật mình thôi..bây giờ thì em biết là k thể làm gì được nữa rồi, chỉ chờ xn thôi...không biết ông trời có cho em 1 cơ hội k...
Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

khongtaiphamlan2
24-11-2013, 22:59
Chắc em bị ám ảnh thật rồi, em cứ có linh cảm có điều gì đó k tốt..đi cài lại hộ máy tính mà cứ thấy virus là liên tưởng, nhiều lúc nghĩ mà toát hết cả mồ hôi anh ah. mặc dù em cũng là ng khá điềm tĩnh. :((

Nguyen Ha
24-11-2013, 23:06
Chắc em bị ám ảnh thật rồi, em cứ có linh cảm có điều gì đó k tốt..đi cài lại hộ máy tính mà cứ thấy virus là liên tưởng, nhiều lúc nghĩ mà toát hết cả mồ hôi anh ah. mặc dù em cũng là ng khá điềm tĩnh. :((

Bạn cứ liên tưởng thế dễ vào viện tâm thần kinh lắm đấy.

Tuanmecsedec
25-11-2013, 06:21

Do bạn lo lắng ám ảnh vậy thôi,nói như bạn,sắp tới ngày 1/12 là ngày phòng chống HIV báo chí,đài,truyền hình sẽ nói về HIV rất nhiều lúc ấy bạn thế nào?.

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 07:47
Vâng, em có nghe ngày này rồi, chắc là phải cố gắng mà chống stress thôi ạ. Sang tuần ngày mùng 5 là em đi xn rồi. Và em đọc có thông tin là trung bình mỗi ngày ở Việt nam có phát hiện thêm 34 người nhiễm H, hơn cả số ng chết vì tngt anh ạ, nghe mà sợ quá!!!

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 08:59
Vâng, em có nghe ngày này rồi, chắc là phải cố gắng mà chống stress thôi ạ. Sang tuần ngày mùng 5 là em đi xn rồi. Và em đọc có thông tin là trung bình mỗi ngày ở Việt nam có phát hiện thêm 34 người nhiễm H, hơn cả số ng chết vì tngt anh ạ, nghe mà sợ quá!!!
Tinh thần bị rách. Đi ra tiệm vá xe vá lại đi

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 11:28
hi, anh vui tính quá. nhưng mà suốt ngày nghĩ đến nó thôi anh ạ!

HIV/AIDS
25-11-2013, 11:31
TH của bạn rách bao cũng thuộc nhóm nguy cơ thấp + gmd âm tính thì bạn gần như yên tâm đi. xắc suất gmd rơi vào thời kì cửa sổ là rất nhỏ. bạn yên tâm chờ ngày xn.

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 11:36
vâng. nhưng mà của em rách toạc ra cơ, do say quá nên mãi sau em mới biết. Em cũng đang chờ từng ngày để đi xn đây ạ!

Tuanmecsedec
25-11-2013, 15:15
vâng. nhưng mà của em rách toạc ra cơ, do say quá nên mãi sau em mới biết. Em cũng đang chờ từng ngày để đi xn đây ạ!

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 22:07
vâng. em cám ơn anh Tuấn. Hôm đó em nhớ là lúc rách bcs cô gái đó bảo cô ý cũng biết, cô ta bảo là lúc đó em say quá, cô ý bảo cô ấy biết rồi bảo em, nhưng em lại bảo k phải. Cô ý bảo là em say quá nên chỉ quan hệ ra ngoài, còn em cũng k biết là thực hư thế nào, có nên tin cô gái ý k? Nên em vẫn lo lắm, xn cho cô gái ấy âm tính rồi mà như các anh chị tư vấn em vẫn có nguy cơ, em lo lắm, k biết xn âm tính của cô ý có chuẩn k nữa?????. E chỉ mong qua tai nạn này em sẽ k bao giờ như thế nữa. Đó lần đầu tiên em qh với gmd k ngờ lại sảy ra sự cố!!! đúng là quá đen cho đội bán len!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 22:19
vâng. em cám ơn anh Tuấn. Hôm đó em nhớ là lúc rách bcs cô gái đó bảo cô ý cũng biết, cô ta bảo là lúc đó em say quá, cô ý bảo cô ấy biết rồi bảo em, nhưng em lại bảo k phải. Cô ý bảo là em say quá nên chỉ quan hệ ra ngoài, còn em cũng k biết là thực hư thế nào, có nên tin cô gái ý k? Nên em vẫn lo lắm, xn cho cô gái ấy âm tính rồi mà như các anh chị tư vấn em vẫn có nguy cơ, em lo lắm, k biết xn âm tính của cô ý có chuẩn k nữa?????. E chỉ mong qua tai nạn này em sẽ k bao giờ như thế nữa. Đó lần đầu tiên em qh với gmd k ngờ lại sảy ra sự cố!!! đúng là quá đen cho đội bán len!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chỉ có cách xn sau nguy cơ 4 tuần để chứng minh là BCS không rách

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 22:25
BCS chắc chắn là rách anh ạ, giờ chỉ k biết là cô kia có nhiễm H k thôi...:((. Anh Hiếu ơi em lo quá anh ạ, k biết cuộc sống em sẽ thế nào nếu như em nhiễm H!!!!!!!!!!

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 22:26
BCS chắc chắn là rách anh ạ, giờ chỉ k biết là cô kia có nhiễm H k thôi...:((. Anh Hiếu ơi em lo quá anh ạ, k biết cuộc sống em sẽ thế nào nếu như em nhiễm H!!!!!!!!!!
rách hay không giờ ngồi nhớ lại bố nhớ ra cũng lạ, say mịa nhớ chi nổi, xn xả stress sau 4 tuần đi ông

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 22:33
vâng. em giờ chỉ cũng còn chờ xn thôi, năm nay đúng năm hạn của em anh ạ, k biết điều tồi tệ nhất sẽ đến với em k nữa...............tress quá đi thôi.........

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 22:35
vâng. em giờ chỉ cũng còn chờ xn thôi, năm nay đúng năm hạn của em anh ạ, k biết điều tồi tệ nhất sẽ đến với em k nữa...............tress quá đi thôi.........
Trời, gì mà hạn với hán bác, vừa thui bác

khongtaiphamlan2
25-11-2013, 22:56
hii, em đc cái hơi duy tâm anh ạ. Em chỉ mong qua khỏi kiếp nạn này. Mà em khâm phục các anh chị thật đó, thật là có nghị lực. Ngày xưa em nghĩ H thật bt, gần nhà em cũng có 1 bác nhiễm, em vẫn tiếp xúc với bác ý bt, vậy mà khi em rơi vào tình cảnh này mới thấy H đáng sợ hơn mình nghĩ, vào diễn đàn này mới thấy H+ là một cái j đó thật là kinh khủng. Ngày trước em nghĩ chỉ cứ phòng tránh bt, quan hệ thì đeo bcs là yên tâm, k ngờ nó lại bị rách, thế là em rơi vào tình cảnh này, cầu mong trời phật cho em quan kiếp nạn này. huhu............!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! em lo quá anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà ạ!!!!

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 22:06
Bạn cũng bình tĩnh,vì thời gian lọt cửa sổ thì cũng hiếm.

Anh Tuấn có thể giải thích lại cho em câu đó k ạ? vì theo em biết là thời gian cửa sổ là 03 tháng mà anh?

Tuanmecsedec
26-11-2013, 22:12
Anh Tuấn có thể giải thích lại cho em câu đó k ạ? vì theo em biết là thời gian cửa sổ là 03 tháng mà anh?

Trong thời gian cửa sổ tức là thời gian chưa xét nghiệm chính xác được.
Ví dụ,trước khi quan hệ với bạn,cô ta quan hệ cách đó 10 ngày chẳng hạn bị lây nhiễm.Tính tới thời điểm bạn dẫn cô ta đi xét nghiệm thì chưa đủ ngày,nên không chính xác.

HIV/AIDS
26-11-2013, 22:18
theo mình bạn nên dẫn cô ta đi xn combo như vậy thời gian cửa sổ sẽ thu hẹp hơn

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 22:25
Trong thời gian cửa sổ tức là thời gian chưa xét nghiệm chính xác được.
Ví dụ,trước khi quan hệ với bạn,cô ta quan hệ cách đó 10 ngày chẳng hạn bị lây nhiễm.Tính tới thời điểm bạn dẫn cô ta đi xét nghiệm thì chưa đủ ngày,nên không chính xác.

Vậy anh cho em hỏi là Ví dụ cô ý bị nhiễm vào mùng 1, thì virus có thể lây sang người khác từ khoảng ngày nào ạ? Ngay sau ngày mùng 1 hay 1 vài tuần sau ạ? Em đọc tài liệu thì thời gian cửa sổ virus rất nhiều nên rất dễ lây đúng k anh?

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 22:27
theo mình bạn nên dẫn cô ta đi xn combo như vậy thời gian cửa sổ sẽ thu hẹp hơn
Ở mình k có xn combo bạn ạ, mình sang tuần phải đi Hn để xn combo đây, hixx lo quá đi mất thôi!!!

Tuanmecsedec
26-11-2013, 22:32
Vậy anh cho em hỏi là Ví dụ cô ý bị nhiễm vào mùng 1, thì virus có thể lây sang người khác từ khoảng ngày nào ạ? Ngay sau ngày mùng 1 hay 1 vài tuần sau ạ? Em đọc tài liệu thì thời gian cửa sổ virus rất nhiều nên rất dễ lây đúng k anh?

Cách 1 ngày thì không sao.Nhưng sau 72 giờ vi rút chuyễn mã nhân bản thì lúc này gọi là nhiễm cấp nồng độ vi rút rất nhiều dễ lây nhiễm cho người khác.

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 22:42
Cách 1 ngày thì không sao.Nhưng sau 72 giờ vi rút chuyễn mã nhân bản thì lúc này gọi là nhiễm cấp nồng độ vi rút rất nhiều dễ lây nhiễm cho người khác.

vậy ạ, thế thì trường hợp của em mà cô ta mới nhiễm thì nguy cơ của em cao lắm đúng k anh? mấy hôm nay toàn nói nhiều về HIV làm em stress quá anh ạ, tháng 11 còn là tháng về pc HIV nữa chứ!!!

HIV/AIDS
26-11-2013, 22:44
vậy ạ, thế thì trường hợp của em mà cô ta mới nhiễm thì nguy cơ của em cao lắm đúng k anh? mấy hôm nay toàn nói nhiều về HIV làm em stress quá anh ạ, tháng 11 còn là tháng về pc HIV nữa chứ!!!
mới nhiễm hay nhiễm lâu rồi thì bạn vẫn có nguy cơ

Tuanmecsedec
26-11-2013, 22:45

Như đã nói ( chuyện lọt cửa sổ ) thì cũng hiếm.Nhưng hiếm là không phải không có.Nếu cô ta trong thời gian nhiễm cấp nồng độ vi rút rất cao.

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 22:55
vâng, cho em hỏi một chút nữa là người yếu thì sinh kháng thể chậm hơn đúng k anh? vì cô gmd đó ng rất nhỏ và gầy anh ạ.

Tuanmecsedec
26-11-2013, 23:04
vâng, cho em hỏi một chút nữa là người yếu thì sinh kháng thể chậm hơn đúng k anh? vì cô gmd đó ng rất nhỏ và gầy anh ạ.

Kháng thể là do bạch cầu tạo ra khi phát hiện vi rút.Vì vậy người gầy, người mập như nhau.

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 23:11
Sau nguy cơ 73 giờ trở đi, HIV bắt đầu tấn công TB kháng thể và nhân lên, hay gọi là thời kỳ cửa sổ ===> nguy cơ cao nhất

khongtaiphamlan2
26-11-2013, 23:24
Sau nguy cơ 73 giờ trở đi, HIV bắt đầu tấn công TB kháng thể và nhân lên, hay gọi là thời kỳ cửa sổ ===> nguy cơ cao nhất
vâng, em xem trên biểu đồ thì cứ nghĩ là sau tuần thứ 2 đường màu trắng tăng vọt lên, virus lúc đấy mới bắt đầu nhân lên. k ngờ nó phát triển nhanh thế!

khongtaiphamlan2
01-12-2013, 11:28
Các anh chị ơi, tình hình mấy hôm nay thời tiết lạnh nên em bị đau họng rồi. Anh chị cho em hỏi là bị đau họng có ảnh hưởng đến xét nghiệm Combo trong mấy ngày nữa k ạ?

Charles
01-12-2013, 11:53
Các anh chị ơi, tình hình mấy hôm nay thời tiết lạnh nên em bị đau họng rồi. Anh chị cho em hỏi là bị đau họng có ảnh hưởng đến xét nghiệm Combo trong mấy ngày nữa k ạ?

Đau họng không ảnh hưởng gì đến kết quả XN.

Nguyen Ha
01-12-2013, 13:49

Có vẻ như bạn đang lo lắng quá đấy. Đau họng thì liên quan gì tới kết quả xét nghiệm chứ.

khongtaiphamlan2
01-12-2013, 14:43
12 bệnh sau đây rất dễ cho ra dương tính giả :

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Vâng. Thì em sợ viêm họng sẽ dễ bị cúm, cúm là 1 trong các trường hợp trên dễ gây dương tính giả mà chị.

Tuanmecsedec
01-12-2013, 16:31
12 bệnh sau đây rất dễ cho ra dương tính giả :

1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Vâng. Thì em sợ viêm họng sẽ dễ bị cúm, cúm là 1 trong các trường hợp trên dễ gây dương tính giả mà chị.

Vấn đề được đưa ra là những bệnh đó dễ bắt nhầm kháng thể cho ra dương tính giả.Nên khi mẩu máu có phản ứng thì cần làm các phương pháp khác khẳng định.

khongtaiphamlan2
01-12-2013, 16:49
Vâng. em biết là đau họng là 1 trong những triệu chứng của cúm, nên em đang hơi lo.

Nguyen Ha
01-12-2013, 17:55
Vâng. em biết là đau họng là 1 trong những triệu chứng của cúm, nên em đang hơi lo.

Mùa này dễ viêm họng lắm chứ.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 18:36
Viêm họng k ảnh hưởng tới KQ XN, nhưng nếu sốt, xổ mũi thì phải đợi hết sốt mới XN, và trước khi XN 24 giờ k được dùng thuốc chống cảm cúm

khongtaiphamlan2
01-12-2013, 18:51
vâng. em cảm ơn anh chị, em chỉ bị đau họng nhẹ thôi! sáng thấy hơi đau đau, giờ đỡ rồi ạ! em sẽ cố gắng giữ để k bị cúm!

khongtaiphamlan2
04-12-2013, 07:14
Ngày mai em đi xét nghiệm rồi các anh chị ak, lo quá đi mất!!! À các anh chị cho em hỏi là thuốc chống say tàu xe có ảnh hưởng đến kq xét nghiệm k ạ?

HIV/AIDS.
04-12-2013, 07:18
Ngày mai em đi xét nghiệm rồi các anh chị ak, lo quá đi mất!!! À các anh chị cho em hỏi là thuốc chống say tàu xe có ảnh hưởng đến kq xét nghiệm k ạ?
trước khi đi Xn khoảng 24h, em đừng nên sử dụng thuốc kháng sinh

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 09:00
Thuốc này chả ảnh hưởng gì tới KQ, nói túm lại nếu lo lắng thì nên không uống bất cứ một viên thuốc nào trước XN 24 giờ. Vậy he

khongtaiphamlan2
04-12-2013, 11:15
vâng. vậy em sẽ k uống j cả...

khongtaiphamlan2
05-12-2013, 09:32
Em dag đợi kết quả xn. Run wa, hix hixx

Tuanmecsedec
05-12-2013, 09:35

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 09:37
Run run, như mềnh vào phòng thi tốt nghiệp áh, thuộc bài chưa, nếu chưa thuộc bài chúc bạn thi rớt nhận điểm Âm

lucky123
05-12-2013, 11:30
Chúc bạn thi rớt và nhận diểm âm nhé

khongtaiphamlan2
05-12-2013, 13:50
Cảm ơn các anh chị và các bạn nhé. Hum nay e xn combo sau 27 ngày at rồi. E phải về đã. Hii

Nguyen Ha
05-12-2013, 14:18
Cảm ơn các anh chị và các bạn nhé. Hum nay e xn combo sau 27 ngày at rồi. E phải về đã. Hii
Chúc mừng bạn!

Chí Phoèo
05-12-2013, 15:00
Chúc mừng AT:monkeys2:

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 15:10
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý

trungan1987
05-12-2013, 15:31
Chúc mừng bạn... yeah... yeah...

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:53
Chào bác! Đọc bài của bác em thấy rất bổ ích! Hy vọng bác có những bài viết hay hơn nữa nhé! Cố lên hì hì ..............................
Nguyên một topic 6 trang có bao nhiêu bác, thế bạn nói bác nào? Bạn comment thì cũng nên comment cho có ý nghĩa bài viết bạn comment, nếu không songchungvoi_HIV xóa bài của bạn đấy

khongtaiphamlan2
06-12-2013, 10:34
Các anh chị ơi, giờ em đã qua cửa đầu tiên rồi. Cửa tiếp theo là xn ở tuần thứ 6 bằng phương pháp xn nhanh đúng k ạ? Em đọc trên diễn đàn thì chưa có ca nào lật kèo nên em cũng yên tâm.

Tuanmecsedec
06-12-2013, 10:40
Các anh chị ơi, giờ em đã qua cửa đầu tiên rồi. Cửa tiếp theo là xn ở tuần thứ 6 bằng phương pháp xn nhanh đúng k ạ? Em đọc trên diễn đàn thì chưa có ca nào lật kèo nên em cũng yên tâm.

6 tuần bạn chỉ cần làm phương pháp HIV ab tìm kháng thể.Nếu âm tính thì khả quan rất cao.

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 10:42
Chúc bạn AT sau 6 tuần = Antive HIV tìm kháng thể

khongtaiphamlan2
18-12-2013, 13:58
Chúc bạn AT sau 6 tuần = Antive HIV tìm kháng thể
40 ngày xét nghiệm Antive HIV tìm kháng thể đc chưa anh Hiếu?

Charles
18-12-2013, 14:05

Antive HIV tìm kháng thể từ 6 --> 12 tuần. Như vậy 40 ngày XN được rồi.

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 14:06
Được. 40 ngày = 6 tuần

khongtaiphamlan2
18-12-2013, 14:08
vâng.em đi xn đây ạ.hi, lại run rồi anh ạ ^^

khongtaiphamlan2
18-12-2013, 15:42
Em vừa đi xét nghiệm về rồi ạ. Em xét nghiệm ở một phòng khám đa khoa. Kết quả Âm tính sau 40 ngày nguy cơ. Nhưng có điều là họ xét nghiệm nhanh lắm các anh chị ạ, em bấm giờ thì đúng khoảng 5' thôi ạ, em hỏi họ thì họ bảo pp xét nghiệm là Elisa. Vậy em có thể yên tâm với kết quả xét nghiệm ở phòng khám trên đc k ạ?

Tuanmecsedec
18-12-2013, 15:44
Em vừa đi xét nghiệm về rồi ạ. Em xét nghiệm ở một phòng khám đa khoa. Kết quả Âm tính sau 40 ngày nguy cơ. Nhưng có điều là họ xét nghiệm nhanh lắm các anh chị ạ, em bấm giờ thì đúng khoảng 5' thôi ạ, em hỏi họ thì họ bảo pp xét nghiệm là Elisa. Vậy em có thể yên tâm với kết quả xét nghiệm ở phòng khám trên đc k ạ?

Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ có dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 10 phút.

Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể.

http://i1201.photobucket.com/albums/bb355/nguyenhongphuocag1/IMG_0875.jpg?t=1302754647

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 15:46
Thì đã bảo test nhanh thì phải nhanh chứ, nếu test nhanh mà trả chậm sao gọi là test nhanh. haizzz. Một lần nữa chúc mừng bạn đã giải tỏ thêm một nổi lo về tâm lý, KQ AT sau 6 tuần là Khả khả quan rùi, KQ này sẽ khôn gđổi ở 12 tuần bạn nhé

trungan1987
18-12-2013, 15:54
40 ngày âm tính thì với kết quả này thì bạn có thể tin tưởng đc...
Chốt vẫn là 12 tuần... ( kq sẽ ko đổi)...

HIV/AIDS..
18-12-2013, 16:51
Chúc mừng em, lấy kết quả này ăn mừng được rồi, 12t cũng sẽ âm tính thôi em. còn họ trả kết quả nhanh là do dùng pp test nhanh kiểm tra thôi, cái này rất nhạy, nếu bị H thì sẽ có kháng thể ở thời gian này rồi và test nhanh đã phát hiện. trường hợp của em thì âm tính = không có nhiễm H.

khongtaiphamlan2
18-12-2013, 17:17
Vâng. Em cám ơn các anh chị rất nhiều, thực sự là giờ em mới giải tỏa đc tâm lý. Em sẽ chờ đến tuần 12 xn một lần nữa. Và từ nay tự hứa là sẽ không có lần thứ 2 như vậy. Qua lần này em cũng phải nhắn cho các bạn em nên tránh xa gmd ra, chứ nhiều ông là máu chiến lắm, rồi lại ân hận cả đời. Một lần nữa em chân thành cảm ơn những tư vấn rất bổ ích của các anh chị trong diễn đàn./.

khongtaiphamlan2
26-01-2014, 11:55
Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ có dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 10 phút.

Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể.

http://i1201.photobucket.com/albums/bb355/nguyenhongphuocag1/IMG_0875.jpg?t=1302754647

Các anh chị cho em hỏi với, hum qua em đi xn sau 11 tuần nguy cơ. bằng cây test như anh Tuấn nói, kết quả âm tính em còn xem cùng họ là k có vạch nào. Em bị viêm họng hơn 1 tuần mà k khỏi, nên cũng hơi lo, vậy kết quả như vậy yên tâm ăn tết đc chưa ạ? phương pháp test này em k rõ là có chính xác k nữa!

songchungvoi_HIV
26-01-2014, 11:58
Các anh chị cho em hỏi với, hum qua em đi xn sau 11 tuần nguy cơ. bằng cây test như anh Tuấn nói, kết quả âm tính em còn xem cùng họ là k có vạch nào. Em bị viêm họng hơn 1 tuần mà k khỏi, nên cũng hơi lo, vậy kết quả như vậy yên tâm ăn tết đc chưa ạ? phương pháp test này em k rõ là có chính xác k nữa!
11 tuần AT chứng tỏ bạn k hề có kháng thể HIV trong máu. A toàn rùi bạn

khongtaiphamlan2
26-01-2014, 12:00
Em cảm ơn anh nhiều nhé! Chúc anh đón tết vui vẻ nhé! :)

Tuanmecsedec
26-01-2014, 12:01

Bạn yên tâm mà đón tết vui vẻ đi.Chúc mừng bạn.

khongtaiphamlan2
24-02-2014, 17:05
Xin chào các anh/chị trên diễn đàn. Lời đầu tiên em xin cám ơn các anh/chị đã giúp đỡ em rất nhiệt tình trong thời gian qua. Một quãng thời gian mà có lẽ k bao giờ e quên được. Hôm nay em có điều cần hỏi các anh/chị nữa là: Cách đây 5 ngày em đã đi xét nghiệm lại sau 15 tuần nguy cơ bằng phương pháp Determine. Em hỏi chị y tá có cần xn lại nữa k, thì chị ý bảo cần xn lại sau 06 tháng (đây là trung tâm xn miễn phí). Theo như em đọc trên diễn đàn thì 03 tháng là an toàn rồi. Hơn nữa là hum qua em đã đi hiến máu nhân đạo và được hiến bình thường, họ xét nghiệm ban đầu là k có vấn đề gì cả. Vậy cho em hỏi là em có cần quay lại xét nghiệm sau 06 tháng nữa k ạ?

Tuanmecsedec
24-02-2014, 17:07
Xin chào các anh/chị trên diễn đàn. Lời đầu tiên em xin cám ơn các anh/chị đã giúp đỡ em rất nhiệt tình trong thời gian qua. Một quãng thời gian mà có lẽ k bao giờ e quên được. Hôm nay em có điều cần hỏi các anh/chị nữa là: Cách đây 5 ngày em đã đi xét nghiệm lại sau 15 tuần nguy cơ bằng phương pháp Determine. Em hỏi chị y tá có cần xn lại nữa k, thì chị ý bảo cần xn lại sau 06 tháng (đây là trung tâm xn miễn phí). Theo như em đọc trên diễn đàn thì 03 tháng là an toàn rồi. Hơn nữa là hum qua em đã đi hiến máu nhân đạo và được hiến bình thường, họ xét nghiệm ban đầu là k có vấn đề gì cả. Vậy cho em hỏi là em có cần quay lại xét nghiệm sau 06 tháng nữa k ạ?

Bạn hoàn toàn yên tâm,thông tin xét nghiệm lại 6 tháng là CŨ RÍT rồi.

songchungvoi_HIV
24-02-2014, 17:12
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Bạn có kết quả AT sau 12 tuần có nguy cơ đây là đây là KQ an toàn 100%. HIV XN ở 12 tuần chốt = HIV Ab là rõ trắng đen.

Charles
24-02-2014, 17:57

11 tuần ÂT của bạn được chia sẻ đã an toàn, giờ lại thêm 15 tuần ÂT thì là trên cả an toàn rồi bạn, không cần XN nữa :zk20138: