PDA

View Full Version : Giúp dùm e cách sử dụng Thuốc Lamzidivir

kyo050792
08-04-2017, 15:53
Cho e hỏi chút xíu..!!!
Lúc 15 giờ e có uống thuốc Lamzidivir cách thời gian quan hệ là 44 tiếng thì có được không?
Em đi mua thì bác sĩ bảo em là uống 1 ngày/ 1 viên thôi, còn em thấy ở diễn đàn thì bảo uống ngày 2 viên, nên uống như thế nào mới đúng vây.

Charles
08-04-2017, 16:00
Cho e hỏi chút xíu..!!!
Lúc 15 giờ e có uống thuốc Lamzidivir cách thời gian quan hệ là 44 tiếng thì có được không?
Em đi mua thì bác sĩ bảo em là uống 1 ngày/ 1 viên thôi, còn em thấy ở diễn đàn thì bảo uống ngày 2 viên, nên uống như thế nào mới đúng vây.

Thuốc Lamzidivir thành phần gồm: Lamivudin 150 mg và Zidovudin 300 mg. Ngày uống 2 viên cách nhau 12 giờ. Nếu đúng thuốc này mà BS bảo bạn uống ngày 1 viên là chưa đủ.

kyo050792
08-04-2017, 16:08
vậy 3h sáng e phải dậy uống 1 viên nữa hả..nếu e để tới khoảng 8h uống có được không anh!!!
Thuốc này có tác dụng phản ứng gì với bia rượu không anh tại hôm nay em phải đi sinh nhật bạn em nữa nên chắc chắn sẽ uống bia...!!!

Charles
08-04-2017, 16:39
vậy 3h sáng e phải dậy uống 1 viên nữa hả..nếu e để tới khoảng 8h uống có được không anh!!!
Thuốc này có tác dụng phản ứng gì với bia rượu không anh tại hôm nay em phải đi sinh nhật bạn em nữa nên chắc chắn sẽ uống bia...!!!

Bạn mới uống 1v lúc 15 giờ, nếu uống viên kế tiếp vào 3h sáng thì hơi bất tiện, vì vậy bạn nên chuyển luôn sang uống 8h và 20h.

Còn trong thời gian uống thuốc chỉ khuyên bạn hạn chế rượu bia tránh tổn hại gan, chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc phơi nhiễm.

kyo050792
08-04-2017, 18:18
mình uống hết 1 tháng mình đi xét nghiệm được không anh...tại e cũng chưa thấy biểu hiện của Hiv mà em sợ nên em uống trước cho chắc ăn luôn anh

Charles
08-04-2017, 20:05
mình uống hết 1 tháng mình đi xét nghiệm được không anh...tại e cũng chưa thấy biểu hiện của Hiv mà em sợ nên em uống trước cho chắc ăn luôn anh

Bạn uống thuốc ức chế virus thì không XN sớm được, bạn cần đợi đủ 12 tuần sau nguy cơ XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
09-04-2017, 07:17
Cho e hỏi chút xíu..!!!

Lamzidivir thành phần 2 trong 1.Phác đồ này phải ngày uống uống 2 lần,mỗi lần 1 viên cách nhau 12 giờ,ví dụ uống 8h00 thì viên thứ 2 uống 20h00.

Trong thời gian điều trị khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng,chứ rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
09-04-2017, 07:18

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.