PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục đồng giới bị rách bao lo sợ nhiễm HIV.

helpme1812
10-11-2013, 23:21
Em có qhtd hậu môn với một bạn nam. Khi rút bao ra thì e phát hiện bcs bị rách và tinh trùng bị chảy vào hậu môn. Bạn ấy hiện làm trong 1 bệnh viện tại tphcm. Bạn ấy bảo ddã được xét nghiệm định kỳ. Vì chúng e cũng đã tìm hiểu nhưng chưa muốn mạo hiểm. Cho ehoỏi có phải các bác sĩ ở các bệnh viện sẽ đc kiểm tra hiv định kỳ ko?

Nguyen Ha
11-11-2013, 02:26
Em có qhtd hậu môn với một bạn nam. Khi rút bao ra thì e phát hiện bcs bị rách và tinh trùng bị chảy vào hậu môn. Bạn ấy hiện làm trong 1 bệnh viện tại tphcm. Bạn ấy bảo ddã được xét nghiệm định kỳ. Vì chúng e cũng đã tìm hiểunhưng chưa muốn mạo hiểm. Cho ehoỏi có phải các bác sĩ ở các qbệnh viện sẽ đc kiểm tra hiv định kỳ ko?b
Yu
Chào bạn! Bạn ko tin tưởng vào đối tượng mà bạn quan hệ. Bạn quan hệ xong mới biết bcs bị rách nghĩa là bạn có nguy cơ với hiv. Nếu còn trong 72 h từ khi xảy ra nguy cơ, bạn nên đến các cơ sở y tế để được tư vấn điều trị phơi nhiễm

trungan1987
11-11-2013, 04:39
Em có qhtd hậu môn với một bạn nam. Khi rút bao ra thì e phát hiện bcs bị rách và tinh trùng bị chảy vào hậu môn. Bạn ấy hiện làm trong 1 bệnh viện tại tphcm. Bạn ấy bảo ddã được xét nghiệm định kỳ. Vì chúng e cũng đã tìm hiểu nhưng chưa muốn mạo hiểm. Cho ehoỏi có phải các bác sĩ ở các bệnh viện sẽ đc kiểm tra hiv định kỳ ko?
Chào bạn... bạn qh xong rút ra thì bạn mới biết là bcs bị rách... => bạn có nguy cơ...
Theo mình thì bạn nên nhanh chóng đến bệnh viện hoặc trung tâm y tế dự phòng nơi bạn ở... để đc tư vấn điều trị phơi nhiễm...

Chí Phoèo
11-11-2013, 06:38
Nếu còn trong 72h thì bạn nên đến bv Nhiệt Đới điều trị phơi nhiễm

Tuanmecsedec
11-11-2013, 06:54

Quan hệ tình dục MSM nguy cơ người nhận sẽ cao hơn người cho.Quan hệ Hậu Môn không như quan hệ am đạo.Vì Hậu môn không có tiết dịch bội trơn nên dễ bị tổn thương Hậu Môn.Vì vậy quan hệ đường Hậu môn không dùng biện pháp bảo vệ là rất nguy hiểm.

Trong trường hợp này bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm HIV trước 72 giờ.

MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://www.diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 09:31
QHTD Đồng Giới qua đường Hậu Môn là nguy cơ cao nhất, mà bạn bị rách bao lúc nào không rõ cho đến khi rút DV ra mới phát hiện là có nguy cơ, Vui lòng đến BV tuyến Tĩnh, Tp hoặc các TTYTDP để tư vấn và dùng PEP phơi nhiễm trong 72 giờ vàng. Còn chuyện các NV Y Tế có phải kiểm tra HIV định kỳ hay không thì không nhất thiết phải bắt buộc, vì XN máu là tự nguyện