PDA

View Full Version : quan hệ tình dục ko an toàn sợ nhiễm hiv.

kidsubo
11-11-2013, 02:47
Tôi 22t, sinh viên mới tốt nghiệp. Ngay bây giờ tình từ lúc quan hệ tình dục ko an toàn , quan hệ không bao cao su là 6 tiếng. 6 tiềng ko đủ dài nhưng cũng đủ để tôi nhận thấy rằng mình hoang mang và lo sợ. Ngu thật, mày ngu quá tiềm thức trong bản thân tôi nói như vậy khi lúc mọi chuyện đã xong . Cảm xúc của tôi bây giờ hoảng loạn. Lên google tìm kiếm thông tin, thì biết được diễn đàn. Hy vọng nó sẽ cùng tôi đồng hành trong 3 tháng sắp tới, để tôi chia sẻ những cảm nhận và suy nghĩ của bản thân mình. Ko ngủ được, tôi mong trời mau sáng để được sự giúp đỡ của các bạn tư vấn giúp mình tìm 1 cách thích hợp. Vài dòng chia sẻ ngắn ngủi mong các bạn hãy đồng hành cùng tôi trong khoảng thời gian này.

trungan1987
11-11-2013, 04:26
Tôi 22t, sinh viên mới tốt nghiệp. Ngay bây giờ tình từ lúc quan hệ tình dục ko an toàn là 6 tiếng. 6 tiềng ko đủ dài nhưng cũng đủ để tôi nhận thấy rằng mình hoang mang và lo sợ. Ngu thật, mày ngu quá tiềm thức trong bản thân tôi nói như vậy khi lúc mọi chuyện đã xong . Cảm xúc của tôi bây giờ hoảng loạn. Lên google tìm kiếm thông tin, thì biết được diễn đàn. Hy vọng nó sẽ cùng tôi đồng hành trong 3 tháng sắp tới, để tôi chia sẻ những cảm nhận và suy nghĩ của bản thân mình. Ko ngủ được, tôi mong trời mau sáng để được sự giúp đỡ của các bạn tư vấn giúp mình tìm 1 cách thích hợp. Vài dòng chia sẻ ngắn ngủi mong các bạn hãy đồng hành cùng tôi trong khoảng thời gian này.
Chào bạn... bạn qh ko an toàn... là bạn có nguy cơ...
Bạn nhanh chóng đến bệnh viện hoặc trung tâm y tế dự phòng nơi bạn ở... gặp bác sĩ để uống PEP liền đi bạn...

Tuanmecsedec
11-11-2013, 06:36
Tôi 22t, sinh viên mới tốt nghiệp. Ngay bây giờ tình từ lúc quan hệ tình dục ko an toàn là 6 tiếng. 6 tiềng ko đủ dài nhưng cũng đủ để tôi nhận thấy rằng mình hoang mang và lo sợ. Ngu thật, mày ngu quá tiềm thức trong bản thân tôi nói như vậy khi lúc mọi chuyện đã xong . Cảm xúc của tôi bây giờ hoảng loạn. Lên google tìm kiếm thông tin, thì biết được diễn đàn. Hy vọng nó sẽ cùng tôi đồng hành trong 3 tháng sắp tới, để tôi chia sẻ những cảm nhận và suy nghĩ của bản thân mình. Ko ngủ được, tôi mong trời mau sáng để được sự giúp đỡ của các bạn tư vấn giúp mình tìm 1 cách thích hợp. Vài dòng chia sẻ ngắn ngủi mong các bạn hãy đồng hành cùng tôi trong khoảng thời gian này.

Trường hợp của bạn nếu nghi ngờ bạn tình lây nhiễm HIV cho mình,thì còn trong 72 giờ bạn đến bệnh viện chuyên khoa hoặc trung tâm y tế dự phòng để được hướng dẫn dùng thuốc phơi nhiễm HIV trước 72 giờ hoặc ĐT 0982727393 Tuanmecsedec hướng dẫn.

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 09:34
Nếu đúng theo lời bạn kể thời gian nguy cơ là 6 tiếng thì bây giờ nếu bạn có đọc đc các dòng này thì vui lòng đến các BV tuyến Tĩnh, TP và các TTYTDP để được tư vấn dùng PEP trong 72 giờng vàng

HIV/AIDS.
11-11-2013, 09:40
Tôi 22t, sinh viên mới tốt nghiệp. Ngay bây giờ tình từ lúc quan hệ tình dục ko an toàn là 6 tiếng. 6 tiềng ko đủ dài nhưng cũng đủ để tôi nhận thấy rằng mình hoang mang và lo sợ. Ngu thật, mày ngu q7nguá tiềm thức trong bản thân tôi nói như vậy khi lúc mọi chuyện đã xong . Cảm xúc của tôi bây giờ hoảng loạn. Lên google tìm kiếm thông tin, thì biết được diễn đàn. Hy vọng nó sẽ cùng tôi đồng hành trong 3 tháng sắp tới, để tôi chia sẻ những cảm nhận và suy nghĩ của bản thân mình. Ko ngủ được, tôi mong trời mau sáng để được sự giúp đỡ của các bạn tư vấn giúp mình tìm 1 cách thích hợp. Vài dòng chia sẻ ngắn ngủi mong các bạn hãy đồng hành cùng tôi trong khoảng thời gian này.
Hãy hành động kịp thời đề dùng PEP trong truờng hợp này. Tới các trung tâm y tế dự phòng đề người các y bác sĩ tư vấn và dùng PEP truớc 72h sau nguy cơ

kidsubo
11-11-2013, 20:31
Hôm nay ngày đầu em mua thuốc và uống. Lúc đầu vào cũng hơi ngại. Thôi kệ hỏi lun. Đóng tiền rồi khám bệnh, đợi kết quả. Cố gằng trong 28 ngày tiếp theo uống đúng giờ. Lúc lấy thuốc có chị kia hòi em bị gì em nói phơi nhiễm, chị không hiểu em giải thích, chị này thì không sao vui vẻ nói chuyện. Mấy người khác thì họ lại trố mắt nhìn. Hazz Mình ngu mà. Hồi trưa ngồi em nói chuyện vói anh kia mà suy nghĩ nhiều thứ, anh đó cũng phơi nhiễm. Được mấy anh tư vấn giúp em thấy tích cực hơn, lạc quan hơn. Nhưng em vần sợ. Lạy trời. Một lần chơi ngu tởn tới già.

HIV/AIDS.
11-11-2013, 20:38
Hôm nay ngày đầu em mua thuốc và uống. Lúc đầu vào cũng hơi ngại. Thôi kệ hỏi lun. Đóng tiền rồi khám bệnh, đợi kết quả. Cố gằng trong 28 ngày tiếp theo uống đúng giờ. Lúc lấy thuốc có chị kia hòi em bị gì em nói phơi nhiễm, chị không hiểu em giải thích, chị này thì không sao vui vẻ nói chuyện. Mấy người khác thì họ lại trố mắt nhìn. Hazz Mình ngu mà. Hồi trưa ngồi em nói chuyện vói anh kia mà suy nghĩ nhiều thứ, anh đó cũng phơi nhiễm. Được mấy anh tư vấn giúp em thấy tích cực hơn, lạc quan hơn. Nhưng em vần sợ. Lạy trời. Một lần chơi ngu tởn tới già.
Em nhớ uống thuốc đúng giờ, đúng liều và đúng lượng nha. Các tác dụng phụ của PEP có thể cố , em nên cố gắng để vượt qua. Chúc em sức khỏe

Tuanmecsedec
11-11-2013, 20:43

Vậy là bạn đã tiếp cận được thuốc rồi ah.Bạn nhớ tuân thủ đúng những gì hướng dẫn.

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 20:48
CHỦ ĐỀ: PEP-thuoc-phoi-nhiem-la-gi (http://diendanhiv.vn/threads/8-PEP-thuoc-phoi-nhiem-la-gi)

namhaysongtot
11-11-2013, 21:02
Thời gian dùng Pep rất sớm nên khả năng âm tính rất cao.Nên dùng đúng giờ và đủ nhớ đừng quên .Hạn chế rượu bia .

Nguyen Ha
11-11-2013, 23:28

Bạn tuân thủ đúng điều trị sẽ mang lại cho bạn kết quả như mong muốn.

chacemchetwa
12-11-2013, 00:25
Giờ k phải lúc trách bản thân. Giờ là lúc khắc phục = cách uống đúng và đủ thuốc. Bạn sẽ có kết quả tốt thôi.

trungan1987
12-11-2013, 00:44
Bạn tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm... thành công sẽ rất cao...

luxubu
12-11-2013, 01:51
Chúc bạn có kết quả tốt..

hyvongmongmanh89
12-11-2013, 10:59
Bạn dùng pep rất sớm thì thành công gần như 100%.thuốc này có tác dụng phụ lên gan,làm nóng trong người.ráng chịu đựng nhé pạn.mọi chuyện sẽ ổn thôi.hj

Charles
12-11-2013, 11:11

Bạn uống thuốc nhớ tuân thủ nghiêm ngặt chế độ điều trị (đúng giờ, đúng liều và đủ thuốc) thì thành công sẽ rất cao. Chúc bạn may mắn!

Hy vong
12-11-2013, 13:09
uống thuốc pep rất hại gan bạn nên ăn nhieu đồ mát và uống nhiều nước cũng như uống thêm các thuốc bổ gan có nguồn gốc thảo dược

kidsubo
13-11-2013, 08:57
Hôm nay em đã bớt căng thẳng lại. Nay em ngủ lại được rồi ít tỉnh giấc khi ngủ. Hai ngày đầu em ngủ chưa được 1 tiếng. Em thấy có 1 số triệu chứng của bản thân như: nhức đầu khi uống thuốc, nóng trong người, hơi lạnh gáy và đau ở 2 bên đùii, khát nước rất nhiều và khô môi.Ngày 11/12 em đi tái khám. Em sẽ cố gắng uống thuốc đầy đủ và đúng giờ. Vừa nghe đồng hồ tic tic là em uống cái ào liền. Cám ơn các anh chị đã tư vấn và chia sẽ giúp em ổn định tâm lý làm em bớt hoang mang như ngày đầu.

Tuanmecsedec
13-11-2013, 09:01
Hôm nay em đã bớt căng thẳng lại. Nay em ngủ lại được rồi ít tỉnh giấc khi ngủ. Hai ngày đầu em ngủ chưa được 1 tiếng. Em thấy có 1 số triệu chứng của bản thân như: nhức đầu khi uống thuốc, nóng trong người, hơi lạnh gáy và đau ở 2 bên đùii, khát nước rất nhiều và khô môi.Ngày 11/12 em đi tái khám. Em sẽ cố gắng uống thuốc đầy đủ và đúng giờ. Vừa nghe đồng hồ tic tic là em uống cái ào liền. Cám ơn các anh chị đã tư vấn và chia sẽ giúp em ổn định tâm lý làm em bớt hoang mang như ngày đầu.

Bạn không ngủ kiểu này mà không bị nhứt đầu mới là chuyện lạ.

songchungvoi_HIV
13-11-2013, 09:07
PEP thường gây ra đau đầu và mất ngủ, bạn nên cố gắng uống nhiều nước mát ăn nhiều trái cây giàu vitamine. Nhớ là tuân thủ đúng giờ thì bạn sẽ thành công

Nguyen Ha
13-11-2013, 09:14

Pep có nhiều tác dụng phụ bạn cố gắng tuân thủ đúng điều.

kidsubo
14-11-2013, 13:48
Cho em hỏi? Hiện giờ sau khi uống thuốc em thấy nóng trong người. Vây em có thể uống những gì? Uống boganic được ko ạ. Nước mát gồm những gì vậy? Em có thể uống MyVita để tăng cường dức đề kháng ko? Anh chị nào biết tư vấn dùm em. Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 13:55
Cho em hỏi? Hiện giờ sau khi uống thuốc em thấy nóng trong người. Vây em có thể uống những gì? Uống boganic được ko ạ. Nước mát gồm những gì vậy? Em có thể uống MyVita để tăng cường dức đề kháng ko? Anh chị nào biết tư vấn dùm em. Em cảm ơn.
Trời uống PEP thui mà, làm gì mà phải dùng thuốc tăng cường sức đề kháng nghe ghê vậy? Làm như đang nhiễm và ở giai đoạn AIDS áh, Vãy bác luôn, Nóng trong người uống các loại nước ép trái cây, nước dừa, ăn nhiều rau củ quả giàu vitamine là được rùi, Uống PEP có 28 ngày thui, rùi ngưng, chứ có phải uống suốt đời đâu

Nguyen Ha
14-11-2013, 15:01

Bạn uống có 28 ngày thôi nếu uuống cả đời như tui đây chác bạn bổ sung thêm nhiều thứ lắm. Bạn uống thêm boganic càng tốt chứ sao, ăn nhiều rau củ quả, uống nước trái cây.

Tuanmecsedec
14-11-2013, 16:11

boganic dạng thảo dược làm mát gan bạn có thể dùng.

kidsubo
14-11-2013, 16:59
Cho em hỏi cách uống Boganic kèm với Pep

HIV/AIDS.
14-11-2013, 17:01
em uống cách PEP trước hoặc sau 2h

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 17:32
Cho em hỏi cách uống Boganic kèm với Pep
PEP chỉ uống riêng một mình PEP, các loại thuốc khác uống cách PEP 2 đến 3 giờ

kidsubo
14-11-2013, 19:19
Cho em hỏi khi 1 con muỗi chích mình có máu. Rồi khi đó nó bay lại mẹ em. Mẹ em dùng tay đập nó. Em sợ nó lây cho người nhà. Em ở trong phòng ko dám ra ngoài. Hix hix

luxubu
14-11-2013, 19:49
uống PEp nếu tuân thủ đúng thì thành công rất cao.

kidsubo
15-11-2013, 07:42
Nay thuốc nó hết vật em rồi mấy anh chị ạ. Vậy trường hợp của em là bình thường phải ko ạ. Nay em chỉ còn hơi nhức đầu thôi. Cho em hỏi sau khi uống thuốc xong khoảng 10p sau em mới đi ăn có được ko ạ. Nên để bụng đói uống thuốc rồi mới ăn hay ăn xong rồi uống thuốc. Buổi sáng em uống xong mới ăn, buổi tối thì ăn xong mới uống. Hôm qua em ăn 1 miếng dưa hấu xong thấy người hết sốt liền, ăn dưa được ko vậy. Cám ơn các anh chị nhiều.

Nguyen Ha
15-11-2013, 08:33
Nay thuốc nó hết vật em rồi mấy anh chị ạ. Vậy trường hợp của em là bình thường phải ko ạ. Nay em chỉ còn hơi nhức đầu thôi. Cho em hỏi sau khi uống thuốc xong khoảng 10p sau em mới đi ăn có được ko ạ. Nên để bụng đói uống thuốc rồi mới ăn hay ăn xong rồi uống thuốc. Buổi sáng em uống xong mới ăn, buổi tối thì ăn xong mới uống. Hôm qua em ăn 1 miếng dưa hấu xong thấy người hết sốt liền, ăn dưa được ko vậy. Cám ơn các anh chị nhiều.

Ăn xong rồi mới uống. Ăn dưa được, và ăn nhiều hoa quả mát.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 11:00
Ăn rùi uống hay uống rùi ăn không sao cả, vì PEP bạn dùng không tương tác với thức ăn, yên tâm đi

Tuanmecsedec
15-11-2013, 11:07

Quan trọng nhất là uống đúng giờ.

kidsubo
01-12-2013, 02:25
Em lại stress nặng nữa rồi. Hôm qua 5h em bắt đầu nhậu. Có uống rượu và ăn mồi. 7h em uống Pep. Sau đó 20p em uống thêm vài chai bia. 8h45 em về nhà ói ra hết. Em lo quá các anh chị ơi.

Tuanmecsedec
01-12-2013, 05:32
Em lại stress nặng nữa rồi. Hôm qua 5h em bắt đầu nhậu. Có uống rượu và ăn mồi. 7h em uống Pep. Sau đó 20p em uống thêm vài chai bia. 8h45 em về nhà ói ra hết. Em lo quá các anh chị ơi.

Trên 40 phút bạn bị ói thì không sao.Bạn nên hạn chế rượu bia trong lúc điều trị phơi nhiễm.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 08:09
Quan trọng nhất là uống đúng giờ.

songchung đã tư vấn bạn qua điện thoại nhiều lần về trường hợp này rùi, Uống PEP sau 45 phút nôn ói thì không cần bù liều, nếu nôn ói từ tần 20 đến 40 phút thì mới bù liều

kidsubo
05-12-2013, 21:16
Chủ nhật này em kết thúc quá trình uống thuốc rồi. Em luôn uống thuốc đúng giờ, trễ vài giây là cùng. Chỉ có bữa đi nhậu nôn ói là làm em lo sợ thôi. Hix hix. Nó ám ảnh vào giấc mơ em luôn các anh chị ạ, em mơ đang đi chơi bị đạp kim làm em suy nghĩ phải uống thêm nữa. Hên là mơ, quay về hiện tại em cũng lo lắng vô cùng. Hôm bửa bs cho em 30 ngày em sẽ uống hết luôn. Thấy viên thuốc nào còn sót lại là em hoản loạn. Tới bữa 11/12 em tái khám ở Bv Nhiệt đới. Em ko đi text nhanh đâu Ra dương tính giả em chết mất.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 21:23
Chủ nhật này em kết thúc quá trình uống thuốc rồi. Em luôn uống thuốc đúng giờ, trễ vài giây là cùng. Chỉ có bữa đi nhậu nôn ói là làm em lo sợ thôi. Hix hix. Nó ám ảnh vào giấc mơ em luôn các anh chị ạ, em mơ đang đi chơi bị đạp kim làm em suy nghĩ phải uống thêm nữa. Hên là mơ, quay về hiện tại em cũng lo lắng vô cùng. Hôm bửa bs cho em 30 ngày em sẽ uống hết luôn. Thấy viên thuốc nào còn sót lại là em hoản loạn. Tới bữa 11/12 em tái khám ở Bv Nhiệt đới. Em ko đi text nhanh đâu Ra dương tính giả em chết mất.
Bạn k XN ở Nhiệt đới sau khi ngưng PEP vài ngày vì k đúng quy trình XN, Songchung đã tư vấn cho bạn qua đt rùi, Bạn có thể đợi đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP XN bằng Antive HIV tìm kháng thể

Tuanmecsedec
05-12-2013, 21:24

Bạn yên tâm,tuân thủ như vậy sẽ thành công thôi.

Nguyen Ha
05-12-2013, 23:30
Bạn cứ yên tâm chờ đủ thời gian đi xét nghiệm, tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

lolang123456
05-12-2013, 23:44

Chúc bạn đc AT nhé, uống thuốc đúng liều lượng là khả năng thành công cao lắm

HIV/AIDS..
06-12-2013, 00:18
Rất may là bạn uống PEP kịp lúc và luôn tuân thủ giờ giấc, chỉ trễ vài giây ko sao cả. như vậy khả năng của bạn sẽ âm tính rất rất cao.

kidsubo
09-12-2013, 22:02
Cho em hỏi 11/12 này bs hẹn em tái khám ở Bv Nhiệt đới sau khi đã uống thuốc đủ 30 ngày, em lu bu công việc quá. Vậy em có nên đi tái khám ko các anh chị, nếu ai đi rồi cho em hỏi người ta khám gì vậy.

Tuanmecsedec
09-12-2013, 22:03
Cho em hỏi 11/12 này bs hẹn em tái khám ở Bv Nhiệt đới sau khi đã uống thuốc đủ 30 ngày, em lu bu công việc quá. Vậy em có nên đi tái khám ko các anh chị, nếu ai đi rồi cho em hỏi người ta khám gì vậy.

Thường hẹn tái khám này xét nghiệm chức năng gan.Với HIV thì có xét nghiệm cũng chưa chính xác.

songchungvoi_HIV
09-12-2013, 22:07
Songchung đã chia sẽ bạn rất nhiều trong điện thoại rùi, bạn k cần tái khám sau 30 ngày PEP, bạn cứ để đủ 8 tuần sau khi ngưng PEP xn Antive HIV tìm kháng thể

kidsubo
18-12-2013, 21:35
Từ ngày vướng vô cái vụ nảy, em thấy cuộc sống dường như quý giá hơn. Làm cái gì cũng suy nghĩ, em kiếm được việc cũng không đi làm luôn. Vào dđ thấy ai mà dương tính, người em cảm thấy lo lắng ko biết tới mình thìsao. Công việc trước mắt là chờ đợi, qua tết em sẽ bình tĩnh để xét nghiệm. Sài Gòn vừa hoa lệ lại nhiều cạm bẫy. Nhưng không phải ai cũng đủ tỉnh táo để vượt qua.

Charles
18-12-2013, 21:47
Từ ngày vướng vô cái vụ nảy, em thấy cuộc sống dường như quý giá hơn. Làm cái gì cũng suy nghĩ, em kiếm được việc cũng không đi làm luôn. Vào dđ thấy ai mà dương tính, người em cảm thấy lo lắng ko biết tới mình thìsao. Công việc trước mắt là chờ đợi, qua tết em sẽ bình tĩnh để xét nghiệm. Sài Gòn vừa hoa lệ lại nhiều cạm bẫy. Nhưng không phải ai cũng đủ tỉnh táo để vượt qua.

Bạn đã dùng PEP xong, nếu tuân thủ điều trị nghiêm ngặt thì thành công rất cao. Yên tâm chờ ngày XN nha.

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 21:59
Cố gắng lên bạn nào, rùi 28 ngày PEP sẽ qua mau và ngày XN cũng đến, rùi bạn sẽ có một KQ tốt đẹp đó là AT

kidsubo
15-02-2014, 16:59
Cuối cùng cũng ÂM TÍNH. Nhìn kết quả nhẹ cả người ^^:monkeys16::zk2020:

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 17:03
Uhm AT rùi hỷ, Chúc mừng he

Tuanmecsedec
15-02-2014, 17:07

Tuanmecsedec chúc mừng bạn.

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 17:20
Xem các bài này để thêm tự tin nhé bạn:
Chủ đề: điều trị phơi nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6572-dieu-tri-phoi-nhiem-hiv)Chủ đề: có sử dụng pep 13 tuan AT (http://diendanhiv.vn/threads/8751-co-su-dung-pep-13-tuan-AT)Chủ đề: ACE tư vấn hộ KQ XN nguy cơ HIV 120 ngày (có pep) (http://diendanhiv.vn/threads/2476-ACE-tu-van-ho-KQ-XN-nguy-co-HIV-120-ngay-co-pep)Chủ đề: xét nghiệm HIV sau khi dừng PEP 13 tuần có an tâm? (http://diendanhiv.vn/threads/7966-xet-nghiem-HIV-sau-khi-dung-PEP-13-tuan-co-an-tam)Chủ đề: QHTD với người có H, xn âm tính sau nguy cơ 15 tuần, sau PEP 11 tuần (http://diendanhiv.vn/threads/7770-QHTD-voi-nguoi-co-H-xn-am-tinh-sau-nguy-co-15-tuan-sau-PEP-11-tuan)Chủ đề: xét nghiệm HIV sau khi ngưng pep (http://diendanhiv.vn/threads/5041-xet-nghiem-HIV-sau-khi-ngung-pep)Chủ đề: Xn hiv sau nguy cơ 13 tuần không dùng pep, xin a/c tư vấn giúp (http://diendanhiv.vn/threads/6774-Xn-hiv-sau-nguy-co-13-tuan-khong-dung-pep-xin-a-c-tu-van-giup)Chủ đề: xet nghiem sau pep 2 thang (http://diendanhiv.vn/threads/1460-xet-nghiem-sau-pep-2-thang)

♥NS♥
15-02-2014, 17:21

chúc mừng nhé :zk206::zk206::zk206:

kidsubo
21-02-2014, 21:40
Hổm giờ bận quá không cám được mọi người. Sr các anh chị nhiều ^^:khi1752724:. Vừa qua vụ này lại suy nghĩ về về việc khác về cuộc sống hiện tại, không vui, không buồn nhưng không tồn tại gì cả. HIV có thể đáng sợ trong cách suy nghĩ của mọi người nhưng nó không phải là chấm hết, chắc em âm tính khi dùng Pep mời tự tin như thế :k4857966: ..Bản thân em khi vừa suy nghĩ tới HIV lúc ngày vào diễn đàn cũng vô cùng lo sợ, em sợ nó đến bất ngờ, quá nhanh tới mức mình không nghĩ là nó có thể xảy ra, đang phát triển và tồn tại trong cơ thể của mình. Càng về sau, mỗi ngày vào diễn đàn dù không chia sẻ gì nhưng em vẫn vào đọc những tâm sự của các anh, chị và các bạn giúp em hiểu ra được mọi người dù có sợ HIV không nhưng vẫn lạc quan, vẫn tin vào cuộc sống của mình, giúp em có thêm động lực, bớt lo sợ và hoang mang giúp em hiểu được HIV là như thế nào:k5824633:. Hy vọng những anh, chị và các bạn đang mắc bệnh hãy luôn vui vẻ, vững tin vào cuộc sống, mình đã biết được con đường của từ trước thì hãy cố gắng bước đi và đửng bao giờ gục ngã nếu mệt thì hãy dừng lại và ngoảnh lại đằng sau xem những gì mình đã làm được cho gia đình vả bản thân, lấy đó làm động lực và bước tiếp :zk2040:. Chúc cho các bạn trong thời kì đang lo sợ giống mình khi trước hãy tìm hiểu thật kĩ thông tin trong diễn đàn, mong rằng nó sẽ giúp mọi người giải tỏa bớt tâm lý, hy vọng một kết quả tốt đẹp sẽ đến với mọi người :zk2020:.Hãy xem HIV là 1 kỉ niệm của cuộc đời của mình, một người bạn không mong muốn nhưng vẫn hiện diện quanh ta, sống chỉ 1 lần và chết thì chưa biết khi nào? Còn thở, còn tồn tại thì còn cố gắng mọi người nhé!!! Kha Kha Kha Love dienanhiv.vn:khi331982:
P/s: Em sẻ cố gắng kiếm nhiều tiền, mong rằng sớm có thuốc điều trị cái con HIV này:zk20106:, dù nó có mắc, góp một chút tấm lòng của mình xem như là lòng tri ân đến các Smod và các bạn:zk2078:

Nói không với cách ly
21-02-2014, 21:58
chúc mừng lần sau nhớ cẩn thận nha ^^ không lại tốn tiền mà còn lo sợ nữa ^^:zk2039:

leduyanh
21-02-2014, 22:17
Chúc mừng bạn, cuộc sống vẫn rất tươi đẹp hơn lúc xưa rồi.