PDA

View Full Version : Quan hệ lần đầu và người có nhiều triệu chứng

Hopeles
13-04-2017, 16:42
<article>
Anh tuanmecsedec và mng ơi, Em xin trình bày nguy cơ của em ạ, vào khoảng ngày 21 tháng 2 ,2017 em có đi qhtd với gmd lần đầu tiên, khi cô ấy bước vô phòng thì vào thẳng toilet. Rồi đi ra với bcs trên tay đã xé trong toilet rồi, em nghĩ là bao còn mới vì chưa có được cuộn xuống, lên giường thì e làm dv cương lên bằng tay của e rồi cô ấy đeo bao vào cho e luông chứ chẳng có OS hay gì hết vì e vừa đụng tay vào mép AD của cố ấy ( thấy có nhất nhớt nhớt e nghĩ là gel bôi trơn cô ấy bôi lúc trong toilet) thì liền đẩy tay em ra và bảo làm luông, thế là e làm được vài cái rồi ra luông, xong e dùng tay hồi nảy chạm vào AD cô ấy rút bcs ra ( bên trong là dịch của e, bên ngoài là dịch của cô gmd) rồi vào toilet chi xà bông lên tay rồi kì cọ đầu Dv của e rồi rữa lại bằng nước rồi về, e sợ tay e khi nảy chạm vào AD và rút bcs ra có dính dịch của cô gái rồi đụng vào DV của e rữa thì bị nhiễm hiv ạ ?
Tính đến bây giờ e có cảm giác bị nổi một cục hạch không biết là to hay nhỏ ngay xương hàm gần sát mang ấy, nhìn thì bình thường không có nhô lên khỏi bề mặt da nó ẩn ở dưới, mà e cũng không thấy bị sốt gì cả không biết là có hạch nổi nhưng e có cảm giác không được bình thường, ấn vào sờ kĩ mới cảm nhận được cục hạch, người lâu lâu có mấy đốt mẫn ngứa đỏ đỏ,ăn không ngon miệng, không tập trung được gì, đầu óc căng thẳng mỗi khi nghĩ đến chuyện đó,tư vấn giúp em với ạ, cục hạch của e có vấn đề gì không ạ, ah e cũng có hút thuốc và dạo này cứ thấy lúc nào cũng có đờm trong cổ họng hết ạ, không có đau họng vì nuốt nước miếng không thấy đau
Đến này 20/3/2017 e có đi xét nghiệm hiv combo Ag/ab Âm tính NEG S/CO 0.350 sau ngày có nguy cơ gần nhất là 27 ngày ạ, với kết quả đó em đã cập bến an toàn chư a tuấn ơi? Cho em hỏi là trước ngày em quan hệ lần đầu với gái mại dâm có dùng bcs mà sợ tay lột bcs dính dịch âm đạo rồi dùng tay đó rữa đầu dương vật ngày 21/2/2017 ( khoảng tháng 8, 9, 10, 11, 12 / 2016 ) e có nhiều lần đi masage, nv massage kích dục cho em bằng tay lâu lâu có BJ. Vậy kết quả xét nghiệm Âm tính hiv combo Ag/Ab ngày 20/3/2017 của em có an toàn với các rủi ro của em ở năm cũ kể cả lần quan hệ với gái mại dâm gần nhất ngày 21/2/2017 không ạ ? Kết quả chốt để giải toả sẽ khôngthay đổi chứ ạ? 12 sẽ không có lật kèo phải không ạ ? Hai hôm nay người em cứ ngứa râm ran gãi xí nó nổi ửng đỏ lên nhìn sợ quá

</article>
13/3/17 (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/)Sửa (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/posts/114313/edit)Báo cáo (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/posts/114313/report)
+ Quote (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/reply?quote=114313)Trả lời (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/reply?quote=114313)

thathu1998
13-04-2017, 17:52
Nếu bạn quan hệ có đeo bao và bao không rách hay tuột thì bạn yên tâm không sao . Với kết quả xét nghiệm combo như vậy thì kết quả an toàn rất cao gần như là không có nguy cơ . Về việc triệu chứng do bạn stress mình cũng đã từng như bạn . Chào bạn !

tiendat
13-04-2017, 18:13
theo mình thì bạn an tâm về hiv rồi os thì có nguy cơ với các bệnh STDs bạn nên đi xét nghiệm các bệnh giang mai viêm gan b còn sui mào gà thì từ 10-> 90 ngày xem có biểu hiện như mụn thịt nhô cao dễ chảy máu và mủ nếu qua 90 ngày không có biểu hiện thì an tâm

Hopeles
13-04-2017, 19:17
Cảm ơn mng từ bữa có kết quả xét nghiệm đến giờ mình sống cũng vui vẻ lắm có lết quả xét nghiệm đó cũng là động lực để mình quyết định quay lại với người yêu mà mai mốt xn lần nữa mà DT thì mình không biết phải như thế nào luông

tiendat
13-04-2017, 19:48
Cảm ơn mng từ bữa có kết quả xét nghiệm đến giờ mình sống cũng vui vẻ lắm có lết quả xét nghiệm đó cũng là động lực để mình quyết định quay lại với người yêu mà mai mốt xn lần nữa mà DT thì mình không biết phải như thế nào luông
theo ý kiến của mình thì bạn nên làm xét nghiệm các bệnh STDs đi giờ làm xét nghiệm được rồ đó bạn bảo vệ người yêu nhé

Hopeles
13-04-2017, 22:40
Từ lúc mình có nguy cơ đến bây giờ mới có 40 mấy ngày à bạn ơi xét nghiệm bệnh STDs có chính xác không ạ ? Nếu đi xn thì mình xn ở đâu ? Chi phí ra sao, có ai có thể hướng dẫn mình được không ? Mìn cảm ơn

Charles
13-04-2017, 22:44
<article>
Anh tuanmecsedec và mng ơi, Em xin trình bày nguy cơ của em ạ, vào khoảng ngày 21 tháng 2 ,2017 em có đi qhtd với gmd lần đầu tiên, khi cô ấy bước vô phòng thì vào thẳng toilet. Rồi đi ra với bcs trên tay đã xé trong toilet rồi, em nghĩ là bao còn mới vì chưa có được cuộn xuống, lên giường thì e làm dv cương lên bằng tay của e rồi cô ấy đeo bao vào cho e luông chứ chẳng có OS hay gì hết vì e vừa đụng tay vào mép AD của cố ấy ( thấy có nhất nhớt nhớt e nghĩ là gel bôi trơn cô ấy bôi lúc trong toilet) thì liền đẩy tay em ra và bảo làm luông, thế là e làm được vài cái rồi ra luông, xong e dùng tay hồi nảy chạm vào AD cô ấy rút bcs ra ( bên trong là dịch của e, bên ngoài là dịch của cô gmd) rồi vào toilet chi xà bông lên tay rồi kì cọ đầu Dv của e rồi rữa lại bằng nước rồi về, e sợ tay e khi nảy chạm vào AD và rút bcs ra có dính dịch của cô gái rồi đụng vào DV của e rữa thì bị nhiễm hiv ạ ?
Tính đến bây giờ e có cảm giác bị nổi một cục hạch không biết là to hay nhỏ ngay xương hàm gần sát mang ấy, nhìn thì bình thường không có nhô lên khỏi bề mặt da nó ẩn ở dưới, mà e cũng không thấy bị sốt gì cả không biết là có hạch nổi nhưng e có cảm giác không được bình thường, ấn vào sờ kĩ mới cảm nhận được cục hạch, người lâu lâu có mấy đốt mẫn ngứa đỏ đỏ,ăn không ngon miệng, không tập trung được gì, đầu óc căng thẳng mỗi khi nghĩ đến chuyện đó,tư vấn giúp em với ạ, cục hạch của e có vấn đề gì không ạ, ah e cũng có hút thuốc và dạo này cứ thấy lúc nào cũng có đờm trong cổ họng hết ạ, không có đau họng vì nuốt nước miếng không thấy đau
Đến này 20/3/2017 e có đi xét nghiệm hiv combo Ag/ab Âm tính NEG S/CO 0.350 sau ngày có nguy cơ gần nhất là 27 ngày ạ, với kết quả đó em đã cập bến an toàn chư a tuấn ơi? Cho em hỏi là trước ngày em quan hệ lần đầu với gái mại dâm có dùng bcs mà sợ tay lột bcs dính dịch âm đạo rồi dùng tay đó rữa đầu dương vật ngày 21/2/2017 ( khoảng tháng 8, 9, 10, 11, 12 / 2016 ) e có nhiều lần đi masage, nv massage kích dục cho em bằng tay lâu lâu có BJ. Vậy kết quả xét nghiệm Âm tính hiv combo Ag/Ab ngày 20/3/2017 của em có an toàn với các rủi ro của em ở năm cũ kể cả lần quan hệ với gái mại dâm gần nhất ngày 21/2/2017 không ạ ? Kết quả chốt để giải toả sẽ khôngthay đổi chứ ạ? 12 sẽ không có lật kèo phải không ạ ? Hai hôm nay người em cứ ngứa râm ran gãi xí nó nổi ửng đỏ lên nhìn sợ quá

</article>
13/3/17 (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/)Sửa (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/posts/114313/edit)Báo cáo (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/posts/114313/report)
+ Quote (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/reply?quote=114313)Trả lời (http://********.vn/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/threads/stress-sau-khi-quan-he-lan-dau-co-nhieu-trieu-chung.10931/reply?quote=114313)

Những gì bạn kể trên đây không có nguy cơ với HIV.

Charles
13-04-2017, 22:45
Từ lúc mình có nguy cơ đến bây giờ mới có 40 mấy ngày à bạn ơi xét nghiệm bệnh STDs có chính xác không ạ ? Nếu đi xn thì mình xn ở đâu ? Chi phí ra sao, có ai có thể hướng dẫn mình được không ? Mìn cảm ơn

40 ngày xét nghiệm STDs được rồi bạn. Bạn đến BV Da liễu khám nhé.

Hopeles
13-04-2017, 22:53
40 ngày xét nghiệm STDs được rồi bạn. Bạn đến BV Da liễu khám nhé.
theo mình biết thì STDs là bao gồm tất cả các bệnh lây qua đường tình dục vậy mình cứ vô da liễu báo là xét nghiệm stds có nghĩa là mình sẽ xét nghiệm hết những bệnh đó phải không bạn ? Làm xét nghiệm một lần thôi phải không ?

Charles
13-04-2017, 23:08
theo mình biết thì STDs là bao gồm tất cả các bệnh lây qua đường tình dục vậy mình cứ vô da liễu báo là xét nghiệm stds có nghĩa là mình sẽ xét nghiệm hết những bệnh đó phải không bạn ? Làm xét nghiệm một lần thôi phải không ?

Bạn đến đăng ký xét nghiệm, muốn xét nghiệm bệnh nào thì tích vào ô bệnh đó, nếu cần có thể nói Bác sĩ tư vấn thêm.

Hopeles
13-04-2017, 23:16
Bạn đến đăng ký xét nghiệm, muốn xét nghiệm bệnh nào thì tích vào ô bệnh đó, nếu cần có thể nói Bác sĩ tư vấn thêm.
mà khi mình đến thì bảo người ta là xét nghiệm stds là người ta cho mình tờ form đó phải không bạn ?

Charles
13-04-2017, 23:22
mà khi mình đến thì bảo người ta là xét nghiệm stds là người ta cho mình tờ form đó phải không bạn ?

Bạn cứ đến nói muốn khám các bệnh XH Bác sĩ sẽ hướng dẫn bạn.

P/s: Xin lỗi bạn nhiêu tuổi mà xưng hô Truong Xuan là bạn?

Hopeles
13-04-2017, 23:38
Em 25 tuổi ạ, em xin lỗi em không để ý năm sinh của a ạ, dạ em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
15-04-2017, 06:43
<article>

</article>

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hopeles
15-04-2017, 11:03
Dạ em cảm ơn anh tuấn và mọi người trong diễn đàn ạ hôm nay là thứ 53 kể từ sau ngày nguy cơ gần nhất, sáng e đến bv da liễu làm xn viêm gan, giang mai, hiv elisa rồi ạ hẹn 1h30 lên lấy kq e có combo hiv agab 27 ngày bên hoà hảo âm tính luông rồi em mong lần này sẽ âm tính luông ạ, có kết quả e sẽ thông báo cho mọi người ạ, e cảm ơn

Tuanmecsedec
15-04-2017, 13:57
Dạ em cảm ơn anh tuấn và mọi người trong diễn đàn ạ hôm nay là thứ 53 kể từ sau ngày nguy cơ gần nhất, sáng e đến bv da liễu làm xn viêm gan, giang mai, hiv elisa rồi ạ hẹn 1h30 lên lấy kq e có combo hiv agab 27 ngày bên hoà hảo âm tính luông rồi em mong lần này sẽ âm tính luông ạ, có kết quả e sẽ thông báo cho mọi người ạ, e cảm ơn

Với HIV thì bạn yên tâm đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hopeles
15-04-2017, 17:32
Với HIV thì bạn yên tâm đi.

anh Tuấn ơi em có gửi kết quả xét nghiệm vào mail của anh rồi, a xem giúp em với ạ? Bác sĩ chỉ cho e làm những xét nghiệm đó thôi, không biết có đủ chưa nữa ạ ? Hnay là ngày thứ 53 sau lần nguy cơ gần nhất của e, kế quả như vậy có độ chính xác với trường hợp của em là bao nhiêu vậy ạ ? Mail e có kèm link bài viết của em anh giúp em nhé , em cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
17-04-2017, 06:49
anh Tuấn ơi em có gửi kết quả xét nghiệm vào mail của anh rồi, a xem giúp em với ạ? Bác sĩ chỉ cho e làm những xét nghiệm đó thôi, không biết có đủ chưa nữa ạ ? Hnay là ngày thứ 53 sau lần nguy cơ gần nhất của e, kế quả như vậy có độ chính xác với trường hợp của em là bao nhiêu vậy ạ ? Mail e có kèm link bài viết của em anh giúp em nhé , em cảm ơn ạ

Trong giấy xét nghiệm của bạn chỉ có HIV và viêm gan B và giang mai kết quả là âm tính.Nhưng vấn đề của bạn là không có nguy cơ bệnh nào đâu,vì vậy không cần thiết kiểm tra các bệnh nào nữa.

Hopeles
01-06-2017, 00:09
Trong giấy xét nghiệm của bạn chỉ có HIV và viêm gan B và giang mai kết quả là âm tính.Nhưng vấn đề của bạn là không có nguy cơ bệnh nào đâu,vì vậy không cần thiết kiểm tra các bệnh nào nữa.

em chào anh tuấn và mọi người, hôm nay em quay lại là có một số vấn đề ạ, hôm 6/5 vừa rồi do nhậu hăng quá nên có đi massage với đồng nhiệp ạ, nhân viên massage có thổi kèn cho em được tí rồi dùng tay luông ạ, sau đó 9 ngày em có làm xn lậu và chlamydia PCR ở hoà hảo, dv không tiết dịch nên người ta dùng cây khoáy vô trong rất đau nhưng sau đó kq thì âm tính, sau ngày nguy cơ 23 ngày e lên hoà hảo làm cái combo hiv thì âm tính luông ạ, nhưng mà hnay e phát hiện có một cái cục không biết là mụn cóc hay vết chai ở dưới lòng bàn chân em ạ và hôm nay em có thủ dâm thì thấy tinh dịch có màu hơi ngã vàng sau đó em đi tắm xong cũng gần 30p sau thì dương vật em vẫn còn chảy ra dịch trắng trong suốt, sau đây là các câu hỏi của em ạ:
1. Kết quả xn lậu như vậy thì không cần phải lo về lậu nữa phải không ạ ?
2. Combo 23 ngày có an tâm được chưa ạ ?
3. Dịch trắng trong suốt mà em có nói phía trên là dịch của tinh dịch hay dịch mũ do bị bệnh nào đó vậy ạ ?
3. Em có thể gửi ảnh tinh dịch của em và ảnh dưới lòng bàn chân của em để diễn đàn tư vấn giúp em được không ạ ?
4. 2 tháng nữa em chốt thì em nên chốt những bệnh nào để phòng ngừa cho em và cả bạn gái em luông ạ? Vì tụi em có ý định sẽ cưới nhau trong thời gian tới ạ
cảm ơn mng

Tuanmecsedec
01-06-2017, 06:54
em chào anh tuấn và mọi người, hôm nay em quay lại là có một số vấn đề ạ, hôm 6/5 vừa rồi do nhậu hăng quá nên có đi massage với đồng nhiệp ạ, nhân viên massage có thổi kèn cho em được tí rồi dùng tay luông ạ, sau đó 9 ngày em có làm xn lậu và chlamydia PCR ở hoà hảo, dv không tiết dịch nên người ta dùng cây khoáy vô trong rất đau nhưng sau đó kq thì âm tính, sau ngày nguy cơ 23 ngày e lên hoà hảo làm cái combo hiv thì âm tính luông ạ, nhưng mà hnay e phát hiện có một cái cục không biết là mụn cóc hay vết chai ở dưới lòng bàn chân em ạ và hôm nay em có thủ dâm thì thấy tinh dịch có màu hơi ngã vàng sau đó em đi tắm xong cũng gần 30p sau thì dương vật em vẫn còn chảy ra dịch trắng trong suốt, sau đây là các câu hỏi của em ạ:
3. Dịch trắng trong suốt mà em có nói phía trên là dịch của tinh dịch hay dịch mũ do bị bệnh nào đó vậy ạ ?
3. Em có thể gửi ảnh tinh dịch của em và ảnh dưới lòng bàn chân của em để diễn đàn tư vấn giúp em được không ạ ?
4. 2 tháng nữa em chốt thì em nên chốt những bệnh nào để phòng ngừa cho em và cả bạn gái em luông ạ? Vì tụi em có ý định sẽ cưới nhau trong thời gian tới ạ
cảm ơn mng

1, Bạn yên tâm không bị lậu.

2,Bạn không có nguy cơ HIV,vì vậy yên tâm 23 ngày âm tính HIV Combo.

3,Bạn thủ dâm xong thường tinh dịch còn đọng lại trong dương vật,một chút sau sẽ chảy ra,bạn yên tâm dịch đó chỉ là tinh trùng của bạn.

4,Vấn đề kích dục bằng miệng thì bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Charles
01-06-2017, 07:00
cảm ơn mng

1. Sau 9 ngày bạn XN lậu âm tính thì yên tâm không bị rồi.

2. Về HIV, trường hợp của bạn chỉ kích dục bằng miệng và bằng tay là không có nguy cơ nên bạn hoàn toàn yên tâm.

3. Khi bạn thủ dâm xuất tinh xong lúc sau vẫn ra dịch trong suốt thì đó là dịch hưng phấn sau xuất tinh, như thế là bình thường, không phải biểu hiện bệnh nào cả.

4. Bạn có cục gì ở lòng bàn chân nếu thấy lo lắng thì nên đi khám Bác sĩ.

5. Nếu các bạn xác định cưới nhau thì cả hai cùng nên dẫn nhau đi khám sức khoẻ tiền hôn nhân.

Hopeles
01-06-2017, 09:11
1, Bạn yên tâm không bị lậu.

2,Bạn không có nguy cơ HIV,vì vậy yên tâm 23 ngày âm tính HIV Combo.

3,Bạn thủ dâm xong thường tinh dịch còn đọng lại trong dương vật,một chút sau sẽ chảy ra,bạn yên tâm dịch đó chỉ là tinh trùng của bạn.

4,Vấn đề kích dục bằng miệng thì bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

anh tuấn ơi, em có thể gửi ảnh vào gmail để anh tư vấn giúp em không ạ ?

Charles
01-06-2017, 09:23
anh tuấn ơi, em có thể gửi ảnh vào gmail để anh tư vấn giúp em không ạ ?

Bạn có thể vào link này gửi hình lên đây:

http://photo.ssc.vn/

Hopeles
01-06-2017, 09:47
đây ạ hình dưới lòng bàn chân em trước và sau khi e lấy kiềm cắt da cắt ạ. Và hình tinh dịch của e, a tuấn và diễn đàn tư vấn giúp e ạ

Charles
01-06-2017, 10:45
đây ạ hình dưới lòng bàn chân em trước và sau khi e lấy kiềm cắt da cắt ạ. Và hình tinh dịch của e, a tuấn và diễn đàn tư vấn giúp e ạ

Chỗ lòng bàn chân của bạn chỉ là da chai sần. Còn tinh dịch bạn có màu vàng nhạt thì bạn phải đi khám tìm nguyên nhân nhé.

Hopeles
01-06-2017, 10:48
Chỗ lòng bàn chân của bạn chỉ là da chai sần. Còn tinh dịch bạn có màu vàng nhạt thì bạn phải đi khám tìm nguyên nhân nhé.
cái đó không phải mụn cóc hả anh Truong Xuan ?

Tuanmecsedec
01-06-2017, 14:19

Mụn cóc ít khi mọc ở dưới lòng bàn chân bạn.

Charles
01-06-2017, 15:41

Nếu là mụn cóc bạn không dễ dàng cắt bỏ đi được như vậy.

Hopeles
02-06-2017, 07:45
Mụn cóc ít khi mọc ở dưới lòng bàn chân bạn.

Dạ em cảm ơn anh Tuấn và anh Trương Xuan ạ, chắc em đợi 2 tháng nữa xét nghiệm chốt hết luông ạ, nhân tiện cho em hỏi khám tiền hôn nhân là người có xét nghiệm đày đủ tất cả các bệnh hiv và std không ạ ? Và cho em hỏi khám ở đâu ? Chi phí khoảng bao nhiêu ạ ? E cảm ơn, chúc mọi người ngày mới vui vẻ
Hsb

Charles
02-06-2017, 07:50
Dạ em cảm ơn anh Tuấn và anh Trương Xuan ạ, chắc em đợi 2 tháng nữa xét nghiệm chốt hết luông ạ, nhân tiện cho em hỏi khám tiền hôn nhân là người có xét nghiệm đày đủ tất cả các bệnh hiv và std không ạ ? Và cho em hỏi khám ở đâu ? Chi phí khoảng bao nhiêu ạ ? E cảm ơn, chúc mọi người ngày mới vui vẻ
Hsb

Vì sao nên khám sức khỏe trước khi kết hôn (Khoản 2, Điều 4 Luật PC HIV/AIDS)

Đôi trẻ đi khám sức khỏe tiền hôn nhân và phát hiện chàng trai bị bệnh tim. Chàng được chữa bệnh khẩn cấp, nhưng ngày cưới chưa đến thì đã qua đời.

Khám sức khỏe tiền hôn nhân giúp bạn trẻ tự tin hơn khi bước vào hôn nhân.

Cô gái ân hận, ước gì không khám, không chữa và cứ cưới thì người yêu còn biết được cảm giác của ngày thành hôn... Đó chỉ là một trong những tình huống được đưa ra trong buổi sinh hoạt tháng 4 của câu lạc bộ Tiền hôn nhân (Trung tâm Truyền thông và Giáo dục Sức khỏe TP HCM). Đa số thành viên tham dự câu lạc bộ đều cho rằng chàng trai mắc bệnh quá nặng và vì thế cô gái không nên dằn vặt.

Tuy nhiên, theo bác sĩ chuyên khoa 1 Nguyễn Ngọc Lan Hương, tình huống có thể còn xấu hơn nếu như bệnh tim khiến chàng trai chết đúng vào đêm tân hôn. Lúc này cô gái có thể cả đời sẽ mang nỗi day dứt vì tưởng mình là nguyên nhân gây ra cái chết cho chồng, hoặc cũng có thể cô sẽ bị gia đình chàng trai buộc tội sát phu.

Bạn sẽ làm gì nếu đi khám sức khỏe và phát hiện người yêu nhiễm HIV, hay anh/cô ấy là người lưỡng tính? Bỏ của chạy lấy người hay tìm giải pháp để tiếp tục kết hôn?

Những tình huống liên tục được báo cáo viên đưa ra khiến nhiều bạn trẻ chuẩn bị bước vào ngưỡng cửa hôn nhân giật mình vì tầm quan trọng của việc khám sức khỏe tiền hôn nhân. Còn chính những người từng trải qua thì bày tỏ sự hối tiếc vì đã không đi khám sức khỏe tiền hôn nhân.

Kết hôn xong, vợ chồng anh Hùng (quận 10, TP HCM) áp dụng các biện pháp ngừa thai trong 5 năm, đến lúc muốn có con "thả” mãi mà vẫn chưa có tin vui. Đi khám, họ mới biết mình vô sinh. Việc chữa trị trở nên khó khăn vì cả hai đã cứng tuổi, trữ lượng trứng của người vợ giảm nên chữa khó hơn so với khi còn trẻ.

Bác sĩ Nguyễn Ngọc Lan Hương cho biết, ngày nay các bạn trẻ đã bắt đầu ý thức việc khám sức khỏe tiền hôn nhân. Tuy nhiên, số bạn đi khám còn rất nhỏ so với số đăng ký kết hôn. Chỉ đến khi gặp những việc đã rồi, họ mới đi khám. Đây như là thói quen đã ăn sâu trong tiềm thức của người dân, bởi họ luôn nghĩ rằng mình khỏe mạnh như thế này thì sao mắc bệnh được, khám làm gì cho tốn tiền... Họ đâu hiểu được có rất nhiều bệnh truyền nhiễm, những căn bệnh nghiêm trọng mà chỉ đi khám mới biết, nhìn biểu hiện bên ngoài không thể thấy được.

Khám sức khỏe tiền hôn nhân sẽ giúp các bạn có được kiến thức, chuẩn bị tâm lý cho cuộc sống tình dục của vợ chồng sau này. Điều này sẽ tránh những sợ hãi, nghi ngờ lẫn nhau trong đêm tân hôn, hoặc giúp phòng tránh việc lây nhiễm cho nhau những bệnh lây truyền qua đường tình dục. Khám sức khỏe trước khi kết hôn sẽ giúp các bạn phòng tránh bệnh tật sớm nhất, phát hiện, điều trị bệnh tiềm ẩn trong cơ thể, có thể ảnh hưởng đến cuộc sống tình dục của vợ chồng sau này và ảnh hưởng đến sức khỏe người phụ nữ khi mang thai, sinh đẻ.

Ngoài ra, kiểm tra sức khỏe tiền hôn nhân còn giúp tránh các bệnh lý, dị tật bẩm sinh cho những đứa con tương lai. Khi kiểm tra sức khỏe tiền hôn nhân, các bạn còn được hướng dẫn thực hiện kế hoạch hóa gia đình một cách hiệu quả, phù hợp với bản thân nhất, nhờ đó có thể kiểm soát được việc sinh con (thời điểm có con, số con, khoảng cách sinh), tránh việc mang thai ngoài ý muốn và nạo phá thai.

Theo bác sĩ Lan Hương, nên khám trước khi cưới từ 3 đến 6 tháng. Đó là thời gian trung bình để có thể điều trị nếu phát hiện bệnh (trừ một số bệnh không thể hoặc phải điều trị suốt đời). Hiện nay tại TP HCM có 3 địa chỉ khám sức khỏe tiền hôn nhân tương đối đầy đủ là Bệnh viện Từ Dũ (quận 1), Bệnh viện Hùng Vương (quận 5), Trung tâm Chăm sóc Sức khỏe sinh sản (quận 11) và khoa Nam học Bệnh viện Bình Dân (quận 3).

Theo ước tính của bác sĩ Lan Hương, tùy từng địa chỉ, nhưng tổng chí phí cho một trường hợp khám sức khỏe tiền hồn nhân sẽ vào khoảng 1,5 đến 2 triệu đồng bao gồm: Đo mạch, huyết áp, chiều cao, cân nặng, thị lực, khám hệ cơ, xương khớp, cơ quan sinh dục; xét nghiệm công thức máu, các chức năng gan, thận, đường huyết, mỡ máu, nước tiểu; xét nghiệm chẩn đoán những bệnh truyền nhiễm, bệnh lây qua đường tình dục: VGSVB/C, HIV, giang mai, rubella; thực hiện chẩn đoán hình ảnh: X quang tim phổi, siêu âm bụng, siêu âm ngã trực tràng/âm đạo (nếu cần); đo điện tim. Ngoài ra, nếu có nghi ngờ về bệnh hoặc di truyền, các bác sĩ sẽ đề nghị xét nghiệm tầm soát ung thư, bệnh về máu, khám tâm thần...

Khi đến khám, các bạn trẻ còn được tư vấn về giải phẫu học và sinh lý học cơ quan sinh dục nam và nữ, cơ chế thụ thai; tình dục an toàn, tình dục thỏa mãn và tình dục có trách nhiệm; các rối loạn tình dục thường gặp; những bệnh truyền nhiễm, đặc biệt bệnh lây truyền qua đường tình dục, cách phòng tránh; những điều cần biết trong đêm tân hôn...

Sau khi được tư vấn, mỗi người sẽ được khám hoặc làm các xét nghiệm phù hợp với từng cá nhân. Kết quả khám được bảo mật tuyệt đối, thông tin cho nhau biết hay không là quyền của mỗi người. Trừ trường hợp nhiễm HIV, bạn có nghĩa vụ phải thông báo và có biện pháp phòng ngừa cho người bạn đời nếu quyết định vẫn kết hôn với người ấy (quy định tại Khoản 2, Điều 4 Luật Phòng chống HIV/AIDS).

Tuanmecsedec
02-06-2017, 07:50
Hsb

Khám,xét nghiệm tiền hôn nhân có xét nghiệm các bệnh truyền nhiễm trong đó có HIV.Nếu bạn ở TPHCM thì đến Pastuer.

Chủ đề: Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1573-Dich-vu-xet-nghiem-tai-vien-Pasteur-Tp-HCM)

Hopeles
02-06-2017, 14:21
Khám,xét nghiệm tiền hôn nhân có xét nghiệm các bệnh truyền nhiễm trong đó có HIV.Nếu bạn ở TPHCM thì đến Pastuer.

Chủ đề: Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1573-Dich-vu-xet-nghiem-tai-vien-Pasteur-Tp-HCM)

em ở hcm ạ, pasture có khám tiền hôn nhân hả a Tuấn ?

Tuanmecsedec
02-06-2017, 14:51
em ở hcm ạ, pasture có khám tiền hôn nhân hả a Tuấn ?

Pastuer có xét nghiệm tiền hôn nhân bạn.

Hopeles
02-06-2017, 22:33
Dạ em cảm ơn các anh ạ, tự dưng hôm nay em đi công việc ở cảng về xong người mệt mỏi quá như kiệt sức vậy không biết có liên quan gì đến H không nữa @@, các anh bqt cho em hỏi có cách nào giải stress tốt được không ạ @@ tự dưng e cứ bị sơ sơ cái gì là em nghĩ đến ngay mặc dù em không muốn đâu ạ

Hopeles
12-06-2017, 16:01
Anh tuấn ơi cho em hỏi ạ, hôm bữa e có đi làm xét nghiệm lậu với chlamydia PCR ở hoà hảo ngày thứ 9 sau nguy cơ kết quả âm tính ạ, mà sao hôm qua đến hôm nay dv em cứ rát rát làm sao ấy ạ, có khi nào bây giờ viút lậu với chlamydia mới phát triển thành bệnh không ạ ? Em lo quá

Tuanmecsedec
12-06-2017, 16:05
Anh tuấn ơi cho em hỏi ạ, hôm bữa e có đi làm xét nghiệm lậu với chlamydia PCR ở hoà hảo ngày thứ 9 sau nguy cơ kết quả âm tính ạ, mà sao hôm qua đến hôm nay dv em cứ rát rát làm sao ấy ạ, có khi nào bây giờ viút lậu với chlamydia mới phát triển thành bệnh không ạ ? Em lo quá
Có liên quan gì đâu bạn.

phạm nhật tiến
12-06-2017, 16:10
qua 7 ngày không có chảy mủ thì không bị lậu rồi với lại bạn xét nghiệm rồi mà lo gì

Hopeles
12-06-2017, 18:45
Dạ tại hqa đến nay dv e có cảm giác nóng rát ạ em lo sợ bây giờ lậu vs chlamydia mới phát triễn thành bệnh thì rõ khổ ạ @@

Charles
12-06-2017, 19:53
Dạ tại hqa đến nay dv e có cảm giác nóng rát ạ em lo sợ bây giờ lậu vs chlamydia mới phát triễn thành bệnh thì rõ khổ ạ @@

Bạn lo lắng thì nên đi khám tiếp Bác sĩ nhé.

Hopeles
12-06-2017, 20:21
Dạ cho em hỏi thêm một cái nữa thôi ạ là kết quả xét nghiệm đó sẽ không có lạt kèo đâu phải không ạ ? Có trường hợp nào sau nguy cơ một tháng lậu với chlamydia mới phát bệnh không ạ ? Với kết quả đó là e đã chắc chắn 100% không bị hai cái đó rồi phải không ạ ? Em hỏi một lần cho chắc nữa thôi e xl trước

Tuanmecsedec
12-06-2017, 20:26
Dạ cho em hỏi thêm một cái nữa thôi ạ là kết quả xét nghiệm đó sẽ không có lạt kèo đâu phải không ạ ? Có trường hợp nào sau nguy cơ một tháng lậu với chlamydia mới phát bệnh không ạ ? Với kết quả đó là e đã chắc chắn 100% không bị hai cái đó rồi phải không ạ ? Em hỏi một lần cho chắc nữa thôi e xl trước

Bạn yên tâm không phải bị lậu và chlamydia rồi.

phạm nhật tiến
12-06-2017, 20:27
yên tâm đi không có nhiễm lậu đâu mà lo

Ahhhh
12-06-2017, 21:11
Không đâu bạn..cao lắm là một tuần là biểu hiện của lậu xuất hiện

Tuan-nguyen
13-06-2017, 11:02
Ban quản trị xóa bài viết hỏi trong chủ đề thành viên khác.