PDA

View Full Version : Cần được tư vấn !!

Lê Bảo
19-04-2017, 21:17
Xin chào mọi người ! Cho mình hỏi trên thị trường hiện nay, có loại thảo dược hay trà nào giúp thanh nhiệt, giảm mẩn ngứa, mát gan và loại độc tố ra k ? Mong mọi người và BQT tư vấn giúp ạ !

Charles
19-04-2017, 21:29
Xin chào mọi người ! Cho mình hỏi trên thị trường hiện nay, có loại thảo dược hay trà nào giúp thanh nhiệt, giảm mẩn ngứa, mát gan và loại độc tố ra k ? Mong mọi người và BQT tư vấn giúp ạ !

Thảo dược mát gan thì có trà atiso, sâm thốt nốt, hoặc uống bột sắn dây cũng giúp mát cơ thể. Nhưng bạn nên đi kiểm tra men gan, nếu men gan cao thì cần uống thuốc hạ men gan, sau đó mới uống thảo dược.

tiendat
19-04-2017, 21:31
cái này bạn nên ăn nhiều rau uống nhiều nước tránh đồ uống có cồn đồ nóng

Nguyen Ha
19-04-2017, 21:35

Để biết chính xác nguyên nhân gây mẩn ngứa là gì bạn nên đi khám, nếu là men gan cao chỉ cần uống thuốc hạ men gan 1-2 tuần sẽ ổn ngay.

Tuanmecsedec
20-04-2017, 07:38

Bạn có thể mua sâm thốt nốt uống.

Chủ đề: “Sâm” thốt nốt (http://diendanhiv.vn/threads/178-Sam-thot-not)Chủ đề: “Sâm” thốt nốt của ông Hai Dậu (http://diendanhiv.vn/threads/1366-Sam-thot-not-cua-ong-Hai-Dau)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lê Bảo
20-04-2017, 16:52
Mình cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của BQT !
Sẵn đây mình hỏi luôn ? Nếu muốn xét nghiệm xem có bị viêm gan B hay k ? Thì nên xét nghiệm theo phương pháp nào và có bệnh viện hay phòng khám nào ở quận Tân Phú đủ tiêu chuẩn để xn ? Và muốn phát hiện men gan có cao hay không thì khám như thế nào ?

Lê Bảo
20-04-2017, 17:00
Để biết chính xác nguyên nhân gây mẩn ngứa là gì bạn nên đi khám, nếu là men gan cao chỉ cần uống thuốc hạ men gan 1-2 tuần sẽ ổn ngay.
Bình thường thì k sao. Cứ mỗi lần tắm xong dù nước ấm hay lạnh thì một lát sau, tự nhiên xuất hiện những mục mẩn ngứa như bị muỗi chịch vậy. Nổi k nhiều, tần suất chỉ 1 2 mục thôi. Mình k biết có phải do men gan hay k ?

Tuanmecsedec
21-04-2017, 07:19
Bình thường thì k sao. Cứ mỗi lần tắm xong dù nước ấm hay lạnh thì một lát sau, tự nhiên xuất hiện những mục mẩn ngứa như bị muỗi chịch vậy. Nổi k nhiều, tần suất chỉ 1 2 mục thôi. Mình k biết có phải do men gan hay k ?

Do bạn tắm nước nóng hoặc nước lạnh quá da bạn bị vậy thôi.Vấn đề này lập lại mỗi khi bạn tắm thì chuyện bình thường bạn.Muốn biết men gan như thế nào thì bạn đi xét nghiệm kiểm tra.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.