PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới có dùng bao cao su

shine36
21-04-2017, 18:42
Em đồng tính, hôm trước em có quan hệ group với hai bạn (em gọi là bạn A và bạn B), bạn A sau khi anal sex với bạn B được vài cái (bạn A có đeo bao cao su và chưa xuất tinh) thì bạn A quay sang anal sex với em, lúc đó em uống say nên không để ý, sau đó em mới biết bạn A không có thay bao cao su khi anal sex với em, em cũng không quen anal sex nên cũng được vài cái em thì em ngừng (bạn A cũng không xuất tinh gì trong em). Em biết vấn đề ở đây là em có nguy cơ lây bệnh từ bạn B, em sợ dịch của bạn B trên bao cao su mà bạn A đeo sẽ lây bệnh qua cho em do bạn A không có thay bao. Em có nói chuyện với bạn B và bạn B nói là đầu năm đến nay đã xét nghiệm 2 lần đều là âm tính (lần thứ 2 xét nghiệm cách ngày chúng em quan hệ group được 3 ngày), em lo sợ và cũng không tin nên đã mua thuốc phơi nhiễm uống ngay (chưa qua 72 tiếng). Cho em hỏi em có nguy cơ bị lây bệnh không ạ? Em xin cám ơn rất nhiều? Em hay làm việc báo cáo về đêm mà uống Pep em chịu không nổi và không có sức làm việc? Xin tư vấn giúp em với.

Tuanmecsedec
21-04-2017, 20:16
Em đồng tính, hôm trước em có quan hệ group với hai bạn (em gọi là bạn A và bạn B), bạn A sau khi anal sex với bạn B được vài cái (bạn A có đeo bao cao su và chưa xuất tinh) thì bạn A quay sang anal sex với em, lúc đó em uống say nên không để ý, sau đó em mới biết bạn A không có thay bao cao su khi anal sex với em, em cũng không quen anal sex nên cũng được vài cái em thì em ngừng (bạn A cũng không xuất tinh gì trong em). Em biết vấn đề ở đây là em có nguy cơ lây bệnh từ bạn B, em sợ dịch của bạn B trên bao cao su mà bạn A đeo sẽ lây bệnh qua cho em do bạn A không có thay bao. Em có nói chuyện với bạn B và bạn B nói là đầu năm đến nay đã xét nghiệm 2 lần đều là âm tính (lần thứ 2 xét nghiệm cách ngày chúng em quan hệ group được 3 ngày), em lo sợ và cũng không tin nên đã mua thuốc phơi nhiễm uống ngay (chưa qua 72 tiếng). Cho em hỏi em có nguy cơ bị lây bệnh không ạ? Em xin cám ơn rất nhiều? Em hay làm việc báo cáo về đêm mà uống Pep em chịu không nổi và không có sức làm việc? Xin tư vấn giúp em với.

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

shine36
21-04-2017, 21:00
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhưng mà sau đó về nhà e thấy hậu môn rát và cũng có ít máu nữa dù có.dùng bôi trơn. Vậy có nguy cơ lây không anh?

Charles
21-04-2017, 21:15

Nhưng mà sau đó về nhà e thấy hậu môn rát và cũng có ít máu nữa dù có.dùng bôi trơn. Vậy có nguy cơ lây không anh?

Theo những gì bạn kể, bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

shine36
21-04-2017, 21:30
Theo những gì bạn kể, bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Dạ cám ơn các anh, nhưng có thể cho em biết chút kiến thức về vấn đề này không anh? Vì em tìm không ra, bạn em xét nghiệm cũng chỉ là test nhanh chứ không chờ đủ thời gian, với lại e cũng không biết là virus có tồn tại trong phân người không ạ, vì khi anal từ bạn B sang em thì cũng phải có dính đúng không anh, em sợ em bị chảy máu nó sẽ lây qua, các anh có thể giải thích cho em hiểu thêm không, em cám ơn nhiều lắm

Charles
21-04-2017, 21:33
Dạ cám ơn các anh, nhưng có thể cho em biết chút kiến thức về vấn đề này không anh? Vì em tìm không ra, bạn em xét nghiệm cũng chỉ là test nhanh chứ không chờ đủ thời gian, với lại e cũng không biết là virus có tồn tại trong phân người không ạ, vì khi anal từ bạn B sang em thì cũng phải có dính đúng không anh, em sợ em bị chảy máu nó sẽ lây qua, các anh có thể giải thích cho em hiểu thêm không, em cám ơn nhiều lắm

HIV không lây gián tiếp, và HIV cũng không có trong phân người.

shine36
21-04-2017, 21:35
HIV không lây gián tiếp, và HIV cũng không có trong phân người.

Vậy là dù em có chảy máu thì cũng không bị sao phải không a ^^

Charles
21-04-2017, 21:43
Vậy là dù em có chảy máu thì cũng không bị sao phải không a ^^

Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

shine36
21-04-2017, 23:13
Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Dạ em cám ơn anh, tại bác sĩ kê thuốc có Efavirenz 600 cho em uống mà em chịu không nổi, em không làm việc được luôn. Anh có thể cho em cái bài viết nào nói về hiv không tồn tại trong phân người không anh, em muốn tìm hiểu thêm mà em tìm không thấy bài viết đó.

Tuanmecsedec
22-04-2017, 06:39
Dạ em cám ơn anh, tại bác sĩ kê thuốc có Efavirenz 600 cho em uống mà em chịu không nổi, em không làm việc được luôn. Anh có thể cho em cái bài viết nào nói về hiv không tồn tại trong phân người không anh, em muốn tìm hiểu thêm mà em tìm không thấy bài viết đó.

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

shine36
22-04-2017, 10:46
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Vậy trong phân người có không anh, và có nhiều hay ít vậy anh?

Tuanmecsedec
22-04-2017, 14:23
Vậy trong phân người có không anh, và có nhiều hay ít vậy anh?

HIV 100% không có trong phân người.

shine36
22-05-2017, 08:00
Dạ, em thật xin lỗi, tại chuyện này vừa xảy ra hôm qua nên em mới tạo chủ đề mới hỏi anh chị, mong anh Tuấn bỏ qua cho, vậy là em không có nguy cơ gì phải không anh?

Charles
22-05-2017, 08:06
Dạ, em thật xin lỗi, tại chuyện này vừa xảy ra hôm qua nên em mới tạo chủ đề mới hỏi anh chị, mong anh Tuấn bỏ qua cho, vậy là em không có nguy cơ gì phải không anh?

Bạn được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

shine36
29-07-2017, 23:15
Hôm nay em có vấn đề nhờ anh/chị giúp cho em. Hồi cuối tháng 6 em đi spa massa, em có cho 2 bạn blowjob cho em cùng lúc, nhưng chỉ được một chút là thôi rồi dùng tay vuốt một chút. Em kiềm chế không có cho xuất tinh ra. Khoảng 3 4 ngày sau, em tiểu rát rồi bắt đầu chảy mủ ở dương vật. Em đi bệnh viện khám thì bác sĩ bảo là em bị bệnh lậu rồi. Bs cũng làm xét nghiệm máu này nọ cho em hết. Về xét nghiệm HIV thì em âm tính. Nhưng em đọc thông tin thì biết là nếu bị lậu thì nguy cơ nhiễm hiv cũng hơi cao. Bây giờ em đang điều trị lậu theo phác đồ. Em uống cũng được 1 tháng rồi. Anh chị có thể cho em biết em có nguy cơ bị hiv không anh chị. Bây giờ em buồn chán và lo lắng nhiều lắm. Vì cũng 1 tháng, qua thời gian 72 tiếng rồi. Mong anh chị tư vấn cho em. Em thật sự cám ơn anh chị nhiều lắm ạ

songlanhmanh88
29-07-2017, 23:20
Hôm nay em có vấn đề nhờ anh/chị giúp cho em. Hồi cuối tháng 6 em đi spa massa, em có cho 2 bạn blowjob cho em cùng lúc, nhưng chỉ được một chút là thôi rồi dùng tay vuốt một chút. Em kiềm chế không có cho xuất tinh ra. Khoảng 3 4 ngày sau, em tiểu rát rồi bắt đầu chảy mủ ở dương vật. Em đi bệnh viện khám thì bác sĩ bảo là em bị bệnh lậu rồi. Bs cũng làm xét nghiệm máu này nọ cho em hết. Về xét nghiệm HIV thì em âm tính. Nhưng em đọc thông tin thì biết là nếu bị lậu thì nguy cơ nhiễm hiv cũng hơi cao. Bây giờ em đang điều trị lậu theo phác đồ. Em uống cũng được 1 tháng rồi. Anh chị có thể cho em biết em có nguy cơ bị hiv không anh chị. Bây giờ em buồn chán và lo lắng nhiều lắm. Vì cũng 1 tháng, qua thời gian 72 tiếng rồi. Mong anh chị tư vấn cho em. Em thật sự cám ơn anh chị nhiều lắm ạ
OS không có nguy cơ với HIV nhưng lại có nguy cơ với các bệnh STDs

Và sau đó Bạn mắc bệnh lậu là đúng rồi, Cứ điều trị theo BS đã chĩ định
Lậu không liên quan đến HIV, Bị lậu là Lậu chã liên quan gì với nhau cả

phạm nhật tiến
30-07-2017, 00:09
Hôm nay em có vấn đề nhờ anh/chị giúp cho em. Hồi cuối tháng 6 em đi spa massa, em có cho 2 bạn blowjob cho em cùng lúc, nhưng chỉ được một chút là thôi rồi dùng tay vuốt một chút. Em kiềm chế không có cho xuất tinh ra. Khoảng 3 4 ngày sau, em tiểu rát rồi bắt đầu chảy mủ ở dương vật. Em đi bệnh viện khám thì bác sĩ bảo là em bị bệnh lậu rồi. Bs cũng làm xét nghiệm máu này nọ cho em hết. Về xét nghiệm HIV thì em âm tính. Nhưng em đọc thông tin thì biết là nếu bị lậu thì nguy cơ nhiễm hiv cũng hơi cao. Bây giờ em đang điều trị lậu theo phác đồ. Em uống cũng được 1 tháng rồi. Anh chị có thể cho em biết em có nguy cơ bị hiv không anh chị. Bây giờ em buồn chán và lo lắng nhiều lắm. Vì cũng 1 tháng, qua thời gian 72 tiếng rồi. Mong anh chị tư vấn cho em. Em thật sự cám ơn anh chị nhiều lắm ạos không có nguy cơ với hiv
bạn bị lậu uống kháng sinh vài ngày là hết không có liên quan đến hiv

Tuanmecsedec
30-07-2017, 06:28

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

shine36
30-07-2017, 06:50
Dạ thưa anh Tuấn, bác sĩ cũng cho em xét nghiệm viêm gan B luôn ạ, các kết quả đều là âm tính. Bây giờ em chỉ đang điều trị Lậu theo phác đồ thôi anh Tuấn. Vậy là em không sao phải không anh?

Charles
30-07-2017, 06:53

Dạ thưa anh Tuấn, bác sĩ cũng cho em xét nghiệm viêm gan B luôn ạ, các kết quả đều là âm tính. Bây giờ em chỉ đang điều trị Lậu theo phác đồ thôi anh Tuấn. Vậy là em không sao phải không anh?

Bạn mới có nguy cơ với các bệnh tình dục khác trong đó có viêm gan B mà bạn XN ngay thì kết quả không chính xác, kết quả này chỉ nói lên trước đây bạn không nhiễm viêm gan B.

shine36
30-07-2017, 06:57
Dạ anh, vậy giờ e một bên điều trị lậu cho xong trước rồi khoảng 1 hoặc 2 tháng nữa xét nghiệm viêm gan B kiểm tra nữa phải không anh?

Tuanmecsedec
30-07-2017, 07:10

Dạ anh, vậy giờ e một bên điều trị lậu cho xong trước rồi khoảng 1 hoặc 2 tháng nữa xét nghiệm viêm gan B kiểm tra nữa phải không anh?

Bạn đã xét nghiệm viêm gan B âm tính thì yên tâm,xét nghiệm chi nữa.

shine36
30-07-2017, 07:18
Dạ. Em cám ơn anh rất nhiều.

Charles
30-07-2017, 08:35

Gan B sau nguy cơ 1 tháng trở ra bạn XN được rồi.