PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới không xâm nhập nhưng có nguy cơ, xin giúp em với

hungnguy
23-04-2017, 09:18
Em chào mọi người ạ,

Em với bạn em có quan hệ đồng giới với nhau, tụi em không quan hệ xâm nhập, tức là không quan hệ qua hậu môn. Nhưng em nhớ tụi em có 3 hành vi sau đây làm em lo lắng, xin diễn đàn tư vấn giúp em ạ:

1. Bạn ấy có bộ râu hơi hơi nhọn, khi hôn em thì râu cạ vào môi em, em không biết có chảy máu hay không nhưng lúc đó rất rát. Xong rồi thì em với bạn ấy hôn em tiếp.

2. Em cắn đầu núm vú bạn ấy, cắn cũng hơi mạnh.

3. Em muốn hỏi về dao cạo râu ạ. Bạn ấy có hỏi mượn dùng dao cạo râu của em. Đến 6 ngày sau thì đến em dùng cái dao cạo ấy. Nhiệt độ nhà vệ sinh của em là 30 độ.

Vậy em muốn hỏi là với những nguy cơ như vầy thì có khả năng lây nhiễm HIV ko ạ? Giúp em với.

Tuanmecsedec
23-04-2017, 09:22
Em chào mọi người ạ,

Em với bạn em có quan hệ đồng giới với nhau, tụi em không quan hệ xâm nhập, tức là không quan hệ qua hậu môn. Nhưng em nhớ tụi em có 3 hành vi sau đây làm em lo lắng, xin diễn đàn tư vấn giúp em ạ:

1. Bạn ấy có bộ râu hơi hơi nhọn, khi hôn em thì râu cạ vào môi em, em không biết có chảy máu hay không nhưng lúc đó rất rát. Xong rồi thì em với bạn ấy hôn em tiếp.

3. Em muốn hỏi về dao cạo râu ạ. Bạn ấy có hỏi mượn dùng dao cạo râu của em. Đến 6 ngày sau thì đến em dùng cái dao cạo ấy. Nhiệt độ nhà vệ sinh của em là 30 độ.

Vậy em muốn hỏi là với những nguy cơ như vầy thì có khả năng lây nhiễm HIV ko ạ? Giúp em với.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hungnguy
28-04-2017, 09:55
Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều nè :))))

Anh ơi cho em hỏi thêm một việc nữa ạ. Em và bạn em hôn sâu với nhau, em thì đang bị lở môi nhưng em thấy vết lở đã đóng mài màu trắng và không chảy máu, cũng không đau gì cả. Vậy hành vi hôn sâu này có gây lây nhiễm HIV không ạ?

Em cũng có đọc nhiều bài viết trên forum của mình nhưng vẫn còn lo lắng lắm ạ.

Tuanmecsedec
28-04-2017, 14:01
Dạ em cảm ơn anh Tuấn nhiều nè :))))

Anh ơi cho em hỏi thêm một việc nữa ạ. Em và bạn em hôn sâu với nhau, em thì đang bị lở môi nhưng em thấy vết lở đã đóng mài màu trắng và không chảy máu, cũng không đau gì cả. Vậy hành vi hôn sâu này có gây lây nhiễm HIV không ạ?

Em cũng có đọc nhiều bài viết trên forum của mình nhưng vẫn còn lo lắng lắm ạ.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)
Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
29-04-2017, 10:22
Em chào mọi người ạ,

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

hungnguy
13-05-2017, 16:55
Em chào mọi người ạ,

Xin giúp em 2 vấn đề sau ạ, em đang lo lắng lắm :
1. Em và bạn trai em quan hệ đồng giới, hai tụi em dùng tay thủ dâm cho nhau. Đến khi cả hai cùng xuất tinh xong, lúc dương vật xìu xuống thì em vô tình để đầu dương vật của em chạm vào đầu dương vật của bạn ấy, lúc đó cả hai tụi em đều đã xuất tinh và dính dầy tinh dịch ở đầu khất.
2. Người bạn trai này của em đã đi xét nghiệm HIV hôm 8/5 có kết quả âm tính, do ngày 15/2 vừa qua bạn ấy có say xỉn rồi bị người ta xuất tinh vào trong hậu môn mà không hay biết. Từ 15/2 đến 8/5 là chưa tròn 3 tháng, nên em không biết kết quả âm tính này có đáng tin cậy không ạ?

Yentamdi
13-05-2017, 16:57
Em chào mọi người ạ,

1. Em và bạn trai em quan hệ đồng giới, hai tụi em dùng tay thủ dâm cho nhau. Đến khi cả hai cùng xuất tinh xong, lúc dương vật xìu xuống thì em vô tình để đầu dương vật của em chạm vào đầu dương vật của bạn ấy, lúc đó cả hai tụi em đều đã xuất tinh và dính dầy tinh dịch ở đầu khất.
2. Người bạn trai này của em đã đi xét nghiệm HIV hôm 8/5 có kết quả âm tính, do ngày 15/2 vừa qua bạn ấy có say xỉn rồi bị người ta xuất tinh vào trong hậu môn mà không hay biết. Từ 15/2 đến 8/5 là chưa tròn 3 tháng, nên em không biết kết quả âm tính này có đáng tin cậy không ạ?

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Charles
13-05-2017, 18:29
Em chào mọi người ạ,

Những gì bạn kể không có nguy cơ, và bạn kia cũng đã XN chứng tỏ không có HIV, vì vậy bạn không có gì phải lo lắng cả.

Yentamdi
13-05-2017, 22:02
Em chào mọi người ạ,

Yên tâm không sao bạn.

Tuanmecsedec
14-05-2017, 20:29
Em chào mọi người ạ,

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

1, Hành vi bạn không có nguy cơ.

2, Bạn tình đã xét nghiệm âm tính thì yên tâm không có HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hungnguy
22-05-2017, 07:10
1, Hành vi bạn không có nguy cơ.

2, Bạn tình đã xét nghiệm âm tính thì yên tâm không có HIV.

Dạ anh Tuấn ơi, cho em hỏi tiếp ạ,

Đến tối hôm qua, em với người bạn trai này quan hệ với nhau, có sử dụng bao cao su hẳn hoi nhưng bị tuột ra lúc nào không hay, lúc em xuất tinh xong lấy dương vật ra thì không thấy bao cao su đâu nữa, nó đã tuột bên trong hậu môn và em phải dùng tay móc ra.

Cho em hỏi trong trường hợp như vầy thì có khả năng lây nhiễm HIV không ạ? Bạn tình của em âm tính mà sao em lo quá, em có cần dùng PEP không ạ?

Charles
22-05-2017, 07:14

Đến tối hôm qua, em với người bạn trai này quan hệ với nhau, có sử dụng bao cao su hẳn hoi nhưng bị tuột ra lúc nào không hay, lúc em xuất tinh xong lấy dương vật ra thì không thấy bao cao su đâu nữa, nó đã tuột bên trong hậu môn và em phải dùng tay móc ra.

Cho em hỏi trong trường hợp như vầy thì có khả năng lây nhiễm HIV không ạ? Bạn tình của em âm tính mà sao em lo quá, em có cần dùng PEP không ạ?

Như vậy là có nguy cơ, nếu bạn không tim tưởng bạn tình thì nên uống PEP.

Tuanmecsedec
22-05-2017, 07:44

Nếu bạn không biết tuột bao cao su lúc nào thì bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm.