PDA

View Full Version : Mảnh thủy tinh dính máu của người bị hiv

VyVy
23-04-2017, 17:55
Em dẫm phải mảnh thủy tinh trong quán karaoke.mà anh biết quán karaoke đủ loại thế nào rồi.em bị dẫm vào mảnh thủy tinh chảy máu.nếu mảnh thủy tinh đó có người dẫm phải,hoặc nơi em dẫm có máu (nghĩa là khi nhảy dẫm vào nó quẹt 1 đường máu ý) của ng bị hiv.thì e nên làm xét nghiệm gì.em đã đc 2 tháng rồi ạ mà quê em k có xn combo đâu.

Charles
23-04-2017, 18:35
Em dẫm phải mảnh thủy tinh trong quán karaoke.mà anh biết quán karaoke đủ loại thế nào rồi.em bị dẫm vào mảnh thủy tinh chảy máu.nếu mảnh thủy tinh đó có người dẫm phải,hoặc nơi em dẫm có máu (nghĩa là khi nhảy dẫm vào nó quẹt 1 đường máu ý) của ng bị hiv.thì e nên làm xét nghiệm gì.em đã đc 2 tháng rồi ạ mà quê em k có xn combo đâu.

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ, không cần XN.

VyVy
23-04-2017, 19:36
anh ơi lỡ nó có dính máu tươi thì sao anh.e lo quá

Charles
23-04-2017, 22:43
anh ơi lỡ nó có dính máu tươi thì sao anh.e lo quá

HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.

VyVy
23-04-2017, 22:55
Trong số đó có một em cu học lp 8.nói lớp 8 chứ nó sành đời như 28 tuổi vậy.bố mẹ làm ăn xa ở với ông bà nên hư lắm.anh trai nó là bạn bọn em,nghiện lâu năm rồi tiền k làm đc mấy chỉ mua thuốc để hút chích.hnay em đi hát thì thấy mỗi thằng em nó đi với mấy tg bạn em.đó,em sợ là cu đó dẫm lên xong em cũng dẫm lên trúng chỗ đó

Charles
23-04-2017, 23:01
Trong số đó có một em cu học lp 8.nói lớp 8 chứ nó sành đời như 28 tuổi vậy.bố mẹ làm ăn xa ở với ông bà nên hư lắm.anh trai nó là bạn bọn em,nghiện lâu năm rồi tiền k làm đc mấy chỉ mua thuốc để hút chích.hnay em đi hát thì thấy mỗi thằng em nó đi với mấy tg bạn em.đó,em sợ là cu đó dẫm lên xong em cũng dẫm lên trúng chỗ đó

Truong Xuan khẳng định lần nữa bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
24-04-2017, 07:28

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Vì để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn xem chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích rất rõ ràng khi HIV ra môi trường ngoài.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

VyVy
24-04-2017, 11:51
Em đang bảo trong trường hợp máu tươi chưa khô kìa anh.nếu miếng thủy tinh có máu tươi em dẫm vào thì sao anh

Tuanmecsedec
24-04-2017, 14:01
Em đang bảo trong trường hợp máu tươi chưa khô kìa anh.nếu miếng thủy tinh có máu tươi em dẫm vào thì sao anh

Chuyện bạn suy diễn máu chưa khô là không có trong thực tế.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

VyVy
24-04-2017, 16:28
Em k phải suy diễn đâu anh.vì lỡ ngta dẫm xong em dẫm trúng chỗ máu chưa kịp khô.huhu e hoang mang quá anh

Nguyen Ha
24-04-2017, 16:51
Em k phải suy diễn đâu anh.vì lỡ ngta dẫm xong em dẫm trúng chỗ máu chưa kịp khô.huhu e hoang mang quá anh

Bạn yên tâm đi, ko có nguy cơ đâu.

VyVy
24-04-2017, 20:14
Trong th nó còn máu chưa khô thì cũng ksao phải k ạ.kiểu này hiv chưa bị mà suy nghĩ cũng chết mất

Nguyen Ha
24-04-2017, 21:29
Trong th nó còn máu chưa khô thì cũng ksao phải k ạ.kiểu này hiv chưa bị mà suy nghĩ cũng chết mất

Đúng vậy bạn.

Tuanmecsedec
25-04-2017, 07:43

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

VyVy
27-04-2017, 19:58
Em có vết cắt từ trên trời rơi xuống anh ạ.Ở vùng bắp tay luôn dài tầm 0,5 cm và có bụi bẩn dính nữa.khổ quá

Charles
27-04-2017, 19:59
Em có vết cắt từ trên trời rơi xuống anh ạ.Ở vùng bắp tay luôn dài tầm 0,5 cm và có bụi bẩn dính nữa.khổ quá

Như vậy có gì đâu mà cũng lo nguy cơ bạn?

VyVy
27-04-2017, 20:11
Nhưng lỡ vật làm em bị thương có máu chảy.thế nó tiếp xúc trực tiếp với em thì sao ạ.cũng trong quán karaoke đó luôn

VyVy
27-04-2017, 20:13
Vì là đồng nghiệp nên nhiều khi ghen ghét nhau là k tránh khỏi ạ

Charles
27-04-2017, 20:18
Nhưng lỡ vật làm em bị thương có máu chảy.thế nó tiếp xúc trực tiếp với em thì sao ạ.cũng trong quán karaoke đó luôn

HIV không lây gian tiếp qua đồ vật bạn.

VyVy
27-04-2017, 20:20
Là sao ạ nghĩa là nếu một vật dính máu làm mình bị chảy máu thì k có sao à anh.

Charles
27-04-2017, 20:22
Là sao ạ nghĩa là nếu một vật dính máu làm mình bị chảy máu thì k có sao à anh.

Là không có nguy cơ.

VyVy
27-04-2017, 20:24
Mà sao nhiều ng khuyên em đi uống pep mà gọi điện họ tư vấn gì mà máu tiếp xúc máu nguy cơ rất cao chết rồi e hoang mang lắm

VyVy
27-04-2017, 20:24
Mà hết tgian uống rồi còn đâu

Tuanmecsedec
27-04-2017, 21:00

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối bạn không có nguy cơ.

VyVy
27-04-2017, 21:38
Nhưng anh ơi e hỏi câu trên đó.sao mà họ lại bảo em uống pep đấy ad họ nói phòng bệnh hơn chữa bệnh.vì nếu lỡ cái đó dính máu đấy ad.mà em hết thời gín dùng pep rồi.
và anh trường xuân nói k lây qua đồ vật là sao anh ơi

Tuanmecsedec
27-04-2017, 22:23

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối bạn không có nguy cơ.

Nhưng anh ơi e hỏi câu trên đó.sao mà họ lại bảo em uống pep đấy ad họ nói phòng bệnh hơn chữa bệnh.vì nếu lỡ cái đó dính máu đấy ad.mà em hết thời gín dùng pep rồi.
và anh trường xuân nói k lây qua đồ vật là sao anh ơi

Chủ đề nào mà Tuanmecsedec đã khẳng định lần cuối không có nguy cơ thì coi như không cần thiết tư vấn nữa.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.