PDA

View Full Version : Gửi người mới !

kiento
24-04-2017, 21:31
Vậy là cũng hơn 2 tháng từ lúc mình nuốt viên thuốc đầu tiên
Trước khi mình nói đến tình trạng của mình hiện giờ thì mình muốn kể lại cho các bạn khoản thời gian đầu vô vọng ấy. Biết có H mọi thứ như sụp đổ trước mắt, sống không biết vì mục đích gì. Đặc biệt khi uống tới ngày thứ 7 mình bị say thuốc do tác dụng phụ, cơ thể mệt mỏi, đầu nhứt và choáng váng, trong khi 8h phải đi làm mà 10h vẫn không thể nào lái xe được. Cảm giác lúc đó chỉ muốn chết quách cho xong, không uống thuốc cũng mệt, mà uống thuốc vô như thế này thì sống làm gì nữa.

May mắn trước đó mình có quen 1 anh cũng có H, cũng vừa mới biết cùng thời điểm với mình luôn, anh em chỉ nói chuyện qua zalo chứ chưa từng gặp nhau. Mình lúc đó rơi vào tuyệt vọng, có những suy nghĩ tiêu cực, hoặc thậm chí là không biết mua thuốc ngủ ở đâu để ra đi cho khỏe chứ bị tác dụng phụ của thuốc cực khổ như thế nào, mà công việc lại không thể xin nghỉ. Anh ấy động viên mình hàng ngày, theo dõi mình rồi gửi mình những thông tin những hy vọng sống.

Tin mình đi bước qua cái giai đoạn cực khổ đó rồi bây giờ mình thèm được sống biết bao. Ngày xưa chưa dùng thuốc mình làm 1 xíu là buồn ngủ vì cơ thể sức khỏe xuống trầm trọng cứ nằm trên bàn ngủ miết. Sau 1 tháng thôi, cơ thể thích nghi thuốc rồi, mình còn xin tăng ca để làm thêm nữa.
Hơi có trớ trêu xíu là lúc bản thân xác định sẽ không nên yêu ai, sống vì đạo hiếu, vì những niềm vui khác ( mình đạo Phật nên bắt đầu giác ngộ và buông bỏ những tham mê luyến ái), thì lúc này lại có rất nhiều người tỏ tình kiểu như dùng bùa yêu ấy, xấu xấu vậy mà cũng có người thích :)

Thật sự mà nói bây giờ mình vẫn còn chưa buông bỏ hết, nhưng sức khỏe bây giờ rất tốt, công việc tốt và bạn bè cứ bu quanh đùa giỡn làm mình càng phấn chấn hơn. Tương lai tuy rằng không biết sẽ ra sao, có thuốc chữa hoặc không có cũng như vậy, cũng về với cát bụi mà phải không, vậy tại sao bây giờ không tìm cho mình 1 niềm vui, 1 lý tưởng để sống tiếp. Cuộc đời này đâu phải sinh ra chỉ vì tình yêu đôi lứa thôi phải không nào.

Mõi cây mõi hoa, mõi người mõi cảnh. Nhìn lên thì không bằng ai, nhìn xuống thì chẳng ai bằng mình. Đi qua các ngã tư đèn đỏ, các con phố có biết bao thân phận trẻ thơ lang bạc bán vé số, nhìn lại mình có công ăn việc làm còn may mắn chán vậy tại sao phải hủy hoại nó.

Mình mong rằng các bạn cũng giống như mình vượt qua giai đoạn đầu này các bạn sẽ có cách nhìn khác về cuộc đời ... nó vẫn đẹp như câu nói CUỘC ĐỜI VẪN ĐẸP SAO.

... Cố lên nhé !