PDA

View Full Version : Uống Pep bị tác dụng phụ - Anh Tuấn ơi giúp em với

adam
25-04-2017, 13:32
Chào anh Tuấn ạ. Ngày 10/4/2017 em và đứa em của em có gặp anh Tuấn và được tư vấn dùng thuốc phơi nhiễm.
Em của em uống đên hôm nay cũng được 16 ngày rồi ạ.
Nhưng khoảng 2-3 ngày trở lại đây, nó bị một số triệu chứng như sau ạ:
1. Hay ói về chiều
2. Cơ thể đau nhứt. Đau vai đến mức không chịu được
3. Bị ngứa, người thì khó chịu, bức rức
Cảm giác như là không chịu đựng được những triệu chứng đó.
Anh Tuấn cho em hỏi những triệu chứng như vậy có phải do tác dụng phụ của thuốc không anh.
Do thể trạng của thằng ku em của em nó yếu, nếu như vậy thì có sao không ạ.
Mong anh tư vấn giúp ạ.

Tuanmecsedec
25-04-2017, 14:27
Chào anh Tuấn ạ. Ngày 10/4/2017 em và đứa em của em có gặp anh Tuấn và được tư vấn dùng thuốc phơi nhiễm.
Em của em uống đên hôm nay cũng được 16 ngày rồi ạ.
Nhưng khoảng 2-3 ngày trở lại đây, nó bị một số triệu chứng như sau ạ:
1. Hay ói về chiều
2. Cơ thể đau nhứt. Đau vai đến mức không chịu được
3. Bị ngứa, người thì khó chịu, bức rức
Cảm giác như là không chịu đựng được những triệu chứng đó.
Anh Tuấn cho em hỏi những triệu chứng như vậy có phải do tác dụng phụ của thuốc không anh.
Do thể trạng của thằng ku em của em nó yếu, nếu như vậy thì có sao không ạ.
Mong anh tư vấn giúp ạ.

Cái đó chỉ là tác dụng phụ của thuốc thôi,bạn có thể ra tiệm thuốc tây mua thuốc hỗ trợ mát gan uống,thuốc Boganic.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

adam
25-04-2017, 16:25
Tác dụng phụ của thuốc có ảnh hưởng đến sức khỏe không anh Tuấn. Lúc nó mới uống nó bị ảo giác chống mặt nguyên ngày. Uống được 3-4 ngày thì bình thường, còn mấy hôm nay nó bị triệu chứng giống em nói trến. Tác dụng phụ này khoảng bao lâu thì hết vậy anh.
Nếu uống thuốc mát gan thì uống một ngày bao nhiêu viên và cách giờ uống Pep là bao lâu vậy anh. Thằng em của em thể trạng của nó yếu lắm

Charles
25-04-2017, 19:34
Tác dụng phụ của thuốc có ảnh hưởng đến sức khỏe không anh Tuấn. Lúc nó mới uống nó bị ảo giác chống mặt nguyên ngày. Uống được 3-4 ngày thì bình thường, còn mấy hôm nay nó bị triệu chứng giống em nói trến. Tác dụng phụ này khoảng bao lâu thì hết vậy anh.
Nếu uống thuốc mát gan thì uống một ngày bao nhiêu viên và cách giờ uống Pep là bao lâu vậy anh. Thằng em của em thể trạng của nó yếu lắm

Tác dụng phụ cũng tuỳ cơ địa từng người mà lâu hay nhanh hết, cũng có người chỉ vài hôm là quen thuốc, có người khi uống thuốc không thấy bị tác dụng phụ, nhưng có người uống hết 28 ngày thuốc vẫn còn dư âm của tác dụng phụ hàng tháng sau mới hết. Còn về thuốc bổ gan, nếu muốn uống thì bạn nên uống cách PEP 1h trở ra.

adam
08-05-2017, 21:51
Anh Tuấn ơi, thằng em của em nó uống hết Pep rồi đủ 28 ngày, và mới đi xét nghiệm chiều nay âm tính chỉ sô NEG 0,200. Như vậy nó an toàn chưa anh

Tuanmecsedec
08-05-2017, 21:54
Anh Tuấn ơi, thằng em của em nó uống hết Pep rồi đủ 28 ngày, và mới đi xét nghiệm chiều nay âm tính chỉ sô NEG 0,200. Như vậy nó an toàn chưa anh

Theo nguyên tắc thì phải sau 12 tuần,bạn yên tâm Tuanmecsedec khẳng định 100% chưa ca nào nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

adam
08-05-2017, 22:22
Theo nguyên tắc thì phải sau 12 tuần,bạn yên tâm Tuanmecsedec khẳng định 100% chưa ca nào nhiễm.

Dạ vậy 12 tuần sau ngưng pep hay 12 tuần sau nguy cơ ạ.

Tuanmecsedec
09-05-2017, 00:01
Dạ vậy 12 tuần sau ngưng pep hay 12 tuần sau nguy cơ ạ.

12 tuần sau nguy cơ.