PDA

View Full Version : giặt đồ người H bị nước vào mắt

tantao209
26-04-2017, 16:24
Mấy chú cho con hỏi con có giặt đồ gia đình trong đó có đồ người H con giặt bằng nước không có xà bông trong lúc giặt làm mạnh tay con bị nước trong thau văng vào mắt .cho em hỏi về nguy cơ của em ạ

Charles
26-04-2017, 19:41
Mấy chú cho con hỏi con có giặt đồ gia đình trong đó có đồ người H con giặt bằng nước không có xà bông trong lúc giặt làm mạnh tay con bị nước trong thau văng vào mắt .cho em hỏi về nguy cơ của em ạ

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

tantao209
26-04-2017, 21:45
Dạ em cảm ơn ạ, cho em hỏi việc giao tiếp thông thường có lây H hông ạ như là bị ho hay hắt xì trúng mắt
th2 : là em ngồi rửa chén gần nhà vệ sinh thì bị nước tắm văng vào mắt thì có nguy cơ không anh chị, người tắm bị H được 2 năm rồi anh mà em thấy không chịu uống thuoc
th3: em xài chung cây gãi lưng với người có H người đó lưng lở rồi anh lưng em cũng có vết thương do em đá banh té chưa lành với lại nhỏ em của em nghịch cầm cây gãi lưng gõ gõ vào trán em làm rơi bẩn trên cây đó xuống mắt em , em thấy cây gãi lưng đó mẹ em chế lại là dùng một cây nhựa nối với 1 đầu của ống hút trân châu rồi dùng đầu còn lại của ống hút trân để gãi em nghĩ nó giống cấu trúc rỗng của kim tiêm nên em lo sẽ chứa được máu

UTMIENTAY
27-04-2017, 02:43

Những gì bạn kể không có nguy cơ.
Chị gái mình vẫn giặt đồ cho mình đấy thôi.

Charles
27-04-2017, 06:30
Dạ em cảm ơn ạ, cho em hỏi việc giao tiếp thông thường có lây H hông ạ như là bị ho hay hắt xì trúng mắt
th2 : là em ngồi rửa chén gần nhà vệ sinh thì bị nước tắm văng vào mắt thì có nguy cơ không anh chị, người tắm bị H được 2 năm rồi anh mà em thấy không chịu uống thuoc
th3: em xài chung cây gãi lưng với người có H người đó lưng lở rồi anh lưng em cũng có vết thương do em đá banh té chưa lành với lại nhỏ em của em nghịch cầm cây gãi lưng gõ gõ vào trán em làm rơi bẩn trên cây đó xuống mắt em , em thấy cây gãi lưng đó mẹ em chế lại là dùng một cây nhựa nối với 1 đầu của ống hút trân châu rồi dùng đầu còn lại của ống hút trân để gãi em nghĩ nó giống cấu trúc rỗng của kim tiêm nên em lo sẽ chứa được máu

Những tiếp xúc thông thường như vậy không làm lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
27-04-2017, 06:49

Những gì bạn lo lắng,bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn từng tạo nick trên diễn đàn,với nick trước có những bài viết hỏi cũng đâu đâu không.

Nguoicodon123456 (http://www.diendanhiv.vn/members/92624-Nguoicodon123456)

Chủ đề: Chân có vết thương chảy máu tiếp xúc với máu trên nệm (http://www.diendanhiv.vn/threads/51673-Chan-co-vet-thuong-chay-mau-tiep-xuc-voi-mau-tren-nem)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.