PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới, bạn tình rút bcs ra lúc nào ko biết

songtoan
28-04-2017, 16:30
Mọi người trong diễn đàn ơi giúp em với =((( ,em quan hệ đồng giới với 1 bạn không quen biết có hôn có os và có quan hệ qua đường hậu môn em là người nhận ạ lúc đầu bạn đó có sử dụng bcs nhưng tí thì bạn đso tháo ra lúc nào thì em không hây biết lúc phát hiện thì bạn ấy bảo mới tháo ra thôi và bạn ấy đeo lại em hoang mang không biết bạn ấy có bị hiv không như vậy có nguy cơ cao không hix. đến nay đã được 6 tuần rồi em có nhiều triệu chứng giống thời kì sơ nhiễm quá em hoang mang quá em có nguy cơ cao không vậy anh chị , nguy cơ bị lây nhiễm bao nhêu % ạ , đây là triệu chứng của em
1: nổi nhiều đốm đỏ ở trước ngực , lưng nhiều 3 tuần rồi vẫn chưa khỏi và nổi vài đốm ở tay nhưng chỉ vài ngày là khỏi nhưng cứ liên tục xuất hiện
2: bị đau nhứt xương khớp tay chân
3: bị nóng trong người thở nóng
4: bị đau bao tử , thường xuyên buồn nôn 6 tuần rồi chưa khỏi nữa đói cũng bị mà no cũng bị
em hoang mang quá mong mọi người giúp đỡ ạ lúc sau nguy cơ 7 ngày em có xét nghiệm pcr ở parteur rồi mà không biết có chính xác không nữa kết quả của em là âm tính mong anh chị trong diễn đàng giúp đỡ em ạ em hoang mang lắm rồi em cảm thấy rất hối hận ạ cầu mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp mong anh chị giúp đỡ em ạ :yociexp76::yociexp76:

Nguyen Ha
28-04-2017, 16:52
Mọi người trong diễn đàn ơi giúp em với =((( ,em quan hệ đồng giới với 1 bạn không quen biết có hôn có os và có quan hệ qua đường hậu môn em là người nhận ạ lúc đầu bạn đó có sử dụng bcs nhưng tí thì bạn đso tháo ra lúc nào thì em không hây biết lúc phát hiện thì bạn ấy bảo mới tháo ra thôi và bạn ấy đeo lại em hoang mang không biết bạn ấy có bị hiv không như vậy có nguy cơ cao không hix. đến nay đã được 6 tuần rồi em có nhiều triệu chứng giống thời kì sơ nhiễm quá em hoang mang quá em có nguy cơ cao không vậy anh chị , nguy cơ bị lây nhiễm bao nhêu % ạ , đây là triệu chứng của em
1: nổi nhiều đốm đỏ ở trước ngực , lưng nhiều 3 tuần rồi vẫn chưa khỏi và nổi vài đốm ở tay nhưng chỉ vài ngày là khỏi nhưng cứ liên tục xuất hiện
2: bị đau nhứt xương khớp tay chân
3: bị nóng trong người thở nóng
4: bị đau bao tử , thường xuyên buồn nôn 6 tuần rồi chưa khỏi nữa đói cũng bị mà no cũng bị
em hoang mang quá mong mọi người giúp đỡ ạ lúc sau nguy cơ 7 ngày em có xét nghiệm pcr ở parteur rồi mà không biết có chính xác không nữa kết quả của em là âm tính mong anh chị trong diễn đàng giúp đỡ em ạ em hoang mang lắm rồi em cảm thấy rất hối hận ạ cầu mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp mong anh chị giúp đỡ em ạ :yociexp76::yociexp76:
Muốn biết có bị HIV hay không chỉ xét nghiệm mới rõ, đã 6 tuần sau nguy cơ rồi, bạn nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

songtoan
28-04-2017, 17:52
sau 7 ngày có nguy cơ em có làm xét nghiệm pcr ở parteur liệu có chĩnh xác không vậy các anh chị kết quả của em là âm tính ạ em hoang mang qá

Tuanmecsedec
28-04-2017, 20:16
sau 7 ngày có nguy cơ em có làm xét nghiệm pcr ở parteur liệu có chĩnh xác không vậy các anh chị kết quả của em là âm tính ạ em hoang mang qá

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist) : Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết. Việc gì mà vội hả bạn ?

Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR(Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hanh vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày,một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp( dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em(dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV.Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV.Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính ( dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

Bạn có thể tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Vì quá lo lắng e đã xét nghiệm pcr (http://diendanhiv.vn/threads/6254-Vi-qua-lo-lang-e-da-xet-nghiem-pcr)
Chủ đề:anh chị giúp đỡ em về vấn đề xét nghiệm PRC! (http://diendanhiv.vn/threads/2419-anh-chi-giup-do-em-ve-van-de-xet-nghiem-PRC)
Chủ đề: (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong)Quan hệ GMD ko dùng BCS và OS ... (http://diendanhiv.vn/threads/1887-Quan-he-GMD-ko-dung-BCS-va-OS-xet-nghiem-PCR-o-tuan-thu-4-ket-qua-duoi-nguong)
Chủ đề: (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem) xét nghiệm pcr và triệu chứng sơ nhiễm (http://diendanhiv.vn/threads/1256-xet-nghiem-pcr-va-trieu-chung-so-nhiem)
Chủ đề:Phương pháp PCR (http://diendanhiv.vn/threads/870-Phuong-phap-PCR)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songtoan
28-04-2017, 21:25
vậy là kết quả này đưa ra cho em chính xác phải không ạ, anh chị giúp em với em hoang mang alwms không biết phải làm sao tại gì em có nổi hạc ở dưới hàm nó cứng và hơi đau làm em hoang mang quá anh chị giúp em với

Tuanmecsedec
28-04-2017, 21:30
vậy là kết quả này đưa ra cho em chính xác phải không ạ, anh chị giúp em với em hoang mang alwms không biết phải làm sao tại gì em có nổi hạc ở dưới hàm nó cứng và hơi đau làm em hoang mang quá anh chị giúp em với

Bạn cứ để sau 6 tuần xét nghiệm thử 1 lần.Còn không bạn lên TPHCM đến Hòa hảo xét nghiệm sau 4 tuần với phương pháp HIV Combo (HIV Ag/Ab).

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

songtoan
28-04-2017, 22:03
em có nguy cơ cao không vậy anh liệu kết quả của e có thay đổi không vậy anh em lo quá đêm nào em cũng thức 1 2 h sáng mới ngủ em lo lắm huhu

Tuanmecsedec
28-04-2017, 22:10
em có nguy cơ cao không vậy anh liệu kết quả của e có thay đổi không vậy anh em lo quá đêm nào em cũng thức 1 2 h sáng mới ngủ em lo lắm huhu

Khả năng lúc bạn tình tháo bao cao su ra mà chưa xuất tinh thì cũng thấp thôi bạn,bạn không cần lo lắng quá.