PDA

View Full Version : Em xin hỏi về nguy cơ lây nhiễm các bệnh hoa liễu khác

nanqua
11-11-2013, 16:01
Về trường hợp của em, các anh chị đã nói là không có nguy cơ với hiv và em đã xét nghiệm ở tuần thứ 8 ( 55 ngày ) kết quả âm tính. Vậy em xin hỏi là em có nguy cơ với các bệnh hoa liễu khác không ạ ( viêm gan, lậu giang mai) và nếu có thì phải xét nghiệm như thế nào? Những bệnh nào có thể xét nghiệm gộp được và bệnh nào phải xét nghiem riêng? Đến nay được 9 tuần từ ngày có nguy cơ. Xin mọi người giúp em ạ.

HIV/AIDS.
11-11-2013, 16:04
Về trường hợp của em, các anh chị đã nói là không có nguy cơ với hiv và em đã xét nghiệm ở tuần thứ 8 ( 55 ngày ) kết quả âm tính. Vậy em xin hỏi là em có nguy cơ với các bệnh hoa liễu khác không ạ ( viêm gan, lậu giang mai) và nếu có thì phải xét nghiệm như thế nào? Những bệnh nào có thể xét nghiệm gộp được và bệnh nào phải xét nghiem riêng? Đến nay được 9 tuần từ ngày có nguy cơ. Xin mọi người giúp em ạ.
12 tuần sau nguy cơ em có thể đến các bệnh viện và xin xét nghiệm các bệnh lây truyền qua đường tình dục trừ HIV. Vậy là được rùi

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 16:53
XN Giang Mai, HPV (Mồng Gà), và viêm gan B cùng mẫu máu. Lậu thì đã 8 tuần không có biểu hiện là ok.

nanqua
11-11-2013, 17:17
Sáng dậy em cứ quên không để ý nên cũng không biết có mủ ở đầu dương vật không nên không chắc có bị lậu không nữa. Các bệnh kia cùng một mẫu máu thì cũng đỡ, em sợ phải lấy nhiều máu vì em ốm lắm anh ạ. Mà như vậy có nghĩa là em có nguy cơ với những bệnh đó hả anh?

HIV/AIDS.
11-11-2013, 17:18
Sáng dậy em cứ quên không để ý nên cũng không biết có mủ ở đầu dương vật không nên không chắc có bị lậu không nữa. Các bệnh kia cùng một mẫu máu thì cũng đỡ, em sợ phải lấy nhiều máu vì em ốm lắm anh ạ. Mà như vậy có nghĩa là em có nguy cơ với những bệnh đó hả anh?
OS thì có nguy cơ với các bệnh về đường tính dục, mọi người đã chia sẽ với em rùi mà

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 17:18
XN mới biết, k xn sao biết.

nanqua
11-11-2013, 17:23

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 18:21
Em viết chữ thì nhanh mà đọc chậm quá

XN mới biết, k xn sao biết.

nanqua
11-11-2013, 18:30
Vâng nhưng em không os gì cả, em chỉ có một nỗi lo dịch âm đạo dính từ bcs cũ vào tay, từ tay dính sang núm bao mới rồi dính vào lỗ sáo như em đã trình bầy ở chủ đề trước thôi anh a.

songchungvoi_HIV
11-11-2013, 18:32
Vâng nhưng em không os gì cả, em chỉ có một nỗi lo dịch âm đạo dính từ bcs cũ vào tay, từ tay dính sang núm bao mới rồi dính vào lỗ sáo như em đã trình bầy ở chủ đề trước thôi anh a.
Trường hợp của bạn mọi người đã chia sẻ là không có nguy cơ rùi. Nêu bạn cứ lăn tăn vậy thì giải quyết được gì? Tại sao k chịu ngồi đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẻ hả?

Tuanmecsedec
11-11-2013, 20:28

Vấn đề bệnh lậu,bạn không cần lo lắng nữa.Nếu thực sự bị lậu chỉ cần 3 > 7 ngày sẽ có những biểu hiện ở dương vật.

nanqua
12-11-2013, 11:40
Em xin hỏi bệnh lậu ngoài dấu hiệu chảy mủ ra còn gì khác dễ nhận biết không ạ. Giang mai thì em thấy nói có vết loét ở đầu dương vật nhưng em không thấy. Các loại viêm gan thì xét nghiệm mới biết có phai không ạ. Xin trả lời giúp em với ạ.

Tuanmecsedec
12-11-2013, 11:44
Em xin hỏi bệnh lậu ngoài dấu hiệu chảy mủ ra còn gì khác dễ nhận biết không ạ. Giang mai thì em thấy nói có vết loét ở đầu dương vật nhưng em không thấy. Các loại viêm gan thì xét nghiệm mới biết có phai không ạ. Xin trả lời giúp em với ạ.

Bạn tốt nhất,muốn biết gì thì nên đến Bác Sỹ chẩn đoán chính xác nhất.Ở đây mọi người chỉ đưa ra hướng dẫn chứ không thể chẩn đoán bệnh được.

nanqua
12-11-2013, 12:04
Vâng, vậy em xin hỏi thêm chút nữa là viêc uống các loại kháng sinh có ảnh hưởng đến thời gian và kết quả xét nghiệm hiv không ạ. Em có uống kháng sinh chữa viêm phế quản sau có nguy cơ được 25 ngày, uống khoảng 2 tuần ạ.

Tuanmecsedec
12-11-2013, 12:08
Vâng, vậy em xin hỏi thêm chút nữa là viêc uống các loại kháng sinh có ảnh hưởng đến thời gian và kết quả xét nghiệm hiv không ạ. Em có uống kháng sinh chữa viêm phế quản sau có nguy cơ được 25 ngày, uống khoảng 2 tuần ạ.

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

nanqua
17-11-2013, 09:53
Em chào các anh chị! Vài ngày qua em thấy dv mình hơi bất thường và do lo lắng em đã đi xét nghiệm giang mai, soi nhuộm dịch niệu đạo, xét nghiệm viêm gan b, c kết quả âm tính, công thức máu bình thường. Em làm các việc trên sau khi có nguy cơ gần 10 tuần ( kém 2 ngày đầy 10 tuần). Vậy em xin hỏi các anh chị kết quả trên đã đáng tin chưa ạ?

nanqua
17-11-2013, 09:56
Em xin trình bày thêm là dv em chỉ hơi có cảm giác đau nhẹ trong niệu đạo gần miệng sáo, ngoài ra không có gì khác.

nanqua
17-11-2013, 10:05
Em xin hỏi các anh chị là nếu một người cho ngón tay vào sâu trong âm đạo để kích dục, ngón tay đó dính nhiều dịch âm đạo rồi sờ ngay vào miệng sáo của mình thì có nguy cơ nhiễm h không ạ?

Nguyen Ha
17-11-2013, 10:39
Em xin hỏi các anh chị là nếu một người cho ngón tay vào sâu trong âm đạo để kích dục, ngón tay đó dính nhiều dịch âm đạo rồi sờ ngay vào miệng sáo của mình thì có nguy cơ nhiễm h không ạ?

hiv ko dễ lây như vậy

HIV/AIDS.
17-11-2013, 11:09
HIV không lây qua gián tiếp, hành vi này của bạn không có nguy cơ ji cà. No Risk!

Tuanmecsedec
17-11-2013, 11:52

HIV không lây nhiễm kiểu này bạn.

nanqua
17-11-2013, 12:59
Vâng em cảm ơn tất cả mọi người. Sở dĩ em hỏi như vậy vì em thấy đây là trường hợp rất hay gặp. Những người sau khi có hành vi này thường rất lo lắng ma chính em la một trong số đó. Em muốn hỏi để trước là cho bản thân đỡ lo, sau là tích lũy kiến thức để có thể giúp cho người khác.

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 14:24
Em chào các anh chị! Vài ngày qua em thấy dv mình hơi bất thường và do lo lắng em đã đi xét nghiệm giang mai, soi nhuộm dịch niệu đạo, xét nghiệm viêm gan b, c kết quả âm tính, công thức máu bình thường. Em làm các việc trên sau khi có nguy cơ gần 10 tuần ( kém 2 ngày đầy 10 tuần). Vậy em xin hỏi các anh chị kết quả trên đã đáng tin chưa ạ?
Nếu XN AT cho các bệnh STDs sau nguy cơ 10 AT mà biểu hiện còn thì bạn tiếp tục đến BV chuyên khoa Da Liễu khám lại, STDs có thể ủ bệnh hơn 3 tháng

nanqua
17-11-2013, 15:39
Nếu XN AT cho các bệnh STDs sau nguy cơ 10 AT mà biểu hiện còn thì bạn tiếp tục đến BV chuyên khoa Da Liễu khám lại, STDs có thể ủ bệnh hơn 3 tháng
Vâng em vẫn đang theo dõi anh ạ. Em có vạch miệng lỗ sáo ra để xem thì thấy bên trong có mầu thâm tím giống tụ máu và có cảm giác đau nhẹ nhưng niêm mạc vẫn bình thường, đi tiểu không thấy đau, rát hay tắc gì cả, nước tiểu thì hơi vàng nhưng trước đây nước tiểu em cũng vàng như vậy.
Em nhớ có một buổi tối em bị tiểu rắt đến 5 tới 6 lần, những lần gần cuối chỉ có rất ít nước. Nhưng em chỉ bị như vậy trong buổi tối đó thôi và không nhớ cách nguy cơ bao lâu. Giờ em uống thuốc viêm tiết niệu do bs cho và tiếp tục theo dõi. Em sợ nhất là hiv thôi anh ạ.

nanqua
17-11-2013, 15:47
HIV không lây nhiễm kiểu này bạn.

Em xin nhờ anh Tuấn và các anh chị giải thích cho em hiểu vì sao hiv không lây như vậy khi mà ngón tay vừa dính dịch xong sờ ngay vào miệng lỗ sáo. Có thể sẽ có chút ít dịch sẽ tiếp xúc niêm mạc trong lỗ sáo chứ ạ?

Tuanmecsedec
17-11-2013, 15:59
Em xin nhờ anh Tuấn và các anh chị giải thích cho em hiểu vì sao hiv không lây như vậy khi mà ngón tay vừa dính dịch xong sờ ngay vào miệng lỗ sáo. Có thể sẽ có chút ít dịch sẽ tiếp xúc niêm mạc trong lỗ sáo chứ ạ?

HIV lây nhiễm nhiễm phải hội đủ nhiều yếu tố,như thời gian tiếp xúc,có vết thương xâm nhập .v.v..v HIV chỉ lây nhiễm những vết trầy xước và niêm mạc lổ sáo khi quan hệ trực tiếp ĐẦU TRẦN DƯỚI MƯA thôi.Chứ không phải dịch dính tay v..v.v tiếp xúc đụng vào đầu dương vật là có nguy cơ được.

Charles
17-11-2013, 16:17

Điều kiện để Hiv lây nhiễm là phải có thời gian tiếp xúc trực tiếp giữa các vết thương hở, giữa vết thương với dịch âm đạo... Trường hợp bạn cho ngón tay vào âm đạo và có dính dịch rồi sờ vào miệng lỗ sáo như vậy chưa đủ điều kiện và không đủ nồng độ virut trong dịch để có thể lây nhiễm sang vật chủ khác.

nanqua
17-11-2013, 16:18
Em xin hỏi mọi người là khi một người nhiễm h thì có thay đổi gì ở công thức máu như những viêm nhiễm khác không ạ,

songchungvoi_HIV
17-11-2013, 18:07
Em xin hỏi mọi người là khi một người nhiễm h thì có thay đổi gì ở công thức máu như những viêm nhiễm khác không ạ,
Công thức máu (CTM) không phải là liệu pháp xác định người đó nhiễm HIV. Anh nhân đây cũng muốn gởi tớii tất cả những ai hay nói đến XN CTM. Nhiễm HIV chỉ dựa trên giấy XN khẳng định DT HIV do những nơi thuộc thẩm quyền XN. Sau đó đến XN CD4 ==> XN CD4 là nhằm giúp BS xem BN đang ở giai đoạn lâm sàn nào. Hiện ở VN dùng cách xn CD4 để chuẩn đoán NCH ở giai đoạn. Trên TG BS không dựa vào XN CD4 mà quan trọng là XN Định lượng HIV xem nồn độ virut đang có trong cơ thể BN là bao nhiêu. Do điều kiện VN từ các nguồn dự an và xn này rất đắc nên dự án chủ yếu chỉ dùng cho BN đang điều trị ARV khi có dấu hiệu kháng thuốc ARV. CTM chỉ giúp BS xem trong quá trình BN uống thuốc hoặc có bị suy thận, men gan, thiếu máu, giun ... Chứ không dùng CTM để khẳng định một người nhiễm HIV

Tuanmecsedec
17-11-2013, 21:37

Vi rút ( HIV ) sẽ vào cơ thể tàn phá bạch cầu.Đến một ngày nào đó.Cơ thể không còn đề kháng để chống các bệnh tật khác,giai đoạn này gọi là giai đoạn AIDS ( suy giảm hệ miễn dịch).Vì vậy các bệnh khác bắt đầu tấn công,như lao phổi .v.v.v.v

nanqua
20-11-2013, 09:46
Em chào các anh chị!
Mấy hôm trước còn thiếu 2 ngày đủ 10 tuần em định làm xét nghiệm tiếp nhưng bs bảo em ốm quá không nên lấy máu nhiều nên lại thôi. Thú thật em được mọi người cho là không có nguy cơ vậy mà em vẫn thấy sợ. Hết tuần sau là 12 tuần, em sẽ làm xét nghiệm, em sợ lắm dù đã âm tính sau 55 ngày không nguy cơ.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 09:50
Em chào các anh chị!
Mấy hôm trước còn thiếu 2 ngày đủ 10 tuần em định làm xét nghiệm tiếp nhưng bs bảo em ốm quá không nên lấy máu nhiều nên lại thôi. Thú thật em được mọi người cho là không có nguy cơ vậy mà em vẫn thấy sợ. Hết tuần sau là 12 tuần, em sẽ làm xét nghiệm, em sợ lắm dù đã âm tính sau 55 ngày không nguy cơ.

Songchung xin sửa bài của bạn cho đúng: âm tính sau 55 ngày không nguy cơ với HIV
CHỦ ĐỀ: Cong-thuc-mau (http://diendanhiv.vn/threads/4928-Cong-thuc-mau)

nanqua
20-11-2013, 10:01
oSongchung xin sửa bài của bạn cho đúng: âm tính sau 55 ngày không nguy cơ với HIV
CHỦ ĐỀ: Cong-thuc-mau (http://diendanhiv.vn/threads/4928-Cong-thuc-mau)

Vâng anh songchung ạ, mấy thằng trời đánh rủ em đi hôm đó, thấy em lo lắng chúng nó bảo em nhát quá, chúng nó đi cả hàng trăm lần có sao đâu. Em chả biết nói gì với chúng nó chỉ mong mình thoát nạn và không bao giờ tái phạm nữa. Em thấy chúng nó quá chủ quan nhưng nói chúng nó không nghe đâu.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 10:06
Vâng anh songchung ạ, mấy thằng trời đánh rủ em đi hôm đó, thấy em lo lắng chúng nó bảo em nhát quá, chúng nó đi cả hàng trăm lần có sao đâu. Em chả biết nói gì với chúng nó chỉ mong mình thoát nạn và không bao giờ tái phạm nữa. Em thấy chúng nó quá chủ quan nhưng nói chúng nó không nghe đâu.
Linh hồn ai người đó tự giũ Bạn lo cho linh hồn mình thì hơn

nanqua
20-11-2013, 15:03
Đến hôm nay mà cơ bắp em vẫn đau nhức và hạch nách cũng vẫn còn đau các anh chị ạ. Em chả hiểu ra làm sao cả. Giang mai, viêm gan, lậu em đều xét nghiệm rồi, âm tính hết.lam công thức máu cho kết quả bình thường. Thật sự em vẫn rất lo mặc dù biết lo cũng chả giải quyết được gì các anh chị ạ.

Tuanmecsedec
20-11-2013, 15:04
Đến hôm nay mà cơ bắp em vẫn đau nhức và hạch nách cũng vẫn còn đau các anh chị ạ. Em chả hiểu ra làm sao cả. Giang mai, viêm gan, lậu em đều xét nghiệm rồi, âm tính hết.lam công thức máu cho kết quả bình thường. Thật sự em vẫn rất lo mặc dù biết lo cũng chả giải quyết được gì các anh chị ạ.

Đây là chứng BỆNH của sự lo lắng.

nanqua
20-11-2013, 15:53
Đây là chứng BỆNH của sự lo lắng.
Vâng em cũng nghĩ có lẽ do lo lắng nên sinh ra như vậy. Cứ nhớ lại trận đau đầu làm chân tay bủn nhủn ra, kéo dài 2 tuần là em lại phát khiếp. Em đang cầu mong cho chuyện này sớm qua đi, cuộc sống ổn định trở lại để an tâm làm ăn anh ạ.

HIV/AIDS.
20-11-2013, 16:07
Em vào đây tham khảo thêm nhà.
Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5528-Roi-loan-tam-than-vi-bong-ma-HIV)

nanqua
20-11-2013, 17:09
Em vào đây tham khảo thêm nhà.
Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5528-Roi-loan-tam-than-vi-bong-ma-HIV)

Những người trong bài báo này em thấy là họ quá khiếp đảm khi nghĩ đến hiv, em thì cũng lo sợ nhưng không đến nỗi thế, em vẫn đi làm bình thường, chỉ khi ở một mình và nghĩ đến hiv em mới lo sợ thôi anh ạ.

nanqua
20-11-2013, 20:56
Bây giờ em thấy nách phải em nhiều hạch lắm các anh chị ạ. Nách trái thì ít hơn. Hạch như hạt lạc va hạt ngô. E sợ quá

Tuanmecsedec
20-11-2013, 20:59
Bây giờ em thấy nách phải em nhiều hạch lắm các anh chị ạ. Nách trái thì ít hơn. Hạch như hạt lạc va hạt ngô. E sợ quá

Tuanmecsedec nghĩ bạn ( tào lao ) rồi :th_yoyo1: .Nếu mà nách của bạn thực sự nổi hạch nhiều như bạn nói.Tuanmecsedec đố bạn ngồi gõ bàn phím được .

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 21:03
Công nhận ngồi bùn đếm hạch coi được nhiêu, nhiều nhiều ra chợ bán kiếm tiền mua cơm

nanqua
20-11-2013, 21:25
Công nhận ngồi bùn đếm hạch coi được nhiêu, nhiều nhiều ra chợ bán kiếm tiền mua cơm
Hạch cái đau cái không ạ. Nó không đến nỗi ảnh hưởng tới hoạt động của em. Em vẫn lao động bình thường mà. Có lần em gọi cho anh co chữ ký " hãy cố vươn vai mà sống..." anh ấy bảo hạch phải to như ngón chân cái hay ngón tay cái cơ thì mới đúng. Em thì không có cái hạch nào to thế cả các anh ạ.

songchungvoi_HIV
20-11-2013, 21:27
Hạch cái đau cái không ạ. Nó không đến nỗi ảnh hưởng tới hoạt động của em. Em vẫn lao động bình thường mà. Có lần em gọi cho anh co chữ ký " hãy cố vươn vai mà sống..." anh ấy bảo hạch phải to như ngón chân cái hay ngón tay cái cơ thì mới đúng. Em thì không có cái hạch nào to thế cả các anh ạ.
Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

nanqua
22-11-2013, 06:25
Các anh chị ạ. Có một chi tiết em chưa hỏi kỹ các anh, chị vì khi quan hệ xong em thấy rõ ràng bao cao su vẫn dính ở dv em dù tuột ra tận gần sát đầu khấc, tinh dịch vẫn trong bao mắt em nhìn thấy.
Có một điều là bcs hôm đó phần thân hơi lỏng so với dv em. Chỉ có dây cao su ở đầu bao là có lực ôm vào dv em. Em xin hỏi các ạnh chị là bao lỏng một chút như vậy có khi nào đang quan hệ dv cứ trượt ra trượt vào trong bcs mà không tuột hẳn không? Em thấy cũng khó có khả năng này vì cái bao đã dỡ ra rồi khó mà đeo lại lắm. Tuy nhiên em vẫn muốn nghe ý kiến của các anh chị.

Tuanmecsedec
22-11-2013, 06:33
Các anh chị ạ. Có một chi tiết em chưa hỏi kỹ các anh, chị vì khi quan hệ xong em thấy rõ ràng bao cao su vẫn dính ở dv em dù tuột ra tận gần sát đầu khấc, tinh dịch vẫn trong bao mắt em nhìn thấy.
Có một điều là bcs hôm đó phần thân hơi lỏng so với dv em. Chỉ có dây cao su ở đầu bao là có lực ôm vào dv em. Em xin hỏi các ạnh chị là bao lỏng một chút như vậy có khi nào đang quan hệ dv cứ trượt ra trượt vào trong bcs mà không tuột hẳn không? Em thấy cũng khó có khả năng này vì cái bao đã dỡ ra rồi khó mà đeo lại lắm. Tuy nhiên em vẫn muốn nghe ý kiến của các anh chị.

Bạn yên tâm đi,nếu quan hệ xong bạn vẫn thấy bao cao su còn trên dương vật là không sao.Vấn đề bạn nói trượt lên,trươt xuống gì đó...Làm gì có chuyện này.

nanqua
22-11-2013, 06:34
Em sợ dv trượt ra vào trong bcs như vậy sẽ làm dịch âm đạo theo vào trong bao.

nanqua
22-11-2013, 06:38
Bạn yên tâm đi,nếu quan hệ xong bạn vẫn thấy bao cao su còn trên dương vật là không sao.Vấn đề bạn nói trượt lên,trươt xuống gì đó...Làm gì có chuyện này.

Vâng em tự phân tích cũng kho có khả năng đó lắm anh ạ. Nhưng vẫn sợ. A Tuấn dậy sớm vậy, chúc anh ngày mới tốt lành, may mắn! Em cảm ơn anh và mọi người rất nhiều.

Tuanmecsedec
22-11-2013, 06:39
Em sợ dv trượt ra vào trong bcs như vậy sẽ làm dịch âm đạo theo vào trong bao.

Làm gì có chuyện vừa TÁC CHIẾN bao cao su bị trượt lên,trượt xuống như vậy được.Nếu có gì sẽ bị tuột hẳn ra ngoài luôn.Bạn suy diễn không thể có.

songchungvoi_HIV
22-11-2013, 08:39
Có một điều là bcs hôm đó phần thân hơi lỏng so với dv em. Chỉ có dây cao su ở đầu bao là có lực ôm vào dv em. Em xin hỏi các ạnh chị là bao lỏng một chút như vậy có khi nào đang quan hệ dv cứ trượt ra trượt vào trong bcs mà không tuột hẳn không? Em thấy cũng khó có khả năng này vì cái bao đã dỡ ra rồi khó mà đeo lại lắm. Tuy nhiên em vẫn muốn nghe ý kiến của các anh chị.
dây cao su ở đầu bao là có lực ôm vào dv ==> Bạn đã tự trả lời rùi

nanqua
22-11-2013, 12:40
Đến đêm mai là hành vi của em được 11 tuần. Càng gần tới ngày xét nghiệm cho kết quả chính xác em càng thấy sợ. Hàng ngày đi làm em vẫn cười nói vui vẻ vói mọi người mà trong lòng em đang dấu một nỗi lo. Dù mọi người nói không xét đến triệu chứng nhưng vì các triệu chứng nhiều và giống như trên mạng nói nên nó vẫn khiến em sợ các anh chị ạ.

Nguyen Ha
22-11-2013, 13:04
Đến đêm mai là hành vi của em được 11 tuần. Càng gần tới ngày xét nghiệm cho kết quả chính xác em càng thấy sợ. Hàng ngày đi làm em vẫn cười nói vui vẻ vói mọi người mà trong lòng em đang dấu một nỗi lo. Dù mọi người nói không xét đến triệu chứng nhưng vì các triệu chứng nhiều và giống như trên mạng nói nên nó vẫn khiến em sợ các anh chị ạ.

Bạn hãy đọc lại những gì mọi người chia sẻ để lấy lại bình tĩnh. Hành của bạn ko có nguy cơ xn lúc nào chả âm tính

nanqua
24-11-2013, 10:27
Em xin hỏi các anh chị là khi đeo bao cao su vào quan hệ được một lúc rồi dừng lại thay bao, dịch từ núm bao cũ dính vào tay rồi dính sang núm bao mới và chụp chỗ dính dịch ấy lên miệng sáo đeo vào quan hệ tiếp có làm nhiễm H không ạ?

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 10:30
Em xin hỏi các anh chị là khi đeo bao cao su vào quan hệ được một lúc rồi dừng lại thay bao, dịch từ núm bao cũ dính vào tay rồi dính sang núm bao mới và chụp chỗ dính dịch ấy lên miệng sáo đeo vào quan hệ tiếp có làm nhiễm H không ạ?
Trùi, bạn càng ngày càng Hấp nặng. Bạn nghĩ sao? Dính bên ngoài thành BCS thì nguy cơ gì hả?

nanqua
24-11-2013, 10:35
Em xin hỏi ngoài hiv ra, các bệnh lây qua đường tình dục khác, bệnh nào chữa được, bệnh nào không, bệnh nào gây tử vong, bệnh nào không? Các anh chị trên diễn đàn ai biết xin trả lời giúp em với ạ

HIV/AIDS.
24-11-2013, 10:45
Em xin hỏi ngoài hiv ra, các bệnh lây qua đường tình dục khác, bệnh nào chữa được, bệnh nào không, bệnh nào gây tử vong, bệnh nào không? Các anh chị trên diễn đàn ai biết xin trả lời giúp em với ạ
Bệnh nào cũng nguy hiểm nếu không được phát hiện sờm và chữa trị kịp thời

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 10:46
Tất cả các bệnh lây qua đường tình dục như: Lậu, Mồng Gà, Giang Mai thì chữa hết, chỉ có điều tốn tiền và mất thời gian đi lại. Còn các bệnh mãn tính: HIV/AIDS, Viêm Gan B/C, Tiểu đường, Ung Thư thì không chữa được. Riêng HIV/AIDS thì có thuốc kéo dài sự sống. Viêm gan B cũng có thể chữa nhưng thời gian dài và tốn nhiều tiền. Gan C thì đến thời điểm này tạm thời vẫn sống chung với nó vĩnh viễn, nhưng trong tương lai gần sắp có thuốc ức chế virut Gan C như thuốc úc chế HIV. Còn Ung thư thì đi nhanh hơn trong các loại bệnh mãn tính. Tiểu đường thì gần giống HIV. nhưng có thể sống thọ hơn HIV nếu biết áp dụng thuốc và kiên hãm trong chế độ ăn uống thì sẽ kéo dài hơn HIV nhiều

nanqua
24-11-2013, 10:56
Trùi, bạn càng ngày càng Hấp nặng. Bạn nghĩ sao? Dính bên ngoài thành BCS thì nguy cơ gì hả?
Dạ em hỏi khi dịch dính măt trong bcs ạ, vì khi đó trời tối em không nhìn rõ nên cầm vào mặt trong của bao. Giả sử đúng là như vậy thì em có bị không ạ.

nanqua
24-11-2013, 11:01
Tất cả các bệnh lây qua đường tình dục như: Lậu, Mồng Gà, Giang Mai thì chữa hết, chỉ có điều tốn tiền và mất thời gian đi lại. Còn các bệnh mãn tính: HIV/AIDS, Viêm Gan B/C, Tiểu đường, Ung Thư thì không chữa được. Riêng HIV/AIDS thì có thuốc kéo dài sự sống. Viêm gan B cũng có thể chữa nhưng thời gian dài và tốn nhiều tiền. Gan C thì đến thời điểm này tạm thời vẫn sống chung với nó vĩnh viễn, nhưng trong tương lai gần sắp có thuốc ức chế virut Gan C như thuốc úc chế HIV. Còn Ung thư thì đi nhanh hơn trong các loại bệnh mãn tính. Tiểu đường thì gần giống HIV. nhưng có thể sống thọ hơn HIV nếu biết áp dụng thuốc và kiên hãm trong chế độ ăn uống thì sẽ kéo dài hơn HIV nhiều
Hình như ung thư và tiểu đường không lây qua đường tình dục anh ạ

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 11:06
Dạ em hỏi khi dịch dính măt trong bcs ạ, vì khi đó trời tối em không nhìn rõ nên cầm vào mặt trong của bao. Giả sử đúng là như vậy thì em có bị không ạ.
Dù cho em có cầm nhằm mặt trong BCS vẫn k có nguy cơ vì không đủ lượng dịch AD cà về diện nguy cơ

Tuanmecsedec
24-11-2013, 11:29
Hình như ung thư và tiểu đường không lây qua đường tình dục anh ạ

Hai bệnh này không lây qua đường tình dục.

Tuanmecsedec
24-11-2013, 11:29

Giả sử của bạn cũng không làm nhiễm HIV.

nanqua
24-11-2013, 16:37
Giả sử của bạn cũng không làm nhiễm HIV.
Đó chính là hành vi của em đó anh ạ. Thời gian này em cứ bám vào lời tư vấn của các anh, chị và cái kết quả xét nghiệm âm tính ở ngày thứ 55 để động viên mình. Em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 rồi. Cuối tuần tới em đi xét nghiệm không biết kết quả có thay đổi không. Nhiều lúc em nghĩ mình dại thì đành chịu nhưng cứ nghĩ đến bố mẹ em về già không có người chăm sóc là em ân hận lắm, và cả con em còn bé quá nữa chứ. Không biết mọi cái sẽ ra sao đây anh ạ.

Tuanmecsedec
24-11-2013, 16:39
Đó chính là hành vi của em đó anh ạ. Thời gian này em cứ bám vào lời tư vấn của các anh, chị và cái kết quả xét nghiệm âm tính ở ngày thứ 55 để động viên mình. Em bước sang ngày đầu tiên của tuần thứ 12 rồi. Cuối tuần tới em đi xét nghiệm không biết kết quả có thay đổi không. Nhiều lúc em nghĩ mình dại thì đành chịu nhưng cứ nghĩ đến bố mẹ em về già không có người chăm sóc là em ân hận lắm, và cả con em còn bé quá nữa chứ. Không biết mọi cái sẽ ra sao đây anh ạ.

Bạn yên tâm xét nghiệm cũng âm tính thôi.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 16:57
Bạn chịu khó ngồi lại đọc các bài chia sẻ của bạn tại đây: quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so (http://diendanhiv.vn/threads/3587-quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so). Ngay từ đầu mọi người chia sẻ cho bạn rất rõ ràng bạn không có nguy cơ với HIV.

nanqua
24-11-2013, 17:32
Bạn chịu khó ngồi lại đọc các bài chia sẻ của bạn tại đây: quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so (http://diendanhiv.vn/threads/3587-quan-he-voi-GMD-co-nguy-co-xin-nho-anh-Tuan-tu-van-giup-em-voi-em-rat-lo-so). Ngay từ đầu mọi người chia sẻ cho bạn rất rõ ràng bạn không có nguy cơ với HIV.
Vâng em rất cảm ơn anh Tuấn va anh Hiếu, Nguyên Hà và mọi người đã nhiệt tình tư vấn giúp em. Em thấy ai đến với diễn đàn này đều được các anh chị tận tâm tư vấn chỉ dẫn tận tình đầy trách nhiệm như với người thân của mình vậy. Tấm lòng của các anh chị thật đáng kính, đáng quý biết bao! Em mong các anh chị luôn giữ gìn sức khỏedd để giúp đỡ những người vượt qua những lúc khó khăn nhất. Có những vấn đề ngoài các anh, chị ra chẳng biết nói cùng ai đâu ạ.

nanqua
25-11-2013, 11:53
Mọi người trên diễn đàn có ai xét nghiệm ở ngày thứ 55 âm tính mà 12 tuần dương tính không vậy? Em âm tính ở ngày thứ 55 mà vẫn sợ lắm, ai đã trải qua xin trả lời giúp em với...

HIV/AIDS.
25-11-2013, 12:11
Mọi người trên diễn đàn có ai xét nghiệm ở ngày thứ 55 âm tính mà 12 tuần dương tính không vậy? Em âm tính ở ngày thứ 55 mà vẫn sợ lắm, ai đã trải qua xin trả lời giúp em với...

Theo như tôi biết là chưa có ai cã. Em đợi làm cái 12 tuần đi chứ hỏi hoài dc ji:th_yoyo1:? Chỉ là thủ tục

Tuanmecsedec
25-11-2013, 14:57

Tuanmecsedec tham gia lĩnh vực này từ năm 2007 cho đến nay ,hiện tính tới thời điểm này thì chưa thấy ca nào bị lật kèo.

nanqua
10-12-2013, 08:02
Em nghe nói ai bị giang mai sau khi chữa khỏi bằng thuốc tây thì bị vô sinh luôn, ko biết có đúng vậy không ạ?

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 08:22
Em nghe nói ai bị giang mai sau khi chữa khỏi bằng thuốc tây thì bị vô sinh luôn, ko biết có đúng vậy không ạ?
Tùm bậy tùm bọa. Tự hù mềnh mệt lắm áh