PDA

View Full Version : Xin hỏi về nguy cơ rách bao khi qhtd vơi gmd và uông thuốc pep

Loibuon01
03-05-2017, 23:08
Chào các anh, chị
Em có vấn đề muốn hỏi.
Hôm 14/4 em có đi nhậu với bạn
Do qúa chén. Em đi quan hệ với gmd.
Ban đầu gmd có bj cho em, nhưng bj qua bao cao su. Ko bj trần.
Lúc sau bỏ bao cao su ra, thay bằng bao cao su em mua. ( em tự mua, thấy chữ nhật tưởng hàng tốt). Ai ngờ gmd ngồi lên nhấp được khoảng hơn chục nhịp. Trong vòng khoảng 30-40 giây. Dv em không cương hoàn toàn, do say, cương khoảng 70-75%. Thì gdm đổi tư thế. Khi đổi tư thế phát hiện ra bao cao su bị rách, lòi đầu khấc. Em dừng lại và đi vào phòng vệ sinh rửa bằng kem đánh răng 3 lần toàn bộ dv. Và đi vệ sinh luôn.
Do lo lắng, em đi vào viện đống đa. Xin điều trị pep. Sau khi xét nghiệm bác sỹ kê đơn 30 viên synforvir-L trong 30 ngày. Nhưng hôm 1-5 vừa rồi. Do đi nhậu say. Em bị nôn ra sau 1h uống (em uống 20h, nôn 21h). Nôn ít, nhưng em yhấy vị đắng của thuốc. Do lo ngại mất tác dụng. Lúc 22h em uống bù 1 viên. Và ngày sau tuân thủ đúng 20h uống.
Nghĩa là em chỉ có 29 viên. Bị bù mất 1 viên.
Cho em hỏi:
Thứ 1: trường hợp của em, có nguy cơ không ?
Thứ 2: việc uống bù có ảnh hưởng gì ko, ( em nôn ko hết, nôn 1 ít)
Thứ 3: em uống 29 ngày liên tiếp là đủ hay cần mua thêm 1 viên để uônga đủ 30 ngày theo đơn
Từ ngày 14-4 đến 1-5 em đều tuân thủ đều đăn 1viên đúng 20h. Em uống pep sau 6h nguy cơ. Nguy cơ 2h chiều, uông pep 20h tối.
Xin tư vấn giúp !

Tuanmecsedec
04-05-2017, 07:25
Chào các anh, chị
Em có vấn đề muốn hỏi.
Hôm 14/4 em có đi nhậu với bạn
Do qúa chén. Em đi quan hệ với gmd.
Ban đầu gmd có bj cho em, nhưng bj qua bao cao su. Ko bj trần.
Lúc sau bỏ bao cao su ra, thay bằng bao cao su em mua. ( em tự mua, thấy chữ nhật tưởng hàng tốt). Ai ngờ gmd ngồi lên nhấp được khoảng hơn chục nhịp. Trong vòng khoảng 30-40 giây. Dv em không cương hoàn toàn, do say, cương khoảng 70-75%. Thì gdm đổi tư thế. Khi đổi tư thế phát hiện ra bao cao su bị rách, lòi đầu khấc. Em dừng lại và đi vào phòng vệ sinh rửa bằng kem đánh răng 3 lần toàn bộ dv. Và đi vệ sinh luôn.
Do lo lắng, em đi vào viện đống đa. Xin điều trị pep. Sau khi xét nghiệm bác sỹ kê đơn 30 viên synforvir-L trong 30 ngày. Nhưng hôm 1-5 vừa rồi. Do đi nhậu say. Em bị nôn ra sau 1h uống (em uống 20h, nôn 21h). Nôn ít, nhưng em yhấy vị đắng của thuốc. Do lo ngại mất tác dụng. Lúc 22h em uống bù 1 viên. Và ngày sau tuân thủ đúng 20h uống.
Nghĩa là em chỉ có 29 viên. Bị bù mất 1 viên.
Cho em hỏi:
Thứ 1: trường hợp của em, có nguy cơ không ?
Thứ 2: việc uống bù có ảnh hưởng gì ko, ( em nôn ko hết, nôn 1 ít)
Thứ 3: em uống 29 ngày liên tiếp là đủ hay cần mua thêm 1 viên để uônga đủ 30 ngày theo đơn
Từ ngày 14-4 đến 1-5 em đều tuân thủ đều đăn 1viên đúng 20h. Em uống pep sau 6h nguy cơ. Nguy cơ 2h chiều, uông pep 20h tối.
Xin tư vấn giúp !

Theo khuyến cáo điều trị phơi nhiễm chỉ cần 4 tuần (28 ngày),như vậy bạn không cần uống bù,chỉ cần uống 28 ngày là đủ.Nhưng vấn đề những gì bạn kể cho thấy không có nguy cơ,không nhất thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu bạn quyết định dùng thì tùy bạn,bạn cũng yên tâm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Loibuon01
04-05-2017, 07:45
Cảm ơn anh
Nhưng em đã dùng pep rồi. Em sẽ uống hết đợt
Dạo này từ hôm uống bù 1 viên hôm 1-5 thì có cảm giác buồn nôn và mệt hơn. Buồn nôn trong lúc đói.
Những hôm trước thì ko bị
Cho em hỏi là xong đợt điều trị này. Thì bao lâu xét nghiệm là chính xác ?

Tuanmecsedec
04-05-2017, 07:57
Cảm ơn anh
Nhưng em đã dùng pep rồi. Em sẽ uống hết đợt
Dạo này từ hôm uống bù 1 viên hôm 1-5 thì có cảm giác buồn nôn và mệt hơn. Buồn nôn trong lúc đói.
Những hôm trước thì ko bị
Cho em hỏi là xong đợt điều trị này. Thì bao lâu xét nghiệm là chính xác ?

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Loibuon01
04-05-2017, 08:01
Vâng. Cảm ơn anh tuấn
Đủ 12 tuần thì hơi lâu nhỉ
Bốc đồng một lần giờ mệt quá
Về bà xã cứ hỏi. Khó xoay thật @@

Loibuon01
07-05-2017, 23:31
Các bác cho em hỏi.
Nếu lúc cương. Em cương cứng 80-85%.
Thì trường hợp của em có nguy cơ không nhỉ.
Buồn quá. Vợ cứ xoáy. Không cho dùng bao.
Chốn mãi thì không ổn. @@. Nhưng muốn an toàn cho vợ.
Bí thật.

Tuanmecsedec
08-05-2017, 07:40
Theo khuyến cáo điều trị phơi nhiễm chỉ cần 4 tuần (28 ngày),như vậy bạn không cần uống bù,chỉ cần uống 28 ngày là đủ.Nhưng vấn đề những gì bạn kể cho thấy không có nguy cơ,không nhất thiết dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu bạn quyết định dùng thì tùy bạn,bạn cũng yên tâm chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc.

Các bác cho em hỏi.
Nếu lúc cương. Em cương cứng 80-85%.
Thì trường hợp của em có nguy cơ không nhỉ.
Buồn quá. Vợ cứ xoáy. Không cho dùng bao.
Chốn mãi thì không ổn. @@. Nhưng muốn an toàn cho vợ.
Bí thật.

Ở bài đầu Tuanmecsedec đã tư vấn bạn không sao rồi,bạn đọc lại.

Loibuon01
17-05-2017, 01:12
Hôm trước em bảo em uống thuốc synfovir - L
Bác sỹ tại bệnh viện đống đa kê
Nhưng tìm hiểu thấy thuốc có 2 thành phần. Và lương chata ít. Thành phần thứ hai có 100mg. Ko biết là có ảnh hưởng gì ko ạ ?
Thuốc em như sau:
Tên thuốc: Synfovir-L
Tên hoạt chất: tenfovir disoproxil fumarate 300mg; Lamivudin 100mg
Hàm lượng:
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Tiêu chuẩn: NSX
Quy cách đóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên
Số đăng ký: VN2-316-15
Hạn dùng: 24 tháng
Nhà sản xuất: Synmedic Laboratories
Nước sản xuất: India

Loibuon01
17-05-2017, 01:13
Em xuống xong 29 ngày thuốc rồi
Cũng xong vài ngày rồi. Nhưng vẫn ko giải tỏa được tư tưởng lắm.

Charles
17-05-2017, 06:53

Trường hợp như bạn kể mới chỉ nhấp tầm 30-40s phát hiện BCS bị rách thì không có nguy cơ, bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm thì không còn gì phải lo lắng nữa.

Tuanmecsedec
17-05-2017, 06:53
Hôm trước em bảo em uống thuốc synfovir - L
Bác sỹ tại bệnh viện đống đa kê
Nhưng tìm hiểu thấy thuốc có 2 thành phần. Và lương chata ít. Thành phần thứ hai có 100mg. Ko biết là có ảnh hưởng gì ko ạ ?
Thuốc em như sau:
Tên thuốc: Synfovir-L
Tên hoạt chất: tenfovir disoproxil fumarate 300mg; Lamivudin 100mg
Hàm lượng:
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Tiêu chuẩn: NSX
Quy cách đóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên
Số đăng ký: VN2-316-15
Hạn dùng: 24 tháng
Nhà sản xuất: Synmedic Laboratories
Nước sản xuất: India

Thành phần thuốc như vậy uống đúng rồi bạn,bạn yên tâm đi không cần lo lắng nữa.

Loibuon01
17-05-2017, 07:38
Vâng. Em cảm ơn các bác đã tư vấn
Em chờ đến 12 tuần rồi đi xét nghiệm

Loibuon01
25-05-2017, 02:08
Chào các bác
Hôm nay là 42 ngày sau nguy cơ
13 ngày sau dùng pep. Em cảm thấy đau buốt 2 bên mông
Ko rõ bị sao, hay em bị đau thần kinh tọa? Nó đau bên trong, kiểu đau dân thàn kinh. Ko phải đau cơ.
Về DV thì em ko có biểu hiện chảy mủ, viêm nhiễm. Có thể loại bỏ nguy cơ lậu. Ko có nôt đỏ nào. Ko đi vệ sinh đau buốt. Nước tiểu bình thường. Cho em hỏi thời gian phát bệnh của sùi mào gà là bao lâu? Vì em tìm hiểu là ko chữa triệt để đc. Em cũng đang lo. Khi xét nghiệm thì xét nghiệm cái gì? Và tư vẫn cho em chỗ xét nghiêm phù hợp. Thanks

Tuanmecsedec
25-05-2017, 06:21
Chào các bác
Ko rõ bị sao, hay em bị đau thần kinh tọa? Nó đau bên trong, kiểu đau dân thàn kinh. Ko phải đau cơ.
Về DV thì em ko có biểu hiện chảy mủ, viêm nhiễm. Có thể loại bỏ nguy cơ lậu. Ko có nôt đỏ nào. Ko đi vệ sinh đau buốt. Nước tiểu bình thường. Cho em hỏi thời gian phát bệnh của sùi mào gà là bao lâu? Vì em tìm hiểu là ko chữa triệt để đc. Em cũng đang lo. Khi xét nghiệm thì xét nghiệm cái gì? Và tư vẫn cho em chỗ xét nghiêm phù hợp. Thanks

Sùi mào gà không có xét nghiệm bạn.Chỉ đi khám khi có biểu hiện,sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Charles
25-05-2017, 06:47
Chào các bác

SMG có biểu hiện sau 10>90 ngày, chỉ khám khi có biểu hiện chứ không có XN.

Loibuon01
25-05-2017, 07:58
Liệu có trường hợp nào lớn hơn 90 ngày ko các bác.
Em tìm hiểu thì bảo là xét nghiẹm virus hpv?
Họ cũng bảo là do đề kháng. Nếu yếu nó sẽ mọc.
Thế còn giang mai ạ? Có triệu chứng như nào ạ?
Hôm đó gmd thổi kèn qua bcs, gmd bảo em thổi qua bao, nghe thì gmd cũng sạch. Nhìn gmd sạch sẽ, ko mụn, béo tốt. Ko biết em an toàn với các bệnh kia ko.

Charles
25-05-2017, 08:27
Liệu có trường hợp nào lớn hơn 90 ngày ko các bác.
Em tìm hiểu thì bảo là xét nghiẹm virus hpv?
Họ cũng bảo là do đề kháng. Nếu yếu nó sẽ mọc.
Thế còn giang mai ạ? Có triệu chứng như nào ạ?
Hôm đó gmd thổi kèn qua bcs, gmd bảo em thổi qua bao, nghe thì gmd cũng sạch. Nhìn gmd sạch sẽ, ko mụn, béo tốt. Ko biết em an toàn với các bệnh kia ko.

Cả lúc kích dục bằng miệng bạn cũng dùng BCS thì còn gì phải lo.

Loibuon01
25-05-2017, 10:06
Em thổi kèn qua bao. Nhưng em bị rách bao mà bác.
Em rách lòi đầu khấc mà. Thời gian quan hệ chỉ 30-40 giây.
Ý em là trong lúc rách ý.

Charles
25-05-2017, 10:15

Thời gian rách bao như vậy BQT đã trả lời không sao rồi.

Loibuon01
25-05-2017, 20:14
Cảm ơn bác truong xuan đã tư vấn

Tuanmecsedec
27-05-2017, 06:48

Kích dục bằng miệng bạn vẫn dùng bao cao su là na toàn trên an toàn rồi bạn.

Loibuon01
08-07-2017, 11:25
Chào các bác. Chúc các bác sức khỏe tôt.
Công việc bận rộn cứ trôi ào ào
Nhưng vẫn nhớ đi xét nghiệm
Hôm qua em đi xét nghiệm ở bv đa khoa hồng ngọc
Chỉ số của em là s/co 0.09 < 1
Em xét nghiệm ở ngày thứ 85 sau nguy cơ
Em nguy cơ 14/4 xét nghiệm ngày hôm qua 7/7
Các bác tư vấn giúp. Kết quả đó thì em yên tâm chưa ?
Thanks all

Charles
08-07-2017, 11:26
Thanks all

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Loibuon01
08-07-2017, 11:28
P/s: em xét nghiệm ở hồng ngọc. 55 phố yên ninh.
Em xét nghiêmn theo phương pháp HIV combo.

Charles
08-07-2017, 11:31
P/s: em xét nghiệm ở hồng ngọc. 55 phố yên ninh.
Em xét nghiêmn theo phương pháp HIV combo.

Sau nguy cơ 12 tuần bạn XN phương pháp nào cũng chính xác 100%.

Loibuon01
08-07-2017, 11:34
Cảm ơn bác trường xuân
Rất cảm ơn diễn đàn đã tư vấn.
Em vào xin tư vấn lần 2 rồi. Nhưng đúng là vào đây. Em hiểu hơn về HIV. Đồng cảm hơn.
Chúc diễn đàn phát triển.
Cho em xin link ủng hộ quỹ. Em muốn góp chút quỹ.

phạm nhật tiến
08-07-2017, 11:41
Cảm ơn bác trường xuân
Rất cảm ơn diễn đàn đã tư vấn.
Em vào xin tư vấn lần 2 rồi. Nhưng đúng là vào đây. Em hiểu hơn về HIV. Đồng cảm hơn.
Chúc diễn đàn phát triển.
Cho em xin link ủng hộ quỹ. Em muốn góp chút quỹ.+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322 (tel:0071004827322)
bạn có thể ủng hộ vào tài khoảng diễn đàn

Tuanmecsedec
08-07-2017, 14:50
Thanks all

Bạn yên tâm đã an toàn rồi.