PDA

View Full Version : Mọi người cho em hỏi với ạ

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 10:13
Tình hình là em đang rất lo lắngChả là em đã có quan hệ không an toàn với GMD, có dùng BCS nhưng có hành vi OS (cả hai chiều), em đã rất lo lắng và đã xét nghiệm các loại vào 26 ngày ở medlatec và âm tính hết. Tuy nhiên gần đây em rất đau họng, lưỡi rát, và có 1 nốt như mụn to bằng hạt gạo (duy nhất 1 nốt) ở trong miệng. Em sợ là dấu hiệu của SMG, em có đi khám ở khoa nam học ở bệnh viện Việt Đức vào hôm qua và chờ 2 ngày sau mới có KQ, tuy nhiên quá trình khám em bị yêu cầu nặn nốt mụn trong miệng ra để thấm dịch vào bông tăm (tự phải làm và nặn có chảy máu), và khi nặn em đã quên không rửa tay để nặn, mà khi vào viện em có tiếp xúc với bút bi viết công cộng, tay nắm cửa ở khoa nam học.....Vậy đây có phải là nguy cơ mới để lây nhiễm HIV, giang mai, SMG không ạ? Em ngu quá, street cả tháng nay lại thêm cái ngu nữa để đau đầu nữa, lần đầu tiên em ngu dại và không biết mình còn cửa nữa hay không, mong các anh chị có thể tư vấn giúp em ạ
Mọi người cho em hỏi thêm là lưỡi em đau rát, cồng họng đau rát và có những nốt đỏ li ti trên lưỡi như hình, nhìn kỹ thì giống hình cây nấm nhưng phải nhìn kỹ mới thấy, cái này có phải sùi mào gà không ạ?
http://www.upsieutoc.com/image/cuG0TK
http://www.upsieutoc.com/image/cuGwEU
http://www.upsieutoc.com/image/cuG5wL

Tuanmecsedec
04-05-2017, 10:17
Tình hình là em đang rất lo lắngChả là em đã có quan hệ không an toàn với GMD, có dùng BCS nhưng có hành vi OS (cả hai chiều), em đã rất lo lắng và đã xét nghiệm các loại vào 26 ngày ở medlatec và âm tính hết. Tuy nhiên gần đây em rất đau họng, lưỡi rát, và có 1 nốt như mụn to bằng hạt gạo (duy nhất 1 nốt) ở trong miệng. Em sợ là dấu hiệu của SMG, em có đi khám ở khoa nam học ở bệnh viện Việt Đức vào hôm qua và chờ 2 ngày sau mới có KQ, tuy nhiên quá trình khám em bị yêu cầu nặn nốt mụn trong miệng ra để thấm dịch vào bông tăm (tự phải làm), và khi nặn em đã quên không rửa tay để nặn, mà khi vào viện em có tiếp xúc với bút bi viết công cộng, tay nắm cửa,.....Vậy đây có phải là nguy cơ mới để lây nhiễm HIV, giang mai, SMG không ạ? Em ngu quá, street cả tháng nay lại thêm cái ngu nữa để đau đầu nữa, lần đầu tiên em ngu dại và không biết mình còn cửa nữa hay không, mong các anh chị có thể tư vấn giúp em ạ

Làm gì có nguy cơ cơ kiểu như vậy bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 10:22
Anh Tuấn ơi, em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn của anh, em cũng tin là xét nghiệm combo 26 ngày âm tính thì sẽ an toàn, em tin những tư vấn của anh, nhưng cái nguy cơ ví dụ ai đó bị giang mai hay sùi mào gà mà tay họ có dịch đấy (Họ đi lấy dịch xét nghiệm chẳng hạn , không rửa tay) mà dùng cái bút bi chỗ đấy và mở cửa ở đấy, sau đấy em cầm vào sử dụng, rồi nặn mụn trong miệng (có chảy máu) thì em có bị lây không ạ, em thật ngu dốt, em chẳng biết suy nghĩ như thế nào nữa ạ, mai thì em sẽ có các kết quả sau 45 ngày nguy cơ, bao gồm cả kết quả của xét nghiệm nốt mụn trong miệng, hi vọng em còn cơ hội, tuy nhiên cái nguy cơ mới em có dính không ạ?

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 11:14
Có ai giúp em với, hic hic

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 13:08
A Tuấn ơi em có sửa lại bài viết để nêu rõ hơn vấn đề, anh có thể tư vấn giúp em được không ạ, em đang rất lo lắng

Tuanmecsedec
04-05-2017, 14:44
Anh Tuấn ơi, em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn của anh, em cũng tin là xét nghiệm combo 26 ngày âm tính thì sẽ an toàn, em tin những tư vấn của anh, nhưng cái nguy cơ ví dụ ai đó bị giang mai hay sùi mào gà mà tay họ có dịch đấy (Họ đi lấy dịch xét nghiệm chẳng hạn , không rửa tay) mà dùng cái bút bi chỗ đấy và mở cửa ở đấy, sau đấy em cầm vào sử dụng, rồi nặn mụn trong miệng (có chảy máu) thì em có bị lây không ạ, em thật ngu dốt, em chẳng biết suy nghĩ như thế nào nữa ạ, mai thì em sẽ có các kết quả sau 45 ngày nguy cơ, bao gồm cả kết quả của xét nghiệm nốt mụn trong miệng, hi vọng em còn cơ hội, tuy nhiên cái nguy cơ mới em có dính không ạ?

Có ai giúp em với, hic hic

A Tuấn ơi em có sửa lại bài viết để nêu rõ hơn vấn đề, anh có thể tư vấn giúp em được không ạ, em đang rất lo lắng

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ giang mai hay sùi mào gà như vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 14:50
Vâng, em cảm ơn anh, chiều mai em sẽ có kết quả xét nghiệm sau 45 ngày, hi vọng em vẫn còn cơ hội, vượt qua được em cũng sẽ ở lại chung sức cùng diễn đàn, mặc dù hnay mới tham gia nhưng 45 ngày qua ngày nào em cũng đọc diễn đàn, đọc các tư vấn của các anh chị, có thể nói a chị chính là động lực cho em những ngày qua, cảm ơn các anh chị

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 14:55
À, anh Tuần cho em hỏi thêm là hình ảnh em up lên chỗ lưỡi em có phải triệu chứng ban đầu của SMG không ạ? tê rát và có những nốt đỏ đỏ, nhìn thật kỹ mới thấy hình dạng ạ

Tuanmecsedec
04-05-2017, 14:56
À, anh Tuần cho em hỏi thêm là hình ảnh em up lên chỗ lưỡi em có phải triệu chứng ban đầu của SMG không ạ? tê rát và có những nốt đỏ đỏ, nhìn thật kỹ mới thấy hình dạng ạ
Không phải bạn.

lamlaicuocdoi68
04-05-2017, 14:57
Em cảm ơn anh ạ

lamlaicuocdoi68
05-05-2017, 19:15
Hôm nay em lấý kêt quả sau 45 ngày như sau:
HBsAg miễn dịch bán tự động/tự động: Âm tính 0.03
Anti -HCV miến dịch bán tự động/ tự động: Âm tính 0.05
HIV ag/ab miễn dịch bán tự động/ tự động: âm tính 0.137
Treponema pallidum TPHA định tính: Âm tinh
Kết quả này ổn chưa ạ, ngoài ra cho em hỏi thêm về virus HSV types 2 là gì ạ, em có 1 hạt nhỏ xét nghiệm dương tính với nó, có nguy hiểm không ạ ? Em cảm ơn anh chị

Charles
05-05-2017, 19:54
Kết quả này ổn chưa ạ, ngoài ra cho em hỏi thêm về virus HSV types 2 là gì ạ, em có 1 hạt nhỏ xét nghiệm dương tính với nó, có nguy hiểm không ạ ? Em cảm ơn anh chị

Về HIV thì trường hợp bạn không có nguy cơ nên bạn yên tâm. Kết quả 45 ngày âm tính với Gan B/C, giang mai thì bạn cũng yên tâm không nhiễm các bệnh này rồi.

Tuanmecsedec
05-05-2017, 21:34

Có hai loại virus Herpes simplex. HSV type 1 (HSV-1) gây tổn thương vùng da và niêm mạc miệng, môi. HSV type 2 (HSV-2) là loại gây Herpes sinh dục. Virus lây truyền trực tiếp từ da qua da trong quá trình quan hệ tình dục.

lamlaicuocdoi68
06-05-2017, 13:18
Em cảm ơn anh ạ

lamlaicuocdoi68
06-05-2017, 13:18
Cái này có nguy hiểm không anh Tuấn, nó có thể tạo thành sùi mào gà hay bệnh gì nguy hiểm không ạ?

Tuanmecsedec
06-05-2017, 14:21
Cái này có nguy hiểm không anh Tuấn, nó có thể tạo thành sùi mào gà hay bệnh gì nguy hiểm không ạ?

Bình thường thôi bạn không có gì phải xoắn.

lamlaicuocdoi68
08-05-2017, 10:35
Vâng, em cảm ơn anh. Anh Tuấn ơi, vậy em có cần phải chốt lần 12 tuần nữa không ạ?

Tuanmecsedec
08-05-2017, 14:11
Làm gì có nguy cơ cơ kiểu như vậy bạn.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ giang mai hay sùi mào gà như vậy.

Vâng, em cảm ơn anh. Anh Tuấn ơi, vậy em có cần phải chốt lần 12 tuần nữa không ạ?

Bạn đọc lại những gì mà Tuanmecsedec đã tư vấn,vì vậy có cần xét nghiệm lại hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

lamlaicuocdoi68
08-05-2017, 17:13
Em cảm ơn anh ạ, chắc vẫn làm cái sau 12t giải cái street anh ạ, giờ em sẽ tham gia diễn đàn để chia sẻ cùng các anh em luôn. Sau 1 lần sai, e cũng muốn mọi người đừng bao giờ sai nữa. 45 ngày qua quả là địa ngục, hic

lamlaicuocdoi68
28-05-2017, 22:18
Em đào mộ lại vấn đề một tý. Anh Tuấn cho em hỏi cái xét nghiệm giang mai của em như trên sau 45 ngày có khẳng định được chưa anh? Vì dạo này em thấy đau họng dài quá. Sợ là dính giang mai hay giai đoạn bắt đầu của SMG. Em lo quá. Em cảm ơn anh

Charles
28-05-2017, 22:25
Em đào mộ lại vấn đề một tý. Anh Tuấn cho em hỏi cái xét nghiệm giang mai của em như trên sau 45 ngày có khẳng định được chưa anh? Vì dạo này em thấy đau họng dài quá. Sợ là dính giang mai hay giai đoạn bắt đầu của SMG. Em lo quá. Em cảm ơn anh

Hỏi lại chi bằng đọc lại. Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.

lamlaicuocdoi68
28-05-2017, 23:09
Dạ vâng. E cảm ơn anh. Tại em đọc thấy các anh bảo phải cần 10 đến 90 ngày. Mà em mới có 45 ngày nên em cũng lo. Không biết cái phương pháp em xét nghiệm có chuẩn ở 45 ngày không ạ. Em đang chờ đủ 12 tuần chốt lại lần cuối. Hiv thì em đỡ lo hơn nhiều rồi. Nhưng smg và GM thì em vẫn lo anh ạ. Hic

Nguyen Ha
29-05-2017, 06:55
Dạ vâng. E cảm ơn anh. Tại em đọc thấy các anh bảo phải cần 10 đến 90 ngày. Mà em mới có 45 ngày nên em cũng lo. Không biết cái phương pháp em xét nghiệm có chuẩn ở 45 ngày không ạ. Em đang chờ đủ 12 tuần chốt lại lần cuối. Hiv thì em đỡ lo hơn nhiều rồi. Nhưng smg và GM thì em vẫn lo anh ạ. Hic

Giang mai phải xét nghiệm mới rõ, còn sùi mào gà sau nguy cơ 45 ngày không có biểu hiện thì yên tâm.

Tuanmecsedec
29-05-2017, 07:40

45 ngày bạn xét nghiệm âm tính giang mai thì yên tâm mình không bị rồi.

lamlaicuocdoi68
29-05-2017, 09:12
Vâng, em cảm ơn các anh chị

lamlaicuocdoi68
31-05-2017, 13:56
Anh Tuấn và mọi người ơi. Hôm nay em đau họng nên đi khám ở Bệnh viện Hồng Ngọc tiện thể xét nghiệm nốt. 75 ngày âm tính với tất cả các xét nghiệm sau:
Anti HCV (architect)
Giang mai (Anti syphilis test)
HIV ag/ab combo (architect)
HBSag (architect)
gonorrhea
chlamydia
Ko có biểu hiện SMG
Cái này coi như 100% yên tâm với các bệnh chưa ạ?

Tuanmecsedec
31-05-2017, 14:32
Anh Tuấn và mọi người ơi. Hôm nay em đau họng nên đi khám ở Bệnh viện Hồng Ngọc tiện thể xét nghiệm nốt. 75 ngày âm tính với tất cả các xét nghiệm sau:
Anti HCV (architect)
Giang mai (Anti syphilis test)
HIV ag/ab combo (architect)
HBSag (architect)
gonorrhea
chlamydia
Ko có biểu hiện SMG
Cái này coi như 100% yên tâm với các bệnh chưa ạ?

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

lamlaicuocdoi68
31-05-2017, 15:24
Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

Với SMG thời gian như thế ổn chưa anh ? Em cũng đã ck một số tiền nhỏ cảm ơn anh em diễn đàn đã tiếp sức cho em những ngày qua, những ngày dài vô tận và mệt mỏi. Thực sự đã ổn thì anh Tuấn khóa topic này lại giúp em, em cũng xin phép ở lại để cùng chia sẻ thêm với mọi người, chia sẻ để đừng ai như em, dinh vào rồi lại khổ, thật may mắn, và em sẽ cố sống tốt hơn nữa, không phạm những sai lầm như vừa qua. Cảm ơn mọi người

Charles
31-05-2017, 19:57
Với SMG thời gian như thế ổn chưa anh ? Em cũng đã ck một số tiền nhỏ cảm ơn anh em diễn đàn đã tiếp sức cho em những ngày qua, những ngày dài vô tận và mệt mỏi. Thực sự đã ổn thì anh Tuấn khóa topic này lại giúp em, em cũng xin phép ở lại để cùng chia sẻ thêm với mọi người, chia sẻ để đừng ai như em, dinh vào rồi lại khổ, thật may mắn, và em sẽ cố sống tốt hơn nữa, không phạm những sai lầm như vừa qua. Cảm ơn mọi người

Sau 75 ngày không có biểu hiện gì của SMG thì bạn yên tâm không bị rồi.

Tuanmecsedec
31-05-2017, 20:35

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Như vậy sau 75 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị sùi mào gà.