PDA

View Full Version : tâm sự chia sẻ

Thaovy
07-05-2017, 06:57
Xin chào tất cả mọi người mình đã bị hiv được 2 năm rồi và mình đang điều trị ARV. Bây giờ mình không sợ bệnh giống như lúc bắt đầu mình bit mình bị bệnh nữa mà mình đã học cách chấp nhận nó và cố gắng sống nghị lực hơn. Nhưng chỉ có một nỗi buồn với mình là từ khi bị bệnh mình cảm thấy thật sự cô đơn bởi vì mình ko cho ai bit mình bị bệnh. Mình âm thầm chiến đấu với nó dù có lúc mình đã muốn buông xuôi nhất là sau khi uống thuốc xong đầu óc mình gần như mụ mẫm cơ thể bứt dứt khó chịu mình chỉ muốn chết thôi. Nhưng khi qua lúc đó mình lại tỉnh táo và yêu đời hơn. Mình đã 29 tuổi mình có ngoại hình cũng khá mọi ng ko bit mình bị bệnh nên hay hỏi tại sao xinh đẹp vậy mà ko lấy chồng lúc đó mình cảm thấy rất mặc cảm. Mình cũng muốn có 1 hp riêng cho chính mình và để bố mẹ không phải suy nghĩ. Mình cần một người để chia sẻ để yêu thương giống như bao người bình thường khác.

tulanh
07-05-2017, 10:53
Cưới nhau thôi người ơi, đôi lúc cần 1 người để hiểu!

vanvu1987
07-05-2017, 19:15
a cũng zi nè, a 30tuoi làm quen nhé

Nguyễn Tất Tùng1
09-05-2017, 12:14
Cin chào Thaovy. Mình xin được làm quen với bạn nhé!

Quanhanhphuc
09-05-2017, 17:40
Anh cũng đến từ Phú Thọ .A cũng mặc cảm như E vậy ko cho ai bit nhưng A lạc quan sống chung với nó và A cũng mong có đc 1 tình yêu hp . A muốn đc làm quen với E thaovy và A muốn 2 đứa mình cùng nhắc nhở nhau uống thuốc mỗi ngày.A ko bit phải ll vơi E bằng cách nào

Nguyễn Tất Tùng1
13-05-2017, 16:11
Chào Thaovy. Mình làm quen nhé!

Nguyễn Tất Tùng1
03-06-2017, 06:26
Thảo Vy ơi! Thảo Vy nhắn cho anh địa chỉ email đi. Hì...hì

JordanLe
13-06-2017, 16:51
Chào bạn

Cảm giác cô độc là điều hầu như ai trong chúng ta đều trải qua, có người vượt qua nhanh chóng nhưng có người thì khó vượt qua hơn. Nhưng nhìn chung nhưng 2 năm qua bạn đã cảm nhận việc nhiểm HIV ko phải tồi tệ và đáng sợ như mọi người hay nghĩ nhỉ?! Y khoa tiến bộ, chúng ta có thuốc điều trị để có thể khỏe mạnh cũng như có một ngoại hình hoàn toàn bình thường như bao người khác. Điều duy nhất cản bước chúng ta chính là cảm giác tự ti của chính bản thân mình mà thôi, nói dễ hiểu là tự mình hù dọa bản thân mình.

Ai cũng có nhu cầu để có dc một cuộc sống hạnh phúc, bạn cũng vậy, mình cũng vậy, tất cả chúng ta đều như vậy. Thôi thì hãy dẹp bỏ những quá khứ ko vui để hướng tới ngày mai tốt hơn. Biết đâu khi tình yêu đến bạn thật sự sẽ thấy bất ngờ.

Mình điều trị từ 11/2014, đến nay tải lượng virus của mình dưới ngưỡng phát hiện và mình đang sống rất vui tươi và sinh hoạt bình thường, cũng ko sợ những điều linh tinh, sống và làm những điều ý nghĩa và quan trọng hơn hết là đừng tự kỳ thị bản thân mình.

Chúc bạn tìm lại được niềm vui và sự lạc quan.

Loveflower
07-07-2017, 21:34
rất vui khi dc lam quen với bạn. minh cũng o tp hcm, zalo 01666962608

Chào bạn

Cảm giác cô độc là điều hầu như ai trong chúng ta đều trải qua, có người vượt qua nhanh chóng nhưng có người thì khó vượt qua hơn. Nhưng nhìn chung nhưng 2 năm qua bạn đã cảm nhận việc nhiểm HIV ko phải tồi tệ và đáng sợ như mọi người hay nghĩ nhỉ?! Y khoa tiến bộ, chúng ta có thuốc điều trị để có thể khỏe mạnh cũng như có một ngoại hình hoàn toàn bình thường như bao người khác. Điều duy nhất cản bước chúng ta chính là cảm giác tự ti của chính bản thân mình mà thôi, nói dễ hiểu là tự mình hù dọa bản thân mình.

Ai cũng có nhu cầu để có dc một cuộc sống hạnh phúc, bạn cũng vậy, mình cũng vậy, tất cả chúng ta đều như vậy. Thôi thì hãy dẹp bỏ những quá khứ ko vui để hướng tới ngày mai tốt hơn. Biết đâu khi tình yêu đến bạn thật sự sẽ thấy bất ngờ.

Mình điều trị từ 11/2014, đến nay tải lượng virus của mình dưới ngưỡng phát hiện và mình đang sống rất vui tươi và sinh hoạt bình thường, cũng ko sợ những điều linh tinh, sống và làm những điều ý nghĩa và quan trọng hơn hết là đừng tự kỳ thị bản thân mình.

Chúc bạn tìm lại được niềm vui và sự lạc quan.