PDA

View Full Version : Uống chung cốc nước có bị lây bệnh gì ko ạ

Zzzz
07-05-2017, 08:02
Cho em hỏi với. Hiv chắc chắn ko rồi. Nhưng các bệnh khác như smg. Hay viêm gan b vs các bệnh khác có bị lâu k ạ

Tuanmecsedec
07-05-2017, 08:10
Cho em hỏi với. Hiv chắc chắn ko rồi. Nhưng các bệnh khác như smg. Hay viêm gan b vs các bệnh khác có bị lâu k ạ

Uống chung ly nước yên tâm đi bạn,còn về các bệnh tình bạn đã có chủ đề hỏi rồi.

Chủ đề: sau 4 ngày có thể xuất hiện dấu hiệu của sùi mào gà ko ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/47829-sau-4-nga-y-co-the-xua-t-hie-n-da-u-hie-u-cu-a-sui-mao-ga-ko-a)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Zzzz
07-05-2017, 09:12
Dạ. Cho e hỏi câu cuối. Vậy uống chung ly nước có bị lây viêm gan b ko ạ

Tuanmecsedec
07-05-2017, 09:18
Dạ. Cho e hỏi câu cuối. Vậy uống chung ly nước có bị lây viêm gan b ko ạ

Không sao đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Zzzz
01-07-2017, 07:19
Cho em hỏi gấp với. Hôm qua em bị đâm kim tiêm vào tay. Nhưng chỉ bị sước bên ngoài chưa chạm vào máu. Tại e dùng betadin rửa mồm bệnh nhân ( miêng bệnh nhân có dính máu) ( em làm nha khoa) xong lúc đậy kim kHÔNG may chọc vào tay. sước nhẹ. vậy e có nguy cơ bị hiv hay vgb ko ạ. tẠi e không giám hỏi bệnh nhân có bị bệnh gì ko

Charles
01-07-2017, 07:26
Cho em hỏi gấp với. Hôm qua em bị đâm kim tiêm vào tay. Nhưng chỉ bị sước bên ngoài chưa chạm vào máu. Tại e dùng betadin rửa mồm bệnh nhân ( miêng bệnh nhân có dính máu) ( em làm nha khoa) xong lúc đậy kim kHÔNG may chọc vào tay. sước nhẹ. vậy e có nguy cơ bị hiv hay vgb ko ạ. tẠi e không giám hỏi bệnh nhân có bị bệnh gì ko

Chỉ bị kim quẹt qua như vậy không có nguy cơ.

phạm nhật tiến
01-07-2017, 07:27
không có bệnh nào hết

Zzzz
01-07-2017, 07:28
Chỉ bị kim quẹt qua như vậy không có nguy cơ.

Cho em hỏi lượng virus nhiều để có nguy cơ là như nào ạ.

Charles
01-07-2017, 08:04
Cho em hỏi lượng virus nhiều để có nguy cơ là như nào ạ.

Tức nồng độ virus có trong dịch tiết khi tiếp xúc càng nhiều thì nguy cơ càng cao. Trường hợp bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Tuanmecsedec
02-07-2017, 07:01

Không sao đâu bạn.